[Funland] Cảm nhận sau khi xem

Azeglio

Xe điện
Đoạn nhạc mở đầu của Bố già cũng như suốt phim nói lên kết cục bi đát, cụ có thấy thế ko ?
* e sn 72
Cụ hơn em ạ.
Em thì cũng hơi hâm hấp. Em đọc truyện, rồi xem phim. Em nói chuyện với các bạn Italiano, các bạn Mỹ về truyện và phim "The Godfather". Và em thực sự thấy truyện và phim quá hay.
Ý cụ nói bản này ạ:
Ennio Morricone & Nino Rota - Mandolina Theme - The Godfather

RauCanTay

Xe buýt
Các cụ sâu sắc đỉnh cao, thâm trầm siêu trí tuệ cứ việc căm ghét và khinh bỉ. Các cụ sẽ cảm thấy mình thượng tầng trí thức ạ.

Bố già của thằng Thành nó đạt kỷ lục không cần đến các cụ lẫn các tiêu chí thanh cao sâu sắc của các cụ rồi.
217 tỷ rồi
Em chắc chắn cán mốc 300 tỷ

LangThinh

Xe buýt
Theng tt này linh vực nào cũng chém dc dù k chuyên môn.Diễn xuất,kịch,....kể cả cải lương.
Mà công nhận hắn giỏi, biết cả 3 ngoại ngữ.Rồi gì cũng thành công

fallingwater

Xe tăng
Lâu lắm rồi em chưa ra rạp xem phim VN. Em ko ngại mat tiền vé nhưng luôn sợ mất 2 giờ quý giá của cuộc đời vì những thứ nhảm nhí.

fadco

Xe container
Lệch mịa, phim do 1 thằng bóng MC làm đạo diễn, lại đc khen bởi 1 ẻm bị nhà chồng hắt hủi :))
ơ nhưng vẫn lấy vợ bình thường mà cụ, có khi nào hifi nhạc nào cũng nhẩy ko nhể:)))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Theng tt này linh vực nào cũng chém dc dù k chuyên môn.Diễn xuất,kịch,....kể cả cải lương.
Nó tốt nghiệp ngành sân khấu mà cụ.

dnnv

Xe buýt
Khách quan e thấy nhiều người tỏ rõ sự coi thường cậu TT này, kể cả đến mức phủ nhận cả thành công của người ta, trong khi đa số, hoặc chính xác hơn là tới 99% không có cửa so bì với cậu ta về sự nghiệp, tiền bạc... Và em coi đó là thói đố kị, một thói xấu cần phải xem xét lại.

10 ngày mà doanh số tới 200 củ lẽ nào tiền khán giả là lá khô hay sao mà dễ kiếm vậy? Vk em nó rủ em đi xem, em nói sẽ ngồi cafe chờ chứ không xem. Nghe thuật lại là có những tình tiết lấy khá nhiều nước mắt của khán giả và họ đánh giá là phim hay lắm đó.

RauCanTay

Xe buýt
Thành nó biết 4 ngọai ngữ
quảng đông, quan thọai, Anh, Hàn

Coprophilous

[Tịch thu bằng lái]
Phim Việt cuối em xem là phjm gì có Lê Công Tuấn Anh đóng....

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Khách quan e thấy nhiều người tỏ rõ sự coi thường cậu TT này, kể cả đến mức phủ nhận cả thành công của người ta, trong khi đa số, hoặc chính xác hơn là tới 99% không có cửa so bì với cậu ta về sự nghiệp, tiền bạc... Và em coi đó là thói đố kị, một thói xấu cần phải xem xét lại.

10 ngày mà doanh số tới 200 củ lẽ nào tiền khán giả là lá khô hay sao mà dễ kiếm vậy? Vk em nó rủ em đi xem, em nói sẽ ngồi cafe chờ chứ không xem. Nghe thuật lại là có những tình tiết lấy khá nhiều nước mắt của khán giả và họ đánh giá là phim hay lắm đó.
Có ông còn bảo "Hà Hồ là đứa nào", trong khi suốt ngày em nó phơi mặt trên truyền thông. Đúng là bệnh gato và trình chém gió của người Việt ở mức thượng thừa :))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm rồi em chưa ra rạp xem phim VN. Em ko ngại mat tiền vé nhưng luôn sợ mất 2 giờ quý giá của cuộc đời vì những thứ nhảm nhí.
Xem thử đi Cụ. Cụ coi như đang gặp ông khách dở 2h rồi về bàn luận cho xôm

phụ nữ lái xe

Xe đạp
Phim hay mà nhỉ. Các cụ khó tính thế. Nhiều tình tiết đơn giản đến bất ngờ khiến e xúc động như bố k có nổi 1 tấm ảnh nào...

Thanhnguyen92x

Xe máy
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Thấy nói tình tiết thủy triều sao em lại liên tưởng phim Kí sinh trùng của Hàn thế. Kiểu như có gì đó hơi hơi liên quan

just for fun

Xe lăn
Phim hay, bạn thanh niên 18 tuổi nhà cháu còn đi xem 2 lần.
Rạp lúc nào cũng kín khán giả nên doanh thu 200 tỷ chắc đúng

maixuanhuong

Xe tăng
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Em nghe cụ kể thấy phim hay quá, xúc động quá nên khỏi cần đi xem nữa.

VCHDHN

Xe container
Qua lướt fb thấy đoạn chây lờ vài phút nên ngó thử. Chưa đủ để cảm nhận nhưng có vẻ nhẹ nhàng, giải trí đc😊

dnnv

Xe buýt
Có ông còn bảo "Hà Hồ là đứa nào", trong khi suốt ngày em nó phơi mặt trên truyền thông. Đúng là bệnh gato và trình chém gió của người Việt ở mức thượng thừa :))
Lời nói thật nó vốn dĩ khó lọt tai, trên OF này từ trước e cũng đã nghe nhiều cụ cứ mở miệng nào thì là nghe ĐVH, TH hát thì cứ như nói người nghe thuộc diện gu nhạc nó tầm thường này nọ, tầm nó phải classic or orchestra nó mới là âm nhạc đẳng cấp này nọ..vân vân mây mưa...
Còn em, đánh giá dựa vào kết quả, còn kết quả của những người đó như nào chắc khỏi cần nói nữa. Yêu ghét là quyền cá nhân nhưng đố kỵ thì là thói tật quá xấu.

Huyqltt

Xe tăng
Em cũng chưa xem phim nào của "cu Thành" này đóng cả.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lời nói thật nó vốn dĩ khó lọt tai, trên OF này từ trước e cũng đã nghe nhiều cụ cứ mở miệng nào thì là nghe ĐVH, TH hát thì cứ như nói người nghe thuộc diện gu nhạc nó tầm thường này nọ, tầm nó phải classic or orchestra nó mới là âm nhạc đẳng cấp này nọ..vân vân mây mưa...
Còn em, đánh giá dựa vào kết quả, còn kết quả của những người đó như nào chắc khỏi cần nói nữa. Yêu ghét là quyền cá nhân nhưng đố kỵ thì là thói tật quá xấu.
Kiểu mấy ông tỏ ra mình thượng đẳng thôi cụ, trong khi cả xã hội họ được đánh giá cao thì các cụ of chủi như hát hay