[Funland] Cảm thấy khó chịu khi 2 gia đình hay ăn cơm chung

Không biết điều thì cứ giã thẳng vào mặt cụ ợ, em vợ cũng giã. Cụ cứ nhường nhịn nói với vợ làm gì, hôm nào hẹn thằng em ra quán bia nói trước mặt nó, xem nó thể hiện thế nào.

Jamebonds

Xe container
Đàn ô mà ko thông cảm, rộng lượng với gđ vk tí nào. Nhà cụ phải đổi vai mới phải

Rivers

Xe container
Xa thơm gần thối, cuối tuần anh em tụ tập làm bữa cho gắn kết thì được, chứ cứ chung nồi chung niêu em thấy không ổn lắm, kiểu gì rồi cũng sinh ra va chạm không mong muốn, nhất là lũ em vợ cụ theo em thế là không được.

Masha123

Xe buýt
Vợ cụ hơi thiếu tinh tế.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Ở chung nhà thì phải có trách nhiệm chung với cái nhà, cụ đi kiếm tiền rồi thì không nói, 2 đứa em kia cũng phải có ý thức mà đỡ đần anh chị việc nhà cửa. Con gái thì nấu cơm, rửa bát, giặt giũ, con trai thì đổ rác, lau nhà...Chúng nó lười thì cụ chửi bỏ mẹ đi nể nang cái gì. Đàn ông nói xong thì thôi.

peace_park

Xe buýt
Hây, trước nhà em cũng có 2 đứa em ở cùng 1 bên vk và 1 bên nhà em. Tuy nhiên em phân công việc nhà rõ ràng nên cứ việc ai người ấy làm.

Sau này bọn nó lập gia định thì cũng đều ở gần nhà em, nhưng chỉ thi thoảng cuối tuần mới tụ tập ăn uống. Cơ bản mấy đứa em nhà em chúng nó đều nể em nên kể cả muốn tụ tập ăn uống ở nhà e thì đều phải hỏi em trc :))

Cụ là anh rể lớn nhất nhà thì cụ cứ nói thẳng vs bọn em, sao cứ phải nói qua vk cụ làm gì.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Bọn thanh niên giờ nhiều đứa lười chảy thây ra và KHÔNG BIẾT LÀM MỘT CÁI GÌ VIỆC NHÀ, chắc ở nhà nhiều đứa có osin làm hộ từ bé nên không có ý thức. Sau này ra ngoài xã hội cứ lơ ngơ hoặc sống không biết điều , quen ăn sẵn hoặc người khác làm cho, không động tay động chân vào bất cứ việc gì. Em biết nhiều cụ mợ chiều con như thế đấy.

Ăn chung thế có được ngủ chung không cụ.
Nếu nói mãi mà vợ không nghe thì cụ ngủ chung 1 lần, chắc vợ sẽ nghe luôn thôi :))

Nhà em đến giờ cũng gần chục năm "nuôi" em (em vợ, em ruột, em họ) ăn ở học hành. Em chả tính toán gì chuyện hao tốn 1 chút, không bao giờ nhận tiền của bố mẹ chú bác nhưng đứa nào mà kiểu lười biếng dựa dẫm, sinh hoạt bê tha là em tống cổ ra ngoài tự ở trọ luôn. Việc cá nhân thì đứa nào lo của đứa đấy, còn việc nhà thì chia nhau làm. Em nào thì cũng hưởng công bằng vậy.

Nói chung là thoải mái gì thì thoải mái nhưng nhà mình phải có rule của mình. Ai chấp nhận thì chào đón, không thực hiện được thì bye bye.
Đọc bài của thớt và còm của các cụ túm váy lại là vợ cụ và gia đình nhà ngoại giáo dục các em chưa ok (trên kia có cụ còm nhà không dạy được thì để xã hội dạy--- em thật chứ ai cũng nghĩ vậy thì xã hội nát cmn rồi. Xưa các cụ vẫn bảo thứ nhất tu tại gia, thứ hai tụ chợ, thứ ba tu chùa), đáng lý các em ăn uống xong không hỗ trợ anh chị dọn dẹp trông em thì vợ cụ phải nhắc và mắng, đàng này chiều quá nên chúng nó ích kỷ không biết chia sẻ, lo lắng và hỗ trợ người khác. Coi việc không làm là bình thường và tất nhiên phải vậy! Còn học hành như vậy thì có thể đổ cho là học bận rồi mệt thì châm chước, chứ nếu mà lập gia đình rồi còn vậy thì hỏng.

Còn việc ăn uống chung đụng thì theo em dần dà cụ nên trao đổi với vợ để vợ nói chuyện với em gái thì dễ hơn. Cụ nói ra mặt thì anh em bên vợ chắc chắn nghĩ cụ nhỏ nhặt. Nhưng quả thật, trong cuộc sống nếu không coi trọng những thứ nhỏ nhặt này thì sẽ vấp nhiều vấn đề nảy sinh lắm.
Hây, trước nhà em cũng có 2 đứa em ở cùng 1 bên vk và 1 bên nhà em. Tuy nhiên em phân công việc nhà rõ ràng nên cứ việc ai người ấy làm.

Sau này bọn nó lập gia định thì cũng đều ở gần nhà em, nhưng chỉ thi thoảng cuối tuần mới tụ tập ăn uống. Cơ bản mấy đứa em nhà em chúng nó đều nể em nên kể cả muốn tụ tập ăn uống ở nhà e thì đều phải hỏi em trc :))

Cụ là anh rể lớn nhất nhà thì cụ cứ nói thẳng vs bọn em, sao cứ phải nói qua vk cụ làm gì.

tangauotophun

Xe đạp
Nhiều khi cũng khó xử thật, cái này 2 phía mà giữ ý cho nhau thì nhẹ nhàng hơn. Nếu có kinh tế thì em nghĩ sẽ thoải mái hơn :D
Về kinh tế thì nhà em không đặt nặng. Tiền nhiều tiêu nhiều, tiền ít tiêu ít. Ăn uống nhà em thì lại cực ít, kể cả mấy đứa em (toàn người giảm béo :D).

Khó cái giề, a chị em 2 bên ăn uống chung, gần gụi, vợ nó éo ý kiến thì thôi, mình làm đại ka để ý những thứ đó làm gì ? Mềnh làm gì giúp thì làm, ko thì ngồi lướt nét, xem TV. Mọi việc nội tướng giao chơ vợ. Mềnh đại ka, để ý hậu cung làm giề cho mệt đầu, để tâm cho sự chiến đấu ngoài đời đi Cụ thớt ạ.
Em không phó thác hết việc nhà cho vợ. Cũng làm được cái gì thì làm thôi. Trước 2 vc thì vẫn chia việc như thường :D!
Đàn ô mà ko thông cảm, rộng lượng với gđ vk tí nào. Nhà cụ phải đổi vai mới phải
ý cụ rộng lượng ở đây là gì ạ?
Nhà nội em, ace em cũng mắng xơi xơi nếu không vừa ý em. Cơm nước em cũng chẳng bjo ăn nhà ace. Chỉ ăn chung khi tập trung nhà ông bà nội.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nội em, ace em cũng mắng xơi xơi nếu không vừa ý em. Cơm nước em cũng chẳng bjo ăn nhà ace. Chỉ ăn chung khi tập trung nhà ông bà nội.
Sao anh chị em lại không sang nhà nhau ăn cơm hả cụ?

