Cảm nhận sơ bộ Civic 2.0 AT

Mr_Car

Xe tải
Cãi nhau mãi làm gì cái Civic này. Nguyên nhân chính đó là người tiêu dùng VN chúng ta quá ít sự lựa chọn. Mua một cái xe thì nhà SX ăn 1 còn ông nhà nát ăn 2 thì hỏi lấy đâu ra chất lượng và sự lựa chọn chứ??? Các bác đã bao giờ so sánh dòng xe cao cấp SX tại Việt Nam với 1 cái xe hạng bét SX tại bên Mỹ chưa? Em thấy chỉ cần đóng với mở cái cửa đã thấy rõ sự khác biệt rồi. Thấy thương cho người tiêu dùng VN quá. Các bác có tầm 30 đến 40K thì mua xe nhập khẩu đị, đừng vì cái oai mà quên đi mất chất lượng và an toàn tính mạng của mình.

anhtuandh84

Xe hơi
Ai cũng biết thế, nhưng biết làm sạo "Biết rồi khổ lắm nói mãi". Đi xe nhập thì sướng thật, đến lúc thay phụ tùng lấy đâu ra, chi phí lại quá đắt. Ngay như các xe sản xuất của Việt Nam, có khi phụ tùng thay thế còn phải đợi nữa là xe nhâp.

Thời thế, thế thời, thời phải thế !!!

myptv2005

Xe đạp
VN mình nó là thế các bác nhỉ; Em nghĩ là tầm tiền thế thì AE thích con nào là chọn con đó mà đi thôi; Chúng ta đâu có nhiều sự lựa chọn như ở nước ngoài đâu; AE đi rồi nhận xét và bổ xung kinh nghiệm cho nhau tí nhể:D :D :D :D :D

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Rõ khổ? Chỉ còn cách qua bển mà ở các bác nhỉ?

Civic2306

Xe điện
Rõ khổ? Chỉ còn cách qua bển mà ở các bác nhỉ?
Hôm trước nhờ thằng bạn hỏi hộ bên sửa quán Canada về việc nhạp cư, nó bẩu chỉ cần anh là doanh nhân hoặc có trình độ bằng cấp kha khá tý là nó cho nhập cư ngay, nó còn giúp tìm việc làm nữa cơ. Nếu thế, sang bố nó canada mà ở cho sướng (y)

thantai

Xe hơi
Khì, hai hôm rùi nhà iem mới có cơ hội chạy thử Cì vịt 2.0 của thằng bạn đổi chọ Cảm nhận của nhà iem là "hao hao" nhà bác Mypt. Điểm nổi bật nhứt trong 2 ngày sử dụng là cách âm hơi bị ồn, hộp số auto thì ko mướt lắm nhứt là lúc đề pa...còn lại cũng có khơ khớ ưu điểm đới chứ...kiểu dáng hiện đại này, trang thiết bị nội thất là ok, sunroof cũng ngon luôn...còn vụ cua vỉa thì nhà iem thấy cũng ngon lành ở vận tốc 40-45km/h mà. Túm lại nếu có tầm xiền ấy nhà iem sẽ cân nhắc Mazda6-2.3 thui. Thanks for yr share!

linhnd

Xe tải
Còn Mz6-2.3 mới thì em đã múc rồi :( Rất tiếc là hết rùi.

daicoviet

Xe đạp
Mz6 sao bằng Civic 2.0AT được. Em chạy con Civic 2.0 thấy sướng lắm. Tuy nhiên giá chỉ cần down khoảng 8% là ok luôn

Civic2306

Xe điện
theo em nếu lựa chọn Civic thì nên thế này :

- Civic 2.0AT : nên chọn Madaz 6 2.3 AT
- Civic 1.8 AT: nên chọn Gala 2.0 AT
- Civic 1.8 MT : tuyệt vời, không có xe nào so sánh được với tầm giá tiền & tính năng nạy
Nhưng cả Mazda và Gala đều không có xe mới, bác bẩu em phải làm sao đây? Biết là hay nhưng đâu có để mà lựa chọn, vậy nên honda vẫn cháy hàng :P

