Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

hungdungmt

Xe hơi
tềnh hềnh sắp có ngừoi bán camry 2010 hay sao ý nhể :))

Crown_Royal

Xe tải
Còn bác thay vì thời gian lúc lắc cái não cho máu lưu thông thì tìm hiểu về giá trị của chiếc xe dùm nhé, em cmt câu này là ức dùm bác sonle77, em nói thật bác cùng một chiếc xe cùng sản xuất tại 1 nơi cùng thuế suất, bla bla thì mer c300 đắt hơn cam 3.5 khoảng 1,5-2 lần, k biết thì cứ gg mà tìm, chưa kể bác đi hỏi mấy thằng Tây xem so sánh mer với toy chả khác nào ss ngu kiểu xe đạp điện với xe đạp, chứ em nhìn là bác k thiếu máu lên não để hiểu những thứ em giải thích rồi phải không???
Chuẩn rồi, nói gì thì nói người VN cũng thông minh nhưng đánh giá lại công nghệ và cách tiếp cận mọi vấn đề và lĩnh vực thì cứ nhìn vào họ đã phát triển hơn VN mình hàng thập kỷ mà đánh giá, ếch ngồi đáy giếng lại bảo họ bị móc túi, trong khi đó họ bỏ tiền ra mua đúng giá trị thật của xe, VN mình mua gấp 3 lần. Chưa kể những xe nhập về VN luôn bị sử dụng công nghệ lạc hậu, thân vỏ cũ so với các bản ra cùng năm, đơn cử mới nhất klaf Vidaco nhập Mazda 3s 2011 nhưng máy vẫn công nghệ cũ!

Crown_Royal

Xe tải
này thì toi này

này thì mẹc

cụ chủ có biết người đức và đặc biệt là mec phát minh rất nhiều thứ đi trc thế giới ko,nói chung 2 xe ko cùng đẳng cấp ở cái tên chứ đừng nói cái xe thật, cảm giác lái,và vật liệu,hệ thống an toàn,,,, là những thứ mà nhật chưa bao giờ bằng từ khi phát minh ra cái oto, nói thêm cũng ko dc gì khi trong mắt cụ chủ có 2 cái logo toi trình ình,
Em thấy đúng ạ! nhìn em Cam sơ sài cả về nội thất lẫn độ an toàn!

chamlee

Xe máy
Dạ vâng em làm cái topic đánh giá để cho người VN nên có thói quen tiếp thu các nguồn thông tin mới một cách tôn trọng nhau với cách nhìn thông minh,điềm tĩnh điềm đạm ấy ạ.Cũng không có nhiều người đi xe xong người ta mang xe mình ra làm nguồn thông tin dữ liệu cho người khác đâu ạ,1 là 2 xe e đều chạy nếu cố tình nói xấu 1 con thì hơi ngớ ngẩn,2 nữa là như nhiều bác sẽ lại hiểu nhầm là khoe hàng,chém gió,kém hiểu biết,ngáo hàng ..v..v = )) = ))
Có thể các cụ đọc nhiều,xem nhiều,nhìn nhiều còn em thì ít đọc,ít nhìn được cái em ... đi.
Tin hay không là quyền các cụ tuy nhiên các cụ nên đọc lại phần trên em viết để sau này có nhiều người chia sẻ thông tin dữ liệu hơn.Cho dù toyota,mercedes,audi,bmw,lamboghini,ferrrari,bentley.... này nọ thì chúng nó cũng chỉ là các hãng bán xe cho khách hàng thôi ạ đừng quá vì cuồng tín mà để cái đầu nóng làm mất hòa khí người Viet Nam với nhau.
Riêng về case cụ thể này thì các cụ có ý mua 1 trong 2 con này thì nên đi thử cả 2 cho biết 2 hãng này thì đại lý đầy ra,nên nhớ là camry 3.5 nhập Mỹ(xle) và mercedes c300 amg lắp ráp trong nước nhé = ))
Sau vài ngày vui vẻ,em nghĩ cũng kết thúc tại đây được rồi.

sangnv1102

Xe tải
Cụ này chắc đang ngáo đá rồi. Tỉnh đi Cụ ơi đừng so thế nó ô uế biểu tượng ngôi sao 3 cánh, so thế khác nào bì phấn với vôi so ồn con đĩ với môi thợ kèn
Này đại ca,thừa hơi mà đi cãi nhau những chuyện này,xe e bh phải thay dầu đấy,để e còn biết

