Cấm trông xe ở vỉa hè, lòng đường, ối cụ mệt rồi

ngaydoclap

Xe container
Không thể quản lý được mấy anh Phường cắm biển thu phí thì cấm là đúng rồi, đường là của chung, cấm được lợi nhiều mặt tích cực nhưng cũng có một vài điểm chưa tích cực cần phải có lộ trình, em nghĩ sẽ phải có tí thay đổi và phải mạnh tay.

hungxalo75

Xe tăng
Em chả phải âm binh nhà nào cả đâu, chỉ là thấy nhiều người lên đây chửi nhiều khi không hay, bình luận thì có thể thoải mái, nhất là những vấn đề nóng như này, em cũng ghét bọn LĐ ở VN còn hơn cả bác cơ. còn em em vẫn ủng hộ việc cấm thu tiền trông xe vì em phải nộp thuế trong khi đó lại phải trả tiền gửi xe cho bọn ất ơ ở đâu đút túi. mà em cũng chưa thấy ông # này nói là cấm đỗ xe toàn bộ nội thành, nên cứ chờ xem đã
cái chuyện cấm đỗ xe dưới lòng đường thì em cũng đồng ý nhưng phải quy hoạch xem chỗ nào cấm,chỗ nào đỗ chứ,đằng này chưa gì đã ra oai cấm hết thế này thì đi đứng ra làm sao
mà nếu cấm hết có khi đường vắng chả cần xây thêm đường làm gì nữa

Em có thắc mắc là cái bãi trông xe ở giữa ngã ba Hoàng Quốc Việt và đường Bưởi ấy sao lại được GTCC cấp phép nhỉ?
em có lần chạy xe từ cầu giấy xuống đường bờ sông.có 1 chú sv phi từ đường hoàng quốc việt,để chui vào cái lỗ (dân tự mở) ở bãi xe đấy.có lẽ chú ta đi tắt để lên đường bưởi cho gần,tiên sư nó nó phi sát sàn sạt đầu xe em.em không phanh cháy cả bánh, thì có lẽ nó nằm trên nóc capo rồi.chỉ có ở vn mới có bãi xe ngay ngã tư ngã 5 như thế này.

Royce

Xe tải
Em ủng hộ cấm dùng vỉa hè làm nơi trông giữ xe, nếu không cấm thì vĩnh viễn không phát triển được giao thông công cộng, vì lấy đâu ra chỗ cho người đi bộ đi nữa cơ chứ.
Hạn chế điểm đỗ cũng chính là điều chỉnh lượng xe vào thành phố, khi đó người ta phải cân nhắc xem có cần thiết phải sử dụng xe cộ ở một vài khoảng cách nữa hay ko. Em lấy ví dụ trong khu nhà em ở Mỹ Đình 2, đi uống cà phê ở V2 cách 300m cũng thấy chị hàng xóm chạy con Yaris ra ko biết để làm gì nữa?

beamtyt

Xe tải
Cụ chửi anh em là thằng thì em cũng xin tạm gọi cụ bằng thằng trong câu sau cho nó chỉnh nhé: thằng pát có cách gì khác không? Không có thì đối nghĩa của há đồng nghĩa của miệng lại nhé =))

Sent from my iPhone using Forum Runner
Mình cũng xin gọi chú và anh chú bằng thằng nhé. Làm quản lý nhà nước mà cứ như đùa. Quyết liệt, có tâm là tốt nhưng kèm theo tùy tiện, thích gì làm nấy thì trở nên nguy hiểm đấy

Bóng Chày

Xe lừa
beamtyt nói:
Mình cũng xin gọi chú và anh chú bằng thằng nhé. Làm quản lý nhà nước mà cứ như đùa. Quyết liệt, có tâm là tốt nhưng kèm theo tùy tiện, thích gì làm nấy thì trở nên nguy hiểm đấy
Vậy cụ đưa giải pháp đi? Anh em giỏi hơn em và cụ nên làm bt rồi! Em và cụ giỏi hơn mà vẫn ngồi chém gió ở đây à? Nếu chửi thì nên có giải pháp đưa ra, ko có thì ngậm chỗ ăn cơm xem chúng nó diễn đã, diễn ko được mới chửi chớ! Nói thật với cụ ít ra anh em còn dám nói và đã bắt đầu làm rồi. Cụ xem tỷ ông cứ chỉ biết ngồi im, ngành lĩnh vực ông quản lý nát bươm, đạo đức văn hoá xã hội băng hà, kinh tế suy thoái, lòng tin khủng hoảng cũng vì mẩy ổng yếu kém, vậy mà vẫn tằng tằng thăng chức! Sao ko thấy cụ vào chửi, lại chửi cái ông dám nói và "đang" dám làm?
Ông anh em rõ là liều và rõ ràng sẽ là người thiệt thòi nhất nếu anh ấy ko làm được như chém! Tỷ dụ anh ấy chả nói gì, chả làm gì thì đã đếch có cái thớt này cho cụ và chúng em vào chém gió xả trét; xã hội cũng đếch xấu thêm, giao thông cũng chả thể tồi tệ hơn vì nó đã xuống đến đáy rồi. Cụ có đọc sách viết về học thuyết Mác Lê chưa? Anh em thế là ngu rồi, tự dưng thò đầu ra nhận đá các cụ. Nhưng em vẫn vote người dám nói. Vấn đề em đang đợi anh em làm được gì.