Còn bác Zipo bẩu là thà mua Bim cũ còn hơn, dưng mà em nghĩ nếu bảo bác ấy chọn hoặc lấy hoa hậu đã có một chồng và mấy con hoặc lấy gái quê còn trinh thì bác sẽ chọn ai ạ, hì hì em nhớ nhất câu quảng cáo của hãng nào đó trên truyền hình: Kích thước phụ thuộc nhu cầu (b) vậy nên Honda vẫn cháy hàng

=> Kết luận của em là Civic vẫn bán chạy cho đến khi Mazda, Gala...tái sản xuất ở VN thì khả năng đảo chiều mới có thể xảy ra

phamthaihoa7

Đi bộ
Tôi đang đi civic 2.0 được 4 tháng, ngày trước tôi đi mazda 322, cảm nhận của tôi như sau:Về hình thức và nội thất tôi thấy civic là ok, tiếng ồn thì không được như mong muốn, nghĩa là tầm tiền 40nghin ( kể cả đăng ký) đáng nhẽ phải giảm ồn hơn rất nhiều. đặc biệt tiếng ồn nghe rõ nhất là từ phía cạnh xe khi chạy trên cầu chương dương ( làn cho xe máy). tiếng máy nghe rất rõ lúc tăng ga ( mặc dù 2.0 máy rất kín). xe chạy qua dải giảm tốc độ nghe cũng chắc đấy. tầm nhìn bên cạnh hơi khó khi đi vào phố nhỏ vì CV làm (đường cong) hơi to.
Tổng kết lại là: nhược điểm thì như vậy, nhưng so với xe cùng tầm giá thì cv 2.0 là ok, nếu ko so vói BM và Mec cũ. còn nếu Honda việt nam mà làm dứt điểm được tiếng ồn thì bà con mình kho phải bàn nhiều. tôi cũng đi chống ồn cho civic rồi, giảm được 10%.( gồm một lớp nhựa đường bao bạc cho sàn , 4 cánh , cốp sau) Nếu bác nào có biết cơ sở nào chống thêm được 10% nữa là yên tâm với vợ 2 dài lâu.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em cũng đã đi thử con 2.0 rồi. Em thấy lúc ôm cua đường Lạng Sơn lại rất ngon. Chắc xe cảm giác đầm xe.

hungfidel

Đi bộ
Cảm nhận sơ bộ Civic 2.0AT

bác Zip nhận xét cứ như phóng viên tạp chí Ô TÔ XE MÁY ý nhể,hay lắm.41K thì làm được con 318 biển V chứ chả chơi,sao phải khổ các Civic về làm gì?
Đám Phóng viên tạp chí viết về ôto được Honda mời sang tận Japan để tét xe đấy bác ạ nên chẳng cha nào ăn chơi nhảy múa xong lại dám khuyên độc giả yêu quý mua 318 xì-cân-hand hay 2.3Mazda6 thay vì Civic 2.0 đâu....:)) :)) :)) :102:

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
híc sau một thời gian đi CV 2.0 quả thật em nó làm em thất vọng quá, nước sơn của CV hình như không đc bền cho lắm nhiều khi chỉ động nhẹ cái đã thấy vết xước rồi, có khi em để xe trẻ con vô tình cào tay vào một cái đã thấy tì vết rồi, rõ chán. Hệ thống trống ồn thì thôi rồi, cứ như là công nông, lốp thì cứ đi vào đâu là cảm nhận đến đậy
Bacs nào đã từng đi BMV 318 cho em cái so sánh đi

Proton

Xe máy
Còn bác Zipo bẩu là thà mua Bim cũ còn hơn, dưng mà em nghĩ nếu bảo bác ấy chọn hoặc lấy hoa hậu đã có một chồng và mấy con hoặc lấy gái quê còn trinh thì bác sẽ chọn ai ạ,...
1st choice: hoa hậu còn trinh
2nd choice: hoa hậu có chồng

theo ngu ý của em thì mấy em gái quê còn trinh thì chỉ được phát đầu thui chứ bác giữ làm hậu cung lâu dài thì e bác sẽ ... vất vả đới.

Em ủng hộ bác Zippo!!!!!!!!!!!!!

BTW: Civic - em ghét nhất cái đồng hồ. Đi đường dài mà tốc độ cứ hiển thị nháy nháy trước mặt vô cùng ức chế. Độ ồn cao nhưng dù sao em thấy cũng còn ổn hơn mấy em 4 chỗ kimchi.

Chỉnh sửa cuối:

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Em bổ xung cho bác bật lửa:
Chạy CV ở 80km/h (đoạn cao tốc đi Bắc Ninh), giật lái trái rồi trả lái nhanh thì xe có hiện tượng mất thăng băng ngang, may là em đang kê phanh lên đạp luôn. Em nghĩ, em mà giật mạnh tí nữa thì ôm mồm.
Xe Mz62.3 em chạy 110km, cũng bị giật mình, đánh lái tránh đá (đường bên Lào) xe vẫn thăng bằng.
Xăng thì:
Mz62.3 đường trường 100km ăn 7,7 lít trong khi ông CV(2.0l) là 8.4l
Thành phố 6 ăn 13l - xe chạy 1,3 vạn , CV nó uống có 12,7l. Chắc lại hộp số, trọng lượng (xe em có bộ loa to quá :^) ).

Mặc dù bán rồi, nhưng nếu có điều kiện, em vẫn mua lại con 6 2.3l (nhưng 2 cầu thể thao).(y)

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Các bác cho em hỏi tí : tại sao xe Civic lại hay gây tai nạn thế nhỉ

dongnat

Xe điện
Các bác cho em hỏi tí : tại sao xe Civic lại hay gây tai nạn thế nhỉ
xe đấy lởm bỏ mịa nên hay gây tai nạn, đáng nhẽ chủ xe đi ẩu, ngu thì cái xe nó phải tự điều chỉnh cho tránh gây tai nạn như các loại xe khác, chứ cái Honda Civic này nó ngu quá ko biết tự lái nên để lái xe gây tai nạn bác ạ,
Hôm mùng 5 em đi từ Linh đàm hà nội về đên chợ Long toong chân cầu Bãi cháy (Civic 2.0)cả đi cả về hết có 250k tiền xăng, tương đương với 20 lít xăng mà đi được tầm 320km, nên cái thông tin tốn xăng là ko đúng rồi, nhận xét thì nó nên khách quan tý các bác ạ, chứ ko phải là ghét thì nước hoa cũng thối

Gaubeo

Xe tăng
xe đấy lởm bỏ mịa nên hay gây tai nạn, đáng nhẽ chủ xe đi ẩu, ngu thì cái xe nó phải tự điều chỉnh cho tránh gây tai nạn như các loại xe khác, chứ cái Honda Civic này nó ngu quá ko biết tự lái nên để lái xe gây tai nạn bác ạ,
Hôm mùng 5 em đi từ Linh đàm hà nội về đên chợ Long toong chân cầu Bãi cháy (Civic 2.0)cả đi cả về hết có 250k tiền xăng, tương đương với 20 lít xăng mà đi được tầm 320km, nên cái thông tin tốn xăng là ko đúng rồi, nhận xét thì nó nên khách quan tý các bác ạ, chứ ko phải là ghét thì nước hoa cũng thối
Bác chạy ngon thật em đi 1.8 AT trong HN đổ 450K xăng A92 chạy đúng 300km thì đồng hồ xăng về vị trí cũ.

8below

Xe đạp
híc sau một thời gian đi CV 2.0 quả thật em nó làm em thất vọng quá, nước sơn của CV hình như không đc bền cho lắm nhiều khi chỉ động nhẹ cái đã thấy vết xước rồi, có khi em để xe trẻ con vô tình cào tay vào một cái đã thấy tì vết rồi, rõ chán. Hệ thống trống ồn thì thôi rồi, cứ như là công nông, lốp thì cứ đi vào đâu là cảm nhận đến đậy
Bacs nào đã từng đi BMV 318 cho em cái so sánh đi
Anh Chí đây rồi :77: :77: :77: