[Thảo luận] Cảm ơn mấy chú GT Đông Anh :)

Milaneto

Xe tải
chắc kiếm đc khá rùi đấy chứ bọn này e cam đoan là đói thì dù có vừa uống rượu cùng xong nó vẫn thịt mình như thường.
Đầu giờ sáng cụ ạ, kiếm gì lúc đấy đâu, chắc hôm đấy mát giời :D

nguyen89

Đi bộ
Chuyện là hôm thứ 7 vừa rồi, em có đưa bà xã em sang cơ quan làm việc, đi từ hướng HN vào thị trấn Đông Anh. Đến đoạn gần cầu chỗ có biển cấm vượt thì gặp 1 chú xe tải đi tốc độ rùa bò, vị trí thì chung chiêng kiểu sát gần bên phải, nhưng cũng ko đủ 1 thân xe phía bên trái. Bình thương em đi qua đây rất nhiều, cũng thuộc hết đường và biển báo ở đây rồi, về cơ bản là luôn chấp hành đầy đủ. Hôm đấy chả hiểu thế nào lại quên. Cũng có lẽ do thiếu tỉnh táo vì nguyên ngày hôm thứ 6 em đi nói chuyện với bác tào quá nửa đêm :( mệt, lại ốm dâm dẩm sốt nữa (nói tóm lại là rất khách quan :D ). Lại tiếp, em mệt mệt nên khá khó chịu với con xe rùa bò kia, mà quên mất cái biển cấm vượt, và cũng không để ý luôn mấy bóng áo vàng đứng ngay bên kia đường. Một vài tiếng còi thông báo và em nhoi lên, được một nửa thân xe tải thì đã thấy 1 chú GT đứng giữa đường.
Toét ===>>> mời anh tấp vào lề!!
Em nhận ngay ra vấn đề, lúc này khi có tiếng còi vang lên là em quên mạ hết cả ốm đau, choàng tỉnh cơn u mê :D Và cũng nhận ngay ra lỗi của mình. Em dặn vợ em ngồi trên xe, nhưng bà xã ko yên tâm nên xuống cùng. Ngay lập tức trình bày hoàn cảnh abc, def :D Chú công an trẻ e chưa kịp nhìn biển tên có vẻ thông cảm khi nhìn thấy bà xã bầu bí, bảo qua bên kia trình bày với chú già :D (là sếp thì phải). Chú già bảo có thông cảm gì thì cũng mang giấy tờ đây xem có đầy đủ ko nào :D em đã ngài ngại, định nhờ bác hồ trợ giúp, xong nghĩ lại ánh mắt khá trìu mến của chu trẻ nên lại mạnh dạn ra xe lấy giấy tờ. Thế là em quay ra xe, chú trẻ cười thông cảm. Em cũng gật đầu cảm ơn và mạnh dạn lên xe tiếp tục hành trình :D
Lên xe mới thấy vợ em bảo lý do tại sao vợ em xuống. Hóa ra là bà xã hay ăn sáng ở cái quán mấy chú ấy hay ngồi nên quen mặt :D lại thêm quả bụng khệ nệ nên cũng dễ thông cảm. Với nữa chắc hành vi của em chắc chưa đến nỗi đủ cấu thành vi phạm :P
Dẫu sao hôm nay cũng lên đây có vài lời cảm ơn sự thông cảm của bạn xxx trẻ tuổi. Với tinh thần tuân thủ pháp luật của 1 offer em cũng xin tự kiểm điểm lần sau sẽ ko lái xe trong tình trạng thiếu tỉnh táo như hôm đó :D
- Mong các cụ gạch đá nhẹ nhàng ạ -
May cho cụ là có vợ bầu bí đi theo đấy. Hôm trước tôi cũng vượt ở đấy phải cần sự viện trợ của bác hồ đấy. 200K

Milaneto

Xe tải
May cho cụ là có vợ bầu bí đi theo đấy. Hôm trước tôi cũng vượt ở đấy phải cần sự viện trợ của bác hồ đấy. 200K
Tất yếu là mình sai thì phải chịu phạt thôi bác ạ, vấn đề là bác chọn thỏa thuận 50-50 hay ra kho bạc thôi, em sau một đôi lần chọn ra kho bạc thì ngẫm thấy nếu thế phải cãi thật lực cái đã :)) và đa phần sau khi tranh luận đầy đủ lý lẽ thì em không phải ra kho bạc nữa :)

Juicy311

Xe hơi
e nghĩ là chú xxx này trẻ nên chưa thoái hóa thôi. dù j lớp trẻ cũng có thay đổi tích cực hơn.

bietlaixe

Xe hơi
cụ chủ may đấy :)) mát zời có khác

Cảnh Kỳ

Xe tải
Cũng may là chưa vào hè cụ ạ.

CarlyVN

Xe hơi
Cụ chủ có 2 lợi thế: cùng trong lĩnh vực phục vụ nhân dân nên dễ thông cảm, cộng thêm vợ cụ bầu bí lại có tí quen biết nên càng dễ cảm thông.

Em lại đồ rằng hôm đó mát zời, xxx cũng đã hoàn thành "kế hoạch". Vì thế nên cụ mới có cơ hội rút kinh nghiệm nhẹ nhàng thế này.

Mà em tin xxx thì cũng có người này người kia, có người có tình chứ. Phải công cụ chủ?

hoangminh3B

Xe tăng
XXX cũng có người nọ người kia