tangauotophun

Xe đạp
Ở chung nhà thì phải có trách nhiệm chung với cái nhà, cụ đi kiếm tiền rồi thì không nói, 2 đứa em kia cũng phải có ý thức mà đỡ đần anh chị việc nhà cửa. Con gái thì nấu cơm, rửa bát, giặt giũ, con trai thì đổ rác, lau nhà...Chúng nó lười thì cụ chửi bỏ mẹ đi nể nang cái gì. Đàn ông nói xong thì thôi.
Ở đây em không để ý quá việc giúp đỡ nhà cửa của bọn em. Chỉ muốn là đã là 2 gđ riêng thì độc lập, việc nhà ai người ấy làm, việc nhỏ thì tự đi mà làm, ko làm được thì lên mạng tìm hiểu mà làm. Việc lớn thì giúp.

atoxet

Xe tăng
Em thấy cụ chủ hơi khó tính. Ở gần thi thoảng ăn chung là tình cảm, ko thèm sang nhau thì sẽ nhạt nhẽo. Còn chuyện khi ở chung ko rửa bát là bình thường. Con trai mấy khi nó rửa bát. Cụ thế này chỉ sợ sau này sẽ sứt mẻ tình cảm, mời chúng nó cũng ko thèm đến đâu
Em ko đồng ý với cụ. Em trai, thi thoảng đến chơi thì miễn, nhưng ở nhà anh chị thì cũng cần giúp đỡ việc dọn nhà. Hồi SV em ở nhờ ông anh trai, bà chị dâu em phụ trách bếp núc nhưng nếu em ăn sau thì vẫn rửa bát, cuối tuần dọn nhà, sau có đứa cháu thì nó tín nhiệm em nhất, ị xong toàn em rửa đ ít. Kiểu cụ chủ là bố mẹ vợ chiều các con quá nên bọn nó lười, tương tự như đứa em họ vợ em, hồi học ĐH nó ở cùng bà chị dâu em + vợ em, éo bao giờ thấy làm cái gì, khi chuyển nhà, nó con trai khoẻ mạnh mà chỉ dọn đúng đồ của nó, bàn ghế, bếp ga... kệ mẹ 2 bà chị, sau khi cưới em bảo thẳng vợ em là đừng mời thằng đó đến nhà chơi khi em ở nhà, ngứa mắt lắm.

Em ko rõ thái độ cụ chủ khi mấy đứa em đến nhà thế nào, nếu cụ đã tỏ vẻ khó chịu mà các em nó ko để ý hoặc biết nhưng mặc kệ thì cần nói thẳng, như nhà em, lúc em ko ở nhà thì mẹ vợ + 2 mẹ con bà chị vợ + bố vợ + anh vợ (thi thoảng) sang nhà em ăn suốt + em gái vợ ở nhà em luôn, nhưng khi em về nhà thì tự biết để ko sang, hoặc sang chơi 1 tí rồi về, chỉ (dám) ăn khi vc em mời nhân dịp gì đó (em dân bắc nhưng rất ghét kiểu mời lấy lệ, đã mời là mời thật); vì trc đó em đã quán triệt rõ ràng với vợ em; nếu cụ có anh em thì lâu lâu mời bố mẹ cụ + anh em đến ăn + chơi vài tiếng để vợ cụ thông cảm cho sự mất tự do, mất thoải mái của cụ

international

Xe buýt
Vậy mình giúp các em khi chúng nó chưa tự lập, còn khi đã tự lập rồi thì nên cho chúng nó tách hẳn ra, cụ bảo vợ nói chuyện với các em để chị em họ xử lý với nhau dễ hơn, mình dẫu sao cũng là rể, tự mình xử lý nó mất đi hoà khí, khéo lại chẳng biết ơn còn quay ra trách oán

Mình đứng ngoài thôi

Chuối nhất là cách đây ít lâu có vụ chú gì là MC của VTV, đã ở nhà vợ, lại còn đánh em vợ (con bé gì học sinh trường Am), bị nó quay ra tung lên FB, cuối cùng chả ra sao cả. Vụ đó, thằng đó đúng là đáng khinh, em vốn ghét mấy thằng MC với mấy thằng thuộc hệ tuyên huấn, nói lời hay làm việc tốt
Của cụ đây http://kenh14.vn/toan-bo-dien-bien-vu-mc-minh-tiep-bi-em-vo-15-tuoi-to-bao-hanh-co-quan-chuc-nang-vao-cuoc-cac-fanpage-benh-vuc-nu-sinh-bat-ngo-bien-mat-20180527213410768.chn

