Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

lavie

Xe hơi
Thớt này đông vui bàn mãi không dứt, quan điểm của em hai xe này không cùng kích cỡ sao mà so sánh với nhau được. Em thích xe to, không gian trong xe rỗng rãi thoải mái, bề ngoài bề thế nên cam hơn nhiều mer C ở điểm này. Đối với C300, dù có gắn hiệu Mer nhưng vẫn là cái xe chật chội, xứng là the fisrt car của công tử nhà có điều kiện thôi ạ.

ngomanhchien

Xe hơi
nhà cụ lắm xe thế, có khi nào k dùng thì cho e mượn đi vài hôm cho đỡ bụi nhé

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Quạt gió của Toy sang box xe HQ tạo bão rồi về nhà mình thổi kèn cho nhau ạ? Giờ còn đòi hơn cả Mer, ôi giời ơi =))
So 3.5 với cả C300 =)), sao không so với E350 hay E300 thôi cũng được, hay xuống hẳn E250 đi nhỉ? có khi nào đến mức lại có topic Toy 3.5 hơn audi A4 không ta =)), hay hơn porsche 911, 911 đi sóc lắm các cụ ạ. :(

adco

Xe điện
Chúng ta ko thể thắng đc lũ ng.u vì chúng thường rất đông. Lex, toi bán đc nhiều, đông ... Keke
Để chứng tỏ người có ăn học, bác xóa nhanh cm này . Bác có thể thoãi mái tranh luận, nhưng xúc phạm người khác là vi phạm nội quy diễn đàn .

Smile Lion

Xe buýt
Vẫn hot lắm cụ ạ vì thực ra các dòng xe này canh tranh nhau suốt mà cụ cho nên cũng như Táo khuyết với Sam suốt ngày cạnh tranh dìm hàng nhau đấy thôi. E nghĩ 1 thời gian nữa dân mình cũng sẽ dần dần chuyển qua xe Đức thôi chứ không còn chuộng Toy như bây giờ nữa đâu. Bác nào có tiền múc xe Đức đi biết đâu vài năm nữa đi chán bán có khi lúc đấy lại được giá hơn xe Nhật cũng nên. Khekhe
-Bác nói làm em nhớ đến cái NQ của UBND tp HN phấn đấu sau 5 năm nữa phổ cập Tiến sĩ cho 50% CBCNV, sau 10 năm nữa thì xóa mù xong đạt 100% luôn? Duy ý chí thì nó hài hước như thế đấy?:))

SmallRiver

Xe điện
Tóm lại là Cam hơn hay Mẹc C hơn hả các cụ? Để em còn phấn đấu!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thấy cứ chơi con Morning như bác là chuẩn! Đỡ phải cãi nhau nhiều :D
xin lỗi cụ hoa quả, cụ ăn bánh GATO thiu rồi đấy ạ, nếu cụ có bỏ công tìm hiểu em thì tìm hiểu cho chót nhé =))
Cụ quote mỗi câu đấy của em như thể em nói sai ý nhỉ? cả thế giới nó công nhận 911 đi sóc kinh lên được =))

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
xin lỗi cụ hoa quả, cụ ăn bánh GATO thiu rồi đấy ạ, nếu cụ có bỏ công tìm hiểu em thì tìm hiểu cho chót nhé =))
Cụ quote mỗi câu đấy của em như thể em nói sai ý nhỉ? cả thế giới nó công nhận 911 đi sóc kinh lên được =))
Vì nó hoàn toàn thiên về handle, Toy mà học theo nó không khéo đi mấy hôm ốc ác bay tứ tung hết cả ấy nhể!

Luu Lehong

Xe container
Ko, em cắt bỏ cả câu của bác đi cho nó ngắn thôi, chứ ý trả lời là cho cả câu của bác! Việc tranh luận nó phải có đầu có cuối với nhiều tình tiết. Bác tự nhiên sang nhắm mắt nhắm mũi nhảy vào, đọc được cái tiêu đề với cái còm đầu mà vội tỏ vẻ như kiểu thế e nó không khách quan. Đây, em trích dẫn nhận xét của cụ BSK là người đã dùng nhiều xe và hiện nay đang dùng mer đã có ý kiến thế này:

Đường Link đây: http://www.otofun.net/threads/541261-box-toy-camry-3-5-nhap-my-hon-han-mercedes-c300-amg/page29

E k biết kụ đã đi bao nhiêu xe các loại rồi (mấy đời xe Anh Đức ????) và năm nay '' bao nhiêu '' tuổi mà phát biểu có vẻ trải nghiệm ???
Kính kụ
Năm 2002 e chạy audi 1.8T số sàn 6 đĩa còn nhét ở cốp phía sau bên tay phải
.......chưa kể 1 cơ số loại xe Nhật e đã từng chạy ....Civic ld, Crv ld, Camry le, Lexus.......

P/s : Nếu kụ có nhiều trải nghiệm các dòng xe sẽ có đánh giá nhận xét thiết thực hơn là hùa theo số đông chém gió chém bão có vẻ ''kinh nghiệm '' lắm rồi hãy phán xét câu e nói nhé '' E300 Liên Doanh k bằng Camry 3.5 nhập Mỹ '' Vừa rồi e cả kụ chuotlang box CC-CĐ chạy ĐN - HN 1 tuần = E300 LD nên cảm nhận rất rõ rệt

Vì vậy, cứ phải nghe đã, ko nên vì đang đi 2B hay hàn xẻng thì mới nghe đến mer đã vãi ra quần rồi tung hô vội.! :-|

tiensa

Xe buýt
Để chứng tỏ người có ăn học, bác xóa nhanh cm này . Bác có thể thoãi mái tranh luận, nhưng xúc phạm người khác là vi phạm nội quy diễn đàn .
Em đang nhân cách hóa con xe, chứ em ko nói con người cụ nhá. Em fun thôi, cụ đừng giật nẩy thế :)

fantome524292

Xe buýt
ở box Toy mà sao các cụ để cái thớt này, dễ ném đá nhau lắm=))=))=))

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Luu Lehong: Ko, em cắt bỏ cả câu của bác đi cho nó ngắn thôi, chứ ý trả lời là cho cả câu của bác! Việc tranh luận nó phải có đầu có cuối với nhiều tình tiết. Bác tự nhiên sang nhắm mắt nhắm mũi nhảy vào, đọc được cái tiêu đề với cái còm đầu mà vội tỏ vẻ như kiểu thế e nó không khách quan.
<-- Bác đọc lại cái bác quote của em với câu trên của bác đã tự vả mồm nhau chan chát, em thấy vui chứ không giận bác, em thật =)). Nhờ có những người như bác mới có những topic trăm trang không hồi kết.

Luu Lehong: Đây, em trích dẫn nhận xét của cụ BSK là người đã dùng nhiều xe và hiện nay đang dùng mer đã có ý kiến thế này:
Đường Link đây: http://www.otofun.net/threads/541261-box-toy-camry-3-5-nhap-my-hon-han-mercedes-c300-amg/page29
<--Cụ BSK này thì nhà có đk, OK cayenne turbo, Z4 đủ cả, đi nhiều xe trong quá khứ quá, khi nào cụ ý phán lại con camry 3.5 nhập Mỹ êm hơn, bốc hơn, nói chung là hơn con M mới cụ ý thì lúc đấy em tin, mà em tin thật chứ không cãi =))

Luu Lehong: Vì vậy, cứ phải nghe đã, ko nên vì đang đi 2B hay hàn xẻng thì mới nghe đến mer đã vãi ra quần rồi tung hô vội.! :-|
<-- chắc chắn là cụ đi nhiều xe hơn em rồi, em đảm bảo thế luôn. Em không tung hô riêng Mer mà cả Bỉm, Audi em đều tung hô cả, cụ không thích chúng nó, cứ thích Toy thì em làm gì được cụ =)). Đã bảo phải tìm hiểu em kỹ vào, em không chỉ có mỗi hàn xẻng đâu =))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Em không phải chỉ thích Toy mà chỉ lựa chọn dùng trong đk hiện tại thấy nó phù hợp nhất bây giờ. Bác chắc ít chém với em nên mới suy nghĩ vậy, chẳng qua mọi người ném đá Toy phần lớn là mấy bác lái bàn phím hay mấy bác anti quá mức nên em mới chém lại vậy. Chính kiến của em nhân cái việc tranh luận bên box Mer về cái việc so sánh Mer C300 với Cam 3.5 nhập Mỹ đây này :
..
Sau khi xem qua cái C250 của anh bạn cùng CQ thì em thấy cũng thường thôi. Đúng là tiền ý thì qua mua Cam 2.4. Công nhận ca bin của Mer C250 nó mang dáng dấp tinh của thương hiệu Mer, đẹp hơn Cam nhưng xem kỹ mấy cái nẹp viền trần với mép cửa, vải bọc trần với nội thất chật hẹp thì em không thích nữa. Mặc dù Mer C250 và Cam 2.4 ngang giá nhau thì nói thật là em vẫn chọn Cam. ..
Em không nghĩ đẳng cấp xe Toy (trừ Lexus) ngang ngửa với Mer hay Bim chứ đừng nói hơn. Mỗi một dòng xe có thế mạnh riêng, phù hợp với lượng khách hàng riêng. Tuy nhiên, cũng còn tuỳ xe, tuỳ cốt cách của chủ xe mà tạo nên hay khẳng định cái đẳng cấp ý. Không phải mua cái xe cũ của Mer hay Bim mấy trăm triệu leo lên lại có suy nghĩ coi đi nó đẳng cấp hơn cái Cam mới tỷ rưỡi. Hàng tháng sửa xe mấy chục triệu hay đắp chiếu chờ phụ tùng thì đó là đẳng cấp hơn cái Toy chỉ đổ xăng là chạy.. Không phải cứ đi mấy cái Mer C là đẳng cấp hơn Cam..v.v. Qua đọc mấy cái còm của mấy nick là thợ hay dùng mấy con Mer cũ bới móc vài cái quan điểm cá nhân riêng, tung hứng và ngạo nghễ coi đó là đẳng cấp, mạt sát xe Toy thì em mới có cái còm là gáo nước lạnh cho họ tỉnh. :D.
Chứ niềm đam mê của tất cả những người yêu xe là Lex hay Mer hoặc Bim...\:D/

Can Khuong

Xe tải
Đọc cái thớt này thấy nhiều cụ nhạy cảm và đanh đá kinh! Chủ thớt chỉ nêu lên ý kiến cá nhân sau khi dùng hai cái xe cụ thể là camry 3.5 nhập mỹ và mec c300 và cho rằng camry 3.5 hơn mec c300. Vậy mà nhiều cụ cho rằng chủ thớt nói phét, khoe khoang nhưng thực tế các cụ đâu có cơ sở nào đâu mà chỉ đoán vậy. Chỉ đoán mò mà khẳng định người ta nói phét thì các cụ nói còn khoác lác kinh khủng hơn. Nhiều cụ lại nâng quan điểm rằng làm gì có chuyện camry hơn mec rồi sau đó là Toy hơn mẹc (mà thực tế thì em có thấy cụ nào nói camry hơn mec rồi toy hơn mec đâu) rồi sau đó là mạt sát người đi xe toyota là ngu, đần độn, bầy đàn, thậm chí mạt sát cả người nhật nữa thì thật là phản cảm.

Chỉnh sửa cuối: