Thảo luận Camry 2.0Q, xin ý kiến các bác !

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em lấy xe được 5 hôm nay nên đánh giá sơ lược thế này: xe ngon trong tầm giá, dài ,rộng đầm chắc, động cơ ngon, cách âm tốt ( ít nhất là theo tiêu chuẩn của em và so trực tiếp với con altis đang chạy) xe mới nhiều tính năng khiến em hơi bị ngỡ nhưng em đánh giá là hiệu quả tốt, rất thực tế. Cái em thấy củ chuối nhất chính là cái chế độ lái Eco của xe. Mang tiếng là Eco mode mà em thấy là máy yếu, ga lên kêu ồ ồ mà ăn săng như điên. Em thấy đồng hồ báo toàn 12,8l/100km với thấp nhất là 11,4l/100km cho đường hỗn hợp mà em hãi quá. Sau em chuyển qua chế độ Nomal thì chạy máy êm, thoát máy, đồng hồ báo mức tiêu thụ chỉ 6,1 _6,4l/100km, quá ngon so với yêu cầu. Em đồ là ở chế độ eco được điều chỉnh bướm ga nhỏ nhằm ăn ít săng nhưng củ chuối ở chỗ chính vì thế mà xác nặng, máy đuối, ì nên dẫn tới tình trạng phải thốc ga để xe tăng tốc làm xe ăn nhiều săng hơn chứ chả tiết kiệm chút nào. Lúc đầu chạy em còn thấy thấy vọng tràn trề, độ bốc còn thua cả con altis cũ đang chạy, sau mới phát hiện ra là do cái chế độ củ chuối kia. Cụ nào biết kĩ thuật giả thích hộ em với.
Ui ko nên lái eco cụ nhé. Xe mới cụ cứ đi ở chế độ normal. Đi phải tầm vài nghìn km mới tròn máy mới đánh giá chuẩn đc.
Con 2.0 đời này mã lực 180 tức là bằng 2.5 các đời trc rồi nên xăng hỗn hợp đi tốt chắc tầm 10-11l. Đi 100% phố thì mục tiêu dưới 13L.
Cao tốc ăn tầm 6-8L tùy đường.

hoanglnguyen

Xe máy
Ui ko nên lái eco cụ nhé. Xe mới cụ cứ đi ở chế độ normal. Đi phải tầm vài nghìn km mới tròn máy mới đánh giá chuẩn đc.
Con 2.0 đời này mã lực 180 tức là bằng 2.5 các đời trc rồi nên xăng hỗn hợp đi tốt chắc tầm 10-11l. Đi 100% phố thì mục tiêu dưới 13L.
Cao tốc ăn tầm 6-8L tùy đường.
Nào em có biết gì về nó đâu, hãng đã mặc định để chế độ ECo, em đánh xe đi đăng kí đã thấy ngờ ngợ, xe mới gì mà máy yếu thế, cứ phải rồ ga lên chạy, máy kêu ồ ồ.

pisces_hn

Xe container
Em thấy cái tem ở cửa ghi mức tiêu thụ nhiên liệu đường trường có 5l 100km, nếu như thế thật thì đúng là quá tiết kiệm.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái tem ở cửa ghi mức tiêu thụ nhiên liệu đường trường có 5l 100km, nếu như thế thật thì đúng là quá tiết kiệm.
2 chấm nếu chạy khéo cũng tiết kiệm đấy cụ ạ (đường trường). Hơn nữa Cam có động cơ mới nên tối ưu hoá hơn.

ocxaolantoi

Đi bộ
Xe đời 2022 này hình như ko tích hợp map trên xe phải ko các cụ. Ví dụ em mua phần mềm vietmap cài vào có đc ko nhỉ

hoanglnguyen

Xe máy
Bác kiếm cái cap kết nối, thế là chạy được Google Map trên màn hình ôtô. Nói chung là đủ cả.

ocxaolantoi

Đi bộ
Bác kiếm cái cap kết nối, thế là chạy được Google Map trên màn hình ôtô. Nói chung là đủ cả.
Em muốn có 1 cái tích hợp sẵn báo cả tốc độ đoạn nào bao nhiêu luôn chứ mỗi lần phải kết nối vs điện thoại cũng lằng nhằng quá bác.

Killer13

Xe tăng
Em cũng chuẩn bị lấy 2.0Q mà hãng ko có xe để chạy thử, phải đặt hàng về luôn. Xem review thì thấy mấy cái tính năng an toàn của Toy nó toàn làm tự động luôn chứ không có bật/tắt đc như bên honda nhỉ. Nhất là cái tính năng cảnh báo lệch làn, tự động phanh.. Các cụ đi rồi thấy mấy tính năng này như thế nào ạ? Khi chạy có khó chịu không?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em cũng chuẩn bị lấy 2.0Q mà hãng ko có xe để chạy thử, phải đặt hàng về luôn. Xem review thì thấy mấy cái tính năng an toàn của Toy nó toàn làm tự động luôn chứ không có bật/tắt đc như bên honda nhỉ. Nhất là cái tính năng cảnh báo lệch làn, tự động phanh.. Các cụ đi rồi thấy mấy tính năng này như thế nào ạ? Khi chạy có khó chịu không?
Gói an toàn safety sense có bật tắt được rất đơn giản cụ nhé.

hoanglnguyen

Xe máy
Em thấy nó cũng hay mà, mới đầu không quen thì hơi lạ ,nhất là vụ cảnh báo lệch làn và tự động chỉnh về làn nhưng mất 1 hôm em quen thì lại thấy ngon. Nếu bác bật xi nhan thì bác sang làn thoải mái, nếu không nó sẽ cảnh báo và đánh lái một cách nhẹ nhàng để bác không giật mình mà xe vẫn giữ làn như cũ. Như vậy vừa ăn toàn cho xe bác và mọi người đồng thời tuân thủ đúng theo luật giao thông tức lắm bác muốn chuyển làn phải có tín hiệu thông báo.