Trendy Eyewear

Xe tải
Đúng rồi đó cụ, còn đây là lời của con c hó Minh Tiệp, MC VTV nhân vật ở nhà vợ, đánh em vợ (các cụ xem chỗ bôi đỏ nhé)

Mấy thằng MC hội chợ, nói lời hay làm việc tốt các cụ ợ

"Con bé bây giờ đang có sự kích động rất lớn, nó cho rằng nó làm thế là chiến thắng. Sự việc bị đẩy đi quá xa bởi sự hiếu thắng của D. và sự kích động của một vài tổ chức. Tôi không muốn nói thêm gì nữa vì vô hình chung tạo ra một tương lai vô cùng đen tối cho nó, tạo ra một vết hằn lên 1 đứa trẻ như thế. Nếu pháp luật có can thiệp hay có bất cứ điều gì xảy ra thì tất cả những người, họ hàng hang hốc bên nhà vợ sẽ đứng ra bảo vệ cho tôi. Họ sẽ khẳng định điều đó là hoàn toàn không chính xác".

international

Xe buýt
Đúng rồi đó cụ, còn đây là lời của con c hó Minh Tiệp, MC VTV nhân vật ở nhà vợ, đánh em vợ (các cụ xem chỗ bôi đỏ nhé)

Mấy thằng MC hội chợ, nói lời hay làm việc tốt các cụ ợ

"Con bé bây giờ đang có sự kích động rất lớn, nó cho rằng nó làm thế là chiến thắng. Sự việc bị đẩy đi quá xa bởi sự hiếu thắng của D. và sự kích động của một vài tổ chức. Tôi không muốn nói thêm gì nữa vì vô hình chung tạo ra một tương lai vô cùng đen tối cho nó, tạo ra một vết hằn lên 1 đứa trẻ như thế. Nếu pháp luật có can thiệp hay có bất cứ điều gì xảy ra thì tất cả những người, họ hàng hang hốc bên nhà vợ sẽ đứng ra bảo vệ cho tôi. Họ sẽ khẳng định điều đó là hoàn toàn không chính xác".
Theo link bài báo thì cậu ý bị oan cụ ạ. Em thì ko rõ sự tình (mà chắc mọi người đều thế trừ người trong cuộc). Còn cái từ cụ bôi đỏ đậm kia thì em nghĩ nó chỉ là văn nói thôi (thằng nào viết bài trích dẫn có tí thâm nho) chứ cũng ko ghê gớm gì.

Trendy Eyewear

Xe tải
Theo link bài báo thì cậu ý bị oan cụ ạ. Em thì ko rõ sự tình (mà chắc mọi người đều thế trừ người trong cuộc). Còn cái từ cụ bôi đỏ đậm kia thì em nghĩ nó chỉ là văn nói thôi (thằng nào viết bài trích dẫn có tí thâm nho) chứ cũng ko ghê gớm gì.
Không oan đâu cụ ơi, gia đình kia không muốn sự việc đẩy đi quá xa trên truyền thông nên tìm cách nói giảm nói tránh đi thôi

vneseman

Xe lăn
Cụ chủ đang là người kiếm chính cả nhà nên có phần bức bối khi không vừa mắt. Vào nhà em thì vợ em không kêu, em không phải làm thì em cũng chẳng kêu làm gì. Nhưng được cái vợ em cũng không ưa hội họp, dỗi thì không sao chứ hôm nào muốn nghỉ mà cô em gái nào bảo đến thì cũng thấy chối nhanh phết :)