[Funland] Cảm nhận sau khi xem

LangThinh

Xe buýt
Thành nó biết 4 ngọai ngữ
quảng đông, quan thọai, Anh, Hàn
Thì công nhận nó giỏi.Làm gì cũng thành công.Nhưng đôi khi chém quá.Co lần e xem chương trình gì mà nó dạy người ta hát cải lương.Phản cảm vl

nissanlover

Xe tải
E k hâm mộ Hà Hồ n cụ troll câu này hơi vô duyên. Chắc chắn e nó nổi tiếng hơn cụ, cả về tài lẫn tật. Cụ bỉ bôi thô lắm, e thật.
uh cụ nói đúng, Hà Thiên Lộn mà không nổi thì ai nổi cụ nhể. Cao nhân of mà không biết, troll chuẩn.

nissanlover

Xe tải
Nói chung các cụ of em thấy khó tính bỏ mẹ,phim không quá suất xác, nhưng xem đc. Dù thích hay không thích thì Trấn Thành là người tài năng và có pr hay không nhưng đóng góp cho xã hội chắc nhiều hơn em và nhiều cụ ở đây
Đậm đậm: em sợ cụ rồi. Cụ cứ công nhận nó đóng góp cho xã hội nhiều hơn cụ, vì cụ định lượng được bản thân cụ, sao cụ dám chắc về chuyện đóng góp của người khác? Hơn nữa, con người trong xã hội cũng như kim giờ kim giây kim phút của cái đồng hồ, cụ có chắc là mấy người showbiz thì đóng góp cho XÃ HỘI nhiều hơn nhân viên ngân hàng, công nhân sản xuất hay nông dân trồng trọt hay không?

danleduc

Xe điện
Em xem bộ phim Bố Già này và cảm nhận vài tình tiết / vài hình ảnh của bộ phim nó xấu xí, không hay thôi, chứ không hề đố kỵ gì với TT nhé.
Cụ thể :
1. Hình ảnh xấu xí : tổ chức ăn uống giữa lối đi trong ngõ/hẻm, vừa ăn lại vừa hát Karaoke, lại còn hát bài " Đắp mộ cuộc tình"...:D
2. Tình tiết xấu xí : các xưng hô vợ chồng là Mày-Tao. :D

Theo em, đành rằng là 1 bộ phim tình cảm/tâm lý gia đình.....nhưng cho dù làm 1 bộ phim kiểu "hiện thực phê phán" thì cũng nên cho vào 1 vài hình ảnh đẹp đẽ chút để cho phim có chút lãng mạn và nghệ thuật chứ. Phim điện ảnh là nghệ thuật, nghệ thuật có cái đẹp và cái xấu. Phim này rặt các cảnh quay xấu xí. :D

Chỉnh sửa cuối:

nissanlover

Xe tải
Nhiều cụ xem /hoặc chưa xem lại cứ đem so với Hollywood, với Al Pacino. Chả hiểu sao cứ phải so với cái gì đó. Mình xem và tự cảm nhận, vậy thôi. Nói chung là phim đã chạm tới trái tim người xem. Phim khá lôi cuốn và điều khiển được cảm xúc của người xem. Tất nhiên còn nhiều sạn, chẳng hạn như kết phim chưa hay (giống như tất cả mọi phim VN, và cũng như bóng đá VN, đá hay nhưng không thể dứt điểm). Diễn viên tốt, vai nào cũng có cá tính, có cuộc sống riêng của vai đó. Thực ra chỉ có vai của Trấn Thành thì lại non hơn cả. Thích vai ông con trai, vai con gái Bu Tot, ôi con gái đóng hay tuyệt vời, vai bà Lệ...
Vì cái tên phim đó cụ. Chả biết có cố ý không mà lấy tên phim theo một phim đã quá nổi tiếng, kinh điển.

nissanlover

Xe tải
Em xem bộ phim Bố Già này và cảm nhận vài tình tiết / vài hình ảnh của bộ phim nó xấu xí, không hay thôi, chứ không hề đố kỵ gì với TT nhé.
Cụ thể :
1. Hình ảnh xấu xí : tổ chức ăn uống giữa lối đi trong ngõ/hẻm, vừa ăn lại vừa hát Karaoke, lại còn hát bài " Đắp mộ cuộc tình"...:D

Theo em, đành rằng là 1 bộ phim tình cảm/tâm lý gia đình.....nhưng cho dù làm 1 bộ phim kiểu "hiện thực phê phán" thì cũng nên cho vào 1 vài hình ảnh đẹp đẽ chút để cho phim có chút lãng mạn và nghệ thuật chứ. Phim điện ảnh là nghệ thuật, nghệ thuật có cái đẹp và cái xấu. Phim này rặt các cảnh quay xấu xí. :D
Riêng cái này thì em thấy cụ hơi lố. Em chả thích gì Trấn Thành và cũng không ủng hộ kiểu sống này nhưng cảnh đó là đúng thực tế, giống như cụ xem phim Hồng Kong có khu ổ chuột hay phim Triệu Phú ổ chuột bên Ấn Độ thôi, họ phản ánh thực tế, không cổ súy. Mời cụ chê cái khác he he

hd-vt

Xe container
Cụ thể :