Mazda 929

Xe điện
Dạ vâng em làm cái topic đánh giá để cho người VN nên có thói quen tiếp thu các nguồn thông tin mới một cách tôn trọng nhau với cách nhìn thông minh,điềm tĩnh điềm đạm ấy ạ.Cũng không có nhiều người đi xe xong người ta mang xe mình ra làm nguồn thông tin dữ liệu cho người khác đâu ạ,1 là 2 xe e đều chạy nếu cố tình nói xấu 1 con thì hơi ngớ ngẩn,2 nữa là như nhiều bác sẽ lại hiểu nhầm là khoe hàng,chém gió,kém hiểu biết,ngáo hàng ..v..v = )) = ))
Có thể các cụ đọc nhiều,xem nhiều,nhìn nhiều còn em thì ít đọc,ít nhìn được cái em ... đi.
Tin hay không là quyền các cụ tuy nhiên các cụ nên đọc lại phần trên em viết để sau này có nhiều người chia sẻ thông tin dữ liệu hơn.Cho dù toyota,mercedes,audi,bmw,lamboghini,ferrrari,bentley.... này nọ thì chúng nó cũng chỉ là các hãng bán xe cho khách hàng thôi ạ đừng quá vì cuồng tín mà để cái đầu nóng làm mất hòa khí người Viet Nam với nhau.
Riêng về case cụ thể này thì các cụ có ý mua 1 trong 2 con này thì nên đi thử cả 2 cho biết 2 hãng này thì đại lý đầy ra,nên nhớ là camry 3.5 nhập Mỹ(xle) và mercedes c300 amg lắp ráp trong nước nhé = ))
Sau vài ngày vui vẻ,em nghĩ cũng kết thúc tại đây được rồi.
Cụ kết thúc đi em thấy chả đâu vào đâu!

dngduc

Xe điện
Đợt này Bim 7 tha hồ mất giá ( chỉ hơn cam xle tí ti)

RAVA

Xe ba gác
này thì toi này

này thì mẹc

cụ chủ có biết người đức và đặc biệt là mec phát minh rất nhiều thứ đi trc thế giới ko,nói chung 2 xe ko cùng đẳng cấp ở cái tên chứ đừng nói cái xe thật, cảm giác lái,và vật liệu,hệ thống an toàn,,,, là những thứ mà nhật chưa bao giờ bằng từ khi phát minh ra cái oto, nói thêm cũng ko dc gì khi trong mắt cụ chủ có 2 cái logo toi trình ình,
-Bác này so sánh ko thấy ngượng nhỉ, con Mec 2012 chỉ hơn được con Cam 2006 thôi à, tóm lại là do xe nó kém hay trình kém?~X(

notveryniceguy

Xe buýt
em thấy cụ nói làm sao ấy, đồng ý rằng xe nhập khác xe trong nước,nhưng k bao giờ có sự vượt trội quá như cụ nói, em đi cam 3.5 2008 nhập mỹ nhiều rồi, rộng rãi hơn mer c 2008 đúng em đồng ý, nhưng về độ ồn, cảm giác lái thì e thấy k bằng mer đc, cụ phải đi đường trường mới thấy con nào hơn.. em là em vẫn khoái mer, dù lắp ráp trong nc vẫn hơn cam :)) em té đây =))

TruongChinh

Xe máy
Cái bôi đen là cái an toàn của Mer, em nghĩ vẫn nhiều người thích Mer hơn.

MÃI MÃI !

Xe buýt
nói chung em khuyên các bác hiểu biết lên nói mẹc ko bằng cam đi cho nó xong...........=))

LifeArt

Xe tải
Cam 3.5 độ êm gần bằng Bim 7??? Xe Bim nhà cụ hỏng giảm sóc rồi, khẩn trương đi thay nhé

bubu8x

Xe hơi
tóm lại là Camry ngon hơn Mer đúng ko ạ??? thế phải phấn đấu làm con camry thay vì con Mer hằng mơ ước rồi

sondong

Xe điện
Hóng chứ chả dám ý kiến.....Vẫn yêu Mẹc hơn=D>

PLD

Xe buýt
này thì toi này

này thì mẹc

Giá của 2 em nó đây
mẹc lè
C300 4dr All-wheel Drive 4MATIC Sedan Sport ($38,020)
cam thì $25,000 các bác biết rồi
thế mà giá camry ở VN lại bằng mẹc thế mới tài, chất lượng lại ngon hơn mẹc nữa. Tây nó ngu quá =))

otohagiang

Xe container
Em chạy cũng chạy 3.5. Ko biết cụ có chém ko? Cụ cho mấy cái ảnh làm ví dụ cho nó thêm phần sinh động.
Mà nghe giang hồ đồn cụ quyết lấy e 300 hoặc s 300 - sao tự nhiên lại lòi ra cái C300 vậy?

