[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

huyhung123

Xe điện
mua đủ rồi thì mang đi tiêu đi cụ, chả nhẽ đủ để ở, đủ để của để dành cho con rồi còn muốn chúng nó ăn sung mặc sướng ko phải làm j cũng có tài sản còn cụ thì chắt chiu nó quen rồi nên ko cần ah?
Vấn đề là tiêu thoải mái rồi nó vẫn dư!

tunglam2806

Xe tăng
Cụ nào mà full cash 2 - 3 năm nay thì giờ đúng là khóc ròng :(
Em phun cạc được sang năm thứ 6 rồi. Sau covid định mua nhưng mặc cả hổng được nên thôi. Giờ thì đúng là khóc ròng thật. Nhưng nhìn giá hiện nay chắc em sẽ tiếp tục phun cạc. 3 năm nữa nếu giá vẫn đứng nguyên em sẽ nhập. Qua tuổi ranh con rồi giờ cũng chẳng ham hố mấy đất cát.

issie

Xe tải
Em phun cạc được sang năm thứ 6 rồi. Sau covid định mua nhưng mặc cả hổng được nên thôi. Giờ thì đúng là khóc ròng thật. Nhưng nhìn giá hiện nay chắc em sẽ tiếp tục phun cạc. 3 năm nữa nếu giá vẫn đứng nguyên em sẽ nhập. Qua tuổi ranh con rồi giờ cũng chẳng ham hố mấy đất cát.
Em thấy các cụ ý cứ bảo tiêu sản, với nọ kia. Vì các cụ ấy so với đất, với vàng, với toàn những thứ to tát, chứ em chỉ so với giá thịt gà, thịt lợn, xăng, vé máy bay, khách sạn, em vẫn thấy tiền mặt là vua. Giờ em cũng hết tuổi ham hố, nên chỉ cầm tiền tiêu cho mấy thứ trên, em vẫn thấy ung dung lạ.

Xe gia đình

Xe điện
Tiền mặt gửi ngân hàng, hàng tháng có tiền tươi thóc thật tiêu xài.
BĐS kẹt cứng, uống nước lã hít khí trời để sống trong khi chờ thanh khoản.

Xe gia đình

Xe điện

Yeuaibaygio

Xe container
Đứng núi này trông núi nọ mệt lắm. Em cũng có một tí tiền, thôi cứ cầm chắc ạ. Đất cũng có một tẹo rồi nên cũng quên nó đi.

XSim

Xe container
Em thấy các cụ ý cứ bảo tiêu sản, với nọ kia. Vì các cụ ấy so với đất, với vàng, với toàn những thứ to tát, chứ em chỉ so với giá thịt gà, thịt lợn, xăng, vé máy bay, khách sạn, em vẫn thấy tiền mặt là vua. Giờ em cũng hết tuổi ham hố, nên chỉ cầm tiền tiêu cho mấy thứ trên, em vẫn thấy ung dung lạ.
Vật giá không tăng mấy nên cơ bản cầm tiền mặt không bị mất giá, vẫn có lãi thực nếu gửi tiết kiệm. Trước ở thớt này và mấy thớt liên quan có đội chim lợn luôn mồm hô tỉ giá sắp sập, lạm phát phi mã cơ. Cụ nói làm em nhớ ra lại phải vào ahihi cái đội đó một cái :D

Nhimtiu

Xe container
Tiết kiệm thì 3tr là ổn vs cơm nhà bome. E ko cần nhà, đổi tiền lấy văn hoá mỗi chuyến lên vùng cao chắc mất tầm 2 củ :D 2 tuần/lần. Chưa hết tháng hết mợ nó lươn.
Lương cụ cao vãi ra, bằng thằng cu sếp e ở cty dịch vụ dầu khí.

Thôi e ko tranh luận vs ccm nữa, e đi kiếm xèng đây :D
Cụ oánh bắt cá xa bờ thía mờ k mang ra chợ bán thu hồi vốn hả cụ? =))

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cụ cũng vững tâm thật. Em cầm tiền chỉ 3x7=21 ngày là không chịu được, lúc nào cũng phải nợ tý mới chịu được 😂
Nhưng lần này có lẽ khác, em vừa nhận cọc 1 mảnh 2 hôm trước. Mới cầm sổ cuối tháng 8 giờ +20%, mà đất tỉnh.
Với kiểu dựng đứng thế này thì em cũng có dự cảm không lành, nhưng mà không biết em có chịu cầm tiền được không. Từ tháng 5 đến nay cứ bảo quyết không vào mà chưa kìm lòng được phát nào 😂

tunglam2806

Xe tăng
Cụ cũng vững tâm thật. Em cầm tiền chỉ 3x7=21 ngày là không chịu được, lúc nào cũng phải nợ tý mới chịu được 😂
Nhưng lần này có lẽ khác, em vừa nhận cọc 1 mảnh 2 hôm trước. Mới cầm sổ cuối tháng 8 giờ +20%, mà đất tỉnh.
Với kiểu dựng đứng thế này thì em cũng có dự cảm không lành, nhưng mà không biết em có chịu cầm tiền được không. Từ tháng 5 đến nay cứ bảo quyết không vào mà chưa kìm lòng được phát nào 😂
Hề hề. Tâm em ngang con thỏ thôi.:D
Một là em đu đọt sóng lần trước rồi nên sợ vãi tè đến già. Hai là sau lần đu đọt em chỉ mua theo nhu cầu. Mà giờ bđs em đủ dùng rồi. Nên nói thật là giờ em chả biết làm thế nào. Cầm xèng nhìn giá nó nhảy mua cũng xót. Lao vào lại sợ đu đỉnh.:))

Suri15

Xe Cứu Trợ
Hề hề. Tâm em ngang con thỏ thôi.:D
Một là em đu đọt sóng lần trước rồi nên sợ vãi tè đến già. Hai là sau lần đu đọt em chỉ mua theo nhu cầu. Mà giờ bđs em đủ dùng rồi. Nên nói thật là giờ em chả biết làm thế nào. Cầm xèng nhìn giá nó nhảy mua cũng xót. Lao vào lại sợ đu đỉnh.:))
Cụ hơi ngược em 1 tý. Em đu ở đầu gối nhưng đến thắt lưng là em phi rồi. Giờ nó ở cổ nên nhìn mà tiếc, mấy lô gần đây đều thế. Giờ cũng kiểu giữa dòng không biết chơi tiếp hay dừng

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Giờ mà vẫn còn các cụ AQ cầm tiền mặt không mất giá là AQ thật hay ngây thơ, giá cả hàng hoá thiết yếu tăng hơn nhiều so với trước covid. Hệ luỵ toàn cầu bơm tiền mặt trong đại dịch để lại sẽ không cảm nhận được ngay mà đến âm thầm, từ từ.

Chỉnh sửa cuối: