Đánh giá Cảm nhận về Audi Q5

chuotlang

Xe lừa
Bác chuyên bán đồ bên ship ở bển về cho e hỏi là trong 4 loại lốp nêu trên thì cái nào đắt nhất, rẻ nhất. E quan niệm cứ xịn là phải đắt tiền :-?
Conti đắt nhất, nhò là Mic
Dunlop trâu chó nhưng hay ăn đinh và ồn, ông nào khen êm thì đến chịu vì nó rẻ bằng gần nửa bọn kia

ZIN7588

Xe buýt
Hóng mãi mà chưa thấy ảnh xe của cụ Sê Ra nhỉ. Xe về cảng, nhìn thấy xe mà chưa được mang về chắc khó chịu lắm đây. Hồi năm 2006 em cũng đã có cảm giác này. Xe về cảng HQ khu vực 2 Hải Phòng, tự tay mở "công" đánh xe ra chạy mấy vòng trong cảng xong rồi xếp vào một góc. Về nhà HN cả đêm ko ngủ được, sáng ra dậy sớm lại phi luôn xuống Hải Phòng và vận dụng tất cả các mối quan hệ nhờ vả... đến 6 giờ chiều thì lấy được xe ra khỏi cảng. Bà chị nhập xe giúp giữ ở lại ăn cơm thế nào cũng ko. Chẳng cần qua *** để làm biển tạm, cứ thế một mình một xe phóng luôn về HN. Nhưng ko về nhà ngay mà qua nhà bạn gái khoe xe và lúc đó mới rủ nàng đi ăn. Lái non nên phải tìm cái quán thật vắng để ăn (do chỉ đi được thẳng, rất sợ đi lùi vì lúc đó trời tối). Ấy thế mà lúc ăn xong lùi để đánh xe ra vẫn ủn đổ một chú xe Wave tầu vỡ xi nhan. Vừa xấu hổ, vừa định tính phương án đền bù thì chú chủ xe chạy ra bảo cho em xem xe anh một chút và sau một hồi ngó nghiêng thì cho đi mà không bắt đền gì cả... Giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười.
- Sau này nhập thêm 2 lần xe nữa nhưng ko còn cái cảm giác như lần đầu được sở hữu xe.

cerato08

Xe điện
Hóng mãi mà chưa thấy ảnh xe của cụ Sê Ra nhỉ. Xe về cảng, nhìn thấy xe mà chưa được mang về chắc khó chịu lắm đây. Hồi năm 2006 em cũng đã có cảm giác này. Xe về cảng HQ khu vực 2 Hải Phòng, tự tay mở "công" đánh xe ra chạy mấy vòng trong cảng xong rồi xếp vào một góc. Về nhà HN cả đêm ko ngủ được, sáng ra dậy sớm lại phi luôn xuống Hải Phòng và vận dụng tất cả các mối quan hệ nhờ vả... đến 6 giờ chiều thì lấy được xe ra khỏi cảng. Bà chị nhập xe giúp giữ ở lại ăn cơm thế nào cũng ko. Chẳng cần qua *** để làm biển tạm, cứ thế một mình một xe phóng luôn về HN. Nhưng ko về nhà ngay mà qua nhà bạn gái khoe xe và lúc đó mới rủ nàng đi ăn. Lái non nên phải tìm cái quán thật vắng để ăn (do chỉ đi được thẳng, rất sợ đi lùi vì lúc đó trời tối). Ấy thế mà lúc ăn xong lùi để đánh xe ra vẫn ủn đổ một chú xe Wave tầu vỡ xi nhan. Vừa xấu hổ, vừa định tính phương án đền bù thì chú chủ xe chạy ra bảo cho em xem xe anh một chút và sau một hồi ngó nghiêng thì cho đi mà không bắt đền gì cả... Giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười.
- Sau này nhập thêm 2 lần xe nữa nhưng ko còn cái cảm giác như lần đầu được sở hữu xe.
Em up lên trang 1 rồi cụ ơi, cụ xem lại giúp em nhé. Xe em lấy ngay sau hôm mở tk một ngày mà cụ. Tốc độ làm đăng kiểm nhanh kinh hoàng làm ai cũng trố mắt luôn. Thông thường từ lúc kiểm tra hiện trường đến lúc lấy đăng kiểm bản chính phải mất ít nhất 1 tuần, em làm sáng đến chiều có luôn, nhưng hôm đó là mùng 1 đầu tháng nên em để sang mùng 2 mới lấy

Chỉnh sửa cuối:

ZIN7588

Xe buýt
Sau bao ngày nghiên cứu, hôm nay em quyết định cưới một em Q5 model 2013 nhập từ Mỹ.
So với Audi Q5 do chính hãng bán tại Việt nam ra có thêm một số option sau đây:
-Lazang 19" (nguyên hãng 17", muốn chuyển lên 19" cộng thêm 200 triệu)
- Nhớ ghế
- Cửa nóc
- bộ điều khiển MMI
- đầu DVD
- Camera lùi
- loa sub ở cốp sau
Em sẽ post một số ảnh để các cụ mợ tham khảo hình ảnh thực tế:
Mặt trước, lưới tản nhiệt 6 cạnh. Cái này em thấy k đẹp bằng đời trước

Cạnh bên

Mông

Nội thất, cảm giác hiện đại nhưng không sang trọng như RX350

Cốp sau (bé hơn RX350) đước cái có tấm lót cao su nên k sợ nước rớt xuống thảm xe

Lòng mề (gần như mới tinh luôn)

Nhớ ghế (em thấy cánh cửa dày gần gấp đôi RX350)

Monitor có DVD luôn, hàng của hãng tại Việt Nam chỉ có CD

MMI

Vô lăng giống như hãng bán tại VN (em lười chụp nên lấy luôn ảnh người bán bên Mẽo gửi)

Cửa nóc Panorama - cái này là kính màu nên mùa đông em cũng thấy k nóng lắm, mùa hè k biết thế nào nữa

Số km đã đi bên Mẽo

Cruie control

Em mượn 1 kiểu ảnh trên OS để so sánh kích cỡ cao-thấp, to- bé, dài- ngắn với em RX350 mà em đã đi

Còn tiếp...
Đi xe trong nước nhìn xe cụ nhập đến là thèm.
Xe cụ có Camera lùi rồi thì có thêm cảm biến nữa không?
Hồi đầu em đang đi xe có cam lùi, lúc chuyển sang Q5 ko có phải mất cả tháng mới quen.
Và cả cái vụ nhớ ghế nữa, mỗi lần cho ai mượn xe hay cầm lái hộ lúc quay lại phải chỉnh đủ thứ, từ ghế cao thấp, vào ra cho đến gương chiếu hậu.
Cái vô lăng và cần số của xe cụ cũng khác xe trong nước. Cần số trông giống xe A8 thì phải.

cerato08

Xe điện
Đi xe trong nước nhìn xe cụ nhập đến là thèm.
Xe cụ có Camera lùi rồi thì có thêm cảm biến nữa không?
Hồi đầu em đang đi xe có cam lùi, lúc chuyển sang Q5 ko có phải mất cả tháng mới quen.
Và cả cái vụ nhớ ghế nữa, mỗi lần cho ai mượn xe hay cầm lái hộ lúc quay lại phải chỉnh đủ thứ, từ ghế cao thấp, vào ra cho đến gương chiếu hậu.
Cái vô lăng và cần số của xe cụ cũng khác xe trong nước. Cần số trông giống xe A8 thì phải.
Cần số vẫn thế mà cụ, xe em có đủ cảm biến quanh xe luôn

ericfang9

Xe tải
cảm biến quanh xe khác gì RX350 nhỉ. Xe cụ cerato08 quả ghế da màu da bò sang như Range Rover hay Porsche ấy chớ, RX350 ko có màu này hay rất hiếm thì phải, còn phía táp lô em thấy nó cũng có gì sang hơn Q5 đâu

ericfang9

Xe tải
nhưng chắc Q5 của cụ ko có camera quanh sườn xe như RX350 phải ko ?

tranvuhoang2005

Xe điện
Options thì RX ăn đứt Q5, nhưng lái, ngồi trên Q5 thì sướng hơn RX nhiều, đồ đạc cứ chắc nình nịch, chứ k ọp ẹp

carsonnet

Xe tải
https://www.facebook.com/nhangiang.carsonnet
Bác chuyên bán đồ bên ship ở bển về cho e hỏi là trong 4 loại lốp nêu trên thì cái nào đắt nhất, rẻ nhất. E quan niệm cứ xịn là phải đắt tiền :-?
Link em gửi có giá hết các brand cho dòng Q5 2.0 Premium rồi đó bác. Michelin vẫn mắc nhất, made in Hungary & Germany ạ

P/s: Em cũng nhập nhiều vỏ Michelin cho các dòng xe sang & thấy 1 điều hầu như đều đc sx ở châu Âu ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nhìn cái nút start/stop xe Cụ Cerato mà thèm quá, hix.

cerato08

Xe điện
Em tiếp trang 1
Đèn led dải liền, khác với đời cũ theo kiểu chấm rời

Đèn sương mù mạ crom

Xạc điện thoại (k biết có đúng k nữa)

Núm tròn tròn k biết khi ấn vào có tác dụng gì, chỉ biết khi xoay thì chỉnh đèn sáng tối trên taplo nhưn còn ấn vào thì no biết

