[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

Rô-Ron

Xe điện
Điểm vào quan trọng nhỉ mợ.
Chính xác mợ ạ! Sau khi trắng tay đợt 2011 mình mới nhận ra điều ấy, sửa sai cho những đầu tư sau này thì cũng ổn.
Rất tiếc năm ngoái kế hoạch của mình là dừng đầu tư nhà đất chuyển sang tích luỹ tiền mặt để nghỉ hưu nên để lỡ nhịp sóng này mặc dù cũng đã có lúc nhận thấy điểm nên vào nhưng ko mặn mà. Thời điểm này thì em né, sợ ôm phải đỉnh rồi thoát mãi ko xong.

prado2012

Xe điện
Hi hi hi, em của cháu bảo là: khi nào em được bố mẹ cho tiền thì giao tất cả cho chị quản lý.
Uh con gái cô mà đc như cháu cô sẵn sàng giao cho nó quản lý. Cháu quản lý tài sản từ sau khi tốt nghiệp nhỉ. Năm sau cô chú muốn cho em học việc gia đình nên hỏi kinh nghiệm của nhà cháu chút.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Khi trình độ thấp hơn số tiền mình có thì sẽ bị thằng khác thịt cho đến khi còn tí tiền đúng với khả năng của mình thôi.
Em của cháu mới học xong đại học, mới đi làm, lương 7 triệu, mơ ước lớn nhất là làm việc ở BigC hoặc MM Mega Market. Lý do là những nơi đó được đỗ ô tô miễn phí.

Rô-Ron

Xe điện
Uh con gái cô mà đc như cháu cô sẵn sàng giao cho nó quản lý. Cháu quản lý tài sản từ sau khi tốt nghiệp nhỉ. Năm sau cô chú muốn cho em học việc gia đình nên hỏi kinh nghiệm của nhà cháu chút.
Đúng là cháu gái này quá giỏi, mình cũng chỉ mong con mình học được 1 phần tư duy logic của cháu ấy! Ngưỡng mộ thật!

prado2012

Xe điện
Chính xác mợ ạ! Sau khi trắng tay đợt 2011 mình mới nhận ra điều ấy, sửa sai cho những đầu tư sau này thì cũng ổn.
Rất tiếc năm ngoái kế hoạch của mình là dừng đầu tư nhà đất chuyển sang tích luỹ tiền mặt để nghỉ hưu nên để lỡ nhịp sóng này mặc dù cũng đã có lúc nhận thấy điểm nên vào nhưng ko mặn mà. Thời điểm này thì em né, sợ ôm phải đỉnh rồi thoát mãi ko xong.
Ủ uôi, cứ như bà già thê mợ, còn trẻ mà. Chả nhẽ ôm cục xèng ngồi không? Em là phải học gương cụ già Mỹ, còn thở là còn chiến không lú lẫn mất. Mợ cứ nghỉ ngơi, rảnh canh điểm lại vào.

Covid2021

Xì hơi lốp
Chúc mừng cụ. Bạc già ko bằng gà son, gà son ko bằng ăn non đứng dậy đi về. Cụ thể hóa đc thành nhà đất nội đô là hiệu quả rồi
Thanks cụ, đạt chỉ tiêu có nhà đất ô tô tránh nội đô cụ ạ, cũng phải qua bao thăng trầm. Cái câu "vượt sướng khó hơn vượt khổ" nó chỉ là từ miệng của mấy đứa nhà giàu, thiếu gia. Chứ khó vs khổ nó mệt vãi cả tè, phải không ngừng cố gắng vì xuất phát điểm thấp :)

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là cháu gái này quá giỏi, mình cũng chỉ mong con mình học được 1 phần tư duy logic của cháu ấy! Ngưỡng mộ thật!
Phụ nữ logic tốt thì tính nữ lại thấp, chưa chắc đời đã sướng bằng những bạn nữ hơi ngây thơ nhưng lại ấm êm cả đời đâu. Cái gì cũng có 2 mặt của nó.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Phụ nữ logic tốt thì tính nữ lại thấp, chưa chắc đời đã sướng bằng những bạn nữ hơi ngây thơ nhưng lại ấm êm cả đời đâu. Cái gì cũng có 2 mặt của nó.
Đúng là cháu không sướng bằng em cháu.

Mytv

Xe điện
Thật ra có cục to thì quan trọng nhất là không phá. Đầu tư kinh doanh thì đa phần số đông cũng cống hiến cho xã hội thôi :)). Khi trình độ thấp hơn số tiền mình có thì sẽ bị thằng khác thịt cho đến khi còn tí tiền đúng với khả năng của mình thôi.
Tôi ngã rất đau năm 2011. Nếu ko có gđ hỗ trợ & lúc đó công việc có thu nhập tốt thì ko thể ngồi dậy nổi. Thế nên sau bao năm tích luỹ lại dc tôi ngồi yên ko mon men lại bị thằng khác nó thịt hết. :D

Rô-Ron

Xe điện
Tư duy logic đâu liên quan gì đến tính nữ đâu cụ?

Payroll

Xe điện
Các cụ/mợ ở đây ngưỡng mộ bạn ý và mong mỏi con mình được phần nào như thế. Chính đáng mà cụ. Em cũng mong mấy đứa ngố tàu nhà mình được bằng 1/10 như thế

Mytv

Xe điện
Hi hi hi, em của cháu bảo là: khi nào em được bố mẹ cho tiền thì giao tất cả cho chị quản lý.
Rất mê & khâm phục kiến thức, khả năng tư duy phân tích của bạn trẻ này. Nhớ ko nhầm thì bạn dc bố mẹ giao tài sản từ lúc học xong đúng ko? Đẻ dc đứa con ntn sướng thật. Chúc mừng bố mẹ bạn nhé.

Covid2021

Xì hơi lốp
đúng là cái gì cũng có 2 mặt, đàn ông thường rất ngại lấy vợ giỏi, tự tin, cá tính mạnh, kể cả những người thành đạt, họ vẫn thích người phụ nữ của mình có chút gì đó mềm mại, yếu đuối, nữ tính. Đó là chưa kể việc tự chủ về tài chính của người vợ sẽ dẫn đến suy nghĩ chẳng cần thằng chồng vô tình kia mẹ con tao vẫn sống thoải mái, nên như e quan sát những cặp mà cả 2 vợ chồng đều có thể tự chủ tài chính mà ko cần người kia thì tỷ lệ chia tay là khá lớn.

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy logic đâu liên quan gì đến tính nữ đâu cụ?
Trước em xem cái clip giải thích tính nữ thấy rất chuẩn.
Tính nữ là ko nặng về logic, thuận theo tự nhiên như dòng nước, ko tính xa xôi chuyện tương lai, chỉ nương theo hiện tại, nhẹ nhàng, dịu mát, vui vẻ, ngọt ngào.
Đàn ông ở bên những người phụ nữ tính nữ cao thì rất tốt. Các cụ hay nói về những người phụ nữ vượng phu ích tử là thế.

Trong đời các cụ có thể gặp 1 số phụ nữ tính nữ cao, nói chung họ khá cuốn hút.

khanhnguyen09

Xe container
Cứ ngây thơ như Quỳnh búp bê lại ấm cụ nhể. :))

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
đúng là cái gì cũng có 2 mặt, đàn ông thường rất ngại lấy vợ giỏi, tự tin, cá tính mạnh, kể cả những người thành đạt, họ vẫn thích người phụ nữ của mình có chút gì đó mềm mại, yếu đuối, nữ tính. Đó là chưa kể việc tự chủ về tài chính của người vợ sẽ dẫn đến suy nghĩ chẳng cần thằng chồng vô tình kia mẹ con tao vẫn sống thoải mái, nên như e quan sát những cặp mà cả 2 vợ chồng đều có thể tự chủ tài chính mà ko cần người kia thì tỷ lệ chia tay là khá lớn.
Người ta cần thái âm bổ dương, chứ dương gặp dương nữa khác gì 2 ông đấu kiếm, bỏ nhau là phải :))
Âm dương ngũ hành tương sinh tương khắc nó thế.

Thế nên ai cũng thích những đôi nam nữ như Tây sở bá vương Hạng Vũ - Ngu cơ. Sử thi bá vương biệt cơ nó vẫn cứ hay mãi.

tungLam.nwl

Xe tăng
Cách đây 1-2 năm, khi Covid diễn ra, rồi hậu covid bao nhiêu chuyên gia nhà kinh tế học khuyên Cash is King. Nhưng thực tế phũ phàng cho thấy rằng, giai đoạn này cầm tiền mặt nó tiêu sản nặng so với những tài sản chủ chốt: BĐS, Vàng, Chứng khoán, Coin và USD. Nếu năm ngoái kể cả người gửi tiết kiệm ls cao đỉnh điểm 12-13% thì so với những thứ trên vẫn lỗ nặng:
- BĐS đất đai ko hề giảm chút nào chỉ có những chỗ chững 1 chút còn đâu vẫn tăng đều, còn chung cư giá tăng phi mã
- Chứng khoán tăng 30-50% cả năm qua
- Vàng tăng 20-30%
- USD tăng mạnh từ 22 - 23.x lên 26
- Coin tăng điên cuồng
Vậy e thử hỏi các cụ đã Cash is King 1 - 2 năm qua giờ rút tiền ra mua được cái gì rẻ hơn???
Em mua rau tháng nào hết tiền tháng đấy nên Cash vẫn là King

Rô-Ron

Xe điện
Trước em xem cái clip giải thích tính nữ thấy rất chuẩn.
Tính nữ là ko nặng về logic, thuận theo tự nhiên như dòng nước, ko tính xa xôi chuyện tương lai, chỉ nương theo hiện tại, nhẹ nhàng, dịu mát, vui vẻ, ngọt ngào.
Đàn ông ở bên những người phụ nữ tính nữ cao thì rất tốt. Các cụ hay nói về những người phụ nữ vượng phu ích tử là thế.

Trong đời các cụ có thể gặp 1 số phụ nữ tính nữ cao, nói chung họ khá cuốn hút.
Tất cả các định nghĩa trên của cụ đều đúng về nữ tính, chỉ duy câu đầu là cụ có tý nhầm lẫn. Chính xác nó là “ không nặng về tính đúng - sai”.
Còn logic là tuân theo sự vận hành của vũ trụ nên càng cần cho tính nữ!