Cảm nhận vẻ đẹp đất nước, con người Việt Nam và thế giới rộng lớn

chuotlang

Xe lừa

Chỗ này hay nhỉ

Cái nào mà chả resize đc ạ, mợ đang bị cái OF này nó tự động resize xuống 800px đấy

Huehoa

Xe tăng
Đi vào sâu hơn trong khu rừng, thoát khỏi đám bèo hoa dâu là bắt đầu di chuyển bằng thuyền chèo, phỏng cảnh lúc này bắt đầu tĩnh lặng hơn

Bắt đầu đi từ những đoạn mặt nước còn bình thường

Càng đi càng bắt gặp nhiều bèo hơn, lúc này chỉ còn là bèo cám, bèo tấm bám nhẹ trên mặt nước tạo nên một sự phẳng lẳng, thanh bình

Rồi đến lúc bèo tấm phủ kín mặt nước

Càng ngày càng dày đặc hơn và tạo thành một tấm thảm xanh ngắt khó tả

Bèo chỉ phát triển vào thời gian này, nghe người chèo đò kể là: tuần trước chưa nhiều bèo như thế này, nhưng nếu sang đến tuần sau thì bèo sẽ lan ra tận phía ngoài, chứ không còn đoạn thuyền chèo trên mặt nước thường như lúc đầu nữa

Trời mưa, cũng may là không mưa to lắm, nhưng du khách nào cũng mãn nguyện khi được chiêm ngưỡng nơi đây

Huehoa

Xe tăng
Rời đò chèo để leo lên một cái tháp gần đó, nhìn toàn cảnh khu rừng tràm

Từ trên cao nhìn xuống

Và phóng tầm mắt ra toàn bộ khu rừng rộng lớn. từ đây có thể nhìn thấy 3 ngọn núi trong 7 ngọn núi của An Giang. Chính vì có bảy núi mà An Giang còn được gọi là khu vực “Bảy núi” hoặc “Thất Sơn”

Núi Sam

Núi Két

Núi Cấm

Huehoa

Xe tăng
Trên ngọn tháp này còn có dịch vụ quan sát bằng ống nhòm

Lần trước, tại Kiên Giang, sau khi vào thăm rừng U Minh Thượng, tôi không có cảm tình nhiều lắm với rừng ngập nước, nhưng lần này, rừng tràm Trà Sư An Giang đã thay đổi suy nghĩ của tôi. Vẻ đẹp của những khu rừng ngập nước như thế này cũng không kém các khu rừng già trong dãy Trường Sơn, một vẻ đẹp độc đáo, riêng có của nó

Kết thúc chuyến thăm quan trong khu rừng, quay trở ra bằng xuồng máy, cũng là lúc trời đổ mưa nặng hạt, nhưng chẳng nề hà gì, tất cả đều toại nguyện lắm rồi

Huehoa

Xe tăng
Chỗ này hay nhỉ

Cái nào mà chả resize đc ạ, mợ đang bị cái OF này nó tự động resize xuống 800px đấy
Cụ xem được trên PTB rồi ợ, em mới biết post bằng PTB nên chẳng biết resize như thế nào, resize ảnh trước rồi mới up trong PTB hay resize ngay trong PTB. Lúc em dung Imageshake thấy nó có chế độ chọn cỡ ảnh luôn. Lần này post bằng PTB thấy ảnh cứ to cồ cộ

Cho em hỏi thêm, em đang dùng account free của PTB, không biết nó cho dung lượng thế nào? có khống chế băng thông tháng không?

chuotlang

Xe lừa
Cụ xem được trên PTB rồi ợ, em mới biết post bằng PTB nên chẳng biết resize như thế nào, resize ảnh trước rồi mới up trong PTB hay resize ngay trong PTB. Lúc em dung Imageshake thấy nó có chế độ chọn cỡ ảnh luôn. Lần này post bằng PTB thấy ảnh cứ to cồ cộ

Cho em hỏi thêm, em đang dùng account free của PTB, không biết nó cho dung lượng thế nào? có khống chế băng thông tháng không?

