Đánh giá Cảm nhận thực tế khi lái thử Elantra 2016

Pioking

Xe đạp
Nhiều người nói về Elantra quá làm mình tò mò. Sáng nay ra showroom xem tận mắt, không thể tin được, nội thất quá xấu và nhìn rẻ tiền, chả có cửa gì so với Cerato, loa lởm, taplo xấu, vô lăng không nhiều tính năng như Cerato, ghế sau hẹp hơn cerato, cảm giác lái cũng chẳng có gì đặc biệt. Ngoại hình cũng bình thường... giá cao hơn...

Chả hiểu sao mọi người nói về Elantra quá nhiều như vậy?

Mọi người hãy xem 2 xe và có sự so sánh, riêng em, Cerato là lựa chọn sáng suốt, cho chọn lại em vẫn cứ chọn Cerato kể cả là ngang giá.

Thaco quá sai lầm khi giảm giá Cerato, ngang giá thì Elantra cũng không có cửa.
Nhiều người nói về Elantra quá làm mình tò mò. Sáng nay ra showroom xem tận mắt, không thể tin được, nội thất quá xấu và nhìn rẻ tiền, chả có cửa gì so với Cerato, loa lởm, taplo xấu, vô lăng không nhiều tính năng như Cerato, ghế sau hẹp hơn cerato, cảm giác lái cũng chẳng có gì đặc biệt. Ngoại hình cũng bình thường... giá cao hơn...

Mọi người hãy xem 2 xe và có sự so sánh, riêng em, Cerato là lựa chọn sáng suốt, cho chọn lại em vẫn cứ chọn Cerato kể cả là ngang giá.

Tuỳ theo quan điểm, và cách nhìn thôi, mình thì vẫn chọn phong cách Lịch Lãm of Elantra

tranthanhtuong

Xe tăng
Cho em hỏi là cái màn AVN có chơi được video qua cổng USB không ạ ?

duongloi

Xe tải

E tin tưởng a công hơn a hải làm ăn bố láo, toàn hàng made in china, lỗi động cơ ko thể khắc phục nhé nhiều cụ thay phụ tùng chạy vẫn ăn cá m3, a hải giảm giá thành vì nội địa hoá nhiều hàng made in china

escapes

Xe buýt
E tin tưởng a công hơn a hải làm ăn bố láo, toàn hàng made in china, lỗi động cơ ko thể khắc phục nhé nhiều cụ thay phụ tùng chạy vẫn ăn cá m3, a hải giảm giá thành vì nội địa hoá nhiều hàng made in china
Cụ nói dư lào ấy chứ! Santafe 2015, cụ cứ thử mở ra xem, lại chả một cơ số part từ anh Tập theo tiêu chuẩn anh Công đấy...

n12345

Xe hơi
Mình k sản xuất nên k rõ xuất sứ, chỉ là tin đồn. Chất lượng phụ thuộc vào chế độ bảo hành, Cerato 3 năm, không giới hạn km, chạy thoải con gà mái.

dbspeed

Xe hơi
Bảo hành thì thành công cũng 3 năm 100.000km tuỳ dk nào đến trước.

tranthanhtuong

Xe tăng
Mấy giờ rồi mà cụ còn hỏi vậy? :)) hỗ trợ đầy đủ từ bluetooth tới aux, usb...
Những cái cụ nói là các phương thức kết nối thì em biết, em đã đọc kỹ quyển catalogue và em đã xem xe trực tiếp nhưng em quên không copy file video nào khi đi xem xe em không thử được. Theo như cụ nói thì chơi được video qua cổng USB phải không ạ ? Thế cụ có biết cái AVN đọc được file video định dạng nào không ạ ? Các cụ sales huyndai vào xác nhận hộ em phát.

Chỉnh sửa cuối:

uduchi

Xe container
Cụ nói dư lào ấy chứ! Santafe 2015, cụ cứ thử mở ra xem, lại chả một cơ số part từ anh Tập theo tiêu chuẩn anh Công đấy...
Cụ liệt kê luôn 1 cơ số đó ra đi ợ:D

NhatMinh25

Xe máy
Đúng là giá có cao gần như xe nhật ( mazda. 3 ) nhưng elantra giải quyết đc 2 vấn đề của m3 vs cerato là:
- với m3: lỗi động cơ không khắc phục đc
- với cerato: theo mình xe hàn thì huyndai hơn kia, nhìn nội thất huyndai vẫn ok hơn cerato

Cái mình nhất mạnh là xe này mình thấy các chi tiết không bị nội địa hoá nhiều như trường hải, các chi tiết đều made in korea có vẻ như thành công chỉ nhập 3 cục về lắp lại chứ không luộc gì. :)

Nên cái giá kia có thể chấp nhận đc!
Em thấy nội thất e E này xấu hơn cerato.

phungquyph3

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Giờ em này trừ tất km các kiểu mà đeo biển tỉnh thì lăn bánh bao nhiêu nhỉ.
Bản 2.0 và 1.6 ạ

uduchi

Xe container

uduchi

Xe container
một đống loa toàn hàng anh Tập...tìm thêm lúc nữa, có khi lại thấy thêm....cụ biết rồi cứ giả vờ em.....
Em thì biết là Elantra,Santafe là hàng CKD,linh nhập 100%,cụ biết thì hãy nói ko thì đừng làm nhiễu loạn.
Bỉm HN sao cụ , đặt xe lâu ko ạ. Sắp đến tháng ngâu ròi
Bỉm tỉnh thì như thế cụ ợ,bỉm HN thì 770,820.Cụ tính lấy bản 2.0 màu gì ạ.

dbspeed

Xe hơi
Mấy ông chưa đến xem xe đừng phán có đồ tàu, mấy ông nhìn ảnh CKD từ ghế bọc vs nhựa trên xe cùng với zoăng cao su trên đèn + ắc quy. Mấy ông ra so thử cerato vs m3 xem trên đấy toàn đồ tàu, đến cái ắc quy của m3 cũng hàng vn, lỗi liên tục, nhựa trên xe thì lởm, cửa m3 bóp còn thấy nó lún vào, cụ ra lắn elantra + đóng cửa sẽ thấy rõ, k đc làm anh hùng bàn phím khi chưa ra ngó thử, xe này chả khác gì xe nhập khẩu!!! Chỉ sơn lại tại vn còn các chi tiết chưa biết nhưng k nội địa hoad nhiều và bị thay đồ tàu nhiều nhu trường hải!!!

dbspeed

Xe hơi
Về độ sport thì nó cũng k xấu đâu, nội thất của cerato mình mới thấy nó rẻ tiền kiểu chuyền thống vì ít ra cerato mới chỉ là bản nâng cấp còn elantra thay đổi hoàn toàn, nội thất ngoại thất m3 thì đẹp khỏi nói rồi.

dbspeed

Xe hơi
Thấy vui vì cụ này bán xe bên long biên hnay cụ đi lái thử nhận xét thế này thì đủ biết rồi.

lamkoi1981

Xe hơi
Em cũng đang phân vân giữa em này với cerato có cụ nào đã đi thử cả hai loại cho em xin ít kinh nghiệm với?

NamSBC

Xe đạp
Em thì biết là Elantra,Santafe là hàng CKD,linh nhập 100%,cụ biết thì hãy nói ko thì đừng làm nhiễu loạn.

Bỉm tỉnh thì như thế cụ ợ,bỉm HN thì 770,820.Cụ tính lấy bản 2.0 màu gì ạ.
820 là đủ các loại phí chưa cụ ? Đang tính trắng hoặc xanh ạ