[Funland] Cảm nhận sau khi xem

hd-vt

Xe container
Hơ hơ, có thể bình chọn cho cu này là vợ cụ, em gái cụ... nhưng ko có hàng nhà em nhé! Việc méo gì phải chim cú mấy cái trò truyền thông mạng xã hội rẻ tiền. Quan trọng vợ mình nó coi mình là đàn ông, chứ ko phải sẵn sàng ngủ với một “thằng đàn ông hấp dẫn” nào đó. Đến đây chợt nhớ đến cái anh chàng ca sĩ Ngọc Sơn. Thấy quí anh ấy, ko phải vì thích nhạc sến, mà anh ấy khẳng định luôn chỉ hát nhạc sến, cho những người sến sẩm. Chứ ko phải cái loại sến sẩm rồi pr cho nó thành thứ “nghệ thuật”
Không nên lôi người thân mình vào làm gì cụ nhé. Vì đang chém gió người dưng, tay mả mẹ con nặc nô ngoài đời mà. Fun mà.
Thôi nhé cụ.

My Hao

Xe điện
Các cụ cứ chê nhưng Trấn Thành nó làm 2 phim và đều phá kỷ lục doanh thu của điện ảnh Việt. Ừ thì cứ cho là do PR tốt nhưng như vậy vẫn chứng tỏ TT giỏi.

mmxhung

Xe điện
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Sân khấu, điện ảnh mà không làm quá lên thì khán giả lại thưa thớt, không đạt mục đích thương mại là thu thật nhiều tiền.
Ai không thích thì cứ ở nhà chờ xem qua mạng, còn lại khán giả cứ nườm nượp xếp hàng mua vé là nhà sản xuất thắng lớn rồi.

toxic82

Xe điện
Móa, thế éo nào mà nó đạt 200 tỏi sau 9 ngày chiếu :(

Mingming14

Xe đạp
rác rưởi không thèm để mắt chứ đừng nói bỏ tiền xem

benthoi

Xe buýt
Cụ nào thông thái cho em biết trấn Thành được bao nhiêu tiền trên doanh thu ạ

nicholas1618

Xe điện
Các cụ cứ chê nhưng Trấn Thành nó làm 2 phim và đều phá kỷ lục doanh thu của điện ảnh Việt. Ừ thì cứ cho là do PR tốt nhưng như vậy vẫn chứng tỏ TT giỏi.
không dễ chút nào. Phải nói TT nó là đứa cực tài năng và thông mình hiếm thấy. Hơn nữa Lộc em nó lại nhiều.

RauCanTay

Xe buýt
Cũng vừa đi xem về, nói chung ko được như truyền thông nó mông má. Nội dung phim thì muốn khơi dậy cái tốt đẹp trong cuộc sống hiện nay là tình cảm gia đình, anh em, cha con và sự hy sinh vì những tình cảm đó. Tuy nhiên, cách thức thể hiện, tình tiết thì đúng như cụ trên nói hơi gượng ép, cường điệu và đôi khi hời hợt kiểu giống đặc sản thể loại phim mà dân trong Nam hay thích. Coi như giải trí thì ok, còn rơi nước mắt này nọ thì giành cho người mau nước mắt thôi. He he he, túm lại về cơ bản chấm 6 điểm
205 tỷ rồi
:D

hatdecuoi

Xe buýt
Các cụ cho hỏi phim Bố Già hiện đang chiếu trên netflix và phim đang chiếu trên rạp là 2 phim khác nhau hay giống nhau ạ! E xem trên netflix đc 2 tập là chán ko xem đc nổi nữa!
P/s là đều phim Bố Già do Trấn Thành đóng ấy ạ, ko phải phim nc ngoài!

RauCanTay

Xe buýt
Thế thì cháu mới nói là "thoại" trong phim bị làm quá lên.....vì có bác gì bác ý khen " thoại " phim hay cháu mới phản bác lại thế chứ....:D

Nhà cháu mà xưng hô với Ba - Mẹ là "tôi" thì ăn cái tát ngay. Chắc tùy gia đình và tùy văn hóa ....Cháu nhìn xung quanh hàng xóm, dòng họ, bạn bè cũng thấy chỉ khi cãi nhau hoặc bất hòa với Ba-Mẹ / Bố - Mẹ thì con mói xưng "tôi" với Bố - Mẹ thôi.
Thực tế cháu cũng chả bao giờ chứng kiến vợ xưng hô Mày-Tao với chồng trừ lúc 2 vợ chồng đánh- chửi nhau. Trong phim bị làm lố lên quá. :))
Cụ người miền bắc chăng?

tolex

Xe hơi
Đúng đọc kỹ lại hiểu là con em gái. Hành văn của bác ấy rối như hẹ ;)
Cụ bắt bẻ câu chữ làm gì cái chính là nội dung quan điểm của vợ chồng em (một cặp khán giả) Khi xem phim này thôi. Doanh thu phòng vé cao thì khen cách cậu í làm tiền, còn diễn xuất trong phim thì em cho là chưa đạt thoát khỏi trích đoạn hài kịch thôi