Đánh giá Cảm nhận thực tế khi lái thử Elantra 2016

songpei85

Xe hơi
E cũng đã xem qua cả 3 loại xe. Chuẩn xác cụ chủ thớt ạ

From tapatalk

escapes

Xe buýt
Em thì biết là Elantra,Santafe là hàng CKD,linh nhập 100%,cụ biết thì hãy nói ko thì đừng làm nhiễu loạn.
Ấy chết... Em có dám làm gì kinh động đâu, em cũng đang thích xe Hàn chết đi được, nhưng cũng phải nghiên cứu mọi thứ về cái phương tiện mà mình sẽ sử dụng.... cụ xem giúp em cái loa trong hình, thread 2 có phải hàng anh Tập ko nhé, có gì cùng chia sẻ để anh em được biết.

https://www.otofun.net/threads/nang-cap-am-thanh-cho-santa-fe-2015-ckd-ket-qua-va-trai-nghiem.825329/

(Xin phép cụ Civic2306)

vietran

Xe ba gác
E tin tưởng a công hơn a hải làm ăn bố láo, toàn hàng made in china, lỗi động cơ ko thể khắc phục nhé nhiều cụ thay phụ tùng chạy vẫn ăn cá m3, a hải giảm giá thành vì nội địa hoá nhiều hàng made in china
Chuẩn
Vào xe mùi hắc xì của nội thất làm bằng vật liệu rẻ tiền, chắc nhập của khựa quá

uduchi

Xe container
820 là đủ các loại phí chưa cụ ? Đang tính trắng hoặc xanh ạ
Các loại phí rồi đới cụ ợ,có gì cụ qua bên em để xem trực tiếp màu rồi đặt xe sớm cho kịp trước tháng ngâu ợ:D

Mclaren_LeMans

Xe tăng
Ấy chết... Em có dám làm gì kinh động đâu, em cũng đang thích xe Hàn chết đi được, nhưng cũng phải nghiên cứu mọi thứ về cái phương tiện mà mình sẽ sử dụng.... cụ xem giúp em cái loa trong hình, thread 2 có phải hàng anh Tập ko nhé, có gì cùng chia sẻ để anh em được biết.

https://www.otofun.net/threads/nang-cap-am-thanh-cho-santa-fe-2015-ckd-ket-qua-va-trai-nghiem.825329/

(Xin phép cụ Civic2306)
em thấy chuyện bình thường, như hình em thấy linh kiện OEM tại Trung Quốc theo tiêu chuẩn HMC (Hyundai Motors Company) chứ k phải đồ Tàu anh Công đặt riêng thửa vào. Tại TQ thị phần Hyundai khá mạnh, có các nhà máy phụ trợ thì đặt 1 số linh kiện ko ảnh hưởng đến vận hành như loa đài ko ảnh hưởng. Chứ giờ cụ cầm con iPhone thấy made in China lại bảo hàng dựng à :))
klq nhưng con loa Harman nhà em cũng bị Made in CHina :((

gaquay63

Xe tải
các cụ cho em hỏi là có đầu cd ko nhỉ, nghe nói ko có, cái này nhỏ nhưng cũng cần à nha

yilka

Xe hơi
các cụ cho em hỏi là có đầu cd ko nhỉ, nghe nói ko có, cái này nhỏ nhưng cũng cần à nha
Ko có cụ ah, ban đầu e còn tưởng có đầu DVD vì nghĩ xe nào cũng có, ai dè Elantra ko :( chả hiểu ...

tuanha2312

Xe đạp
Cái này đúng cụ ạ! China là công xưởng thế giới nên linh kiện sản xuất ở đó thì ko ngạc nhiên đâu ạ. Chỉ là tiêu chuẩn thế nào thôi.

em thấy chuyện bình thường, như hình em thấy linh kiện OEM tại Trung Quốc theo tiêu chuẩn HMC (Hyundai Motors Company) chứ k phải đồ Tàu anh Công đặt riêng thửa vào. Tại TQ thị phần Hyundai khá mạnh, có các nhà máy phụ trợ thì đặt 1 số linh kiện ko ảnh hưởng đến vận hành như loa đài ko ảnh hưởng. Chứ giờ cụ cầm con iPhone thấy made in China lại bảo hàng dựng à :))

uduchi

Xe container
Elantra có màn hình Navi,cụ có thể thay đổi thói quen nghe nhạc bằng đĩa qua USB,Aux,Bluetooth được mà:D

eng.ngoc

Xe hơi
xe đẹp nhỉ, nhìn giống Sonata thu nhỏ

Mclaren_LeMans

Xe tăng
Cụ nào xem xe rồi cho em hình ảnh nội thất xe màu đen với ạ, nghe đồn là màu be chứ ko phải màu xám, em kiếm xe cho ông anh đang thích màu này

Poca2014

Xe hơi
Cụ nào xem xe rồi cho em hình ảnh nội thất xe màu đen với ạ, nghe đồn là màu be chứ ko phải màu xám, em kiếm xe cho ông anh đang thích màu này
Màu ngoại thất nào thì nội thất cũng xám cụ nhé.

Chu Phượng

Xe hơi
Không biết tháng sau nữa có giá tốt không cụ show, ngân sách nhà rót chậm quá mà xe nào mới ra cũng thích8->

tranthanhtuong

Xe tăng

xuantu

Xe tải
Cái này đúng cụ ạ! China là công xưởng thế giới nên linh kiện sản xuất ở đó thì ko ngạc nhiên đâu ạ. Chỉ là tiêu chuẩn thế nào thôi.
Về nguồn gốc linh kiện, toàn bộ đều nhập từ Hàn Quốc, ko phải Thành Công muốn nội địa hóa là được đâu các cụ ạ; cần phải có quy trình, trình với Hyundai Hàn Quốc (HMC), khi nào được chấp thuận thì mới được nội địa hóa (hay nhập hàng từ nguồn khác) (những cái các cụ thấy có chữ China, thực tế là rất ít, và nó ko phải nhập từ China sang Thành Công luôn đâu, nó cũng có thể là chi tiết nhỏ hay cụm chưa hoàn thiện, chuyển sang HQ, rồi gia công hoàn thiện hoặc kiểm tra gì đó e ko biết, sau đó mới nhập về Thành Công.
Nội nguyên việc nội địa hóa cái lốp + ắc quy cũng bao nhiêu công đoạn, thủ tục, chứ ko phải thích là được đâu.
Thành Công chủ yếu vẫn là lắp ráp (Động cơ, hộp số đã lắp sẵn thành cục không động chạm gì cả, thân vỏ thì dập thành hình, chỉ hàn điểm và sơn (riêng hàn thì đối với Santafe chủ yếu bằng robôt, Elantra 2016 thì có một vài trạm quan trọng dùng Robot), Thành công chưa dập 1 miếng thép nào làm thân vỏ đâu, nên ko lo chuyện xe trong nước thân vỏ mỏng.
Những vấn đề này e biết, e cũng ko quảng cáo, các cụ cứ tin e.

phungquyph3

Xe hơi
Vay bank 80% thì phải có bao nhiêu tiền mặt mới rước được ẻm 2.0 về các cụ nhỉ

keomutvuive

Xe điện
Màu nội thaasdt nhờ nhờ nhìn quá chán, đọc bài cụ e cứ tưởng camry