[Công nghệ] Camera hành trình có hiển thị tốc độ trên video

bspvietnam

Xe tăng
Kể cả thiết bị GPS hợp chuẩn theo quy định phải lắp trên xe kinh doanh vận tải cũng là dùng tín hiệu GPS dân sự, sai số vị trí cỡ 10-20m là thường, chưa kể nhẩy vị trí xe 1 nơi nhưng báo 1 nẻo, đứng trong mái nhà tôn có khi còn mất sóng, thế nên đi đk gặp nhiều bác bị đuổi ra, phải phơi xe ngoài trời nắng cho đến lúc nào nổi vị trí trên web thì đăng kiểm đăng nhập bằng tk của chủ xe soi vị trí xong mới cho qua. Tốc độ thì bao giờ cũng chậm hơn thực tế, muốn chuẩn thì trên thiết bị phải có hiệu chỉnh, ví dụ cái HUD em lắp có cho hiệu chỉnh, nếu để 100 thì chạy chậm hơn, nếu nâng chỉ số đó lên 105 thì chuẩn 99%. Hoặc cái áp Tốc độ giới hạn cũng có mục hiệu chỉnh cho lên sát thực tế, thường em đẩy lên 5% là báo khá chuẩn. Nói thêm là GPS quân sự thì nó chính xác lắm, có điều mình có thiết bị nào để xài được sóng đó đâu :D
Vâng cụ.
Cụ chủ đề cập đến vấn đề đối chứng khi bị phạt (trường hợp chứng cứ bị fake), nên em chỉ nói về cái cơ sở để đối chứng (GPS, cam hành trình, hoặc kể cả Cruise control) các thiết bị gắn xe nó chỉ phục vụ người điều khiển, không phải thiết bị đo đạc, nên kết quả của nó không được coi là dữ liệu để đối chứng (tham khảo thì có thể).
Việc hiệu chỉnh để phục vụ cảnh báo thì đúng như cụ nói.
Em dùng HUD, nên em thường để thấp hơn mức thực tế 5% để cảnh báo sớm hơn.

Tuanalex

Xe hơi
Có cái cam như vậy cũng rất hữu ích mà,nên mua hoặc dùng chỉ đg của Việt Map có cảnh báo tốc độ luôn.

Dazhur

Xe tải
Có cái cam như vậy cũng rất hữu ích mà,nên mua hoặc dùng chỉ đg của Việt Map có cảnh báo tốc độ luôn.
Dùng của viet map có phải trả tiền hàng năm hay phải sử dụng thêm Sim ko cụ? Nó cập nhật bằng phương pháp gì? Cụ advise cho dòng nào lắp là phù hợp?

Ngoài ra em dùng Apple Car thấy trên google map nó hiện luôn tốc độ mình chạy trên bản đồ. Có cách nào lưu được cái đó vào ko nhỉ?

NNS

Xe ngựa
cam có gps là nó có ghi lại tốc độ thôi, đầy mà, mỗi tội cái tốc độ trên cam đó chả có giá trị gì để cãi nhau với polit cả cụ ạ.
nên việc chính là cứ nhìn cái tốc độ trên taplo mà so với biển báo mà chạy thôi

Tuanalex

Xe hơi
Dùng của viet map có phải trả tiền hàng năm hay phải sử dụng thêm Sim ko cụ? Nó cập nhật bằng phương pháp gì? Cụ advise cho dòng nào lắp là phù hợp?

Ngoài ra em dùng Apple Car thấy trên google map nó hiện luôn tốc độ mình chạy trên bản đồ. Có cách nào lưu được cái đó vào ko nhỉ?
Phải mua tk hàng năm nhé cụ,còn ko cụ dùng Google map cộng với icar có cảnh báo tốc độ cũng hay.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ lắp cam có GPS không ăn thua đâu vì GPS chậm hơn thực tế cỡ 4km/h, ví dụ cụ đi xe báo 50 nhưng cam chỉ báo có 46 thôi. Theo em cụ lắp cam nào cũng được, miễn có wifi để truy cập nhanh trên điện thoại, sau đó cụ lắp cái HUD hắt kính cắm ODB2 dưới vô lăng cho hắt lên kính, lúc đó tốc độ của xe chính là của HUD và cam cụ quay được cái số tốc độ đang hiển thị trên kính cùng với quang cảnh phía trước đầu xe luôn, hiện em đang làm như vậy, có điều xe em dở cái là cổng dưới vô lăng tuy hình dạng ODB2 nhưng các điểm tiếp xúc lại khác nên aem cắm chỉ để lấy nguồn còn vẫn phải xài GPS, được cái là có thể tinh chỉnh để sai số với xe gần như không đáng kể, thành ra vẫn coi như chuẩn 99% được. Ấy vậy mà hôm rồi em vẫn dính tốc độ ở trạm thu phí Mỹ Lộc NĐ chiều về HN, em chỉ nhãng ra 1 xíu, có thể không chú ý tới biển hoặc xe đi làn trong che mất, em dự là dính cái này, thành ra vào gần đến trạm em mới giật mình giảm mạnh tốc độ, trước đó em cũng ngớt ga rồi, ấy vậy sang kia vẫn dính, hình ảnh trên đt xxx là 68/60, đã vậy BB lại viết sẵn, chỉ việc điền nốt thông tin của mình, xin xỏ không được, mấy hôm nữa ra BĐ nhờ đóng vậy
Thế nên e lắp thêm cả cái phần mềm Navitel cho yên tâm. Nó báo trước cho mình tầm 200m để mình giảm tốc