[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

prado2012

Xe điện
Nhằm trend tăng mà short thì thôi không cần bình luận rồi mợ. Kể cả có swing trade không ai nhằm đỉnh nến tăng mà short, dù hết 2 đỉnh chuyển sang hô VNIndex 3 đỉnh.

Không đồng đạo miễn phải bàn. Cứ để họ làm theo cách họ nghĩ là đúng ạ.
Thôi cứ chờ anh em vào short, ăn 100 điểm. Nhờ ;))

BloodOwl87

Xe điện
Chỉ cần dòng bôi đậm của cụ là đủ để em thấy mợ ấy hay rồi. Ngẫm ra tuổi trẻ được mấy % người như mợ ấy đâu cụ như em là không bằng rồi. Diễn đàn toàn cụ già nên cần có những người mợ ấy :)
Giới trẻ rất nhiều người như thế cụ ạ, nhiều hơn cụ nghĩ. Nhưng đánh bại thị trường thì cũng hiếm thôi.

taychoi2403

Xe tải
Giới trẻ rất nhiều người như thế cụ ạ, nhiều hơn cụ nghĩ. Nhưng đánh bại thị trường thì cũng hiếm thôi.
Thế chắc do em lạc hậu lắm rồi. Với em đánh bại thị trường hay không không quan trọng lắm. Quan trọng là mình có đầu tư bài bản khoa học và sinh lời. Em nhớ 1 lần đọc 1 cuốn sách về phỏng vấn các triệu phú thì người viết đặt câu hỏi cho các triệu phú rằng khi họ đầu tư chứng khoán thì họ có đánh bại thị trường không, hầu như tất cả đều ko rõ hoặc ko nhớ là họ có thắng thị trường hay không. Khi mới bắt đầu đầu tư em cũng hay so sánh tỷ suất sinh lời của em với trung bình thị trường lắm. Nhưng những năm gần đây thì em bỏ hẳn rồi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vãi, kiếm được ít tiền từ thị trường mà nghĩ là "đánh bại" nó, hoang tưởng thật.

BloodOwl87

Xe điện
Thế chắc do em lạc hậu lắm rồi. Với em đánh bại thị trường hay không không quan trọng lắm. Quan trọng là mình có đầu tư bài bản khoa học và sinh lời. Em nhớ 1 lần đọc 1 cuốn sách về phỏng vấn các triệu phú thì người viết đặt câu hỏi cho các triệu phú rằng khi họ đầu tư chứng khoán thì họ có đánh bại thị trường không, hầu như tất cả đều ko rõ hoặc ko nhớ là họ có thắng thị trường hay không. Khi mới bắt đầu đầu tư em cũng hay so sánh tỷ suất sinh lời của em với trung bình thị trường lắm. Nhưng những năm gần đây thì em bỏ hẳn rồi.
Ko đánh bại thì tức là lỗ chứ sao, cụ nghĩ ôm index là ko lỗ à. Ở Mỹ holf ccq thì vượt đỉnh tè le còn ở Vn thì lỗ sấp mặt nhé.

Covid2021

Xe buýt
Vãi, kiếm được ít tiền từ thị trường mà nghĩ là "đánh bại" nó, hoang tưởng thật.
đúng là hoang tưởng ;)) , đánh bại chính sự yếu kém bản thân mình để kiếm được chút lợi nhuận từ thị trường đã là giỏi lắm rồi, lại đòi "đánh bại" hẳn cả thị trương :))

xe đạp mini62

Xe buýt
Vâng, thì mỗi ng 1 sở trường cụ ạ! Chứng khoán có cái hay riêng của nó, một khi đã quen thì lại thấy nó thú vị 😁, thấy có lợi cho sức khoẻ 😜. Nhà cháu sẽ oánh chứng đến bao giờ lẫn mới thôi kkk
Cụ giống e, môn thể thao thông tim mạch, bổ não.

BloodOwl87

Xe điện
đúng là hoang tưởng ;)) , đánh bại chính sự yếu kém bản thân mình để kiếm được chút lợi nhuận từ thị trường đã là giỏi lắm rồi, lại đòi "đánh bại" hẳn cả thị trương :))
Vnindex 15 năm vẫn 1200, ko có tỷ suất lợi nhuận hơn nó thì cụ được cái gì?

BloodOwl87

Xe điện
Toàn ông ở trên giời hay sao mà chưa hiểu thế nào là đánh bại thị trường thế này.

Huyquac

Xe máy
Sản xuất, rộng ra là kinh doanh, ko phải cứ ném tiền là sinh lời. Hầu hết kinh doanh đến 1 ngưỡng giới hạn(của bản thân hoặc ngành) thì càng ném tiền vào càng ko hiệu quả phải rút ra. Cuj nói thế khác gì xui dại người khác :))
Vâng cụ. Nhưng nền kinh tế bền vững thì theo em cứ phải sản xuất. Còn quan điểm em, tiền mặt vẫn là vua.😂

Covid2021

Xe buýt
Toàn ông ở trên giời hay sao mà chưa hiểu thế nào là đánh bại thị trường thế này.
thị trường luôn còn đó, chỉ có từng lớp nhà đầu tư rời bỏ cuộc chơi trong trong bẽ bàng (trong đó bao gồm cả những kẻ hoang tưởng là mình đánh bại được thị trường) :D . Tóm lại dù cụ có kiếm được lợi nhuận và ăn non phủi đít ra về thì cũng đâu phải đánh bại thị trường, đơn giản là cụ đã nương theo thị trường mà có lãi :D

Huyquac

Xe máy
thị trường luôn còn đó, chỉ có từng lớp nhà đầu tư rời bỏ cuộc chơi trong trong bẽ bàng (trong đó bao gồm cả những kẻ hoang tưởng là mình đánh bại được thị trường) :D . Tóm lại dù cụ có kiếm được lợi nhuận và ăn non phủi đít ra về thì cũng đâu phải đánh bại thị trường, đơn giản là cụ đã nương theo thị trường mà có lãi :D
Ngài thị trường tính tình thất thường. Không phải thắng hay thua ngài ấy mà cứ mang được lợi nhuận về nhờ ngài ấy thất thường là được. Thắng thua là cách nói nhân hoá! 😂

Huyquac

Xe máy
Theo như lý thuyết thì ngắn hạn thì thị trường sẽ giảm. Nhật Bản tăng lãi suất; Áp lực đô đồng nên NHNN phát hành tín phiếu. Nhưng ngài thọ trường thì nhiều khi chẳng tuân theo lý thuyết. Các cụ cứ cầm tiền mặt cho chắc. Kaka, em cứ nói thế chứ tiền là của các cụ, các cụ mất em đâu có chịu trách nhiệm, các cụ được em cũng đâu có đc ăn xái gì! 😂

babeo

Xe điện
Cụ kiên nhẫn quá 😄!