[Funland] Campuchia mảnh đất mới của hội Tam Hoàng?

Anhdex

Xe tăng
Lại nghe nói nghe kể 😂

hungkttt

Xe tăng
Lại nghe nói nghe kể 😂
nhưng lừa đảo việc nhẹ lương cao sau đó bị bắt đòi tiền chuộc thì lên phương tiện truyền thông chính thống rồi nhé, còn bạn em nó vẫn đi về bình thường.ok?

Dở người

Xe điện
Em thấy bảo một loạt cán bộ cốt cán Kam cũng đều có vợ VN kiểu này, trong đó có cả Hunsen hả cụ?
Đô trưởng Phnompenh sinh năm 1975, cách đây 3 năm em gặp đang lon thiếu tướng.
Có cô vợ tóc dài, người đẹp dã man, trắng bóc. Hỏi ra mới biết gái Hà Đông, quen khi chồng học ở hanoi. Giờ sang Kam làm bà tướng.
Tướng tá Kam lấy vợ Việt/ lai Việt khá nhiều. Toàn cô xinh xắn, có học.
Ngoại giao nhân dân luôn là vĩnh cửu.

• Vodka
Reactions: UFA

remann

Xe tải
Bên cam lượng người việt hơn 100k rồi nên có người này người nọ
Cái việc an ninh cũng như mình thôi, ở miền bắc an toàn hơn rất nhiều chứ vào SG, BD cướp giật với trộm cắp rất nhiều
Cho nên các chuyện như báo đài đưa là có nhưng chủ yếu 1 số vùng thôi, nhất là mấy vùng ráp danh với việt nam mình phía nam. Bọn lừa đảo TQ nó có hệ thống và nó đánh vào lòng tham, tính cách thanh niên mình ( ham chơi, muốn có nhiều tiền ít lao động chân tay, trốn nợ..... ) là để lừa đảo

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nói về Campuchia ( Miên ) riêng và toàn bộ khu ĐNA này nói chung, em thấy là chỉ có chủng tộc người dân vùng đồng bằng sông Hồng là trí tuệ và sức sống mãnh liệt hơn cả. Các cụ để ý mà xem, nước nào giàu mạnh quanh khu vực cũng là do nền móng của người Hoa. Trong khi khu vực đồng bằng sông Hồng thì từ xa xưa tới giờ là chỉ có đánh đuổi giặc ngoại xâm, đuổi người tàu khựa ra khỏi bờ cõi.

Phil, Thái, Miến, Mã, Indo... tất cả đều do người gốc tàu lãnh đạo, hoặc ko thì kinh tế chính trị chủ yếu do người gốc tàu, sự phát triển ổn định của các quốc gia này, dáng dấp của những người Hoa kiều là cực kì đậm nét.

=> Có thể chủng tộc người vùng đồng bằng sông Hồng này giống với chủng tộc người dân đông Á hơn là ĐNA.
Sao cụ không viết ngược lại : Chủng tộc người dân Đông Á giống người đồng bằng sông Hồng?
Mà em cũng đánh giá cao Triều Tiên hơn Nhật. Nhật mà nằm sát Tung Cửa có khi biến mất lâu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thichdonhat

Xe buýt
Nói về Campuchia ( Miên ) riêng và toàn bộ khu ĐNA này nói chung, em thấy là chỉ có chủng tộc người dân vùng đồng bằng sông Hồng là trí tuệ và sức sống mãnh liệt hơn cả. Các cụ để ý mà xem, nước nào giàu mạnh quanh khu vực cũng là do nền móng của người Hoa. Trong khi khu vực đồng bằng sông Hồng thì từ xa xưa tới giờ là chỉ có đánh đuổi giặc ngoại xâm, đuổi người tàu khựa ra khỏi bờ cõi.

Phil, Thái, Miến, Mã, Indo... tất cả đều do người gốc tàu lãnh đạo, hoặc ko thì kinh tế chính trị chủ yếu do người gốc tàu, sự phát triển ổn định của các quốc gia này, dáng dấp của những người Hoa kiều là cực kì đậm nét.

=> Có thể chủng tộc người vùng đồng bằng sông Hồng này giống với chủng tộc người dân đông Á hơn là ĐNA.
Đánh đuổi ngoại bang thành công em tưởng chủ yếu người vùng Thanh-Nghệ-Tĩnh chứ nhỉ

Roman

Xe điện
Ngu và tham thì phải chịu chứ kêu gì ai. :(

Z90

Xe tăng
Lệch sóng cụ cứ cho xem Youtube Hiệp Đen, Phú LÊ Khánh Sky ... của VN. E đó dám xem hết video luôn, gì chứ bố bảo xem xong dám bắt cóc

biahoihanoi

Xe lăn
Thật hay phét đấy các cụ? Món tin đồn nhảm bắt người lấy nội tạng đã lan truyền từ VN sang CAM rồi à?

le_petit

Xe tăng
Em thấy bảo một loạt cán bộ cốt cán Kam cũng đều có vợ VN kiểu này, trong đó có cả Hunsen hả cụ?
Điều ấy thì tôi ko biết, cũng chỉ nghe đồn thôi. Còn chuyện tôi kể là chứng kiến rõ ràng, và thêm nữa là hầu hết các đứa con lai ấy đều mồ côi cha vì bố ở VN về đã bị giết hết.

Altis 2011

Xe điện
Điều ấy thì tôi ko biết, cũng chỉ nghe đồn thôi. Còn chuyện tôi kể là chứng kiến rõ ràng, và thêm nữa là hầu hết các đứa con lai ấy đều mồ côi cha vì bố ở VN về đã bị giết hết.
Cũng tội nhỉ cụ nhỉ, sang Cam cũng bơ vơ mà ở VN cuzng lạc lõng. Nhà em ngày xưa ở Duy Tiên, em cũng thấy Bố em kể nhiều trường hợp gái V lấy lính K

antidau

Xe container
Nói thật với các cụ 7 năm trước 1 mình em 1 balo đi bụi bên cam. Đến thời điểm bây giờ cho vàng em cũng ko dám sang. Ban đêm người việt mình mà lớ ngớ ra đường nó dí điện bắt cóc rồi bán cho mấy công ty bên đặc khu này thì bách nhục luôn. Mà toàn người việt mình bắt người việt mình mới chó chết.
Cụ này bốc phét kinh thật 8-}
Mấy đứa nhóc bạn của con em gái họ của cháu nó đi du lịch bụi từ Sài Gòn sang Phnom Penh, cảng đặc khu Sihanoukville rồi sang đảo Koh Rong, từ đấy đi sang tận Thái Lan rồi lại về Sài Gòn có thấy thằng nào dí điện bắt cóc vào ổ mại dâm nào đâu nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

CRV-2015

Xe buýt
cụ đi đông người thì không việc gì. Ban ngày không sao, hạn chế ban đêm ra đường. Nếu ban đêm đi đường tối thiểu phải đi với đội từ 6 người đổ lên. Chứ đi 2 3 người mà cụ chỉ nói tiếng việt thì có ngay 1 team ô tô với mấy cái dùi cui điện nó dí cho cụ ngất luôn rồi bế lên xe chở vào mấy công ty đặc khu. Mà toàn người việt mình bắt cóc người việt mình là nhiều
Cụ nói mà hú vía ! E vừa đi về hồi T12 , ko biết nó loạn thế nên 12h khuya lò mò mấy cái hẻm tối um tìm ăn tô hủ tíu nam vang vỉa hè , rồi có nửa đêm 2 ae còn tìm mua bia đồ nhậu về ks nữa ... may quá !!!

VHH148

Xe tăng
Cứ người VN nào sang đấy tối ra đường bắt cóc hết thì chẳng mấy chỗ hết mịa chỗ mà chứa :))

dnguyennh1

Đi bộ
Sao cụ không viết ngược lại : Chủng tộc người dân Đông Á giống người đồng bằng sông Hồng?
Mà em cũng đánh giá cao Triều Tiên hơn Nhật. Nhật mà nằm sát Tung Cửa có khi biến mất lâu rồi.
Chưa đồng hoá được Triều Tiên thì với Nhật còn khó hơn gấp 2-3 lần nhé. kể cả Nhật có nằm giữa Trung Quốc luôn. Dân số Nhật vẫn đông hơn + tinh thần cao hơn Triều Tiên nên khó có khả năng biến mất lắm :v

AntiTrump2024

Xe tăng

Ha ha ...!

AntiTrump2024

Xe tăng
Đánh đuổi ngoại bang thành công em tưởng chủ yếu người vùng Thanh-Nghệ-Tĩnh chứ nhỉ
Chính xác. Đánh đuổi ngoại bang, mở mang bờ cõi, trừng trị bọn bán nước, ... đều là đội này hết đó cụ!

Chỉnh sửa cuối: