Cảm nhận Mon 2 vạch!!!

CAR5

Xe tải
Đó là một cảm giác khác hẳn khi cầm lái Mondeo 2005, tay lái nặng trịch, có lẽ ngang với Wagon(cái này không biết có hay không nhưng lái nhiều chắc sẽ quen thôi). Sự tiện nghi là khá đầy đủ mặc dù xe đã sản xuất trên 5 năm, lỗi mốt; ghế điện nhớ 3 vị trí, ghế lái tự lù khi tắt máy, tạo cho lái xe thấy thoải mái khi bước ra, gương tự cụp khi rút chìa khóa; ba màn hình trên xe không biết có thừa hay không, cửa trời 2 chế độ mở. Ghế da dầy và ôm sát tài xế dù người em nhỏ con.
Một cảm nhận hay nữa là túi khí quanh xe rất rất nhiều, hình như là 8 cái thì phải(ko biết có nổ được không...) tạo sự yên tâm cho hành khách trên xe.
Ghế phụ chỉnh điện cũng là một cái để làm nên chất của dòng Mon cổ điển này, chỉ bằng một nút người ngồi sau có thể điều chỉnh lên xuống của ghế phụ-HAY.
Đèn chi chít, từ hàng ghế trước, sau, đến hai chắn nắng kèm gương soi-điên chắc soi đêm!!!
Có một cái mà kém hơn cả Focus là không có cửa gió cho hàng ghế sau.
Những ấn tượng trên đã làm cho em quyết gả vợ mới, lấy vợ hai người ta!không biết có đúng hay sai.

Một vài kiểu ảnh:

Hai vạch rõ rệt, hehe + sức mạnh V6(tốn xăng lắm đây)

Tay nắm mạ Crom sang trọng.

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Những cái cụ lói trên, em chưa thấy cái lào sai ợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cách đây mấy tháng em nhìn thấy 1 con Mông 2 vạch màu Bã Trầu đẹp kinh dị chạy qua cổng công ty!

Em cũng thích cái form cũ của Mông!

An Dong

Xe điện
Cách đây mấy tháng em nhìn thấy 1 con Mông 2 vạch màu Bã Trầu đẹp kinh dị chạy qua cổng công ty!

Em cũng thích cái form cũ của Mông!
Ôh, tưởng con đấy sơn lại nó mới kinh dị thế
@CAR5
Chúc mừng Cụ đã có vợ lẽ mới. Đã nhận mật thư của Cụ rồi nhé, sẽ liên lạc sớm. Cụ có sang mông thì đeo RS cũng được mà. Thế cái SUB của Cụ đã đưa ra đấu chưa?

CAR5

Xe tải
Ôh, tưởng con đấy sơn lại nó mới kinh dị thế
@CAR5
Chúc mừng Cụ đã có vợ lẽ mới. Đã nhận mật thư của Cụ rồi nhé, sẽ liên lạc sớm. Cụ có sang mông thì đeo RS cũng được mà. Thế cái SUB của Cụ đã đưa ra đấu chưa?
Em chưa biết đấu ntn cả, bán đi mua đựoc nửa thùng Pediasure 1,7kg cho cháu rồi, đối với em thế là được. Sữa chuẩn bị tăng giá rồi.bán nhanh còn đi mua.

CAR5

Xe tải
Không biết có phải duyên số lấy vợ già cùng biển thần tài:

29-30; U-V; tổng 8-tổng 9.

Chỉnh sửa cuối:

CAR5

Xe tải
cảm nhận tiếp là nấc sang số 1-2-..-5 của Mon êm hơn hẳn 1-2 của Forcus. Và nút sang số trên vôllang của Mon đúng là đẳng cấp, Form già mà lại máu thể thao.
rèm điện rất nhậy, ko cần pựt pựt nó vẫn lên, êm ru. xe hơn 3 vạn có khác.trên rèm có ghi hẳn chữ tiếng Vietnamese RÈM ĐIỆN KHÔNG KÉO BẰNG TAY. hehehe, cẩn thận thật.

