Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

alcapone

Xe hơi
Em vào bài luôn,có tí đánh giá cho các bác.
Ông già em đi camry 3.5 nhập Mỹ đời 2010.Tất nhiên em lấy đi nhiều.
Em mua mercedes C300 AMG cuối 2012.
Sau 1 thời gian em thấy:

-Ngoại thất: mercedes C 300 AMG hơn hẳn,trẻ trung đẹp có phần sang trọng, thu hút ánh nhìn hơn.
-Nội thất:Mercedes c300 AMG nhìn chất hơn tí,đời mới nên có usb mp3,blutooth.

Thế thì camry 3.5 nhập Mỹ thắng ở điểm nào ? đây:

-Ngoại thất: dài xe nhìn đằm,hợp với ông già hoặc cụ non.Hợp với ai ko thích bị nhòm ngó,nhiều lúc bị nhòm nhiều cugnx ko hay đâu ạ :)
-Nội thất:Rộng rãi ngay cả hàng ghế sau.Có dvd,có camera lùi tất nhiên là mercedes c300 amg không có.

Điểm đáng giá nhất khi so sánh 2 xe này là cảm giác lái,cảm giác ngồi trên xe,độ thoải mái:
-Camry 3.5 nhập Mỹ đi rất đầm,qua ổ gà vẫn khá êm có thể gần ngang với bmw seri 7 (nhà em có nốt cho các bác tin tưởng) chứ em mercedes c300 amg thì thôi rồi,qua cái lằn gồ lên là mông nhấc hẳn lên khá xóc.
-Em cao 1m8 có cảm giác chân ga,phanh của mercedes c300 amg không hợp vị trí chân em,cứ bị lệch bàn chân trong khi camry 3.5 nhập Mỹ rất vừa.Con lexus 2 cửa (cugnx thuộc tập đoàn Toyota thôi,em có nốt cho các bác tin) có chân ga,phanh cũng rất vừa tầm chân.
-Tăng tốc camry 3.5 nhập Mỹ rất khỏe,độ trễ ít đi thích.mercedes c300 amg tăng tốc có độ trễ chứ không vèo phát lên được.
-Và cái này em không hiểu được là tại sao camry 3.5 nhập Mỹ lại có thể yên tĩnh ít ồn ào như mercedes c300 amg.Sau đấy em đã tìm ra đáp án ạ,mời các bác xuống dòng.

Kết luận:
-Hóa ra mercedes c300 amg là lắp ráp trong nước trong khi con camry 3.5 ông già em là nhập Mỹ,con lexus của em là nhập từ Nhật nốt :)>-
----> mercedes c300 amg 2012 lắp ráp trong nước giá tất tần tật hơn 1 tỷ 8 không bằng con camry 3.5 nhập Mỹ 2010 tầm 1 tỷ 4 thì phải,xung quanh giá đấy.
Cụ tự sướng rồi.. cái quan trọng nhất là độ an toàn và đẳng cấp, cảm giác lái ở tốc độ cao thì chẳng thấy nhắc đến , toàn chân ga với chỗ ngồi, độ vọt của 3.5 sao bằng đc C300 AMG!

ninhkent

Xe tăng
E thấy Mec C 300 nó mang phong cách thể thao. CHo nên hệ thống treo nó phải cứng là đúng rồi vào ổ gà hơi cứng tý xíu, nhưng ôm cua thì lại ngon. E chưa thấy ai oánh giá Cam hơn Mẹc cả. Mang Lexus ra so nó mới đúng. :))

Có mấy cụ đang chạy Cam 3.5 vào nói rõ rồi.
Em cho là các cụ ấy rất khách quan dù chính các cụ ấy đang chạy Cam 3.5 tuy biết rõ ưu nhược của nó so với C300 nhưng các cụ ấy vẫn chạy vì có lý do riêng. giả sử nếu vì mục đích công việc và thuần túy là di chuyển và nhất là nếu có lái xe thì em cũng chọn Camry cho nó đỡ phải đau đầu. Nhưng nếu để tự tay cầm vô lăng chở gia đình và tận hưởng thì em chọn Merc.

Luu Lehong

Xe container
Em giờ mới phát hiện cụ Lưu (or Lựu) bản tính ích kỷ, thói đời ghen ăn tức ở. Gặp sale mẹc HK là dìm tới số chắc Toy dạo này làm ăn thất bát :D
Ngày trước em tưởng chỉ có mỗi cụ RAVA hóa ra thêm cả cụ :D
Vầng, bọn em giờ bán kém lắm! Ko cạnh tranh nổi với Mer, K-H!
Tháng chỉ bán được có mấy ngàn cái bọ :))

raklei

Xe điện
Trước em sống ở Úc cụ biết camry bên đó bán bao nhiều không? Camry Úc giá 25.000USD và giá C200 là 40.000 USD..Thế là các cụ hiểu người Việt đang vì sánh Toyota lên đang bị móc túi không ?
cụ lúc lắc cái đầu thêm một tí cho máu lưu thông, cái câu của cụ nó tối nghĩa lắm
viết thế éo biết là dân VN vì sính toy nên bị toy móc túi hay dân úc vì sính mẹc nên bị bọn mẹc nó móc túi đâu :))

