[Thảo luận] Camry 29S-1936 : vô văn hóa và vô pháp luật

Hưng hài cốt

Xe buýt
Nhịn đi là hơn cụ ạ. Mình có nhiều cái để mất hơn nó. Hà Nội bây giờ loạn lắm. Mấy loại đấy để các anh nhiều tranh ảnh xử. Cụ đi làm xong ra làm cốc bia hơi hạ hỏa là xong.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện xong rồi nhưng cụ chủ cứ cho cái ảnh chỗ đỗ xe của cơ quan cụ để mọi người dễ hình dung câu chuyện.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thằng ấy nỏ phải dân xay diệu mô, dân xay diệu hàng nhái đấy! Như nhà em xay diệu 20 năm nay mà được pác nhắc nhở nhẹ nhàng thế thì đỏ mặt, xin lỗi lí nhí, và đi ngay pác ợ! Em dự thằng này tổ trưởng tổ đào đất+ bê tông lót móng thui!

puremoon

Xe buýt
Gặp em là nó phải đi sơn xe 1 tuần đấy.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cơ quan cụ có HD với GTCC về chỗ đỗ xe thì cụ đuổi thẳng cổ nó đi chứ.
DCM mấy thằng láo nháo này cho nó cái bàn chông đỡ nói nhiều.
Chính xác luôn, có HD với GTCC thì nó thich kiểu gì chiều luôn, nó đá con mèo thì mình đá con cú nhà nó luôn

nouvo lx

Xe máy
cụ có thiếu tiền xu qua e tặng vài đồng, gặp đối tượng này cụ cứ cho đi vợ 2 nóa đi spa vài lần là biết ý ấy mà. kekeke

mtkien1202

Xe tăng
Thế cụ bó tay ạ, phải có cách gì chứ. Chẳng nhé cứ gặp gì khó thì bỏ qua ạ.

banhkemgau

[Tịch thu bằng lái]
chắc quân của hắn đọc dc bài trên OF cụ nhỉ

thanhluan_hlqn

Xe hơi
có thể họ uống chút thuốc nói.khi họ uống thuốc nói thì cứ để nói cho sướng mồm chấp với họ thì bằng họ à.đi làm cho đỡ mất thời gian.vớ phải em gáy cho câu rồi đi có khi tức mà chết

BoLackFit

Xe hơi
Con xe này CR 3.5 trước đây của bác Độ chủ nhà hàng cơm ABC trong làng Quốc tế Thăng Long giờ chuyển đi đâu em cúng không rõ .bác Độ giờ đi Au đì nên chắc xe này bán rùi .Con 1936 này sáng nào cũng thấy đỗ trên đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài chỗ mấy cái quán Karaoke

Lái gà

Xe đạp
Em nói thật với bác,e cũng rơi vào trường hợp như bác rồi.Bực mình không có chỗ đỗ xe
-Lần đâu: em viết vào tờ giấy A4 nhắc nhở
-Lần 2: em để 1 viên gạch nên nóc capo,dưới vẫn lót 1 tờ giấy
-Lần 3: em bực mình làm cho 1 vạch ngang thân xe luôn( xen CRV-đen)
Em bực vì dưới tầng 1 là văn phòng lên khách đến giao dịch liên tục vì thế rất hạn chết đỗ xe trước cửa.
Thế là lái xe ra blo bla các kiểu.Em chỉ chốt 1 câu
" chắc là tòa nhà tôi chuyển đồ cọ vào xe đấy mà,thôi chịu khó nhé,lần sau đỗ chỗ khác không bọn tôi chuyển đồ liên tục đấy"
Chắc LX tức lắm đấy nhưng từ hôm sau chẳng thấy đâu

P/s: Con xe Cty em cũng là Carmy - 29s - 1963: đọc mà e giật mình:D
Dạ thưa bác chủ thớt hôm trước e comment khi đó thấy biển số là 2936.Hôm nay e vào đọc lại thì lại thấy là 1936 rồi.Nếu thế đúng là của công ty em rồi.Nó là con Mầu xanh phải không bác.
Theo như update của bác thì chắc cty bác ở khu vực toàn nhà chỗ Tòa nhà Tiền Phong rồi phải không hay Intracom đấy nhỉ:D.Vì bọn e đang có công trình ở đối diện khu đấy
E thấy giất mình là thấy vụ việc có vẻ căng thẳng như vậy vì Sếp em là người rất nóng tính(dân xây dựng) nhưng chưa bao giờ cạy quyền cạy thế kiểu như gọi người này gọi người nọ ra cả vì e đi với sếp nhiều nên e biết,nhiều vụ còn này nọ nhưng không bao giờ sếp nói như vậy cả(cái này e ko bênh sếp e đâu nhé).Còn người tóc bạc như bác tả thì e cũng chẳng biết là ai.
Thôi cái này bây giờ về e sẽ bảo nhỏ đồng chí lái xe nhà e,để tránh trường hợp va chạm đáng tiếc xảy ra.Có gì Cụ nguôi giận và thông cảm:D

Chỉnh sửa cuối:

photothienvc

Xe tăng
Kính thưa các cụ, e bức xúc quá nên lên đây kể cùng các cụ cho đỡ phần nào.
Trước cửa cơ quan em có kẻ 3 vạch đỗ xe trên vỉa hè, và cũng chỉ đủ đỗ 3 xe. Thế mà 3 ngày hôm nay, có một xe (29S-1936) cứ đến trước và đỗ dọc theo vỉa hè, chắn ngay cửa cơ quan và dĩ nhiên là không có xe nào của cơ quan đỗ vào vạch đc. Trên xe có cái mũ kepi bẩn bẩn chả biết của Ngành nào.

Sáng nay em đến đúng lúc lái xe đi ra khỏi xe (khoảng 50t), e dừng xe và đi ra hỏi
Em : Có phải anh là lái xe kia ?
LX 29s : có chuyện gì ?
EM : anh làm ơn đỗ xe ra để xe cơ quan em đỗ lên ...(e chưa nói hết câu)
LX29S : chả có luật nào cho chúng mày đỗ ở chỗ đấy
EM : cơ quan em đã làm việc với bên cơ quan chức năng rồi, mà a cũng không nên chắn trước mặt cơ quan em như thế
Lx29S : quy định nào cấm tao đỗ xe như thế, chúng mày không được đỗ xe ở vỉa hè (blabla...), tao gọi chúng nó đến bắt hết ngay bây giờ đấy (dọa nạt kinh)
Em : Luật quy định đấy anh, cách cửa cơ quan 5m
Lx29S : Luật nào, chả có luật đ.é.o nào quy định như thế
EM : để em mở cho anh xem (tay em rút điện thoại ra định google)
Lx29S : ở cái nước này đ.é.o có Pháp Luật gì cả, tao gọi chúng nó đến xử chúng mày.
Lúc này thêm một bác già đầu bạc, quân bên kia xía vào : làm đ.é.o gì có quy định nào cấm đỗ ở cửa cơ quan chúng mày, vớ vẩn (híc, em không nói đc gì hơn nữa với các bác bạc đầu này)
Quay sang Lx29s, em nói : thôi, với cái loại như ông, vừa vô văn hóa, vừa vô pháp luật thì tôi không thèm nói chuyện.
Lx29S : Tao sẽ gọi chúng nó đến bắt chúng mày (dọa lần thứ n)
EM : tôi ở đây đợi, ô gọi ai đến bắt thì gọi đi, tôi đợi đấy. Ông tưởng tôi là ai mà dọa nạt vớ vẩn.
Lx29S : DMC mày, mày tưởng cả VN mỗi mày có xe đẹp mà tinh tướng ah ( Ah há, xe em là xe tầm trung thôi, dưới 60k, thế mà lại bảo em tinh tướng vì có xe đẹp, chả hiểu loại này nghĩ gì)

Nghe xong, e quay lại nói câu chốt : ông đừng có chửi tục với tôi. Rồi em đỗ xe vào chỗ khác rồi đi lên cơ quan.

Update : sáng nay (thứ Bẩy) e không đến cơ quan, nhưng nghe anh em kể là tay lái xe đó vẫn đỗ như thế, ko thay đổi. Thứ Hai, e sẽ chụp ảnh đưa lên đây cho các cụ dễ hình dung kiểu mất dạy đó và chiêm ngưỡng dung nhan.

Update sáng thứ Hai : sorry các cụ là em update hơi muộn. Tình hình là hôm nay không thấy "khệnh" xuất hiện, có lẽ do bận việc gì chứ không dễ thay đổi nhanh thế. Sáng mai nếu chụp được ảnh em sẽ pot hầu các cụ ợ.

Update sáng thứ 3 : thớt này chắc sẽ nhạt các cụ ợ, vì hôm nay cũng không thấy lái xe kia đâu cả. E lại đợi sáng mai xem thế nào. (không lẽ đấy là offer, nên đọc đc thớt này thấy ngượng quá mà không dám đến để em chụp ảnh ? Hay con, cháu là offer về nhắc nhở ????)

Update sáng thứ Tư : lúc em đến thì xe 29S-1936 đã đến trước, và rất ngạc nhiên là lại đỗ sang bên kia đường, cửa cơ quan em vẫn rộng thênh thang. Chủ xe là dân xây dựng, đang chỉ đạo công nhân đóng cọc, ép cọc ở khoảnh đất gần đó.

(em xin đính chính là xe 29S-1936 chứ không phải 2936 như tiêu đề, kính nhờ Min, Mot sửa lại tiêu đề giúp em nếu có thể)
Thế mà cụ chủ thớt không bí mật quay 1 clip cho thằng 29S ấy lên mạng, xem mặt nó to bằng cái nắp chai bia không?

linhtau

Xe tải
bác làm thế là đúng lắm :D