[Thảo luận] Cảm ơn mấy chú GT Đông Anh :)

Milaneto

Xe tải
Chuyện là hôm thứ 7 vừa rồi, em có đưa bà xã em sang cơ quan làm việc, đi từ hướng HN vào thị trấn Đông Anh. Đến đoạn gần cầu chỗ có biển cấm vượt thì gặp 1 chú xe tải đi tốc độ rùa bò, vị trí thì chung chiêng kiểu sát gần bên phải, nhưng cũng ko đủ 1 thân xe phía bên trái. Bình thương em đi qua đây rất nhiều, cũng thuộc hết đường và biển báo ở đây rồi, về cơ bản là luôn chấp hành đầy đủ. Hôm đấy chả hiểu thế nào lại quên. Cũng có lẽ do thiếu tỉnh táo vì nguyên ngày hôm thứ 6 em đi nói chuyện với bác tào quá nửa đêm :( mệt, lại ốm dâm dẩm sốt nữa (nói tóm lại là rất khách quan :D ). Lại tiếp, em mệt mệt nên khá khó chịu với con xe rùa bò kia, mà quên mất cái biển cấm vượt, và cũng không để ý luôn mấy bóng áo vàng đứng ngay bên kia đường. Một vài tiếng còi thông báo và em nhoi lên, được một nửa thân xe tải thì đã thấy 1 chú GT đứng giữa đường.
Toét ===>>> mời anh tấp vào lề!!
Em nhận ngay ra vấn đề, lúc này khi có tiếng còi vang lên là em quên mạ hết cả ốm đau, choàng tỉnh cơn u mê :D Và cũng nhận ngay ra lỗi của mình. Em dặn vợ em ngồi trên xe, nhưng bà xã ko yên tâm nên xuống cùng. Ngay lập tức trình bày hoàn cảnh abc, def :D Chú công an trẻ e chưa kịp nhìn biển tên có vẻ thông cảm khi nhìn thấy bà xã bầu bí, bảo qua bên kia trình bày với chú già :D (là sếp thì phải). Chú già bảo có thông cảm gì thì cũng mang giấy tờ đây xem có đầy đủ ko nào :D em đã ngài ngại, định nhờ bác hồ trợ giúp, xong nghĩ lại ánh mắt khá trìu mến của chu trẻ nên lại mạnh dạn ra xe lấy giấy tờ. Thế là em quay ra xe, chú trẻ cười thông cảm. Em cũng gật đầu cảm ơn và mạnh dạn lên xe tiếp tục hành trình :D
Lên xe mới thấy vợ em bảo lý do tại sao vợ em xuống. Hóa ra là bà xã hay ăn sáng ở cái quán mấy chú ấy hay ngồi nên quen mặt :D lại thêm quả bụng khệ nệ nên cũng dễ thông cảm. Với nữa chắc hành vi của em chắc chưa đến nỗi đủ cấu thành vi phạm :P
Dẫu sao hôm nay cũng lên đây có vài lời cảm ơn sự thông cảm của bạn xxx trẻ tuổi. Với tinh thần tuân thủ pháp luật của 1 offer em cũng xin tự kiểm điểm lần sau sẽ ko lái xe trong tình trạng thiếu tỉnh táo như hôm đó :D
- Mong các cụ gạch đá nhẹ nhàng ạ -

phuonghuongngoc

Xe container
họ cũng có tình có lý phết nhỉ?!

Xuân Trường

Xe buýt
cứ lỗi xem giấy tờ rồi nhắc nhở thì ai cũng yêu quý rồi rút kinh nghiệm ( trừ thành phần trẻ trâu ). khổ toàn rình rập rồi bắt người ta sơ hở, bọn cố tình thì toàn nhìn cho qua

giacmoxe4

Xe điện
Cũng có người nọ người kia,Cụ chủ gặp hôm các xxx mát tính rồi.

Milaneto

Xe tải
Cũng có người nọ người kia,Cụ chủ gặp hôm các xxx mát tính rồi.
Em nghĩ quan trọng nhất nằm ở chỗ mấy ông xxx đấy có vẻ quen mặt bà xã em, tại cơ quan bà xã em cũng làm trong lĩnh vực phục vụ nhân dân, mà em cũng làm ngành đấy luôn nhưng ở chỗ khác. Đâm ra lúc em bảo em cũng ngành đấy mà ông xxx nhỏ ko tin cứ hỏi đi hỏi lại là em làm ở đâu. :D

xe than

Xe tăng
Thế thì là do quen mặt gấu nhà cụ thôi, nếu không thì mất xèng rồi.

vietsunboy

Xe tải
Lấy vợ ngành phục vụ nhân dân cũng có lợi phết nhỉ

lego

Xe hơi
Cụ chủ cũng gặp may đấy nha

nhen

Xe đạp
Vợ cụ bầu bí đã được tha 50% rồi. Thêm mặt quen quen nữa thì được 100%. :D

boolayn

Xe hơi
may cho cụ lần này, lần sau đi cận thận cụ nhé

chắc kiếm đc khá rùi đấy chứ bọn này e cam đoan là đói thì dù có vừa uống rượu cùng xong nó vẫn thịt mình như thường.

lonelydriver

Xe buýt
Em nghĩ quan trọng nhất nằm ở chỗ mấy ông xxx đấy có vẻ quen mặt bà xã em, tại cơ quan bà xã em cũng làm trong lĩnh vực phục vụ nhân dân, mà em cũng làm ngành đấy luôn nhưng ở chỗ khác. Đâm ra lúc em bảo em cũng ngành đấy mà ông xxx nhỏ ko tin cứ hỏi đi hỏi lại là em làm ở đâu. :D
Ngành phục vụ nhân dân là nghành gì vậy...

Em chẳng hiểu gì cả.... 3x cũng phục vụ nhân dân đấy chứ...

NamCuongAuto

Xe đạp
Hic. Đông Anh quê em đấy. Mong rằng ở đâu và khi nào cũng có những cử chỉ đẹp như thế. Hic...

Du_don

Xe điện
Sao không quay clip để tôi còn kịp thời khen mấy đồng chí đó?

Dolla2011

Xe buýt
Em ứ tin,cụ phải phọt cái ảnh mặt của xxx lên đây,hoặc gấu của cụ lên đây em mới tin cơ. :D
Chúc mừng cụ nhé!