10GB/m băng thông

Mợ thích thì đk 10 cái mà dùng hehe, chỉ có cái ko quản lý đc Album như 1 cái thôi

Về chất lượng thì em nghĩ Flickr và photobucket hơn, vả lại dạo này cũng discount nhiều nên 2 năm chỉ có 36$ cho accpro

Nếu thích chơi ảnh thì làm 1 cái ợ, ko bằng tiền mợ ăn phở 1 tuần đâu cho cả năm hihi

Vả lại mợ nên tắt cái Date info ở ảnh đi, vì trong Windows có xem lại được ngày tháng bằng Properties mà

Chỉnh sửa cuối:

hungnn.vn

Xe buýt
Đất nước mình thật đẹp, các cụ nên năng du lịch trong nước để ủng hộ nước nhà

dungplt

Đi bộ
Ham quá cơ bác ah, muốn đi quá...
Vì cuộc đời là những chuyến đi....
Nào mình cùng lên xe nhé! Nhé! Nhé!!!!

Huehoa

Xe tăng
Vả lại mợ nên tắt cái Date info ở ảnh đi, vì trong Windows có xem lại được ngày tháng bằng Properties mà
Em lại thích cái chế độ Date info đó, tính em lười và hay quên nên cứ thích nhớ ngay ngày giờ của tấm ảnh

Huehoa

Xe tăng

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thông tin và hình ảnh của bác đẹp quá, và thực tế nữa, thời gian bác đi có lâu không?

Ti tach

Xe buýt

Huehoa

Xe tăng
A di đà ph....ật, Mợ pốt vừa vừa thôi nếu không ảnh hưởng đến sức khỏe.
Các cụ trên này theo mợ còn tướt cò bợ... :))
Cám ơn cụ, em vẫn khỏe, cụ đừng nói là iem cỡ 3XL đấy nhá[-O<

Huehoa

Xe tăng

Huehoa

Xe tăng
Thông tin và hình ảnh của bác đẹp quá, và thực tế nữa, thời gian bác đi có lâu không?
Đợt này em chỉ tranh thủ đi có 3 ngày thôi ợ, 2 ngày ở An Giang, 1 ngày em đi Tây Ninh + Củ chi

30T-2917

Xe tải

Ti tach

Xe buýt

Huehoa

Xe tăng
Nghỉ đêm tại Châu Đốc, một thị xã sát biên, ngay cạnh ngọn núi Sam. Tại chân núi Sam có một ngôi đền thờ bà chúa Xứ rất linh thiêng. Dân miền Tây, đặc biệt là dân làm ăn buôn bán, mong muốn cầu tài cầu lộc thường xuyên đến đây. Bà chúa Xứ núi Sam cũng giống như bà chúa Kho (Bắc Ninh) vậy, bà sẽ ban lộc hoặc cho vay, nhưng cuối năm phải đến đáp lễ hoặc trả nợ lại cho bà. Chính vì điều này đã làm cho Châu Đốc trở thành một địa điểm du lịch tâm linh khá nổi tiếng ở miền Tây

Buổi tối đi viếng bà chúa Xứ khá vắng vẻ, không bị cò mồi quấy nhiễu, mà cũng có thể do trời mưa hoặc chưa đến thời điểm cuối tháng là thời điểm đáp lễ nên du khách không bị cảnh chen chúc. Còn như những lúc khác thì ở đây cũng là một địa điểm rất cần cảnh giác khi đến thăm

Thăm miếu bà chúa Xứ buổi tối, điện bật sáng lung linh

Huehoa

Xe tăng
Tại đây cũng bày bán rất nhiều sản vật của Châu Đốc, đó là mắm, chẳng thế mà Châu Đốc còn được gọi là vương quốc mắm với hàng chục loại mắm khác nhau, dạng lỏng, dạng sợi, dạng rắn, dạng thô…