[Funland] Cảm thấy khó chịu khi 2 gia đình hay ăn cơm chung

tomtomchát

Xe container
chả hiểu cc gề, chủ thớt xóa cmn nội dung rầu :(

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em người ta ở suốt, càng đông càng vui cụ ạ. Nhà khi nào cũng cứ tấp nập. Ăn xong là em lên phòng làm vc. Kệ chị em bên dưới hoặc em xỏ giày vào đi bộ hay cf với bạn bè. Càng khỏe.

Cụ lấy vk thế là đc đấy, biết thương các em. Có gì có đông người càng khỏe cụ ạ. Con cái gì nó trông cho.

tangauotophun

Xe đạp
Nhà em người ta ở suốt, càng đông càng vui cụ ạ. Nhà khi nào cũng cứ tấp nập. Ăn xong là em lên phòng làm vc. Kệ chị em bên dưới hoặc em xỏ giày vào đi bộ hay cf với bạn bè. Càng khỏe.

Cụ lấy vk thế là đc đấy, biết thương các em. Có gì có đông người càng khỏe cụ ạ. Con cái gì nó trông cho.
He he, cụ thế là sướng đấy. Cụ thử nghĩ đến cái nhà vệ sinh phòng người khác cũng phải đi cọ rửa, giấy vệ sinh phải đi đổ thì nghĩ sẽ khác đấy ạ :))!

tungtran12345

Xe buýt
Cụ cho 2 đứa e vợ ở là e thấy cụ quá tốt rồi, chả có gì để nói. Còn bọn kia chắc vẫn còn trẻ chưa biết ý tứ, cụ nên lựa lời bảo tránh vù việc nhỏ đánh mata tc anh em.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Có lẽ các cụ nói đúng, bơ đi mà sống :D!!!!
Bơ là bơ thế nào.
Phải tay em, tới giờ cơm chung là em xúi trẻ con gọi đi uống bia. Bốc máy nghe rồi tếch luôn.
3 lần như thế để dầm vào mặt chúng nó.
Không nhận ra thái độ của mềnh họa chỉ là quân Vô sỉ hoặc người Điên.
Điên thì hơi khó do điên gì mà lắm thế :D:D:D:D:D:D:D

honglong1

Xe điện
Chị em ở gần nhau là tốt, em thì lúc nào cũng mong anh chị em được ngồi ăn cùng nhau. Có thể quan điểm em khác đôi chút so với cụ
Chị em ở gần nhau là tốt, sớm hôm tối lửa tắt đèn qua lại được thì càng quý. Nhưng chủ thớt cần là cái ý thức. Nó là em, không bị bệnh tật gì mà mình phải phục vụ thì không được. vk thớt tốt tính sẵn sàng làm cho em những việc đáng ra em nó phải làm cùng nhưng mất thời gian đó có thể dành cho gia đình thớt nên thớt mới búc xúc. Em nó cũng lớn rồi nên cùng ngồi lại nói chuyện thì tốt hơn.

sakai_yo

Xe lăn
E cũng chịu vợ chồng bà dì đấy. Như e chỉ cần thấy khác ý phát là e điều chỉnh ngay

lavie500

Xe tăng
Nhà cụ chủ thớt này giống hệt nhà em, Em ở nhà riêng của em, chỉ khác là 2 đứa em vợ chưa đứa nào lập gia đình, cả 2 đều đang đi học ĐH, cu em vợ cũng nhiều nhiều tuổi rồi (SN88) nhưng chưa lấy vợ, vẫn đang học tiếp, chịu trách nhiệm đưa đón 2 đứa nhà em đi học. Vợ em cũng sắp sinh đứa thứ 3.

hd-vt

Xe container
Mỗi nhà mỗi cảnh. Em có lần có 2 kg tôm biển tươi rói mời thằng em cọc chèo sang ăn mà nó còn éo thèm sang đây này. Một mình ngồi nhìn đống tôm mà nghĩ ngợi hay mình sống éo ra gì, em nó éo thèm sang.
Chắc chắn tại cụ, em mới bỏ cầy tơ, tụi bạn đứa biết đứa không vậy mà em vẫn ra kêu đĩa thịt heo. Ngồi ăn bình thường, quý mới kêu thì phải ra chứ, còn đi đám cưới ngó thấy bàn người không quen là phắn về ăn mỳ tôm.

