Cảm nhận New Focus sao khi xxx em nó !

namgianghp86

Xe tải
Bác có thể nói kỹ hơn về các điểm không hài lòng của bác về tiền son phấn và nước hoa không ạ. Mà sao bác mới có 2 tháng đã phải sửa chữa gì thế?

EM hỏi thật đấy, bác cứ tung hê cho mọi người học tập xem nào
Giả dụ thế này...để có cái giá Trời cho như thế thì ford nó lột mất cái yếm của con fò nhà em :mad:, làm em phải mất 1 củ mua cho em nó cái yếm cũ mặc tạm:'( ( yếm mới 1,8 củ )...chứ không nỡ để cho em nó trần ....thế, đi đường cát đá bùn nó bắn lên hỏng hết tim gan phèo phổi nữa:102:

ddthoa

Xe tăng
Các cụ cứ lăn tăn tiếng đóng cửa xe nhỉ. Bùm hay cạch có khác gì nhau. Quan trọng giề :102::102:

Khéo tiếng ọt à ọt ẹt các cụ lại thích không chừng :)):)):)):))

xeford

Xe tải
Xe em : FC MT 1.8 mới
Xăng : đi nội đô có kẹt xe thống kê 15,16 lít /100km
Nội thất : Em khoái hài hòa không rối mắt, các bộ phận chắc thín 0 nhão, cao thoáng, khá rộng.
Máy Lạnh : cool (b).
Âm thanh: đủ sướng.
Cốp sau : rộng , hạ ghế thò tay lấy đồ ok.
Máy : êm, mạnh,
Chống ồn : good
Đi xa đầm cảm giác lái tốt.
Ngoại thất : nhìn yêu lắm.

*** Những củ chuối:
Đầu CD : kén đĩa
Không có đèn hàng ghế sau
Chỗ để nước hàng ghế sau chuối.

*** Nên trang bị thêm:

1> USB Internet di động viettel : 800k, thuê bao tháng 150k với 3GB truy cập miễn phí, 100 đồng / MB tính thêm vượt trội. Ngồi sau xe duyệt web, check mail mê tixxxxxx...nên việt tel vì nó phủ sóng rộng, vô rùng cắm trại cũng vào intrenet được, tốc độ truy cập chấp nhận được, giá cả rất hợp lý!

2> 1 net book chỉ cần chừng 5 triệu loại đĩa cứng solid 8G cho bền, màn hình LCD 10', đủ cổng Cam kiết, rất gọn,
Gắn luôn trên xe bậc chế độ hyber nate để tắt/khởi động cho lẹ, với cái này tha hồ ma làm đủ trò khỉ như cài ứng dụng tìm đường đi, tìm quán nhậu, cafe...duyệt web tìm đường goole earch,....,xem phim,...làm chuyện văn phòng khẩn cấp....chát chiết, game ghiết...
(b)

3> 2 đèn pin Dot-it gắn khoang phía sau và cốp 1 cái.

4> Bộ đồ sạc điện thoại và kiêm cho Laptop.

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Các cụ cứ lăn tăn tiếng đóng cửa xe nhỉ. Bùm hay cạch có khác gì nhau. Quan trọng giề :102::102:
Khéo tiếng ọt à ọt ẹt các cụ lại thích không chừng :)):)):)):))
Đúng! đừng có lăn tăn kiểu trẻ con như vậy (b)(b), nên trang bị những thứ hi tech như em vừa nói. Chỉ chính những cái này ngồi tr6en xe mới thấy khác những năm trước....

xeford

Xe tải
FOCUS uống xăng như vậy mà theo lão Mẽo như vẫy là rất lợi xăng (good gas miileage). :77:.Còn cảm giác đáng tin cậy chắc chắn thì đúng (Very reliable).

Xin dịch lại nguyên văn cho anh em tin tưởng thêm FC :

"Thằng con tao cũng có 1 em Ford Focus và rất hạnh phúc với nó. Rất chắc chắn và đáng tin cậy, và lợi xăng :)). Chỉ cẩn cẩn thận dùng điện thoại trong khi lái (do số sàn). Nên sắm bộ đồ nghe, nói điện thoại hand free thứ xịn cho cell phone của chú" (b)(b)(b)

My son has a Ford Focus and is very happy with it. Very reliable and good gas mileage. Just take care using phone while driving. Get a good hands free system for your cell phone

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
]Xe em : FC MT 1.8 mới
Xăng : đi nội đô có kẹt xe thống kê 15,16 lít /100km

--------------------

Cụ đi đường nào mà tắc kinh vậy. Xe Ford là 55 lít, đồng hồ xăng có 4 vạch. Vậy là 13.75 lít/ vạch, coi là 14 lit/ vạch. CỤ đi những hơn 1 vạch cho 100 km với xe 1.8 MT là hơi nhiều nhỉ. Cụ check lại xem. Hôm nào em cũng để ý xem.

xeford

Xe tải
Mình tính dựa tr6en tổng số tiền đổ xăng trong 1000 Km đầu, nên khá chính xác. 3 tuần vừa rồi kệ xe tổng côing hơn 1 tiếng...
Tuy nhiên hôm đi bảo dưỡng gặp 1 bác khác đi FOCUS bảo r8àng xe mới thì uống hơn 1 chút là đúng rồi, đến vài ngàn cây số sẽ lui về 12, 13 km nội đô. Nếu vậy thì em rất hài lòng (b)(b)

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em đã đi con MT nhà em hết 1 tuần. Đầm, cách âm tốt, bốc ... thì đúng rồi. Nhưng em thấy điều hòa có vẻ không khỏe lắm. Trưa hôm qua em phải dùng quạt số 2 và số 3 để duy trì độ mát trong xe.

