Thảo luận Cảm nhận sau 2 tuần đi Toyota Corolla Cross

Tieu Bach Long

Xe buýt
Cổng USB màn hình cắm mấy cái USB đang dùng vào đều không nhận, em không biết là do USB hay màn hình đểu nữa
cụ xem dây usb đó có truyền đc data ko? em thấy có 2 loại dây sạc, 1 loại chỉ sạc ko ko truyền đc data thì ko dùng anrdoi auto đc, trước em mua nhầm loại đó phải mua lại đó cụ, còn nếu sạc của cụ loại truyền đc data mà ko dùng đc thì mang ra hãng họ kiểm tra cho

pass

Xe buýt
US
cụ xem dây usb đó có truyền đc data ko? em thấy có 2 loại dây sạc, 1 loại chỉ sạc ko ko truyền đc data thì ko dùng anrdoi auto đc, trước em mua nhầm loại đó phải mua lại đó cụ, còn nếu sạc của cụ loại truyền đc data mà ko dùng đc thì mang ra hãng họ kiểm tra cho
USB nghe nhạc không phải dây USB. Em format các kiểu FAT 32,16 cho loại 8GB-> 64GB đều không nhận. Em reset màn hình thi phát hiện nó bị xung đột với Apple Carplay không dây, nếu không cài apple carplay thì cắm usb play được nhạc , hình bình thường nhưng cài Apple Carplay là lập tức nó báo thiết bị không khả dụng. Màn của em là màn hình zin theo xe

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
US

USB nghe nhạc không phải dây USB. Em format các kiểu FAT 32,16 cho loại 8GB-> 64GB đều không nhận. Em reset màn hình thi phát hiện nó bị xung đột với Apple Carplay không dây, nếu không cài apple carplay thì cắm usb play được nhạc , hình bình thường nhưng cài Apple Carplay là lập tức nó báo thiết bị không khả dụng. Màn của em là màn hình zin theo xe
Cụ thử usb nào mới xịn tí xem. Trước em đi con yaris mở nhạc usb rầm rầm. Vẫn usb đấy con này cũng không nhận. Nhưng cắm android auto hay Android Box (dây xịn) thì nhận rầm rầm không treo tí nào.
Mà cụ đang nói xe nào đấy Cross mới chạy Carplay không dây à?

pass

Xe buýt
Cụ thử usb nào mới xịn tí xem. Trước em đi con yaris mở nhạc usb rầm rầm. Vẫn usb đấy con này cũng không nhận. Nhưng cắm android auto hay Android Box (dây xịn) thì nhận rầm rầm không treo tí nào.
Mà cụ đang nói xe nào đấy Cross mới chạy Carplay không dây à?
Cross mới Carplay không dây cụ ạ

moongket

Xe điện
Em trước cũng từ Yaris lên đây. Mới đầu cũng thấy loa Cross kêu chán hơn Yaris. Sau tìm hiểu kỹ thì loa Yaris không lại được loa Cross. Nhưng muốn hay thì phải chỉnh thông số. Cụ vào cài đặt chỉnh bass treble đều +2, EQ thì để Jazz. Bass có thể để +1 nếu cảm thấy Bass nặng quá.
Chỉnh nhạc ntn là ngon luôn hả cụ

Bopbun

Xe điện
Chỉnh nhạc ntn là ngon luôn hả cụ
Ngon luôn cụ. Để nguyên nghe chối lắm. Thêm nữa, chỉnh màn hình độ sáng độ nét lên 7 nhìn video, cam 360 độ rõ nét căng hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

moongket

Xe điện
Ngon luôn cụ. Để nguyên nghe chối lắm. Thêm nữa, chỉnh màn hình độ sáng độ nét lên 7 nhìn video, cam 360 độ rõ nét căng hẳn.
Ok nét quá cụ
Cross v đang đc giảm 50tr tiền mặt + km 1 đống phụ kiện thì ngon chưa hả cụ

Bopbun

Xe điện
cụ cũng chạy bản V hả cụ
năm ngoái cụ lấy bằng giá niêm yết Được tặng mỗi cái thảm thì có phải chờ xe lâu ko hả cụ
Em đặt trước Tết, ra Tết lấy, chờ tí thôi. Khoảng 1 tháng. Giá niêm yết.

vietht

Đi bộ
Ý cụ ấy là phanh tay điện tử và auto hold thường đi cùng, có vẻ tiện khi dừng chờ, nhưng vậy lại mất đi thói quen phanh tay về P khi dừng chờ, dừng đèn đỏ thì không nên do dễ chủ quan nhấn chân ga, nhiều xe chủ xe tắt auto hold để tự dẫm phanh hoặc bấm phanh tay.
Mình tưởng khi dừng chờ thì về N kéo phanh tay chứ về P làm gì nhỉ?

Bopbun

Xe điện
Mình tưởng khi dừng chờ thì về N kéo phanh tay chứ về P làm gì nhỉ?
Cụ về P để khóa hộp số, đảm bảo xe không bị trôi. Về N + phanh tay cũng đứng im nhưng không an toàn bằng về P. Cross bắt buộc phải về P nó mới tắt hẳn điện. Về N tắt máy nhưng đài đóm vẫn chạy.

