[Thảo luận] Camry 80B ah ...tuổi gì mà chèn xe em!

thanhduong

Xe tải
E không đồng tình với hành xử của cụ, như thế làm lái xe 80B ức chế có thể gây nguy hiểm cho người diều khiển phương tiện khác.
Cụ có đọc hết bài của cụ chủ ko, ko có cụ chủ nó đã đi như thằng ăn cắp rồi thưa cụ. Còn việc ức chế mà gây nguy hiểm thì nhìn mấy ông 80B đi ngoài đường thì đến 90% là mọi người ức chế vậy là nguy hiểm hết a cụ. Em ko biết đúng sai nhu thế nào nhưng em ủng hộ cụ chủ

MoonMax

Xe điện
Riêng em thì em thấy hình như Bác có mối thù gì đó với 80B nên Bác quyết xử đến cùng :P. Không biết em nhớ có đúng không nhưng năm ngoái hình như Cụ ông nhà Bác có va chạm với xe biển xanh mà Bác đã đưa lên OF nói rồi. Nếu không đúng Bác bỏ qua cho em ạ. Dù sao em cũng phải nói tay lái của Bác quá vững nên mới thế được ạ.
Tay lái thì không cần quá vững, vấn đề là không ngại va chạm, một là va chạm xe, mình có thế tạt đầu nó, nó điên tiết múc vào mít mình, hai là va chạm người, nếu là xe tư chèn nhau kiểu ấy, chân tay hoặc hàng nóng, lạnh có thể lên tiếng.

Em chưa có được cái máu của cụ Bự

mingjun

Xe tăng
e mà là cụ e chả gấu được thế, e chọn giải pháp cứ đi sau rồi quay clip post lên cho các cụ khác xem. cứ để báo chí ầm lên xem kết quả cho lành. dù sao cũng ủng hộ cụ.

dht

Xe điện
...
Em khoái quá cơ, cố tình đi chậm lại xem thái độ nó thế nào ... nhưng đi đến cầu vượt Giải Phóng mà chẳng thấy nó đâu. chắc nó sợ , thế là em thong thả về nhà với nụ cười đắc thắng ...khoái ghê!
...
Cái này là tiểu nhân đăc chí. Chả có gì hay ho mà khoe. Tư cách lái xe kém.

- Chèn xe khác là không nên

- Cố tình lừa xe khác theo sau để bị tai nạn lại càng không nên.

ca_voi_xanh

Xe buýt
Về tình thì em cũng khoái lây khi nghe cụ chủ thớt kể chuyện.
Nhưng về lý thì em cũng khuyên cụ lần sau nên mềm mềm một chút, tránh nó tí mình đỡ phiền hà, nhỡ nó có việc công gì thật chẳng may có vấn đề gì mình lại vạ lây.

phusy

Xe tải
Em mà làm được như cụ em cũng làm, sẽ có nhiều xe đi đường hiểu không đúng về cụ nhưng mà cho 80B bài học là đáng lắm.
Đồng ý với ý kiến của bác này và em cũng đồng tình với cách hành xử của cụ chủ. Cho mấy thằng cậy thế, đi láo chừa cái thói ngông nghênh đi ạ!

Công Nông

Xe điện
Em vote cụ sepbu (b)

Em hàng ngày đi làm cũng khoái nhất là chèn mấy chú biển xanh.

windys

Xe tăng
Cụ nhớ để í xem xe có phù hiệu ưu tiên không nhá, nhiều khi là xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ tối mật thì sao hả cụ ?

Billduy

Xe tăng
các cụ cứ đi đường vào giờ cao điểm xem 100% 80B, 31A lấn làn ngược chiều chạy như cướp đường ----> hay mình nghĩ oan, có khi các sếp đến giờ ấy đều bị tiêu chảy cấp !

lamhv

Xe tăng
Em thấy chả có già hay ho lắm mặc dù có lần em đã chặn cả xe ở ngã tư Giảng Võ - Giang Văn Minh chạy xuống chửi vào mặt nó, không dám mở cửa lại còn dọa "tao sẽ xử lý mày".
Lý do là 80B chỉ là đi làm thuê thôi Cụ ạ, tát nước theo mưa láo theo chủ, em chả chấp mặc dù cứ nhìn thấy biển xanh là nóng mắt. 10 ông thì 9 ông trên răng dưới cắt tút và chạy láo. Có nhân quả hết.

sepbu

Xe điện
Em nghĩ chuyện này thực ra cũng chẳng phải là hay ho gì , nên em cũng không muốn lặp lại 1 lần nữa như thế làm gì.
Nhưng mà lúc đó nhìn cái cảnh nó đánh võng như vậy... em nghĩ nó chẳng bận cái gì đâu, nếu bận thì cũng chỉ phóng nhanh , vượt ẩu 1 chút là cùng
Đằng này nó đãnh võng cơ mà...
Em thì đi với Gấu và F1 nên cũng nghĩ đến gia đình mình chứ.
Cơ mà em cũng hành xử đúng luật
- Không vượt quá tốc độ cho phép
- Chuyển làn đúng quy tắc
- Đường em, em đi ...không lấn sang làn xe máy
Nếu thực sự có xảy ra va chạm giữa 2 xe thì em không phải là người có lỗi , nó đâm đằng sau thì nó có lỗi chứ.
Và vào cái khoảng tầm 21g30 như thế thì mấy khi xe di chuyển công vụ.
Nếu xe va chạm , công an đến sử thì nó chỉ có xanh mặt thôi (vì nguyên tắc , xe đi công vụ phải có lệnh điều động mới được phép di chuyển. Nó không có mà dùng xe cho việc riêng thì tội nặng lắm)
Nếu lần sau gặp trường hợp như vậy , em sẽ quay clip để các Cụ phán nhé!
Chứ nhiều khi em hành sử như vậy ...khen thì em không dám nhận, nhưng nhiều khi hơi nặng lời với em quá là cũng cảm thấy nóng cái đầu!

chigentra

Xe tải
em thì em không chấp 1 số lái xe biển xạnh em nói 1 số thoi nhé, vì vẫn có cụ lái biển xanh nhưng nghiêm chỉnh lặm còn lại nói chung là như thằng ngồi bên canh.

tienpham1102

Xe tăng
EM cứ vờn nó 1 đoạn dài đến tận đoạn có con lươn phân làn oto và xe máy gần bệnh viện Bạch Mai, thấy cơ hội đã đến em liền đi nhanh 1 chút để nó bám theo , cơ mà cố tình đi gần con lươn để chắn tầm quan sát của nó. Đúng như kế hoạch, đến gần con lươn em vẩy 1 phát sang bên làn oto. Con giời 80B tí dính chưởng, vội vàng đánh lái...nhưng mà chỉ kịp tránh sang làn bên xe máy .
Mục đích của em rõ ràng:
- Kèm xe 80B để khong thể lạng lách, đánh võng gây nguy hiểm cho xung quanh
ý "tốt" và hành động của bác chủ thớt chẳng đi cùng nhau......vì bác cũng có ý định hại người khác......

manutd_bk

Xe tải
cụ chủ làm cát ca đơ được đới, mấy chú đóng phim hành động thua xa cụ chủ.hê hê. vod cho cụ chủ :D

starlv

Xe buýt
cụ hok sợ nó xuống lại bảo đang làm nhiệm vụ cụ cản trở người thi hành công vụ à :))

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em nghĩ chuyện này thực ra cũng chẳng phải là hay ho gì , nên em cũng không muốn lặp lại 1 lần nữa như thế làm gì.
Nhưng mà lúc đó nhìn cái cảnh nó đánh võng như vậy... em nghĩ nó chẳng bận cái gì đâu, nếu bận thì cũng chỉ phóng nhanh , vượt ẩu 1 chút là cùng
Đằng này nó đãnh võng cơ mà...
Em thì đi với Gấu và F1 nên cũng nghĩ đến gia đình mình chứ.
Cơ mà em cũng hành xử đúng luật
- Không vượt quá tốc độ cho phép
- Chuyển làn đúng quy tắc
- Đường em, em đi ...không lấn sang làn xe máy
Nếu thực sự có xảy ra va chạm giữa 2 xe thì em không phải là người có lỗi , nó đâm đằng sau thì nó có lỗi chứ.
Và vào cái khoảng tầm 21g30 như thế thì mấy khi xe di chuyển công vụ.
Nếu xe va chạm , công an đến sử thì nó chỉ có xanh mặt thôi (vì nguyên tắc , xe đi công vụ phải có lệnh điều động mới được phép di chuyển. Nó không có mà dùng xe cho việc riêng thì tội nặng lắm)
Nếu lần sau gặp trường hợp như vậy , em sẽ quay clip để các Cụ phán nhé!
Chứ nhiều khi em hành sử như vậy ...khen thì em không dám nhận, nhưng nhiều khi hơi nặng lời với em quá là cũng cảm thấy nóng cái đầu!
Thôi nguội đầu đi Bác. Có gì đâu nói chung thì ai cũng muốn như Bác vì xe biển xanh đi thì thôi rồi nhưng chẳng ai dám làm vì sợ đủ thứ ạ trong đó có em. Bác làm vậy hy vọng ông lái xe 80B kia sẽ phải suy nghĩ lại cách hành sử của mình khi tham gia giao thông.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em chả thấy có gì hay cả, lỡ người ta đang vội chạy đến Bạch Mai có người nhà cấp cứu. Lại bị một ông ngứa cựa vượt lên đè.