Còn nếu cụ thực sự có tâm với giao thông của đất nước thì hãy nghĩ cách hiến kế (em giả sử cụ biết đọc biết viết và biết dùng net!), đừng cứ ở đó chỉ biết chửi rủa và đừng nghĩ rằng chỉ có mình là tôn ngộ không có quyền gọi người khác bằng THẰNG. cụ mà giỏi, mai ra giữa cửa bộ, gọi to anh em bằng thằng xem nào??? H

Sent from my iPhone using Forum Runner

wall

Xe tăng
Cấm là đúng rồi, em đi chỗ Trung Hòa Nhân Chính toàn đỗ xe, đường rộng thành hẹp, còn có bãi đỗ xe taxi gần đèn xanh đèn đỏ chỗ Hoàng Đạo Thúy cắt Lê Văn Lương mới sợ chứ, giờ cao điểm mà toàn taxi đỗ đi thế éo nào được nữa.

Ủng hộ anh # cấm là phải rồi..... Chịu khó đi bus đê, em đang kiếm xe đạp đi mà chưa có đây :D

wall

Xe tăng
Giờ anh # cũng duy ý trí, cần nghiên cứu khoa học hẳn hoi, cấm xe máy thế éo nào được mà cần làm ngay là:
1. Ngừng đăng ký xe máy mới ngay.
2. Cấm oto cá nhân ngay giờ cao điểm, có lộ trình cấm xe máy. Đi oto ít nhất phải có 2-3 người mới được đi. Sau đó cấm oto hoàn toàn, kể cả taxi, trên phố cấm taxi phát triển xe bus hay xe kiểu túc túc của Thái lọ ý.
3. Phát triển bus, tàu điện ngầm
Lộ trình dài ra tý 5-10 năm, chứ cứ thế này độ 1 năm nữa 4B ra đường cũng như 1B, 2B chả đi được đâu, nản lắm.

có cấm thì dân vẫn phải đi, chả nhẽ đi bộ. Em nghĩ kiểu gì mà chẳng vẫn tắc

caisua

Xe lăn
nghĩa là bộ trưởng nói cứ cho đỗ xe những đường nào có thể đỗ được, ko cho thu phí. Búa khị, đường cấm đỗ vì cản trở giao thông nhưng nếu đỗ mà có thu phí thì sẽ ko cản trở giao thông nữa, nhí nhố nhất cái chỗ này

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong48

Xe tải
bỏ ***, em toàn đậu trên vỉa hè, mà cái tp bé tẹo cùng với đường bé tẹo, chỗ gửi xe ko có, cấm thế thì để xe đâu,

cụ T chỉ nói mà chả nghĩ cho dân đen

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cấm là đúng rồi. Cụ nào có xe thì làm cái nhà rộng có gara mà dùng riêng, đến chỗ làm việc thì gửi xe trong khuôn viên Cty/ CQ ý, không có thì chịu khó gửi ở bãi đỗ xe theo quy định cách vài km. Ở nước ngoài nó cũng vậy thôi, đường bé bằng cái lỗ mũi mà cứ đòi để xe giữa lòng đường, vỉa hè là sao ?

cuop

Xe buýt
nghĩa là bộ trưởng nói cứ cho đỗ xe những đường nào có thể đỗ được, ko cho thu phí. Búa khị, đường cấm đỗ vì cản trở giao thông nhưng nếu đỗ mà có thu phí thì sẽ ko cản trở giao thông nữa, nhí nhố nhất cái chỗ này
Không cho thu phí thì kụ đỗ xe ở đó xong rồi ngồi trông xe luôn nhá. Hay nhờ mấy em tình nguyện viên nó trông giùm. :-/

nhurua

Xe hơi
Thế cứ chăng dây, kẻ vạch lòng đường và vỉa hè rồi thu tiền có là tùy tiện không hở cụ. Làm đường, làm hè là tiền dân, thu tiền đút túi riêng có đúng không?

BMW530d

Xe tăng
Em đồ rằng lại sắp có Phó Thủ tướng mới, lần trước cũng có Cụ BT, phát biểu được mấy câu hay lắm, thế là lại được đề xuất lên Phó Thủ tướng, còn có được việc hay không, bộ trưởng sau chịu trách nhiệm
Diễn đàn không bàn chuyện chính trị cụ nhé. Dù ông này ai muốn mua xe giai đoạn 2006 - 2007 đều biết với câu "không thể hy sinh mãi quyền lợi của người tiêu dùng" Nay còn mới lên chức rồi, tứ trụ Triều đình.
Nếu anh # mà làm được như anh ấy nói. Chỉ cần vỉa hè để cho người đi bộ và trồng hoa, lòng đường chỉ để cho xe chạy thì em đề cử anh ấy thành "công dân ưu tú thủ đô". Dưng mà việc này còn khó hơn là "giết thằng Luyện". Phải sửa đổi nhiều luật, nghị định, thậm chí Hiến pháp. Nhưng nguy hiểm nhất là "đập vỡ nồi" của một số đối tượng thuộc "gia đình" và "xã hội" thì em nghĩ mình lời anh # là không thể.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cụ # nói có nhõn 1 câu chuẩn : " Ngân sách thu về được ít mà vào túi cá nhân thì nhiều".

Lungo_123456

Xe buýt
Sắp cấm xe máy đi trong nội đô rùi, các bác chuẩn bị tìm chỗ đỗ cho xe 4B để nhường lại cảnh quan đô thị cho người dân .... :P.. đi bộ