Đánh giá Cảm nhận về Audi Q5

Hà Mít

Xe buýt
em này với hai chữ tuyệt

cerato08

Xe điện
Có mấy điểm em xin nói thêm để các cụ hiểu và thông cảm:

- Trong Topic của mình, em nói rõ là cảm nhận của em sau 3 năm sử dụng Q5. Vì vậy, em không thể cảm nhận được được xe Q5 máy 2.0 đời 2013 không bị hao dầu như cụ nói. Ngoài ra em cũng chú thích thêm là sau khi vào hãng điều chỉnh, xe em sau 1,2 vạn km mới hao 1 lít dầu và là đúng kỳ thay dầu nên em thay luôn mà không bổ sung dầu nữa.
- Xe em là xe của Hãng nên không có cửa nóc nên không thể cảm nhận được vụ nó kêu lóc cóc khi bị sóc. Tương tự thì vụ nhớ ghế và nhớ gương cũng vậy.
- Đèn cảm biến nhạy là ưu điểm khi cụ ra vào gara, nhưng em lại hơi thấy bất tiện khi trời hơi mây mù, dù giữa trưa hay mưa rất nhỏ nó cũng sáng đèn, khiến nhiều người nghĩ và đôi lần nhắc nhở do tưởng em quên tắt đèn.
- Còn về vụ lốp, mỗi lô hàng nhập về nó lắp một hãng lốp khác nhau. Có lẽ tại xe em lắp DUNLOP mền, mỏng nên hay bị dính đinh hay sao ấy. Chú bạn em mua sau em vài tháng lắp lốp MICHELIN đi nhiều hơn em mà rất ít bị đinh. Nó mua sau, đi hơn 5 vạn mà chưa phải thay lốp, trong khi em mua trước, đi mới hơn 3 vạn đã phải thay.
- Em người thực, xe thực nên có cảm nhận gì về xe của mình thì nói vậy mong các cụ thông cảm nhé
Có Bài của cụ chia sẻ với ae trên này rất là quý rồi, sao cụ lại phải nói thông cảm?
Rất mong cụ có kinh nghiệm gì nữa thì cho lên đây để ae cùng được tham khảo
Thanks cụ nhiều

canhluong

Xe máy
Q5 thì cụ tập xác định là bị ăn dầu nhé

raklei

Xe điện
Lốp theo xe rất hay bị ăn đinh, vậy loại nào là loại theo xe vì em thấy xe của em nhập là lốp Michelin, nhưng ra cảng xem thì lốp Bridgeston, Dunlop có đủ cả, mà các xe này nhập về toàn chạy 6-7k mile nên k thể là lốp đã thay từ xe nguyên bản của hãng nhé.
Xe nhập cũ mà lốp linh tinh thế chắc chắn bị thay từ nc ngoài rồi cụ ạ. Mỗi thị trng hãng chỉ có một loại duy nhấttheo xe thôi.

chuotlang

Xe lừa
Xe nhập cũ mà lốp linh tinh thế chắc chắn bị thay từ nc ngoài rồi cụ ạ. Mỗi thị trng hãng chỉ có một loại duy nhấttheo xe thôi.
Mỗi dòng Option là 1 loại lốp khác nhau cụ à, Audi nó thế

ZIN7588

Xe buýt
Mỗi dòng Option là 1 loại lốp khác nhau cụ à, Audi nó thế
Ko phải mỗi dòng option một loại lốp khác nhau mà em thấy cùng dòng, cùng option nhưng sản xuất các tháng khác nhau cũng có lốp khác nhau cụ ah. Riêng Q5 của hãng em thấy có 3 loại lốp là Dunlop, Michelin và Goodyear. Chưa thấy con Q5 nào hãng nhập về có Continental cả, chỉ thấy có Â6 và A8 có lắp loại lốp này.

BSK

Xe tăng
E hỏi hơi ngu tý là trong mấy loại lốp, continetal, mít xi lanh..... thì lốp nào đắt nhất đi êm ái nhất, e chỉ cần đi mềm mại êm ái thôi

cerato08

Xe điện

ZIN7588

Xe buýt
lốp Michelin đi êm hơn cụ ợ
Em lại nghĩ khác, VN mình thích Michelin cũng giống như nhiều ng thích Totota. Chứ e thấy những xe cao cấp toàn lắp lốp Continetal mà. Chẳng nhẽ hãng nó ko biết lốp Michelin êm hơn như dân mình vẫn nghĩ ah?

cerato08

Xe điện
Em lại nghĩ khác, VN mình thích Michelin cũng giống như nhiều ng thích Totota. Chứ e thấy những xe cao cấp toàn lắp lốp Continetal mà. Chẳng nhẽ hãng nó ko biết lốp Michelin êm hơn như dân mình vẫn nghĩ ah?
Nay em thấy ngoài cảng hai con Q5 option giống hệt nhau một con lốp Michelin, một con lốp Continental. Chả hiểu như nào hay do sx từng đợt ấy nhỉ.
Xe em may quá đi vào sóc cửa nóc k kêu ca gì. Đi trong cảng em cứ tìm chỗ nào sóc nhất em phi cũng chẳng thấy kêu, sáng mai ra đường 5 k biết thế nào nữa

BSK

Xe tăng
Nay em thấy ngoài cảng hai con Q5 option giống hệt nhau một con lốp Michelin, một con lốp Continental. Chả hiểu như nào hay do sx từng đợt ấy nhỉ.
Xe em may quá đi vào sóc cửa nóc k kêu ca gì. Đi trong cảng em cứ tìm chỗ nào sóc nhất em phi cũng chẳng thấy kêu, sáng mai ra đường 5 k biết thế nào nữa
Khoảng gần 1 năm mới có hiện tượng kêu cửa nóc, e đi xe cửa nóc nhiều rồi, k tránh được. Xe e lốp theo xe là Continental nghe giang hồ đồn ở VN phải thay Michellin k đi hay bị ăn đinh nên hơi rét. Trong dòng audi e thích mỗi A8 ngoài ra vô cảm với những mẫu còn lại, chúc mừng kụ cưới vợ mới & lái xe an toàn !

cerato08

Xe điện
Ko phải mỗi dòng option một loại lốp khác nhau mà em thấy cùng dòng, cùng option nhưng sản xuất các tháng khác nhau cũng có lốp khác nhau cụ ah. Riêng Q5 của hãng em thấy có 3 loại lốp là Dunlop, Michelin và Goodyear. Chưa thấy con Q5 nào hãng nhập về có Continental cả, chỉ thấy có Â6 và A8 có lắp loại lốp này.
Tí nữa e chụp Q5 lắp lốp Continental phọt lên cho cu kiểm chứng nhé