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ Merc nói hơi buồn cười ạ.Thực tế là em đi cả 2 xe,camry 3.5 nhập Mỹ hơn 1 vạn,mercedes c300 amg hơn 6000km.Cung đường em đi thường xuyên là đường mòn HCM ấy ạ,cả đi cả về tầm 500km,tốc độ thường 80-100km/h,vắng thì >100km/h.Như thế đã đủ các thể loại khúc cua rồi 100km/h như cụ merc yêu cầu chưa ạ.
Em nói lên thực tế chứ lý thuyết em ngu lắm không nói lại các cụ hehe.
còn các cụ cứ vào nói được vài câu không có tính xây dựng,ít nhất như cụ merc còn có tính xây dựng thì em thấy chắc gì các cụ đã có cả 2 con mà đi như em mà phán chém gió rồi kém hiểu biết này nọ ạ.#-o
E ủng hộ cụ, và e tin cảm nhận của cụ là chuẩn ạ.. Cam 3.5 XLE nhập thực sự ngon lắm, và cũng ko rẻ! :)

B18

Xe tăng
Cụ chủ thớt cũng khôn vãi. ;))
Khách quan cùng phân hạng thì Cam 3.5 phải so với E300. Merc C so với Altis thôi ạ. :D

Crown_Royal

Xe tải
Cụ chủ thớt cũng khôn vãi. ;))
Khách quan cùng phân hạng thì Cam 3.5 phải so với E300. Merc C so với Altis thôi ạ. :D
Em thấy chả phải ạ! Cam 3.5 XLE nhỉnh hơn bản 2.4 or 2.5 LE về Option và máy thôi chứ ko khác nhiều cũng như mec C200 và C300 thôi, với em Cam có thể ngang hàng với C ở một vài tiêu chí nào đó chứ Cụ bảo Mec C ngang với Altis thì em chịu thật rồi!8->
P/s: VN mình cũng buồn cười , một xe mới hơn toyota Altis khoảng 700 tr mang ra so với xe Mẹc khoảng 1,5 tỉ

Chỉnh sửa cuối:

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
các bác cứ nói cam bên này là xe hạng sang,vâng đúng là xe hạng sang với người việt nam vì giá xe quá đắt,nhưng xin thưa các bác là ở cái nơi mà bác nhập xe về ấy,giá có 25k thôi, còn mec C đã là 40, ko lẽ nào nó đắt hơn đâu,vì ng âu khôn chán,mọi người ở đây ai chả biết cái camry nhập mẽo,nó còn thua thằng cam 3.5q vn,cái nội thất thì nghèo nàn chứ đừng nói đến chuyện bằng C, các bác nào đã nhìn nội thất,cảm giác lái,op sừn mec C chưa,các bác nào có dám đến nhà cụ chủ nhìn 2 cái xe ko,cam rộng hơn thôi còn lại toàn chém gió

matizvan2009

Xì hơi lốp
các mợ đâu rồi, tìm kiếm thông tin của chủ thớt ngay và luôn đi nào

B18

Xe tăng
Em thấy chả phải ạ! Cam 3.5 XLE nhỉnh hơn bản 2.4 or 2.5 LE về Option và máy thôi chứ ko khác nhiều cũng như mec C200 và C300 thôi, với em Cam có thể ngang hàng với C ở một vài tiêu chí nào đó chứ Cụ bảo Mec C ngang với Altis thì em chịu thật rồi!8->
P/s: VN mình cũng buồn cười , một xe mới hơn toyota Altis khoảng 700 tr mang ra so với xe Mẹc khoảng 1,5 tỉ
Cụ lại hiểu nhầm ý em rồi. :D

Còn cái phân hạng Sedan thì đây cụ nhé:

- Sedan hạng trung (compact car) với các mẫu tiêu biểu như Ford Focus, Toyota Altis, Kia Forte, Chevrolet Cruze, Honda Civic. Tiêu chí xác định cho dòng này là kích cỡ chiều dài trong khoảng từ 4250 đến 4500 mm và động cơ có dung tích từ 1.4 lít đến 2.5 lít

- Sedan hạng sang cỡ vừa (compact executive car) gồm các dòng xe như BMW 3 Series, Audi A4, Mercedes C Class, Lexus IS, Acura TSX. Tiêu chí cho dòng xe này là kích cỡ tương đương với dòng compact car nêu trên nhưng có động cơ mạnh hơn và có từ 4 đến 8 xy-lanh. Trang thiết bị trên xe như ghế, vô-lăng được bọc da cao cấp. Một số công nghệ an toàn và hỗ trợ lái xe được trang bị trên những chiếc xe thuộc phân khúc này.

