Cảm nhận New Focus sao khi xxx em nó !

binharch

Xe hơi
Xạo quá xạo quá (b)(b)

Hôm qua em cho thằng bạn chạy thử xe nó cứ đề lui đề tới rồi nói sao máy 0 nổ mà đề lại 0 được. Mình phải nói nó nổ rồi đó. Thằng bạn sốc vì máy nổ êm quá báo hại nó cứ tưởng xe chưa nổ.

Mà kỳ lạ ghê đang lúc đó thì đài FM nó dạy tiếng Anh phát ra âm thanh nho nhỏ "let go", "let go, cứ tưởng đồ điện tử của xe báo đi được rồi, nó nói đồ điện tử thông minh quá :))

Bác này vui nhẩy, em nó mà thông manh đến đó thì Lexus, Bim, Acura... chắc cũng phải làm theo ! Cái vụ máy nổ êm mình cũng bị hôm vừa rồi đi Phan Thiết, sau khi uống vài chai, lên đánh xe ra Phú Hải resort, máy nồ mà ko biết, đề một hồi mới để ý đồng hồ tua đã lên thôi đạp ga ..vùt ! Kinh nghiệm nhớ đời !

xeford

Xe tải
Cái tình huống FM là có thật 100% đó bác chả phải em bịa gì đâu. nhưng phải thừa nhận máy xăng FC nó êm thật, cũng tại thằng bạn thường chạy xe tải nên lỗ tai nó không có quen tiếng máy nhỏ. (b).

demonvn

Xe hơi
Cái tình huống FM là có thật 100% đó bác chả phải em bịa gì đâu. nhưng phải thừa nhận máy xăng FC nó êm thật, cũng tại thằng bạn thường chạy xe tải nên lỗ tai nó không có quen tiếng máy nhỏ. (b).
UBND phường xác nhận, bác nói chuẩn o cần chỉnh. Chính em cũng bị rồi, xe em FC-MT 1.8: hôm đầu cưới vợ, chở cả nhà đi ăn sáng; khi xuống xe quên không tắt máy (Vì tưởng đã tắt rồi, tại do tiếng máy nổ quá êm), :)):)):))khi ăn xong cả nhà lên xe, mọi người vẫn không phát hiện, đến khi em thò tay định đề máy thì thấy chìa khóa nằm ngang, lúc đó mới biết xe đang nổ máy:)):)):))

Thang N.

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi tý. Xe em buổi sáng khi đề nổ hơi lâu và khi nổ máy xong thì xe rung rung khá mạnh. Em đã thử để 5 phút như thế và đi thì xe ì ra, kém lắm. Nhưng em tắt máy đi và đề nổ lại thì lại êm như bình thường. Xe em focus 1.8AT mới lấy và chưa đến 1000km để đi bảo dưỡng. Các cụ giúp em với.

chipchipbui

Xe máy
em xác nhận xe này ăn khoảng 10l/100km trong thành phố, 07~08l/100km đường trường,em chạy nó 69k km mới bán rồi,chậy em này thì mỗi cái bực mình là rớt giá nhanh+tãi nó cũng có xe này nên đôi khi bạn nó nói :-*** ford này HAO XĂNG LẮM+RẺ BÈO sau đó quay qua khen Tôyta.
*** cứ phải là toyota mới là xe àh.em có tiền lại em vẫn mua ford chứ chết cũng không mua toyota trừ có ng nào cho em xe toyota(k pải mua)thì em mới chạy.

namgianghp86

Xe tải
Em đã đi con MT nhà em hết 1 tuần. Đầm, cách âm tốt, bốc ... thì đúng rồi. Nhưng em thấy điều hòa có vẻ không khỏe lắm. Trưa hôm qua em phải dùng quạt số 2 và số 3 để duy trì độ mát trong xe.
cụ giống em cái khoản này, xe em AT 1.8 cảm giác điều hòa hơi yếu, mặc dù trời mùa đông mà ko thấy mát lắm-không biết mùa hè thì dư nào....em toàn phải để quạt số 2...cụ để chế độ gió quẩn thì cải thiện được tình hình:redface:

latdat

Xe buýt
Đặt New Focus 1.8 AT, hợp đồng tháng 9/2009, giao xe cuối tháng 10/2009, đi được 1.400km. Nói chung xe rất ok với chi phí bỏ ra. May mắn lấy được xuất do khách hàng bị ngân hàng từ chối cho vay, khách ko nhận xe. Cảm nhận đầu tiên sau khi đã đi 2 chuyến Vũng Tàu và Phan Thiết:

