[Thảo luận] Camry 29S-1936 : vô văn hóa và vô pháp luật

getz 1.6

Xe buýt
Lót cho miếng dưa hấu, trong miếng dưa hấu có cái .........đinh :D

Mapu

Xe tăng
Kính thưa các cụ, e bức xúc quá nên lên đây kể cùng các cụ cho đỡ phần nào.
Trước cửa cơ quan em có kẻ 3 vạch đỗ xe trên vỉa hè, và cũng chỉ đủ đỗ 3 xe. Thế mà 3 ngày hôm nay, có một xe (29S-2936) cứ đến trước và đỗ dọc theo vỉa hè, chắn ngay cửa cơ quan và dĩ nhiên là không có xe nào của cơ quan đỗ vào vạch đc. Trên xe có cái mũ kepi bẩn bẩn chả biết của Ngành nào.

Sáng nay em đến đúng lúc lái xe đi ra khỏi xe (khoảng 50t), e dừng xe và đi ra hỏi
Em : Có phải anh là lái xe kia ?
LX 29s : có chuyện gì ?
EM : anh làm ơn đỗ xe ra để xe cơ quan em đỗ lên ...(e chưa nói hết câu)
LX29S : chả có luật nào cho chúng mày đỗ ở chỗ đấy
EM : cơ quan em đã làm việc với bên cơ quan chức năng rồi, mà a cũng không nên chắn trước mặt cơ quan em như thế
Lx29S : quy định nào cấm tao đỗ xe như thế, chúng mày không được đỗ xe ở vỉa hè (blabla...), tao gọi chúng nó đến bắt hết ngay bây giờ đấy (dọa nạt kinh)
Em : Luật quy định đấy anh, cách cửa cơ quan 5m
Lx29S : Luật nào, chả có luật đ.é.o nào quy định như thế
EM : để em mở cho anh xem (tay em rút điện thoại ra định google)
Lx29S : ở cái nước này đ.é.o có Pháp Luật gì cả, tao gọi chúng nó đến xử chúng mày.
Lúc này thêm một bác già đầu bạc, quân bên kia xía vào : làm đ.é.o gì có quy định nào cấm đỗ ở cửa cơ quan chúng mày, vớ vẩn (híc, em không nói đc gì hơn nữa với các bác bạc đầu này)
Quay sang Lx29s, em nói : thôi, với cái loại như ông, vừa vô văn hóa, vừa vô pháp luật thì tôi không thèm nói chuyện.
Lx29S : Tao sẽ gọi chúng nó đến bắt chúng mày (dọa lần thứ n)
EM : tôi ở đây đợi, ô gọi ai đến bắt thì gọi đi, tôi đợi đấy. Ông tưởng tôi là ai mà dọa nạt vớ vẩn.
Lx29S : DMC mày, mày tưởng cả VN mỗi mày có xe đẹp mà tinh tướng ah ( Ah há, xe em là xe tầm trung thôi, dưới 60k, thế mà lại bảo em tinh tướng vì có xe đẹp, chả hiểu loại này nghĩ gì)

Nghe xong, e quay lại nói câu chốt : ông đừng có chửi tục với tôi. Rồi em đỗ xe vào chỗ khác rồi đi lên cơ quan.
Em kết nhất cái câu đỏ đỏ của cụ, giờ ra đường thể loại này không phải ít cụ ợ, đủ mọi lứa tuổi.

ZAD Viet

Xe điện
Nếu cơ quan cụ có HD với GTCC về chỗ đỗ xe thì cụ đuổi thẳng cổ nó đi chứ.
DCM mấy thằng láo nháo này cho nó cái bàn chông đỡ nói nhiều.

Mapu

Xe tăng
P/s: Mà Cụ chủ Thread cũng hơi hiền đấy ạ. Nếu cơ quan của Cụ đã xin phép chỗ đó là điểm đỗ xe của cơ quan Cụ rồi thì Cụ phải đấu tranh đến cùng để Lão kia phải phắn đi chứ ạ?8-|
Rắn với cái cái bọn vô văn hóa thế này nhiều khi cũng mất thời gian cụ ợ, em cũng từng gặp tình huống như thế này, nhưng nghĩ lại mình không đủ khả năng để làm thay đổi cái đầu của bọn chúng nó, nên rắn cũng chẳng giải quyết được gì.

bucxucthivao

Xe tải
Lâu lâu gặp một thằng củ chuối thế thì cũng bực nhỉ, đúng là xh có đủ các loại người tốt nhiều nhưng xấu có khi còn nhiều hơn :)
Em đề nghị mod cho lập một cái thớt, rồi anh em nhét tất cả các biển xe láo vào đấy, kèm đường link dẫn chứng luôn. Tên thớt kiểu như là: "truy tìm biển đẹp" hay "xe đẹp - người điên", hay là " nghĩa địa xe hơi", " điển hình văn hóa giao thông ".., cho các chú chủ xe đó muốn ra đường cũng phải suy nghĩ.

tudcmo

Xe điện
cụ bình tĩnh hôm nào cho nó phát chông vào lốp sau ý cho bõ tức , không cãi nhau bằng mồm nữa đánh vào kinh tế .

binbin68

Xe hơi
Cơ quan của cụ mà lại dễ tính nhỉ?!

Lần sau cụ rủ vài cụ đồng nghiệp có xe ô tô mà không đỗ được vì kiểu đấy đỗ cái trước cái sau cách 10cm để xem các vị kia ra ntn?! Các cụ cứ làm thế một lần đến khuya xem sao.

