Chi hội Cảm xúc sau gần một năm dùng ô tô ở HN

linhmoi177

Xe máy
E từ khi có v2 thấy cũng vui, nhưng nhìu khi về nhà cứ như gà mắc tóc ấy bởi thỉnh thoảng đi với v2 e hay về sớm, có hôm về tới nhà chợp mắt được hơn tiếng là lại vội vàng đến cquan cho kịp giờ làm, mỗi lần nv nhà cứ im như lúc chia tiền

Quyền Đàm

Xe máy
Em thì lại mua xe chỉ đơn giản là tại vì mấy ngày tết lạnh buốt năm 2009 mẹ em bảu em phải đi chúc tết hết thảy họ hàng, đi xe máy thì lạnh thấu xương, gọi taxi thì k đc cái nào(vì ngày tết taxi còn mải chạy đg dài, k khoái chạy trong phố.:-s), bực mình em mua mẹ nó 4b.:D
Đôi lúc cũng thấy bất tiện, không cần thiết(cụ chủ thớt 1 ngày đi 20km, còn em thì 1 tuần chưa đi đủ 20km.:() nhưng ngẫm lại đời đc mấy tý, cứ dùng cái đã, kệ. Đc cái gấu nhà em lại thích đi oto nhà hơn là đi taxi thế nên là em cũng có thêm động lực để lưu giữ em nó. Chúc các cụ đều hài lòng với sự lựa chọn của mình!:)
P/S: Sao phí gửi xe ở HN mình đắt thế các cụ nhỉ, ngày trước em cũng tốn 2củ/tháng, vãi thật... #-o
Em oán mỗi cái kiếp gửi xe :)) Em cũng đang 2 củ / tháng. Mà tiện thể em hỏi e làm ở tràng thi quanh chỗ này có chỗ nào gửi xe bình ổn giá ko nhỉ :D Em đi làm chỉ tầm 4 tiếng trên văn phòng :))

tuanlong.mb

Xe hơi
Em cũng chia sẻ quan điểm 1 chút. Em còn trẻ, cũng chưa có gia đình. Em mới cầm cái vô lăng được 2 năm. Nuôi em nó cũng vất vả thật, nhiều lúc cũng thấy bất tiện như một số nơi không đi vào được, đỗ xe lòng vòng, mất trộm gương.... chưa kể tiền phát sinh thêm từ em nó. Nhưng mà nói đi nói lại có oto nó vẫn sướng, như một nhà di động, mưa gió, nóng nôi đi đâu cũng không ngại. Nhiều lúc em cũng có ý định bán nhưng suy đi tính lại, đi oto vẫn an toàn và văn minh, nên em nhất định không bán.

BMW_325

Xe buýt
Em cũng chia sẻ thêm.
Đầu tiên khi mua xe gia đình, vợ phản đối kịch liệt, em vẫn cứ mua (sau 1 năm thuyết phục, vợ bảo anh tự đi mà lo). Đến giờ thì cứ đi đâu chơi hoặc mưa gió là bảo em đánh xe đi, và cũng đã lừa được vợ học lái rồi đề phòng những lúc mình rượu bia.
Về cơ bản sau 2 năm dùng xe em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình, thỉnh thoảng lại mát xa cho em nó, chăm chút từng tý và vẫn thấy quyết định mua xe của mình là đúng.
Thường em chỉ đi xe khi trời mưa, hoặc là điều kiện thời tiết xấu, cuối tuần, đi chơi, loanh quanh mỗi năm đi khoảng 2 vạn vì quê em thường cách HN 40 - 60km. Còn thường em đi làm bằng xe máy hoặc xe đạp cho nó thỏa cái luồn lách ;)

lct162

Xe hơi
tuỳ nhu cầu thôi. Nhà em và cty cũng 2 đầu bến xe bus nhưng em đi được một hôm phải xuống đi xe ôm rồi. Vừa lâu , Hôi mà đông thôi rồi. Ko thấy chân dài đâu toàn hôi nách :D

promisboy

Xe hơi
Nói thật là cứ quanh quẩn ở HN thì chả muốn mua xe chút nào. Sợ cái đường HN lắm lắm

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Em dùng 6 năm rồi - giờ đang có việc tính bán đi thấy thiếu thiếu :( khó quá - nó thân thiết vậy, em đang tính cách giữ nó :) -

Laluz

Xe hơi
Em bị say xe sợ nhất xe bus, không được như chủ thớt. Về quê 1 mình thì lâu lâu bắt xe khách cho tiết kiệm thế là 1 lần hối hận vì mệt mỏi và cái mùi đặc trưng, tự nhủ sẽ không đi thế này nữa. Lâu lâu nguôi đi lại làm thử 1 chuyến, lại hối hận. Em thế nên không rời xe mình ra được, mà phải tự lái tất. Vay mượn cũng phải xe riêng.
Tùy hoàn cảnh mà nên có hay không, có ai sống hộ cho nhau được đâu mà biết bảo nên hay không nên. Các cụ chia sẻ cái mình trải qua để người khác thấy mà rút kinh nghiệm trước khi mắc phải, thế là tốt quá rồi.
Chúc các cụ lái xe an toàn và tận hưởng niềm vui sau tay lái :-h

Liem

Xe hơi
Cái gì cũng có hai mặt. Như những ngày mưa dầm gió bấc, ngày nắng cháy da cháy thịt, ngày lễ tết và còn nhiều ngày khác nữa nếu ko có xe, Cụ có thuê được xe, hay gọi taxi không??? Có điều kiện thì có xe vẫn là tốt nhất.

nntung

Xe hơi
E ở tỉnh, sân rộng, đường thoáng, khó mỗi cái ít lúa

kecuoigio

Xe tải
chả biết các cụ thế nào, từ ngày em lấy con GÀ về sức khỏe em được cải thiện rõ rệt nhất là mùa Đông, năm nào cũng ốm, viêm họng các kiểu... có xe cái tối đi chơi, du lịch vi vu, Tết nhất về quê quán sướng lắm mà đỡ ốm vặt hơn rất rất nhiều. Còn về khoản chi phí thì ngoài tiền xăng ra 1 năm em mất trung bình tầm 30tr (8tr thân vỏ bảo hiểm, 15 triệu gửi xe, 5 triệu lệ phí đăng kiểm, đường bộ, 2 triệu cống XXX...). Nói chung em cũng tạm hài lòng với em nó.

BMW_X7

Xe điện
chả biết các cụ thế nào, từ ngày em lấy con GÀ về sức khỏe em được cải thiện rõ rệt nhất là mùa Đông, năm nào cũng ốm, viêm họng các kiểu... có xe cái tối đi chơi, du lịch vi vu, Tết nhất về quê quán sướng lắm mà đỡ ốm vặt hơn rất rất nhiều. Còn về khoản chi phí thì ngoài tiền xăng ra 1 năm em mất trung bình tầm 30tr (8tr thân vỏ bảo hiểm, 15 triệu gửi xe, 5 triệu lệ phí đăng kiểm, đường bộ, 2 triệu cống XXX...). Nói chung em cũng tạm hài lòng với em nó.
oa các cụ đi xe mà 1 năm mất nhưng 15 tr tiền gửi thì khủng nhỉ, em đi cả năm ở tỉnh nhà đúng 1 lần mất 10k tiền gửi xe nhà đưa xong ra nghĩ sao ngu thế, để xe cổng chợ, mấy thàng quản lý chợ nó ra thu, thu của mình xong nó ra ông bên cạnh thu, ông ấy không đưa thế là nó cũng thôi, nghĩ mình dại quá hixxxx

lxtrung27

Xe máy
Ở Hà nội ngại nhất điểm đỗ xe, ở tỉnh thì sướng!

doquocbinh

Xe buýt
Tôi không đi xe B đi làm bao h, trước đi xe máy, chỗ làm cách nhà 15 km cả đi lẫn về, qua 3 năm thì thấy thế này, sức khỏe tốt hơn, chi phí mỗi tháng khoảng 3,5 tr tất cả, tiện lợi các hôm tết lễ, mưa gió. Bất tiện: đường đông, đi lại vất vả, mất thời gian. Ai có xe thì cũng nói vừa thừa, vừa thiết. Với bản thân kết luận cuối cùng có còn hơn không

biển xanh06

Xe điện
Nhiều cụ lái xe chưa lụa nhìn thấy xe đúng là một cực hình, thế nên cụ nào lái chưa lụa thì nên mua xe ít tiền và chiu khó đi tỉnh nhiều mua bảo hiểm thân vỏ đầy đủ ko ngại va chạm, chạy liên tục một năm là ngon ngay.

Xe là phương tiện đi lại bảo vệ tính mạng hãy mua khi bản thân và gia đình có nhu cầu và khả năng tài chính cho phép.

blaksunbo

Xe hơi
Cụ chủ này nên đi xe đạp cũng nhanh đó