Killer13

Xe tăng
Em thấy nó cũng hay mà, mới đầu không quen thì hơi lạ ,nhất là vụ cảnh báo lệch làn và tự động chỉnh về làn nhưng mất 1 hôm em quen thì lại thấy ngon. Nếu bác bật xi nhan thì bác sang làn thoải mái, nếu không nó sẽ cảnh báo và đánh lái một cách nhẹ nhàng để bác không giật mình mà xe vẫn giữ làn như cũ. Như vậy vừa ăn toàn cho xe bác và mọi người đồng thời tuân thủ đúng theo luật giao thông tức lắm bác muốn chuyển làn phải có tín hiệu thông báo.
Lúc chiều chạy thử mấy tính năng cảnh báo lệch làn và bám đuôi xe khác rồi cụ à. Lúc đầu thấy nó hơi giật nhưng đúng là quen dần rồi. Để mai mốt test nốt cái tự động phanh khi lùi nữa cho quen xe luôn. Mà con này chạy thấy cũng ngốn xăng ác phết, toàn báo 14-17l/100km.

hoanglnguyen

Xe máy
Lúc chiều chạy thử mấy tính năng cảnh báo lệch làn và bám đuôi xe khác rồi cụ à. Lúc đầu thấy nó hơi giật nhưng đúng là quen dần rồi. Để mai mốt test nốt cái tự động phanh khi lùi nữa cho quen xe luôn. Mà con này chạy thấy cũng ngốn xăng ác phết, toàn báo 14-17l/100km.
Bác cứ chuyển sang chế độ NOMAL mà chạy, đừng để chế độ ECO, vừa yếu vừa tốn xăng. Bác để ý các còm của em ở trên về vấn đề này. Nếu vẫn thế thì e là phong cách chạy của bác hơi cá tính quá hoặc một cái gì đó khác.

vinhntbk

Đi bộ
em cũng mới ngó qua dòng này, bác chủ cho em hỏi là mức tiêu hao nl trung bình khi đi phố là bn vậy

hoanglnguyen

Xe máy
em cũng mới ngó qua dòng này, bác chủ cho em hỏi là mức tiêu hao nl trung bình khi đi phố là bn vậy
Khoảng tầm trên dưới 8l/100 km bác nhé. Tuyến em đi từ Gia Lâm lên đường trên cao sang khu đại học kiến trúc _ viện 103 toàn thấy báo 7,4 _ 7,7l/100km
nên tính áng chừng kia . Em cũng chưa đo theo kiểu đi các trục hay tắc đường nên cụ thể hơn thì em chịu.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng tầm trên dưới 8l/100 km bác nhé. Tuyến em đi từ Gia Lâm lên đường trên cao sang khu đại học kiến trúc _ viện 103 toàn thấy báo 7,4 _ 7,7l/100km
nên tính áng chừng kia . Em cũng chưa đo theo kiểu đi các trục hay tắc đường nên cụ thể hơn thì em chịu.
Trục đó cụ chạy vậy là nét rồi. Vì trục đó tắc ác- nhất là cầu Thanh Trì và vành đai 3 trên cao.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tắt đc hết mà cụ. Nó lạ và mới với Toy thôi chứ em trc đi ford đã full hết từ thời 2014 rồi. Em chưa thử Camry 2022 nhưng chắc chắn ko hãng nào làm các tính năng này mà ko cho tắt đâu cụ.
Năm nay camry 2.0Q thật sự quá hay, nó là con 2.5Q đời 2021 mà giá rẻ hơn 300 củ, mạnh dạn mà xúc thôi cụ ơi.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tùy cung đường cụ đi chứ hỏi thế thì khó. Xác định nếu cũng đường full 100% trong phố đi giờ tầm thì cứ phải 12L cụ ạ.
Còn ai đi như em trong phố ngày đi tầm 15km-20km nhưng cuối tuần lại chạy cao tốc thì em đang đi 2.5q nhưng chưa đến 9L/100km
Xe Toy 10 năm ko thay đổi nhiều đâu nên cứ tham khảo các xe đời trc là ra số khá chuẩn rồi.

Nam1995

Xe đạp
Em vừa đặt xe rồi, sang tháng 3 mới có xe. Cũng không gấp vì vẫn đang đi con altis cũ. Em chọn nội thất màu be vì nhìn màu đen nó tối và thô. Kể ra mà nội thất thay vì màu đen mà là màu nâu trầm như kiểu màu gỗ thì quá tuyệt vời. Nhìn màu nội thất màu đen nó thô và xấu không tả được.
cụ mua có bị chênh ko ạ?
Giá ntn cụ ơi

Được gửi từ iPhone - Otofun