PHC

Xe buýt
Seo nhiều cụ ý kiến Focus chật chội thế nhỉ? Các cụ cho nhà cháu xin tí thông số body các cụ cái. Nhà cháu hơi lùn 1m73, cũng hơi gầy 65kg mà ngồi trước ngồi sau vẫn thấy thoải mái, khéo nhà cháu là tàn dư của thời kỳ đói ăn khát uống nên ngồi Focus mới thấy thoải mái chăng? :^)

love_storm_279

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đã đi con MT nhà em hết 1 tuần. Đầm, cách âm tốt, bốc ... thì đúng rồi. Nhưng em thấy điều hòa có vẻ không khỏe lắm. Trưa hôm qua em phải dùng quạt số 2 và số 3 để duy trì độ mát trong xe.
e đã được đi focus đời đầu,nói chung cách âm của ford chán lắm:102:

bob07

Xe tải
Các cụ lăn tăn hơi nhiều về nhiên liệu nhỉ !

Em chạy FC 5D được 03 hôm nay, đổ đầy bình hết gần 800K, cứ sốt ruột để xem thời khắc cái kim nó dịch. Đến mất cả tập trung lái. Sáng nay, chạy được tổng cộng được gần 145 km kể từ lúc lấy xe mới thấy kim nhích tẹo. Không biết đến lúc nào hết bình. Oải !!! :)).

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Seo nhiều cụ ý kiến Focus chật chội thế nhỉ? Các cụ cho nhà cháu xin tí thông số body các cụ cái. Nhà cháu hơi lùn 1m73, cũng hơi gầy 65kg mà ngồi trước ngồi sau vẫn thấy thoải mái, khéo nhà cháu là tàn dư của thời kỳ đói ăn khát uống nên ngồi Focus mới thấy thoải mái chăng? :^)
Em thấy legroom của hàng ghế sau hơi nhỏ. Em cao 1m70

e đã được đi focus đời đầu,nói chung cách âm của ford chán lắm:102:
Em đã đi Vios, Gentra, Civic 2.0AT, Accord và Camry. Cách âm của Focus hơn 4 anh đầu, chỉ kém Camry.

xegicunglai

Xe buýt
Các cụ lăn tăn hơi nhiều về nhiên liệu nhỉ !

Em chạy FC 5D được 03 hôm nay, đổ đầy bình hết gần 800K, cứ sốt ruột để xem thời khắc cái kim nó dịch. Đến mất cả tập trung lái. Sáng nay, chạy được tổng cộng được gần 145 km kể từ lúc lấy xe mới thấy kim nhích tẹo. Không biết đến lúc nào hết bình. Oải !!! :)).
Cần :
- Kiểm tra lại đồng hồ báo xăng
- Khi đổ đầy bình ( 55lít ) tương đương 4 vạch, nếu đã chạy 145km trong TP thì trung bình tiêu hao nhiên liệu là 13l-14l/100km, kim xăng phải xuống vị trí giữa- tức nhiên liệu còn khoảng gần 2 vạch là chuẩn

toy=k+n

Xe tải
có hôm bọn em 8 thằng nhảy lên xe chạy về hoà bình có thằng nào kêu gì đâu :)):))

linhle

Xe máy
Cần :
- Kiểm tra lại đồng hồ báo xăng
- Khi đổ đầy bình ( 55lít ) tương đương 4 vạch, nếu đã chạy 145km trong TP thì trung bình tiêu hao nhiên liệu là 13l-14l/100km, kim xăng phải xuống vị trí giữa- tức nhiên liệu còn khoảng gần 2 vạch là chuẩn
Xe của cụ BoB07 máy dầu ợ, chắc ít hơn máy xăng. Với cả cụ Bob07 chạy ở đâu vậy?

PHU CUONG

Xe tải
Nói cho vui vậy thôi chứ em thấy FFC là nhất ở tầm tiền này ạ: dáng đẹp(lạ, nhiều người nói xe thể thao như xe đua í), chạy bốc, ít tốn xăng, âm thanh+dàn lạnh ok,cách âm ổn.... nói vậy cụ nào thấy hợp lý thì mời em ly(b).

Optia

Xe tải

bob07

Xe tải
Xe của cụ BoB07 máy dầu ợ, chắc ít hơn máy xăng. Với cả cụ Bob07 chạy ở đâu vậy?
Em đang theo dõi tiếp xem vụ ăn uống dư thế lào ! Theo dõi cũng là để cho vui thôi ợ. :)

Cụ Le hỏi em chạy ở đâu là ý gì à ? Chắc em trả lời em chạy ở HN. (y)

Cụ Nanu nói chuẩn đới à. (b)

Optia

Xe tải
Thanks bác toy=k+n nhé. Em trả bác chén mà máy nó ứ cho. Đành mời bác (b) vậy.

xeford

Xe tải
Nói cho vui vậy thôi chứ em thấy FFC là nhất ở tầm tiền này ạ: dáng đẹp(lạ, nhiều người nói xe thể thao như xe đua í), chạy bốc, ít tốn xăng, âm thanh+dàn lạnh ok,cách âm ổn.... nói vậy cụ nào thấy hợp lý thì mời em ly(b).
Xạo quá xạo quá (b)(b)

Hôm qua em cho thằng bạn chạy thử xe nó cứ đề lui đề tới rồi nói sao máy 0 nổ mà đề lại 0 được. Mình phải nói nó nổ rồi đó. Thằng bạn sốc vì máy nổ êm quá báo hại nó cứ tưởng xe chưa nổ.

Mà kỳ lạ ghê đang lúc đó thì đài FM nó dạy tiếng Anh phát ra âm thanh nho nhỏ "let go", "let go, cứ tưởng đồ điện tử của xe báo đi được rồi, nó nói đồ điện tử thông minh quá :))