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Cụ chủ hiền nhờ cụ nhờ ! E là em chơi tới cùng đấy ạ . Người tử tế họ sẽ đi ngay, người k tử tế thì phải abc để bắt phải đi.
Không thể hoãn cái sự bực tức lại được ạ rồi lại mọc u thì chít\:D/

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em đề nghị mod cho lập một cái thớt, rồi anh em nhét tất cả các biển xe láo vào đấy, kèm đường link dẫn chứng luôn. Tên thớt kiểu như là: "truy tìm biển đẹp" hay "xe đẹp - người điên", hay là " nghĩa địa xe hơi", " điển hình văn hóa giao thông ".., cho các chú chủ xe đó muốn ra đường cũng phải suy nghĩ.
Em ủng hộ sáng kiến của Cụ:)).

Muỗi

Xe tải
50 tuổi rồi , mà sao hành sử phát ngôn như trẻ ranh thế nhỉ , buồn thật

Banmucoi

Xe máy
Xin cụ chủ thớt và các cụ hạ hỏa, em đề nghị cụ chủ thớt buổi sáng đi làm sớm hơn thằng ... 2 thứ tóc đấy, để xe vào đúng chỗ nó hay để rồi đặt chục viên gạch lên nóc xe kèm cái ... khẩu trang, ... em cũng đ.é.o hạ hỏa được nữa, nếu không đến sớm được, em đặt ... gạch lão Việt Vòi vài bình sơn đủ màu nhá, em đ.é.o gạch mà em ... sơn cả gương nhá, đầu em bốc hỏa rồi, em out đây, sợ cháy *** cả OF x-( Toshiba lão Việt Vòi ............ ấy chết, xin lỗi, em chửi nhầm.

Mapu

Xe tăng
Đồng ý với cái ý kiến này của cụ, nhưng cái đỏ kia thì em nghĩ chắc gì bọn nó đã biết OF là cái gì, mà giả sử có biết thì em sợ là nó cũng chẳng suy nghĩ gì đâu cụ ợ. Em thấy là chủ yếu để Ofer biết để đỡ mất thờig gian chửi nhau thôi.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đang có tý men! Đọc bài cụ chủ em bức xúc quá!
Không phải là không thèm chấp với mấy lão ấy mà phải cho cục gạch để lần sau đỗ xe còn nhìn trước nhìn sau! Không phải chỉ ở cửa cơ quan mình, còn nhiều nơi khác nữa chứ...
Người ta mà có quan hệ, không bao giờ người ta lôi quan hệ ra dọa nạt người khác đâu!
Đằng này mấy ông vớ vẩn...

nguyenduc6688

Xe buýt
"tôi ở đây đợi, ô gọi ai đến bắt thì gọi đi, tôi đợi đấy. Ông tưởng tôi là ai mà dọa nạt vớ vẩn." em thích câu này của cụ đới, để nó chèn ép mấy hôm được đà lấn tới cụ ợ.

Galaxy

Xe hơi
thế rùi cả cơ quan cụ để yên thế à???
Chỗ em có mấy cậu taxi hãy đỗ linh tinh bảo ko đc...mấy hôm sau thấy thiên hạ bảo: có thằng nào chơi ác, biển số xe người ta thế mà lại dùng sơn để xịt vào..rõ khỏ mấy cậu taxi..ặc ặc

Chỉnh sửa cuối:

miutrang

Xe tải
Cơ quan của cụ chủ thớt ở đấy, lại có kẻ vạch nên cụ có rất nhiều cách để "xử lý" bác tài Camry kia. Nhưng cái đáng buồn hơn là thông qua một chuyện rất nhỏ thôi, nhưng thấy được là cách xử sự các hai bác lớn tuổi là ích kỷ, cực kỳ vô văn hóa và rất lưu manh. Mà em thấy ra đường bây giờ một số bác có tiền nhưng không có văn hóa đi kèm, cứ ngồi lên xe là như con giời, không coi mọi người xung quanh ra cái đinh rỉ gì!

Galaxy

Xe hơi
đã vô văn hóa thì..đi xe, đi bộ, xe máy cũng thế thôi bác. Loại này thấm vào máu rùi, 50t là hết cách học, đối xử loại này cứ phải ác ác đểu đểu một tý mới thấm...

fuxe

Xe container
chán nhể, cụ kết thúc nhanh câu chiện hơn tí nữa thì đỡ mệt với loại này 8-x

trungvg

Xe đạp
Đọc bài của cụ chủ thớt em thấy bực mình quá. Nếu là cụ thì em hum đó chắc chờ xem mấy tay kia gọi ai đến rùi. Hoan nghênh cụ vì đã học được chữ Nhẫn.

binhke

Xe buýt
e cũng gặp 1 thằng già đầu 2 thứ tóc mà óc = hạt nho . chuyện là thế này : hôm e đi hưng yên , phải sang đg nên e leo lên đg cầu vượt , vừa lên dốc cầu thì thấy xe DW lanos ngc chiều đi tới, trong xe là 2 thằng bộ đội , thằng già cầm tài , e thấy đg hơi bé nên thò đầu ra hỏi : " bác ơi có vừa để qua ko " *** n... ko thèm bảo sao cả . trong khi mình hỏi nó tử tế cẩn thận . may mà em nhịn nên lùi xuống dưới để tránh cho xe nó qua . với lại thấy nó là bộ đội , mà mình lại ko có cơ cấu gi lắm nên cũng phải chịu . định chửi nó nhưng lại thôi . chấp nhận .