[Thảo luận] Camry 80B ah ...tuổi gì mà chèn xe em!

barquocthang

Xe máy
Cụ điên tiết với nó nhưng xong rồi cụ lại đánh võng như nó không cho nó vượt, gặp thằng khác nó lại đánh võng trước mặt cụ nữa, thế là loạn cả đường lên.
:-bd cụ nói chuận quá :)) cụ chủ thớt tính thanh niên quá :x cách đây mươi năm e cũng như cụ đấy sau này nghĩ
cũng :-ss mai rảnh em tặng cụ chữ NHẪN nhé :))

micheleus

Xe hơi
Em dự là trên xe chỉ có lái xe,b-( không có lãnh đạo cấp cao. Nếu không thì.....b-(

anhtho

Xe ngựa
[FONT=&quot]Cụ chủ tính cũng nóng thật đấy, mà trong phố như vậy quả thực nguy hiểm. Bản thân xe 80B là họ có quyền, đôi khi các VIP cần đi nhanh thật thì cụ tính thế nào. Nói chung em không ủng hộ hành động này.
[/FONT]
[FONT=&quot]Cách đây cỡ chục năm em cũng hay hiếu chiến như cụ lắm. Giờ thì lành nhiều rồi. Nhưng vẫn chưa lành như đất đâu. Ví dụ trên đường, đôi khi có các xe vượt phải, em cũng kệ thôi, vì quan điểm họ cần nhanh và đường có nhiều làn, họ đi làn phải thì mặc kịa (mà em bao giờ cũng đi hết tốc độ cho phép). Nhưng nếu có xe tải đi làn trong, nhiều ông cứ thích vượt phải trong tình huống nguy hiểm: gần như tạt đầu xe em, em cứ lẳng lặng tăng tí ga cho khoảng cách đủ hẹp, ko thể nào qua nổi, cũng để báo họ biết rằng vượt thế là nguy hiểm. Nhưng sau khi vượt xe tải xong, em lại cho vượt đàng hoàng, thậm chí còn né phải cho họ vượt bên trái.[/FONT]

Bonbanh68

Xe tải
Ối, cụ chủ máu thía, dưng mà làm dư vậy nguy hiểm ạ!

chicubi

Xe tải
Nghe cụ kể e cũng thấy thỏa mãn , nhưng nói thật là hơi nguy hiểm

mai.thanh10

Xe container
Em cũng nhiều lúc có tâm lý như bác chủ thớt. Nhưng khi bình tĩnh lại thì thấy tránh "phaan" chẳng xấu mặt nào. Suy cho cùng 80B hay 31A chạy thế cũng là văn hóa của cái ông ngồi ghế sau, mấy chú lái xe thì không chấp âu cũng chỉ là phận con sâu cái kén. Thỉnh thoảng em cũng định chèn cho 80B phát nhưng nghĩ lại nó lại vác luật ra kêu là xe ưu tiên, đang thi hành công vụ thì mình lại bị khép vào tội cản trở người thi hành công vụ ấy chứ. Giao thông mình nó cũng như là xã hội vậy. He he, chừng nào xã hội còn thế này thì vẫn còn những chú 80B, 31A hay biển đỏ lạng lách, chạy ngược chiều, vượt đèn đỏ, .... trên phố. Đáng thương và cũng đáng trách là mấy chú XXX nhìn thấy thế mà vẫn phải ngoảnh mặt làm ngơ.
[FONT=&quot]Cụ chủ tính cũng nóng thật đấy, mà trong phố như vậy quả thực nguy hiểm. Bản thân xe 80B là họ có quyền, đôi khi các VIP cần đi nhanh thật thì cụ tính thế nào. Nói chung em không ủng hộ hành động này.
[/FONT]
[FONT=&quot]......................... Nhưng sau khi vượt xe tải xong, em lại cho vượt đàng hoàng, thậm chí còn né phải cho họ vượt bên trái.[/FONT]
Không đúng các cụ ợh, xe ưu tiên phải có đèn ưu tiên, còi hụ hoặc sang hơn thì có xe dẫn đường. Không có những thứ này thì khi tham gia giao thông bằng phân nhau hết. Nhưng biển khác màu trắng hơn ở chỗ là xxx không muốn/dám đụng vào.