Nguồn: http://xe360.vn/news/tu-van/xe-sedan-nhung-dieu-co-the-ban-chua-biet/8096

matizvan2009

Xì hơi lốp
Trước em sống ở Úc cụ biết camry bên đó bán bao nhiều không? Camry Úc giá 25.000USD và giá C200 là 40.000 USD..Thế là các cụ hiểu người Việt đang vì sánh Toyota lên đang bị móc túi không ?
kụ nào ở Đức có khi lại phán C200 rẻ hơn Cam Nhật. Kụ Sơn chịu khó suy nghĩ thêm vụ thuế nhé.

PARASUCO

Xe tăng
Bạn chủ topic tỏ ra nguy hiểm phết. Bạn thử vỉa xuống đèo hay lên dốc úp tầm trên 60 km xem con Camry nó có bám đường không hay văng xe , hoặc đang đi nhanh phanh gấp cái xem con C300 kia phanh nó có khựng lại ngay không ? Camry phanh là vẫn có tí rê lên 1 đoạn đấy. Nếu so sánh thì nên so sánh về độ an toàn, cảm giác lái chứ ví ngoại hình với nội thất thì mỗi người 1 tính, 1 ý thích thôi.

dung_taybien

Xe tăng
Cãi nhau kiểu này đến khi nào với xong đây ạ?
Mod khóa thớt đi cho a e đỡ mất đoàn kết, để e đúc kết cho lẹ nhé
Bốn bánh hay hai bánh đi được là được
Xe sang hay xe cỏ là xe là được
Tiền nhiều hay tiền ít đủ tiêu là được
Gió to hay gió nhỏ cứ chém là được
Mod vào đóng thớt đi ạ!!!!!

sonle77

Xe buýt
cụ lúc lắc cái đầu thêm một tí cho máu lưu thông, cái câu của cụ nó tối nghĩa lắm
viết thế éo biết là dân VN vì sính toy nên bị toy móc túi hay dân úc vì sính mẹc nên bị bọn mẹc nó móc túi đâu :))
Nhìn cái con Prado đó.Động cớ 2.7 I4 vác cái xác 2 tấn,hộp số tự động 4 cấp,nội thất xấu chả cái option nào ra hồn,nhìn dáng như con trâu đen vậy mà cũng giá gần 100k USD thế mà cũng đầy ông húc mua..Đầu óc nông cạn éo chịu được

Explorer

Xe buýt
Các cụ box Toy có ý kiến gì đâu mà các bác ngoài chém kinh thế :))

theph

Xe điện

- Sedan hạng trung (compact car) với các mẫu tiêu biểu như Ford Focus, Toyota Altis, Kia Forte, Chevrolet Cruze, Honda Civic. Tiêu chí xác định cho dòng này là kích cỡ chiều dài trong khoảng từ 4250 đến 4500 mm và động cơ có dung tích từ 1.4 lít đến 2.5 lít

- Sedan hạng sang cỡ vừa (compact executive car) gồm các dòng xe như BMW 3 Series, Audi A4, Mercedes C Class, Lexus IS, Acura TSX. Tiêu chí cho dòng xe này là kích cỡ tương đương với dòng compact car nêu trên nhưng có động cơ mạnh hơn và có từ 4 đến 8 xy-lanh. Trang thiết bị trên xe như ghế, vô-lăng được bọc da cao cấp. Một số công nghệ an toàn và hỗ trợ lái xe được trang bị trên những chiếc xe thuộc phân khúc này.

Nguồn: http://xe360.vn/news/tu-van/xe-sedan-nhung-dieu-co-the-ban-chua-biet/8096
Em cũng định nói nhưng cụ nói rồi. Hạng xe nó không nằm ở giá tiền mà ở size là chính. C class tương đương Altis, Focus về phân hạng. Đúng là Cam 3.5 phải so với E300 mới đúng cả về kích thước và máy (E300 vẫn bé hơn 0.5) :).

ducletrung

Xe container
1.Nếu xác định cái xe là phương tiện đi lại tránh mưa,nắng,giữ giá,độ bền cao(dòng xe Toyota sử dụng các vùng khí hậu nhiệt đới và khô nóng dùng là số 1) thì các cụ cứ chọn Toyota
2.Nếu sử dụng xe làm thương hiệu(đánh bóng thương hiệu bản thân),cảm giác lái tốt,độ an toàn cao,option nhiều(vì nhiều lên hay hỏng mà hỏng là phải thay),xác định lúc bán lỗ nhiều (tiền không là vấn đề) thì các cụ chơi xe Đức cho em..

Chỉnh sửa cuối:

Crown_Royal

Xe tải

Vâng! Hai hạng phân khúc cụ đưa ra khác nhau nhiều đấy chứ ko phải Altis ngang Mec C đâu!