Ưu điểm:

1. Máy êm và mạnh, hệ thống lạnh tuyệt vời.
2. Cách âm tốt hơn đời trước.
3. Tay lái nhẹ, cua góc tốc độ cao ko chao như Civic.
4. Body khá sport, hơn I30, Yaris.
5. Đi xa, rất tiết kiệm, tầm 7-8L/100km.
6. Chở 5 người xe vẫn vọt ào ào.
7. Cốp sau rộng, chứa hàng thoải mái.
8. Gạt nước, trước và sau êm, sạch 100%.
9. Chìa khóa, remote gọn, đẹp, nhiều tính năng mới.
10. Có cửa thổi lạnh hàng ghế sau, ghế rộng rãi và thoải mái.

Nhược điểm:

1. Kính hậu không gập điện.
2. Vô lăng lái hơi nhẹ.
3. Khóa nắp capo nằm trước xe, bất tiện.
4. Đèn đẹp nhưng độ sáng trung bình (bác nào mắt kém nên độ Xenon)
5. Không lắp tấm kim loại bảo vệt mặt dưới máy.
6. Cửa đóng nghe rất bèo, "cộp cộp" như xe Hàn.
7. Dàn taplo bằng nhựa trông rẻ tiền.
8. Ghế chỉnh tay, cần kéo nhỏ, vị trí khó chỉnh.
9. Đồng hồ thông tin, chữ quá nhỏ, màu đỏ khó xem, thông tin cái thiếu cái đủ.
10. Nội thất khá nghèo nàn, do cắt giảm chi phí !

Gửi vài tấm vợ 2 của em:

Hình chụp bằng I, hơi mờ:

Độ projẹctor:

* Các bác nào đã xxx, góp vài cảm nhận cho mọi người cùng trao đổi.
Em thấy cụ lắp biển ko đẹp. Nên để biển dài đằng sau, biển vuông đằng trước thì đẹp hơn (giống xe em:D).

xecutkit

Xe tải
Nói thật em vẫn bồ kết em Focus đời cũ hơn, đời 2009 ông xếp em vừa mua trông cả hình thức lẫn nội thất cứ điêu điêu thế nào ấy.:redface::redface::redface:

Tuanngoc12

Xe máy
Bac noi the nao day, focus hon han em vios, focus ve tinh nang, van hanh, an toan co the so sanh voi altis hay civic. Nhung focus lai re hon altis 30% day, so sanh hon kem phai cung gia, cung phan cap chu. 2 ong bao altis hon ty lan focus, va vios hon focus em nghi cha biet gi ve xe phao, cu em chua noi biet ve sy, tuong, ma, tot, va tuong

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
UBND phường xác nhận, bác nói chuẩn o cần chỉnh. Chính em cũng bị rồi, xe em FC-MT 1.8: hôm đầu cưới vợ, chở cả nhà đi ăn sáng; khi xuống xe quên không tắt máy (Vì tưởng đã tắt rồi, tại do tiếng máy nổ quá êm), :)):)):))khi ăn xong cả nhà lên xe, mọi người vẫn không phát hiện, đến khi em thò tay định đề máy thì thấy chìa khóa nằm ngang, lúc đó mới biết xe đang nổ máy:)):)):))
Em chạy con MT lúc đạp côn đi chậm và dừng lại vì có chú xe đạp ngáng đầu, ông em ngồi cạnh bảo anh đề lên đi chết máy rồi :21:, sao máy nó êm thế không biết:21:, rẻ tiền mà đi ko bị ù như Altis, mỗi tội ko có gương gập điện

xeford

Xe tải
Em chạy con MT lúc đạp côn đi chậm và dừng lại vì có chú xe đạp ngáng đầu, ông em ngồi cạnh bảo anh đề lên đi chết máy rồi :21:, sao máy nó êm thế không biết:21:, rẻ tiền mà đi ko bị ù như Altis, mỗi tội ko có gương gập điện
Êm qua cũng sinh cái bất tiện, cứ bị nhầm lẫn hoài, bác nào có sáng kiến gì khắc phục cái này hông :))