Bảng đồng hồ, em k biết chỉnh thế nào cho về giờ và ngày của Việt Nam

Núm Air bag turn off, cái này Audi việt nam cũng cắt

Nghe nhạc trên Iphone

Lazang 19" cái này các cụ mua của Audi Việt nam thèm lắm đây

Điều khiển cửa nóc, bật đèn tràn, mở cửa gara (chưa biết sử dụng thế nào)

Bơm điện, nhiều xe bị mất vì giá gần 10 củ

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Núm tròn đấy tăng giảm độ sáng đèn táp lô

cerato08

Xe điện
Options thì RX ăn đứt Q5, nhưng lái, ngồi trên Q5 thì sướng hơn RX nhiều, đồ đạc cứ chắc nình nịch, chứ k ọp ẹp
Em khoái nhất câu này. Cứ lăn tăn mãi từ năm 2011 đến nay mới bán RX để tậu Q5. Nhưng cảm giác đóng cửa như cụ BKS nhận xét thì Q5 cũng k chắc lắm

Chỉnh sửa cuối:

ZIN7588

Xe buýt
Cần số vẫn thế mà cụ, xe em có đủ cảm biến quanh xe luôn
Cần số của cụ khác hẳn xe trong nước đấy (đẹp và sang hơn). Còn nội thất mầu da bò thì xe trong nước cũng có, nhưng ghế trông ko bệ vệ như ghế xe cụ, Riêng quả ghế này chắc đắt hơn ghế xe trong nước tới cả nghìn USD đấy.

carsonnet

Xe tải
Sau bao ngày nghiên cứu, hôm nay em quyết định cưới một em Q5 model 2013 nhập từ Mỹ.
So với Audi Q5 do chính hãng bán tại Việt nam ra có thêm một số option sau đây:
-Lazang 19" (nguyên hãng 17", muốn chuyển lên 19" cộng thêm 200 triệu)
- Nhớ ghế
- Cửa nóc
- bộ điều khiển MMI
- đầu DVD
- Camera lùi
- loa sub ở cốp sau

Còn tiếp...
Em rón rén giơ tay phát biểu phần màu đỏ ah: mâm tiêu chuẩn của Q5 2.0 là 18" chứ ạ. Nếu lên 19" thì tăng thêm 800k nữa thôi nhưng xe bác lên 19" là bắt buộc kèm theo cả gói Premium Plug pkg (cửa nóc kính màu là 1 option của gói này) nên mới tăng thêm nhiều như vậy. Nguyên gòi MMI plug pkg của bác đã gần 4k rùi. Xe bác có B&O ko bác, có thêm em này bác cũng phải trả thêm gần 1k rồi, nhưng bù lại nghe nhạc quên luôn ạ :) . Chúc mừng bác có cô V2 thật mượt

Các bác vẫn còn quan tâm em Q5 này hen. Nhớ cách đây 2 năm bên em cứ gặp em nào đủ miles, options đầy đủ chút, giấy tờ đk đủ 6 tháng... là gom về kho chờ load cont chuyển về VN... Có lúc Q5 2.0 gần như cháy hàng

ZIN7588

Xe buýt
Em rón rén giơ tay phát biểu phần màu đỏ ah: mâm tiêu chuẩn của Q5 2.0 là 18" chứ ạ. Nếu lên 19" thì tăng thêm 800k nữa thôi nhưng xe bác lên 19" là bắt buộc kèm theo cả gói Premium Plug pkg (cửa nóc kính màu là 1 option của gói này) nên mới tăng thêm nhiều như vậy. Nguyên gòi MMI plug pkg của bác đã gần 4k rùi. Xe bác có B&O ko bác, có thêm em này bác cũng phải trả thêm gần 1k rồi, nhưng bù lại nghe nhạc quên luôn ạ :) . Chúc mừng bác có cô V2 thật mượt

Các bác vẫn còn quan tâm em Q5 này hen. Nhớ cách đây 2 năm bên em cứ gặp em nào đủ miles, options đầy đủ chút, giấy tờ đk đủ 6 tháng... là gom về kho chờ load cont chuyển về VN... Có lúc Q5 2.0 gần như cháy hàng
Xe hãng nhập về VN, mâm tiêu chuẩn chỉ là 17" thôi cụ ah và ko có cửa nóc đâu.

carsonnet

Xe tải

Tran Nam Hai

Xe tăng
Xe e hổng có, từ đời 2k13 thì Audi USA mới thêm cái convenience key vào Premium Plus, hình như đây cũng là bổ sung duy nhất vì các trang bị khác xe e cũng đủ, cái bơm thì bị thịt mất òi, e làm quả Tung của tự ngắt khi đạt áp suất 2 củ thay thế.

Vụ chỉnh giờ thì Cụ cứ mò 2 nút bên dưới và phía đằu cần gạt nước bên phải vô lăng + nút tròn MMI là ra ạ.