Bonbanh68

Xe tải
Không đúng các cụ ợh, xe ưu tiên phải có đèn ưu tiên, còi hụ hoặc sang hơn thì có xe dẫn đường. Không có những thứ này thì khi tham gia giao thông bằng phân nhau hết. Nhưng biển khác màu trắng hơn ở chỗ là xxx không muốn/dám đụng vào.
Đúng quá rồi cụ, có lần cháu đi nhờ xe biển khác màu trắng lái xe đi lấn làn xxx quay mặt đi.

shuttle bus

Xe tăng
Em mà đi trước cụ lúc đó khéo em lại "chèn" cụ cũng nên,lúc đó chắc vui lắm :))

gasthuyquan

Xe tải
chắc vợ 2 cụ phân khối cũng nhớn lắm nhỉ?

Duonganh2004

Xe tăng
Ngày xưa em cũng chèn 1 chú 80B đi lạng lách đánh võng, thế là nó bật đèn, bật còi và dùng loa nói, yêu cầu xe 30xxxx tránh về bên phải cho đoàn xe ưu tiên đi qua. Nhìn gương thấy mỗi 1 xe, lẩm bẩm làm éo gì có đoàn nào nhưng vẫn phải ép về lề phải. Mị a hóa ra xe thằng này là của bọn sự đi trước cả mấy trăm mét thám thính xong mới đến xe mở đường hú còi và xe mô tô hộ tống 5 phút sau mới thấy chạy qua chỗ em. Hài vãi lái =))

Em chèn nó đúng từ đầu Trần Phú X Điện biên phủ dọc theo trần Phú qua ngã tư Hoàng Diệu, qua ngã 4 CHu Văn an đến gần Xanh pol thì em bị nó ép lại vào lề phải, mãi khoảng 5 phút sau mới nghe thấy còi hú và thấy đoàn hộ tống chạy về Hùng Vương. Hazzzzzzzzzz. Tự nhủ lần sau éo nghịch dại nữa =))

anhtho

Xe ngựa
Có nhiều trường hợp xe 80B chở ViP họ ko lắp cái đèn chớp lên nóc, nhưng là ưu tiên thật đấy cụ à. Trừ trường hợp tắc đường này nọ thì lái xe mới móc cái đèn lên.
Chả biết cái nào là vội thật, hay vội đùa, ta cứ nhường là hơn cả. Các anh xxx còn phải né nữa là. Cụ chủ định thay trời hành đạo sao?

anchibui

Xe điện
Em cũng đã từng cho 1 ông Momdeo 80B leo lên vỉa hè ở Kim Mã vì vượt đèn đỏ.
Thường AE nên chấp hành luật GT để an toàn cho mọi người...
Nhưng phải thừa nhận 80 đi láo nhất trong nhưng 4b tham gia giao thông.
Làm như vậy cũng để họ hiểu và chấp hành đúng luật... xxx ko xử thà AE xử hộ.
Vote bác chủ.

ngcom

Xe tải
ko đc chứ nếu đc fải mời cụ 100ly

Đầy đủ đèn còi thì nhường, còn vượt láo thì chửa chắc :)

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hiz thế mà thằng em nó về nó lại kể hôm trước đi trên đường thấy 1 ông biển trắng và 1 ông biển xanh cứ lượn lờ ép nhau làm cho dân dạt hết cả sang 2 bên đường :D

Ếch

Xe tăng
Có lẽ sau lần này em cũng phải mềm mềm tính thôi...
Cơ mà lần trước Ông già em cũng dính với cái ông biển 80B 1 lần ...tức lắm , nó đâm vào xe ông già em mà lật lọng tùm lum, từ đó em ghét ...
Mình cũng chuyên mang con xe cỏ ra chèn bọn 80B và các loại biển xanh đi láo vượt ẩu. Nhưng chưa đến độ húng như cụ, chắc vì chưa được chúng nó đâm hehe.

Lovestory1008

Xe tăng
;) Phục cụ chủ đấy :D
Vì 80B - CAM là cũng hơi to ...

102k9

Xe buýt
Tôi thích bạn rồi đó:P

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E không đồng tình với hành xử của cụ, như thế làm lái xe 80B ức chế có thể gây nguy hiểm cho người diều khiển phương tiện khác.