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
Êm qua cũng sinh cái bất tiện, cứ bị nhầm lẫn hoài, bác nào có sáng kiến gì khắc phục cái này hông :))
Em cứ nhìn vào cái đèn Engine, nếu nó sáng tức là tắt rùi.
Đường xá chán quá, xài Côn nhiều không biết có mau hư không?

songvedem

Xe tăng
1. Mở cửa kính ra cũng ngeh thấy tiếng động cơ.
2. Nhìn vào đồng hồ vòng tua máy. Nếu máy tắt mà khóa điện ON thì mấy cái đèn báo Seat Belt+ Door+ phanh tay, .... sáng đèn

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
1. Mở cửa kính ra cũng ngeh thấy tiếng động cơ.
2. Nhìn vào đồng hồ vòng tua máy. Nếu máy tắt mà khóa điện ON thì mấy cái đèn báo Seat Belt+ Door+ phanh tay, .... sáng đèn
Chịu nhìn cái đồng hồ ấy thì còn nói làm gì cụ?
Em mấy lần rồi: dừng xe, quên chưa tắt, ngồi nghe dt 1 lúc rồi mở cửa đi ra. Bấm cái khiển khóa xe mà mãi nó không khóa, lại lẩm bẩm hết *** nó pin rồi, bấm mấy cái nữa mới nhớ máy vẫn đang nổ, bó tay.

Tamagochi

Xe tải
Chịu nhìn cái đồng hồ ấy thì còn nói làm gì cụ?
Em mấy lần rồi: dừng xe, quên chưa tắt, ngồi nghe dt 1 lúc rồi mở cửa đi ra. Bấm cái khiển khóa xe mà mãi nó không khóa, lại lẩm bẩm hết *** nó pin rồi, bấm mấy cái nữa mới nhớ máy vẫn đang nổ, bó tay.
Các cụ PR Focus khéo thật đấy :D, em mà là tổng giám đốc Ford, em tặng mỗi cụ con Escape để các cụ PR tiếp cho em nó :69:
Các cụ muốn tránh nhầm lẫn thì tháo bỏ bớt 1 cái bugi đi, em đảm bảo xe nổ máy hay không các cụ biết ngay :21:

xeford

Xe tải
Các cụ PR Focus khéo thật đấy :D, em mà là tổng giám đốc Ford, em tặng mỗi cụ con Escape để các cụ PR tiếp cho em nó :69:
Cũng tại các cụ PR dữ qua nên em mới tậu FF. Mới đo xăng chạy nội đô
FF MT 1.8 => 17.6 lít/10km :^)

xeford

Xe tải
Về tửu lượng thì FF này đúng là vô đối, vố đối :21::21::)):))

Thang N.

Xe tăng
Đúng đấy cụ ạ, tốn rượu kinh luôn:21::69:

songvedem

Xe tăng
Tắc đường HN như hôm qua thì em cá là Focus 1.8MT cũng phải trên 20L/ 100 km :77::102:

----------------

Giời ạ, nhìn lại của cụ em kinh hoàng luôn: "Cũng tại các cụ PR dữ qua nên em mới tậu FF. Mới đo xăng chạy nội đô
FF MT 1.8 => 17.6 lít/10km ":'(

---> 176 lít/ 100 km. Cụ ngủ trên xe rồi bật điều hòa nhiệt độ à, em dự như thế :^)

xeford

Xe tải
Tắc đường HN như hôm qua thì em cá là Focus 1.8MT cũng phải trên 20L/ 100 km :77::102:
---> 176 lít/ 100 km. Cụ ngủ trên xe rồi bật điều hòa nhiệt độ à, em dự như thế :^)
Em xin chua thêm cho rõ là:
- Có tắc xe đều đều bình quân 10'/ buổi chiều.
- Thỉnh thoảng bậc mí lạnh 10, 15' đợi Gấu.
- Xe đi như rùa trong thành phố : số 1 chiếm ~30% , số 2 ~ 30%, số 3 : ~30%, số 4 : 5%, số 5 ~ 0 %.
:))