Klq tới phim đang nói tới vì em không xem, bận chém gió hehe. Dưng phần này của cụ nói về phim phọt là cực kỳ chính xoác hehe
"Theo em, đành rằng là 1 bộ phim tình cảm/tâm lý gia đình.....nhưng cho dù làm 1 bộ phim kiểu "hiện thực phê phán" thì cũng nên cho vào 1 vài hình ảnh đẹp đẽ chút để cho phim có chút lãng mạn và nghệ thuật chứ. Phim điện ảnh là nghệ thuật, nghệ thuật có cái đẹp và cái xấu. Phim này rặt các cảnh quay xấu xí."

Vd phim Tây lông (nại tây :P) trên phim, đều có thể trích ra làm thành một bức ảnh nghệ thuật. :D

cusao

Xe lăn
Em ghét thằng hề Trấn Thành nên ếu bao giờ xem phim của nó
Thằng cu này ở trỏng vẫn nhảy múa tốt còn ở đây thì cứ thấy mặt nó là next khỏi bận lòng. Chắc cũng có yếu tố vùng miền nhỉ

Khải trân72

Xe hơi
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.

nissanlover

Xe tải
He he, các cụ xem phim Mỹ thấy nó "phắc" loạn trên phim thì thấy bình thường, còn vợ chồng tao mày trên phim Việt thì lại "cổ súy" cho nếp sống xấu kaka

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Ngoài nội dung kịch bản, phim mang nhiều thứ đặc sắc của Trấn thành mà em thấy hay như hội thoại rất hài và dí dỏm nhưng đúng như cụ nói nhồi nhét nhiều tình tiết hơi cường điệu ngoài ra xem có cái gì đó diễn xuất của Trấn Thành ko dc thật cho lắm

danleduc

Xe điện
He he, các cụ xem phim Mỹ thấy nó "phắc" loạn trên phim thì thấy bình thường, còn vợ chồng tao mày trên phim Việt thì lại "cổ súy" cho nếp sống xấu kaka
Cụ cứ lỗn lận lẫn lộn.....
Vợ chồng nào thì chả "phắc" nhau.
Trên phim Mỹ, trừ phim khiêu dâm ra, các cảnh "phắc" rất kín đáo và lịch sự nhé.
Trên phim Việt, các cảnh hôn nhau là cái đẹp, cái lãng mạn của tình yêu thì chẳng thấy cổ súy, lại toàn cổ súy cho những văn hóa "bẩn bựa" như : ăn uống ngoài đường, hát karaoke loa kẹo kéo ngoài đường, vợ chồng xưng hô mày-tao....hic....:D

Thắng Formosa

Xe tăng
Thuở nhỏ em quen xem phim, hài miền Bắc quen rồi. Giờ ko xem nổi phim, hài miền Nam các cụ ạ.Cứ như đóng cho con nít xem ấy @@

Aids

Xe điện
Trên phim Mỹ, trừ phim khiêu dâm ra, các cảnh "phắc" rất kín đáo và lịch sự nhé.
Trên phim Việt, các cảnh hôn nhau là cái đẹp, cái lãng mạn của tình yêu thì chẳng thấy cổ súy, lại toàn cổ súy cho những văn hóa "bẩn bựa" như : ăn uống ngoài đường, hát karaoke loa kẹo kéo ngoài đường, vợ chồng xưng hô mày-tao....hic....:D
Cuộc sống thực tế nó thế bác ơi.

Meorung31

Xe hơi

phim việt nào chả thế bác giờ xem phim tuyền hình còn hay hơn...

nissanlover

Xe tải
Em nói là lời thoại ấy chứ cụ, phắc với đam ịt đầy ra cụ ơi, văng tục ấy

xitruman

Xe tăng
Em cho F1 đi xem Raya và rồng thần cuối cùng. Phim hay tuyệt các cụ ạ.

danleduc

Xe điện
Em nói là lời thoại ấy chứ cụ, phắc với đam ịt đầy ra cụ ơi, văng tục ấy
Từ Fu ck và Damn trong tiếng Anh tùy ngữ cảnh, có khi dùng bình thường không tục.
Ví dụ : Elton John đưa cả từ " Damned " vào ca từ bài hát.
Và câu " the landscape is fucking beautiful " thì từ "fucking" lại không hề tục.