[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mợ mới 26 mà lắm tiền thế. Mợ có thể chia sẻ quá trình đầu tư của mình được không? Xô vàng đầu tiên từ oánh phái sinh hàng hoá à.
Xô vàng đầu tiên là bố mẹ cho ạ (vào khoảng 75% tài sản cháu đang có hiện nay), hi hi hi.

Covid2021

Xì hơi lốp
Nhiều khi phải chấp nhận liều một chút ạ. Cháu vừa chốt xong căn liền kề 12.7B (104m2). Lý do mua (mặc dù có thể đu đỉnh) bởi vì căn liền kề đó sát cạnh căn của cháu, bởi vì sốt và họ có lãi nhiều nên mới bán (trước đó cháu hỏi mua vài lần nhưng họ không bán).

Tiền để mua căn liền kề là do bán mấy căn chung cư (giá đang đỉnh) cho nên cũng không tính là bị đu đỉnh căn liền kề. Kế hoạch là hùn vốn với vài người khác mở nhà trẻ trên mặt bằng 2 căn liền kề cạnh nhau. Cháu là chủ mặt bằng nên hàng tháng cứ thu tiền cho thuê nhà, khi nào nhà trẻ ổn định và có lãi thì bán phần hùn vốn là xong (khi đó vị trí của cháu chỉ đóng vai chủ cho thuê nhà thôi).
e thì lại bán để mua nhà nội đô rồi mợ ạ, gần như đổi ngang được cái nhà gần 70m2 nội đô ô tô tránh những ngày cuối năm 2023, coi như đi xa để trở về thành công, thoát kiếp ở chung cư, chính thức về lại mặt đất ưng ý.

Covid2021

Xì hơi lốp
Xô vàng đầu tiên là bố mẹ cho ạ (vào khoảng 75% tài sản cháu đang có hiện nay), hi hi hi.
thế là mợ thuộc diện ngậm thìa vàng rồi :D , e xuất phát điểm thấp trải qua bao thăng trầm mới có chút thành tựu thì cũng đã U40 rồi :D

BloodOwl87

Xe điện
Tôi lại tưởng triệu phú tự thân đầu tư tài chính nên học hỏi kinh nghiệm. Cá nhân tôi có lúc được 3/4 mốc trên mà ko giữ được nên giờ còn cách khá xa. Phụ huynh cũng cho mấy cái nhà nhưng không được táy máy :))

prado2012

Xe điện
Nhờ sóng lần này em thoát được 2/3 hàng kẹp từ 2011 tới giờ! Ko tính lãi ngân hàng thì gọi là về bờ, tính lãi ngân hàng vào thì lỗ chổng vó. Cũng có chút tiếc nuối mình giữ hơn 10 năm gần đến ngày hái quả thì buông nhưng thôi chán lắm rồi, tìm niềm vui mới vậy!
Điểm vào quan trọng nhỉ mợ.
Nhiều khi phải chấp nhận liều một chút ạ. Cháu vừa chốt xong căn liền kề 12.7B (104m2). Lý do mua (mặc dù có thể đu đỉnh) bởi vì căn liền kề đó sát cạnh căn của cháu, bởi vì sốt và họ có lãi nhiều nên mới bán (trước đó cháu hỏi mua vài lần nhưng họ không bán).

Tiền để mua căn liền kề là do bán mấy căn chung cư (giá đang đỉnh) cho nên cũng không tính là bị đu đỉnh căn liền kề. Kế hoạch là hùn vốn với vài người khác mở nhà trẻ trên mặt bằng 2 căn liền kề cạnh nhau. Cháu là chủ mặt bằng nên hàng tháng cứ thu tiền cho thuê nhà, khi nào nhà trẻ ổn định và có lãi thì bán phần hùn vốn là xong (khi đó vị trí của cháu chỉ đóng vai chủ cho thuê nhà thôi).
Mua vậy đẹp quá. Cô cũng để dành cho gái lớn một căn mặt đường 34m gần đó để sau em mở tiệm ăn vì em có khiếu nấu nướng nếu nó thích. Căn của cháu mặt đường bn m? Có thuộc trục thông sang vinsmart ko?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mua vậy đẹp quá. Cô cũng để dành cho gái lớn một căn mặt đường 34m gần đó để sau em mở tiệm ăn vì em có khiếu nấu nướng nếu nó thích. Căn của cháu mặt đường bn m? Có thuộc trục thông sang vinsmart ko?
Trục nhánh thôi ạ, nếu trục thông thì phải kinh doanh hướng khác. Trục thông mà mở nhà trẻ thì lãng phí ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Nếu tính cho thuê thì căn của cháu mua giá đang là bn nhỉ? Nhà chắc hoàn thiện rồi?
Căn cháu có thì hoàn thiện cơ bản (giá đang cho thuê 13 triệu). Căn mua thêm hoàn thiện bình thường (giá đang cho thuê 22 triệu). Hiện tại cháu đang đàm phán giá cho thuê 2 căn với những người hùn vốn khác là ~ 40 triệu ạ.

Covid2021

Xì hơi lốp
Tôi lại tưởng triệu phú tự thân đầu tư tài chính nên học hỏi kinh nghiệm. Cá nhân tôi có lúc được 3/4 mốc trên mà ko giữ được nên giờ còn cách khá xa. Phụ huynh cũng cho mấy cái nhà nhưng không được táy máy :))
được phụ huynh tin tưởng trao cho nắm giữ lượng tài sản tương đối lớn ở độ tuổi trẻ như vậy là mợ ấy cũng phải có năng lực ko hề tệ đâu cụ ạ :D

prado2012

Xe điện
Căn cháu có thì hoàn thiện cơ bản (giá đang cho thuê 13 triệu). Căn mua thêm hoàn thiện bình thường (giá đang cho thuê 22 triệu). Hiện tại cháu đang đàm phán giá cho thuê 2 căn với những người hùn vốn khác là ~ 40 triệu ạ.
Cảm ơn thông tin của cháu.

BloodOwl87

Xe điện
được phụ huynh tin tưởng trao cho nắm giữ lượng tài sản tương đối lớn ở độ tuổi trẻ như vậy là mợ ấy cũng phải có năng lực ko hề tệ đâu cụ ạ :D
Vâng nhưng quan trọng nhất là bố mẹ có khả năng cho mấy chục tỏi tiền tươi. Bình thường người ta cho nhà thôi.
Như bđs thừa kế em được sang tên giá trị cũng kha khá nhưng mình không được bán, để ở và cho thuê thôi. Chưa dư dả đến mức cho con tiền nhiều tỷ, mợ Kuchi quá sướng.

Marance

Xe điện
Các cụ mợ thạo giá cho em hỏi căn 63m2, S3 Vin OP (tầng 11 đến 16) giờ gdich tầm bao nhiêu ah.
Em đang gạ anh hàng xóm để lại.
Và giá có thể cho thuê nếu mua được ah.

MrTomCangTo

Xe buýt
hồi 2020 e định bụng mua nhà nội đô, ngắm 1 hồi thấy giá vẫn cao chán quá ra múc bừa 1 lô Geleximco 120m2 giá 35 tr/m2 mà xa quá ko ở được vứt đó cho thuê làm kho hàng được có 6 triệu/tháng (nhà thô), đúng là hay ko bằng hên :D
Chúc mừng cụ. Bạc già ko bằng gà son, gà son ko bằng ăn non đứng dậy đi về. Cụ thể hóa đc thành nhà đất nội đô là hiệu quả rồi

Mytv

Xe điện
Vâng nhưng quan trọng nhất là bố mẹ có khả năng cho mấy chục tỏi tiền tươi. Bình thường người ta cho nhà thôi.
Như bđs thừa kế em được sang tên giá trị cũng kha khá nhưng mình không được bán, để ở và cho thuê thôi. Chưa dư dả đến mức cho con tiền nhiều tỷ, mợ Kuchi quá sướng.
Cháu gái đó giỏi đấy. Tôi chỉ mong con dc 1/2 như cháu ấy thôi là mãn nguyện rồi. Đầy ngừoi dc cho còn chả biết biết làm j sinh lời. Kiểu như tôi ấy. :D

prado2012

Xe điện
Cháu gái đó giỏi đấy. Tôi chỉ mong con dc 1/2 như cháu ấy thôi là mãn nguyện rồi. Đầy ngừoi dc cho còn chả biết biết làm j sinh lời. Kiểu như tôi ấy. :D
Không rõ thì ngồi im, không bị lừa là tốt rồi em ạ. Mà chị thấy em cái gì cũng thấy đủ thì thôi khỏi bon chen, thế là sướng.

BloodOwl87

Xe điện
Thật ra có cục to thì quan trọng nhất là không phá. Đầu tư kinh doanh thì đa phần số đông cũng cống hiến cho xã hội thôi :)). Khi trình độ thấp hơn số tiền mình có thì sẽ bị thằng khác thịt cho đến khi còn tí tiền đúng với khả năng của mình thôi.