Marie Lee

Xe buýt
Nhà em bao năm nay ăn chung với nhà bà chị chồng, mãi cũng thành quen, trừ việc đi chợ ra nấu nướng dọn dẹp là bác giúp việc làm, mỗi tháng em thu tiền ăn, cảm giác em sắp thành bà chủ quán cơm roài, vui ra phết.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Chắc chắn tại cụ, em mới bỏ cầy tơ, tụi bạn đứa biết đứa không vậy mà em vẫn ra kêu đĩa thịt heo. Ngồi ăn bình thường, quý mới kêu thì phải ra chứ, còn đi đám cưới ngó thấy bàn người không quen là phắn về ăn mỳ tôm.
Cụ chỉ được cái dở hơi ... giống em trong vụ đi ăn cưới :P :P :P
Có những đám không đến không được.
Đến thì lơ nghơ nên em chỉ tạt qua nhừng cô dâu-chú rể xong rồi phắn ra ngoài làm mấy quại bia hơi, đĩa mồi cũng xong 1 bữa mờ lại nhẹ đầu :D:D:D:D:D:D:D

Hoa trên cành

Xe buýt
Vợ cụ vui vẻ thoải mái vậy là tốt tính lắm rồi cụ ơi, thoải mái xíu cho dễ sống, nhưng nếu thấy chướng mắt quá thì cụ tâm sự với vợ đi, có khi tại tính thích đông người ăn cơm chung vui nên vợ cụ hay rủ. Là em ruột cụ thì dễ nói chứ em bên vợ mà vợ mình thì quen chiều em nên cũng khó mà nói lắm. Vợ cụ lại đang bầu bí nữa, dù bây giờ chưa nhờ vả được cái gì nhưng có vợ chồng cô em kế bên nên cụ cũng an tâm đi công tác hơn đúng không?

Ý thức thì không phải ngày một ngày hai, nó là cái nếp từ nhỏ. Ví dụ ăn xong, vợ cụ dọn thì cụ nói khéo với vợ, mình đang bầu nặng thì để em gái em rể nó làm, cụ sai thằng em rể nó dọn, phận làm em chả lẽ nó cãi, nó mà cãi cụ càng có cớ để dạy :D.

khanhpt4

Xe tăng
Nhà em có tính giống vợ Cụ, nhường nhịn và muốn anh em quấn quít gần gũi ; em thì phần nào giống Cụ, thích riêng tư. Nhưng được cái trước vợ em bàn mua ở gần anh em nhà vợ , em không đồng ý nên giờ ở cách nhau . Thường khi nào anh em có việc hoặc ông bà ngoại lên thì em mới sang. Cuối tuần vợ con em thích sang chơi với anh chị, em gái và các cháu thì em đưa sang rồi về, hôn sau sang đón..
Trường hợp của Cụ, giờ đã thế rồi thì không nên tỏ thái độ gay gắt quá; bàn với vợ xem có góp ý được không. Nếu không được Cụ cứ việc mình mình làm, anh em biết ý dần dần sẽ nhãng ra bớt thôi..

Chỉnh sửa cuối:

norvo

Xe tải
với cậu em đang ở thì em cũng không có vấn đề gì. Vẫn bình thường, tính nó thế kệ nó thôi. Nay mai nó lấy vợ tực khắc nó phải làm thôi.
Ở đây em chỉ muốn tách biệt cuộc sống riêng tư của 2 gia đình. Không chung chạ gì cả.
Kinh nghiệm là mua nhà xa ra chút là đỡ ngay.

nam-misu

Xe điện
Ăn chung thế có được ngủ chung không cụ.
Nếu nói mãi mà vợ không nghe thì cụ ngủ chung 1 lần, chắc vợ sẽ nghe luôn thôi :))

Nhà em đến giờ cũng gần chục năm "nuôi" em (em vợ, em ruột, em họ) ăn ở học hành. Em chả tính toán gì chuyện hao tốn 1 chút, không bao giờ nhận tiền của bố mẹ chú bác nhưng đứa nào mà kiểu lười biếng dựa dẫm, sinh hoạt bê tha là em tống cổ ra ngoài tự ở trọ luôn. Việc cá nhân thì đứa nào lo của đứa đấy, còn việc nhà thì chia nhau làm. Em nào thì cũng hưởng công bằng vậy.

Nói chung là thoải mái gì thì thoải mái nhưng nhà mình phải có rule của mình. Ai chấp nhận thì chào đón, không thực hiện được thì bye bye.
Em kết nhất câu đầu của cụ đới :)) giả vờ quan tâm với em vợ chút, cố ý cho vợ nhìn thấy thì chả cần nói nhiều =)) đàn bà một khi mà ghen thì hiểm lắm =))

hd-vt

Xe container
Cụ chỉ được cái dở hơi ... giống em trong vụ đi ăn cưới :P :P :P
Có những đám không đến không được.
Đến thì lơ nghơ nên em chỉ tạt qua nhừng cô dâu-chú rể xong rồi phắn ra ngoài làm mấy quại bia hơi, đĩa mồi cũng xong 1 bữa mờ lại nhẹ đầu :D:D:D:D:D:D:D
Em chả tin cụ một mình một quại, hai người một quại nghe hợp lý vì đi ra ngoài có thời gian, lý do trong sáng òi.
Ăn uống là thư giãn, nghĩ có những cụ gồng mình ngồi ăn mà mang bộ dạng giả dối, tai căng ra nghe, từng lời giữ ý giữa bọn cắn trộm. Thấy là đời cái gì bỏ vào mồm, cũng chưa phải là hay. Em làm quả mỳ tôm nghèo dinh dưỡng mà lại lành.