Cảm nhận riêng e.
Cam êm hơn nên bồng bềnh chứ ko chắc chắn như mec, ford, nên dễ say. Nhưng chạy đường nhiều ổ gà thì cam hơn tý, lé sút thì êm hơn hẳn, Ghế mec ngồi cứng hơn nên đi đường xa thích hơn.
Cam ko thể an toàn bằng mec
Cam quá xấu so với mec
Cam cho cảm giác lái đểu hơn mec,
Cam nhìn gà hơn mec
Cam rẻ hơn mec
Cam ít thay phụ tùng như mec
Cam ít lỗ như mec
....
Có nhiều tiền thì e bán Cam mua Mec.
Cuối cùng là xin cụ tý hình
khách quan đấy bác
rộng rãi CAM hơn
phụ tùng chắc CAM rẻ hơn MER, hàng Mỹ thì chưa biết thế nào
cảm giác lái chưa ai khen CAM hơn MER, em cũng không ngoại lệ
độ an toàn tương tự như trên nhưng an toàn của CAM 3.5 cũng không phải là lởm khởm, chắc chưa so được với MER nhưng như thế là rất ok, hơn chán vạn anh 2.5Q mới ra =))
MER theo em biết thì VN chỉ là khâu lắp ráp, không có nội địa hóa, nên chất lượng bảo nó kém thì cũng chưa chắc
giảm xóc CAM êm hơn MER vì MER nó chú trọng đến tính năng lái, hệ thống treo cứng hơn bù lại vào cua và đi tốc độ cao cảm giác nó chắc chắn, kiểu như ACC với CAM vậy
không phải tự dưng bên Mẽo giá CAM XLE hybrid cao nhất giá 27670USD, MER C250 sport sedan là 35350USD

Đọc topic này em hoang mang quá các cụ ạ. Nếu điều cụ chủ topic nói là đúng thì con Toy Fortuner chắc cũng hơn con Mẹc ML350. Các cụ có biết con Fortuner nào bán không? Em bán con ML350 chuyển sang ôm em Fortuner thôi :)) :))

sondong

Xe điện
Đọc topic này em hoang mang quá các cụ ạ. Nếu điều cụ chủ topic nói là đúng thì con Toy Fortuner chắc cũng hơn con Mẹc ML350. Các cụ có biết con Fortuner nào bán không? Em bán con ML350 chuyển sang ôm em Fortuner thôi :)) :))
CỤ đi xe cảm thấy nó tĩnh quá nên chuyển sang con FT cho nó bồng bềnh thích cực....:D

Truongcb86

Xe tải
Mec E ngang Cam 3.5 thế thằng Lexus ES 350 ngang thằng S ạ! Em chịu cả cụ luôn! Các cụ toàn mang dài rộng ra! Vàng nặng như sắt cái nào giá trị hơn, hạng ở đây ko phải chỉ là size mà còn Option và tất nhiên là kèm giá tiền,ở đây chủ thớt đang nói Cam và C hơn kém nhau ko phải ở chiều dài, rộng! Xe 15 chỗ size lớn hơn khối hạng đấy ạ!
Em nói thật là cụ chả biết gì lại đi cãi cùn. Cam và C nó là 2 hạng khác nhau ( cam là sedan hạng trung và C là hạng vừa) và phân khúc bình dân và cao cấp. Lx Is350 là sedan thể thao thì so sánh với CLS, E của mec tương đương Avelon...
Bài so sánh như này là quá khập khiễng và tùy vào nhu cầu, lứa tuổi mà chọn thôi.

Crown_Royal

Xe tải
Em nói thật là cụ chả biết gì lại đi cãi cùn. Cam và C nó là 2 hạng khác nhau ( cam là sedan hạng trung và C là hạng vừa) và phân khúc bình dân và cao cấp. Lx Is350 là sedan thể thao thì so sánh với CLS, E của mec tương đương Avelon...
Bài so sánh như này là quá khập khiễng và tùy vào nhu cầu, lứa tuổi mà chọn thôi.
Em thấy cụ mới đếu biết gì, mở mắt ra đọc là ES chứ không phải là IS, em ví ở đấy đển nói mấy cụ hứng lên ví so cam 3.5 đẳng cấp ngang Mẹc hạng E, thế ko đọc các bài em coment là Cam và C là khác nhau hả! Cụ biết những gì rồi nói nốt ra xem nào????:D

Chỉnh sửa cuối: