Cấm trông xe ở vỉa hè, lòng đường, ối cụ mệt rồi

Lungcu

Xe điện
Chỉ cần cấm không cho để xe máy trên vỉa hè, đảm bảo lượng xe máy lưu thông giảm ngay trả cần đến việc cấm xe máy nữa .

wall

Xe tăng
Các cụ cứ cấm đi cái gì cấm có lợi thì làm thôi, trước vụ mũ bảo hiểm nhiều cụ cũng bảo phản đối, hỏng tóc đẹp, giờ êm hết

Em nghĩ cấm đỗ xe lòng đường là đúng rồi, cấm oto 1 số tuyến đi, còn xe máy thì cấm từ từ khi nào bus ngon

crod

Xe tăng
nói như bác TDA bên FPT, dog cứ sủa, ng cứ go!!!

Taihoatu

Xe lăn
nhiều người lên đây chỉ biết chửi, cấm trông xe ở vỉa hè lòng đường thôi, còn bố trí điểm đỗ hay bãi gửi xe đương nhiên người ta cũng sẽ tính đến, có phải ai cũng ngu hay đầu đất đâu mà ko biết tính đến mấy chuyện đấy
Làm việc ở nội thành mà bố trí điểm đỗ ở ngoại thành thì thế nào hả cụ. Toàn cải lùi

Taihoatu

Xe lăn
Bây giờ phải áp dụng lệnh giới nghiêm: Mỗi ngày cấm người dân của một quận không được ra khỏi nhà là hết tắc ngay ấy mà.

COROLA ALTIS

Xe buýt
Loanh quanh trong phố cafe, nhậu cứ xe máy, taxi mà chơi cho lành, đi có vài ba km mà oánh xe ra vô mất công chưa kể đố ko cẩn thận lại còn bị xxx khóa bánh xe, cách đây gần 2 tuần em chứng kiến xxx đem khóa ra khóa hết các xe đỗ ở chỗ đoạn đường giữa 2 tháp vincom cắt với THAIPHIEN. X_X

search

Xe điện
Các kụ trúng bài PR thổi kèn của anh # rôi, ngày léo nào cũng 1 bài trên trang nhất, ko có là ko được.
Bộ trưởng Giao thông yêu cầu cán bộ không chơi golf
Bộ trưởng Giao thông Vận tải Đinh La Thăng vừa có văn bản yêu cầu lãnh đạo các cơ quan không chơi golf để tập trung làm việc. Bộ sẽ giám sát việc thực thi của cán bộ....
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/10/bo-truong-giao-thong-yeu-cau-can-bo-khong-choi-golf/
Đồng ý là thổi nhưng mà cũng vừa phải thôi chứ, quản lý nhà nước chứ có phải show biz đâu mà cái gì cũng trang nhất, ngày mai có khi lại có tít "BT # chỉ định cán bộ chỉ đc đi l.ái 2 lần/ngày để đảm bảo giờ làm việc" :D

muonmuaxe

Xe tăng
Một cánh én nhỏ mà làm nên mùa xuân thì có lẽ sứ Việt ta đã nhiều mùa xuân tươi đẹp lắm rồi. Tiếc thay từ sau khi cụ Hồ và các học trò ưu tú ra đi, già cỗi thì chuyện đó hầu như chẳng còn.
Quay trở lại câu chuyện với 1 cách nhìn khác. Nó tương tự cái câu "Đầu gà ko bằng má lợn". Vai trò chịu trách nhiệm từ trước đến giờ là của Bộ, tai tiếng cũng của Bộ, tức là việc giải quyết vấn đề giao thông (ở ta chủ yếu nổi cộm ở HN và TPHCM) từ các dự án, nguồn vốn, chia chác vv đáng lẽ phải là việc của Bộ thì đằng này cái béo bở, cái ngon lành thì TP lại xơi hết. Cho nên giờ bác này mới đòi lại quền lợi (cho dù có ko ăn được thì cũng là đạp đổ). Mạnh vì gạo, bạo vì tiền. Bác này có nhiều tiền, nhiều thế lực và nhiều đệ tử nên mới tự tin như thế. Thôi thì cứ mong bác ây làm được vì nếu làm được thì tất cả chúng ta đều được hưởng.
Tuy nhiên Nói và Làm là 2 việc khác nhau nhiều lắm. Từ hôm bác ấy lên toàn thấy nói mà chưa thấy gì cụ thể cả.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Evil

Xe buýt
Cụ muonmuaxe nói chuẩn đấy ợ. Lên báo chém gió thì em thấy cụ # này là số 1 rồi. Ngoài việc đuổi 1 cụ làm BQLDA sân bay DAD ra, còn lại những việc khác đều là việc khó có thể làm được. Tuy nhiên cụ ấy cũng làm đc 1 việc là tốn giấy mực và mòn bàn phím của dân quá.

Em dám cá với các cụ là tất cả những việc cụ # đã chém từ đầu đến giờ chả có việc nào làm được đâu. Kể cả cái chuyện cấm oánh gâu phờ. Nhảm.

Một cánh én nhỏ mà làm nên mùa xuân thì có lẽ sứ Việt ta đã nhiều mùa xuân tươi đẹp lắm rồi. Tiếc thay từ sau khi cụ Hồ và các học trò ưu tú ra đi, già cỗi thì chuyện đó hầu như chẳng còn.
Quay trở lại câu chuyện với 1 cách nhìn khác. Nó tương tự cái câu "Đầu gà ko bằng má lợn". Vai trò chịu trách nhiệm từ trước đến giờ là của Bộ, tai tiếng cũng của Bộ, tức là việc giải quyết vấn đề giao thông (ở ta chủ yếu nổi cộm ở HN và TPHCM) từ các dự án, nguồn vốn, chia chác vv đáng lẽ phải là việc của Bộ thì đằng này cái béo bở, cái ngon lành thì TP lại xơi hết. Cho nên giờ bác này mới đòi lại quền lợi (cho dù có ko ăn được thì cũng là đạp đổ). Mạnh vì gạo, bạo vì tiền. Bác này có nhiều tiền, nhiều thế lực và nhiều đệ tử nên mới tự tin như thế. Thôi thì cứ mong bác ây làm được vì nếu làm được thì tất cả chúng ta đều được hưởng.
Tuy nhiên Nói và Làm là 2 việc khác nhau nhiều lắm. Từ hôm bác ấy lên toàn thấy nói mà chưa thấy gì cụ thể cả.

tvu3

Xe tải
em cũng chờ xem những lời Bác ấy nói bao lâu sẽ thành hiện thực.

Bóng Chày

Xe lừa
anh em làm gì có chuyện 1 mình 1 chiến tuyến, các cụ nghĩ đơn giản quá. Có những chuyện anh em không thể lói cho các cụ biết công khai thế này, mong các cụ thông cảm. Nếu các cụ tò mò quá, em đề nghị lập hội pro- và anti- anh em, 2 hội tổ chức off. Em mời anh em đến chém riêng cho các cụ OK?
Cụ muonmuaxe nói chuẩn đấy ợ. Lên báo chém gió thì em thấy cụ # này là số 1 rồi. Ngoài việc đuổi 1 cụ làm BQLDA sân bay DAD ra, còn lại những việc khác đều là việc khó có thể làm được. Tuy nhiên cụ ấy cũng làm đc 1 việc là tốn giấy mực và mòn bàn phím của dân quá.

Em dám cá với các cụ là tất cả những việc cụ # đã chém từ đầu đến giờ chả có việc nào làm được đâu. Kể cả cái chuyện cấm oánh gâu phờ. Nhảm.

Bus_nhanh

Xe điện
Giờ anh # cũng duy ý trí, cần nghiên cứu khoa học hẳn hoi, cấm xe máy thế éo nào được mà cần làm ngay là:
Chỉ cần cấm để xe trên lòng đường vỉ hè tất cả các tuyến phố trong 4 quận nội thành thôi... thì sẽ giảm được kha khá người sử dụng xe 2b ! Muốn đỗ thì mang vào nhà, vào công ty....
Đây có lẽ là giải pháp gián tiếp ... nhưng hiệu quả cao !

vietnd

Xe máy
Theo ý em:
1/ Cấm hoàn toàn ô tô.
2/ Cấm hoàn toàn xe máy.
3/ Cấm hoàn toàn cả ô tô & xe máy.
Ý các kụ thế nào ạ?

search

Xe điện
Em đồ rằng lại sắp có Phó Thủ tướng mới, lần trước cũng có Cụ BT, phát biểu được mấy câu hay lắm, thế là lại được đề xuất lên Phó Thủ tướng, còn có được việc hay không, bộ trưởng sau chịu trách nhiệm
chuẩn kụ ạ, đang thổi kèn để Up mà kụ.

otocu.vn

Xe tải
Anh # đang cạnh tranh vị trí hót trên các mặt báo với em Ngọc Trinh.
Nhưng ý kiến của em thì cũng nên hạn chế dần việc lấn chiếm lòng đường vỉa hè là vừa. Các cụ có 4 bánh thì thấy đau đau khi khó khăn trong việc tìm chỗ đỗ xe. Em nghĩ nếu có thực hiện được việc cấm đỗ, trông xe bừa bãi trong thành phố thì tất yếu sẽ có các khu vực trông đỗ xe hợp pháp mọc lên. Nhưng giá trông đỗ xe lúc đó sẽ cao, chỉ những ai có nhu cầu thật sự thì mới phóng xe ra ngoài đường thôi ợ. Chứ giờ em thấy đi 1,2 km cafe cũng oto, đi chợ 300m cũng xe máy. Nói chung là dân mình quá lười rồi ạ. Các cụ đi 4B mà hay đỗ xe trên vỉa hè thử đặt mình vào vị trí những người dân xung quanh đó khi họ đi bộ hoặc đưa F1 đi chơi trên vỉa hè mà phải tràn xuống đường đi bộ thì sẽ hiểu là việc đỗ 4B vô tội vạ nó ảnh hưởng đến cuộc sống người dân thế nào ợ.

xanh

Xe điện
Các cụ cứ yên tâm , họp xong *** lần này cụ Si giáng còn cấm nhiều thứ nữa .