BMW_X7

Xe điện
Em mới đổi xe từ Accent tiêu chuẩn sang Toyota Corolla Cross bản V, sau 2 tuần đi thì có 1 số cảm nhận sau muốn thảo luận cùng các cụ mợ.
Về cảm giác lái, công nghệ, nội ngoại thất thì đối với em tất cả đều hoàn hảo, nhất là cái vụ mùi xe ạ, xe cũ mỗi lần vào xe là mùi xe rất nặng ai hay say xe mà lên đều kêu trời đất vì mùi ô tô thì con Cross này ko bị. Có quả cam 360 khá là tiện khi đi vào các đoạn chật hẹp hoặc quay đầu ko cần người xi nhan vẫn có thể ok.
Tuy nhiên cũng có 1 số vấn đề em thấy chưa đc hợp ý lắm:
- Đầu tiên là về vụ khi đánh lái rẽ trái hay rẽ phải nó ko có đèn soi sáng về phía đó, nên khi đi trời tối những đoạn cua gấp khúc rất khó nhìn, cái này ở con Accent nó có :v
- Thứ 2 là về loa trong ô tô em cảm giác nghe ko hay bằng con Accent, mặc dù là 6 loa nhưng em cảm giác nó dồn hết về 2 loa phía trước, ngồi đằng sau nghe rất chán, mặc dù đã chỉnh trên màn hình chỗ loa kéo về sau rồi vẫn ko ăn thua, em chưa nghe thử xe Cross khác nên ko rõ là xe em nó bị vậy hay là dòng Cross này nó bị thế, đang định đợi đc 1000km đi bảo dưỡng thì nhờ họ kiểm tra cho xem.
- Thứ 3 là cái tiện ích của hãng Hyundai nói chung thôi là cái bản đồ :v có nó đi đâu xa nhìn giới hạn tốc độ với các biển cấm các kiểu khá là tiện :D
cụ có ngồi sau chưa, em ngồi hàng ghế sau thấy khó chịu kinh, bồng bềnh, cứ bị truostj về đằng trước và tựa lưng đứng quá, ngồi khó chịu lắm

nhatvietcorp

Xe tải
cụ có ngồi sau chưa, em ngồi hàng ghế sau thấy khó chịu kinh, bồng bềnh, cứ bị truostj về đằng trước và tựa lưng đứng quá, ngồi khó chịu lắm
Tựa lưng có 2 nấc, cụ kéo tay trên sát gối đầu ấn ra đằng sau để ghế ngả hơn.

BMW_X7

Xe điện
Tựa lưng có 2 nấc, cụ kéo tay trên sát gối đầu ấn ra đằng sau để ghế ngả hơn.
ngả hơn được tý thôi ạ, nhưng ngồi sau đi phố mà bồng bềnh kinh, em ngồi sau có 5km mà còn liêng biêng

civic trần 1987

Xe điện
ngả hơn được tý thôi ạ, nhưng ngồi sau đi phố mà bồng bềnh kinh, em ngồi sau có 5km mà còn liêng biêng
Cross mà bồng bềnh thì Fortuner khéo cụ nghĩ ngồi thuyền luôn! Muốn giảm xóc cứng thì phải xe dòng Hòn Đá.

Bopbun

Xe điện
Em toàn lái, gần đây có 1 lần được ngồi sau, thấy chắc ổn mà. Xe này giảm xóc cứng chứ không mềm đâu mà bồng bềnh cụ.
Tipcar có chia sẻ cách test xe nào bồng bềnh là đứng ngoài xe đẩy ngang, xe nào lắc lâu là xe bồng bềnh.

Chỉnh sửa cuối:

BMW_X7

Xe điện
Em toàn lái, gần đây có 1 lần được ngồi sau, thấy chắc ổn mà. Xe này giảm xóc cứng chứ không mềm đâu mà bồng bềnh cụ.
Tipcar có chia sẻ cách test xe nào bồng bềnh là đứng ngoài xe đẩy ngang, xe nào lắc lâu là xe bồng bềnh.
có thể em hay lái nên ko cảm nhận được hết, hôm đó u r nên để thằng ku em nó lái, mới ra ngồi sau vì nó đón lúc đó ko mở cửa trước được, chạy nội thành 5km mà khó chịu kinh, lúc quay về chui lên ghế trên ngồi thì thoải mái hơn

BMW_X7

Xe điện
Cross mà bồng bềnh thì Fortuner khéo cụ nghĩ ngồi thuyền luôn! Muốn giảm xóc cứng thì phải xe dòng Hòn Đá.
em chạy Forrtuner thì lại ko thấy bồng bênh như thế, ghế ngồi ko trượt trượt như Cross

Bopbun

Xe điện
Thế chắc là mông cụ và ghế Cross nó ma sát kém. Ngoài ra, còn do tay lái của thằng em cụ, thích đánh bên nọ đánh bên kia, tuy xe không bồng bềnh nhưng người cụ vẫn văng từ bên nọ sang bên kia. Càng ngồi đuôi càng văng. Em thấy có một số người rất hay lắc tay lái.
Ngoài ra, tiền đình cụ không được tốt lắm. Cụ nên cài thiện bằng cách cày game 3D!!! Như 2 thằng nhóc nhà em càng bồng bềnh càng thấy sướng.