Cảm xúc lái Captiva LTZ sau 1 tháng

thomas.tran

Xe tải
À, còn bác Tourcare em đã tính xăng 3 lần và đều tính rất cẩn thận, con số chính xác đấy bác, xe em ăn uống trong thành phố trung bình 14,5l/100km!

Secondwife

Xe máy
Các bác thử chạy con Kia Canival, rẻ tiền hơn xe Cap. Nhưng sẽ thấy khác biệt, hơn Cap rất nhiều. Tiêu thụ nhiên liệu tương đương.

captivaltz

Xe điện
Nhìn hình dáng thì Cap có vẻ nhỉnh hơn cung như về số lượng ghế ngôi cho gia đình
Nhưng về về cảm giác lái cung như hỏng vặt thì e thấy ESC vẫn hơn bác ạ - Cap nhà e và nhà 2 người bạn e ăn rồi cứ đi viện suốt nhưng ESC e đi lâu rồi vẫn cực ngon . (l)
:77::77::77::77::77:
Xem lại tài nhà bác hoặc bác chém gió

Xe mà đi viện suốt thì bác đúng là người tủ tế

BigC

Xe tăng
Cap LTZ ăn uống thế kể cũng hợp lý. Nhược điểm lớn nhất là đi vào đường xấu tý là ùng ùng uỳnh uỳnh, dức đầu lắm. Xe bác còn mới quá nên chưa rõ, chứ chạy hơn năm mà coi. Còn chạy nhanh thì xe nào chả lắc. SF cũng vẫn lắc cơ mà! Bác vui là được rồi, chúc mừng bác có xe mới!
Đọc kỹ rồi hãy comment chứ bác

khangluudan

Xe tải
có đi là ngon rồi các cụ ơi, cơ bản là với tầm tiền đó,nhược điểm đó mình có chấp nhận hay không ???nhà em thấy ngon,bổ, rẻ -->(cái này là chi phí cho e nó, chứ chuyện mua nó với em là hết sức rồi,ứ có rẻ đâu ):69::69::69:

trongkhanh09

Xe tăng
các cụ bàn tán khiếp quá

dù sao cũng chúc mừng cụ chủ thớt đã có em xe như ý (b)

Explorer

Xe buýt
Nhìn hình dáng thì Cap có vẻ nhỉnh hơn cung như về số lượng ghế ngôi cho gia đình
Nhưng về về cảm giác lái cung như hỏng vặt thì e thấy ESC vẫn hơn bác ạ - Cap nhà e và nhà 2 người bạn e ăn rồi cứ đi viện suốt nhưng ESC e đi lâu rồi vẫn cực ngon . (l)
Esc là con xe trâu, đi Cap cho nó phong độ bác ạ :21::21::21:

blackchevy

Xe tải
Nói chung Cap chuối lắm , các cụ đừng mua nó .. Thực tế là em nghét bọn Vi dam co lắm :)):)):)):)):))

Taplo

Xe máy
So với tầm tiền chả em nào phong cách bằng Cap. Em đi Cap từ 2007. Đến giờ muốn thay đổi không khí thì chả có xe nào so với tầm tiền đấy. Chờ góp đủ làm con Acu hoặc X5 cho bõ:21::21:
Vote cho Bác 1 phiếu

xegicunglai

Xe buýt
Cap LTZ ăn uống thế kể cũng hợp lý. Nhược điểm lớn nhất là đi vào đường xấu tý là ùng ùng uỳnh uỳnh, dức đầu lắm. Xe bác còn mới quá nên chưa rõ, chứ chạy hơn năm mà coi. Còn chạy nhanh thì xe nào chả lắc. SF cũng vẫn lắc cơ mà! Bác vui là được rồi, chúc mừng bác có xe mới!
Đúng là em Cap này bị cái dở nhất là ồn ( rất khó chịu ) tuy biết là xe LD thì ồn nhưng cái kiểu ồn của em này thì đau hết cả đầu ( em chỉ ngồi khoảng 600km mà về ù hết cả tai )

Cu Sut

Xe buýt
Đồng ý bác Fly là nếu để đi thì Esc có chất lượng hơn nhất là khoản chắc và đầm xe, tay lái thật vì em cũng đã lái con Esc của cơ quan nhiều rồi. Nhưng em vẫn đánh giá mua Cap vẫn hơn Esc. Lý do như sau:
1. Esc có 5 chỗ, Cap dù gì khi cần vẫn chạy 7 chỗ được, hợp lý với đi gia đình hơn. [cái này tùy nhu cầu sử dụng, em không bình luận]
2. Esc đi đến đâu hay bị chê và đánh giá thấp là xe Ford = xe Phò. Ức lắm. Cái này em kinh nghiệm vì vợ 2 đầu tay của em (trong 10 tháng) là Mondeo V6 đời 2004, dáng đẹp, đi hay nhưng đi đâu vẫn nghe chê cú lắm bác ạ. Xe Cap dù gì dáng thể thao, kiểu dáng đời mới hiện đại nên đi đến đâu nhìn vẫn hoành hơn Esc. [cái này em xin hỏi là bác nhận xét có khách quan không đới??? Bác nói thương hiệu xe Mỹ lại không bằng thương hiệu xe Mỹ lai Hàn Quốc. Cái này em ứ tin. Còn nhận xét của bác về kiểu dáng, hehe, cái này tùy ý thích cá nhân, em cũng miễn bình luận]
3. Esc và Cap thì đến lúc chán muốn bán em đảm bảo Esc bán khó hơn, độ mất giá cũng nhiều hơn. Mặc dù Cap là cũng thuộc loại mất giá. Cái này em cũng kinh nghiệm từ con vợ 2 đầu tay của em mà ra. [Cái này em xin hỏi bác đã có nghiên cứu giá thị trường chưa? Sau khi đi 1 năm (2 năm, 3 năm), bán lỗ mất tương ứng bi nhiêu %? Cái này hoàn toàn đo đạc được nhưng trước khi bác nghiên cứu số liệu đầy đủ thì không nên kết luận bừa]
4. Về hỏng vặt thì em chạy xe Ford thấy hỏng vặt nhìu hơn, em có đứa bạn làm ở Gara Ford Thăng Long nó cũng khẳng định là dòng Ford rất hay hỏng vặt. Còn em Cap này thì hiện tại, cho tới giờ em thấy chả bệnh tật gì. Chủ cũ của em nó em biết vì là bạn thân, xe này từ lúc mua, vào Gara mấy lần, làm những gì em đều biết cả nên hoàn toàn yên tâm. [Cái này thì em nghe đủ các thông tin linh tinh, người nói ESC bền lắm, mỗi tội tốn xăng, người nói đừng mua ESC, hay hỏng, cũng có người nói những chuyện tương tự với CAP]

Dù sao em nghĩ cũng có thể mỗi người một quan điểm. Nhưng với em vợ 2 Captiva của em là ngon. À mà xe em là số tự động, bác AT 4x4 chắc nhầm nhọt ựa !
Xin tham gia mấy ý kiến với bác.

xegicunglai

Xe buýt
Em chả hiểu nổi, bây giờ là mấy giờ rồi mà các bác còn mang 2 em này ra so với nhau.
với 36k thì nhắm mắt cũng có thể chọn em Esc 2.4 4x4 chứ tại sao lại chọn Cap 1 cầu LTZ

Titmit2009

Đi bộ
Báo cáo các bác, em đọc các bải trên diễn đàn 2 năm nay rồi.
Can nhắc các dòng xe và túi, em mới tậu em cap max LT 1 tuần nay a, chạy thử 500 km thấy ổn...

sonan

Xe đạp
Ơ hay, cụ chủ thớt nói về cảm giác với vợ CAP của cụ ấy. Sao lại cứ lôi vợ người khác vào.:^)
Vừa miếng thì xơi, ăn chơi thì không sợ mưa rơi.
Mua xe xong thì thấy xe mình rất hay, lấy vợ xong thì thấy vợ bạn hay.

captivaltz

Xe điện

0986633123

Xe tải
Đã hơn 1 tháng em tậu em Captiva LTZ rồi các bác ạ. Cũng nói lại các bác là em Cap nhà em tậu là xe cũ của người quen, biết rõ gốc gác và quá trình hoạt động, biển em nó 29Z, đăng ký tháng 9/2007. Cảm giác sau 1 tháng với em nó phải nói là rất hài lòng. Túm váy lại, em có 1 số nhận xét sau:
1/ Về cách âm, tiện nghi, tính năng và nội ngoại thất thì so với các xe khác cùng tầm tiền chả em nào hơn được Cap.
2/ Về ổn định, máy móc em thấy không có vấn đề gì. Có vẻ ngon các bác ạ.
3/ Về điều hòa có vẻ hơi yếu, khi đi đông người, hàng ghế sau hay kêu nóng, mà để ghế sau hết kêu thì ghế trên em lạnh toát :| Mặc dù em đã làm như các bác, hất cánh gió lên trần xe.
4/ Về cảm giác lái, em này vô lăng nhẹ, lái trong thành phố rất nhẹ nhàng. Nhưng ra đường trường theo em thì vô lăng nhẹ quá không hay. Điểm nữa là em có cảm giác xe chạy đường trường tốc độ cao hình như hơi lắc. Cũng có thể cảm giác, không biết các bác lái Cap có thấy thế ko.
5/ Về ăn uống, em đã nghiên cứu kỹ, nếu lái đường trường thì ăn uống em ấy ko nhiều, rất hợp lý, xe em tính ra khoảng 10,5l/100km. Nhưng trong HN, em hay đi và về giờ cao điểm, ùn tắc liên tục thì trung binh cỡ 14-14,5l/100km. Hic.

Vài nhận xét của em về Captiva. Em thấy anh em nào tầm tiền mua xe hạn chế, thích xe cao thì em này hợp lý. :D Em rất hài lòng.
e cũng đã được lái cap ltz của papa e . công nhận là tay lại nhẹ rất thích đi trong nội thành nhưng ra đường trường thì k hay cho lắm :102: nhẹ quá cẩn thận bay mất :))
còn về ăn uống e có chút điều chỉnh đi đường trường đồng hồ xe lun báo 13lit/100km :mad: còn nội thành thì...( E cũng k để ý)

Tamagochi

Xe tải
Quái, bên box Ford thì nói "tầm tiền này không con nào hơn Escape", qua đây thấy mấy bác nói "tầm tiền này CAP là nhất". Mà 2 con này lại cùng tầm tiền.. Em phân vân quá, có lẽ em làm con Cherry QQ cho nó chuẩn :102: :102:

thomas.tran

Xe tải
Hê hê, gửi bác cu sứt, em nói rất rõ ban đầu đây là cảm giác lái em Captiva LTZ của em. còn mấy ý kiến bác tham gia em thấy cũng ko có gì chính xác, thế nên chưa thuyết phục được em đâu ạ. Thực tế là em trước khi tậu em LTZ này em đã cưới 1 em Ford Mondeo V6 màu bạc biển 29S do Papa em để lại (thế nên em đi nó được chính xác có 10 tháng), lúc mua trước 49K năm 2003 theo chương trình khuyến mại cho nhân viên của Ford, thế nhưng em con xe này làm em mệt mỏi và đau đầu ko còn gì để nói: năm ngày ba tật phải gửi em vào Gara vì động tý là hắt hơi xổ mũi; em đồng ý là em này hình thức đẹp, đi chắc xe, tay lái đầm, đường trường êm và rất bám đường, về ăn uống thì đối với em cũng ko vấn đề gì và em chấp nhận được (em nó cũng giống em Cap bây giờ thôi). Rồi đến chuyện em lái em Ford Mondeo đi đến đâu cũng bị bạn bè nó chê bai là xe đểu xe Phò mới ức chứ. Hỏi bác như thế có chán ko? Đến lúc bán thì em cũng rất mệt mỏi, mãi mới bán được em nó, mà giá thì thê thảm: 18K Obama. Em hỏi bác xe Ford Mondeo V6 2003 lúc papa em mua mới 49K, giờ bán 18K là bao nhiêu, chỉ còn 30% giá trị xe. Đấy là thực tế xương máu của em, mà cũng rất nhiều người em biết từng chạy Ford cũng chung cảnh ngộ như em, đều nói xe quá mất giá.
Thưa bác, em Cap giá mới 36K, những bác đi LTZ từ năm 2007 cho đến giờ là 02 năm, nếu bán ít nhất cũng được 28K, tính tỷ giá Obama hiện giờ thì mất cũng chả đáng là bao. Vài lời với các bác !

captivaltz

Xe điện
Quái, bên box Ford thì nói "tầm tiền này không con nào hơn Escape", qua đây thấy mấy bác nói "tầm tiền này CAP là nhất". Mà 2 con này lại cùng tầm tiền.. Em phân vân quá, có lẽ em làm con Cherry QQ cho nó chuẩn :102: :102:
Sư nói sư phải, vãi nói vãi hay, cơ mà cùng tiền mà gia đình 3 thế hệ đi đâu thì cụ định xếp ai ngồi trên giá nóc ợ:)):)):))