Chỉnh sửa cuối:

Alkala

Xe buýt
Cụ CAR5 ơi, để lại em cái Sub với

Sonbh

Xe tăng
cảm nhận tiếp là nấc sang số 1-2-..-5 của Mon êm hơn hẳn 1-2 của Forcus. Và nút sang số trên vôllang của Mon đúng là đẳng cấp, Form già mà lại máu thể thao.
rèm điện rất nhậy, ko cần pựt pựt nó vẫn lên, êm ru. xe hơn 3 vạn có khác.trên rèm có ghi hẳn chữ tiếng Vietnamese RÈM ĐIỆN KHÔNG KÉO BẰNG TAY. hehehe, cẩn thận thật.
Cụ so thế là thiệt thòi cho focus rồi :D, Mon hộp số 5 cấp và là dòng xe cao hơn đương nhiên là chuẩn hơn, em thấy thích nhất ở Mon 2.5 V6 là ở tiếng máy, nghe rào rào mạnh mẽ đầy phấn khích. Đề pa phê khỏi nói, nhất là có chuyển số trên vô lăng, chúc mừng cụ có xe mới

theph

Xe điện
Chúc mừng cụ có xe mới ngon quá. Chỉ có điều em hơi lăn tăn ở vợ 3 của cụ là biển 29V mà đi 3 vạn thì quả thực là ít, ít đến đáng ngờ cụ ạ! Tuy nhiên máy móc và nội thất mới là vấn đề, chủ cũ có tua tí cũng chả sao cụ nhể :D

satphelieu

Xe buýt
Cảm nhận của em là hệ thống âm thanh thì hơn hẳn Camry và với tốc độ 100km/h - 120km/h thì thấy nó rất an toàn, à mà đóng cái cửa xe nghe nó cũng sướng cái tai cụ nhỉ.

CAR5

Xe tải
Chúc mừng cụ có xe mới ngon quá. Chỉ có điều em hơi lăn tăn ở vợ 3 của cụ là biển 29V mà đi 3 vạn thì quả thực là ít, ít đến đáng ngờ cụ ạ! Tuy nhiên máy móc và nội thất mới là vấn đề, chủ cũ có tua tí cũng chả sao cụ nhể :D
Xe người quen nên biết, không cần xem không cần trả giá, máu là lấy thôi.hôm nào để các bác kiểm định hộ. nói giá ra chắc các bác ngất, vì sao lại có thằng N G U thế.

Chỉnh sửa cuối:

CAR5

Xe tải
Cảm nhận của em là hệ thống âm thanh thì hơn hẳn Camry và với tốc độ 100km/h - 120km/h thì thấy nó rất an toàn, à mà đóng cái cửa xe nghe nó cũng sướng cái tai cụ nhỉ.
Âm thanh khỏi nói nên em mới bán cái SUB gầm ghế chứ. cái đóng cửa nghe đỡ phò.cái FF của em từ hồi lấy xe em đã post nội dung: đóng cửa nghe phành phạch rồi.Nhưng được cái nhà Phò giá cả hợp lý chất lượng được.

CAR5

Xe tải
gầm hình như còn thấp hơn cả FF, cái FF lắp thêm tấm chắn gầm là điều cảm thấy không hài lòng nhất(không qua nỏi cái mũ bảo hiểm), thế mà Mon này lại còn thấp hơn. tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa.

2nam1chau

Xe máy
Chúc mừng bác có vợ mới, tiếc là bạn em không chung kết em Focus của bác được. Thứ 7 tới bác đi ra mắt luôn nhé. Chi tiết thì xem trong thớt Truy tìm Mondeo 3 vạch ạ.
Hôm nay em có hơi láo chạy cùng với 1 em Cam 2007, và 1 em Sonata mới trên Đại lộ Thăng Long, hic, em cứ quất mà không để ý kim đồng hồ lên 140 rồi, đành hạ ga thì không thấy 2 bố kia đâu, ra đầu đường Xuân mai gặp nhau các cụ kia bảo đi nhanh ghê quá, keke. Và xăng thì đồng hồ báo 7l/km!!!

isabinh

Xe điện
lăn tăn nhể, xe em 29Y mà đi dũng 1 vạn....chết thật

Yeuphunu

Xe điện
Chúc mừng bác có vợ mới, tiếc là bạn em không chung kết em Focus của bác được. Thứ 7 tới bác đi ra mắt luôn nhé. Chi tiết thì xem trong thớt Truy tìm Mondeo 3 vạch ạ.
Hôm nay em có hơi láo chạy cùng với 1 em Cam 2007, và 1 em Sonata mới trên Đại lộ Thăng Long, hic, em cứ quất mà không để ý kim đồng hồ lên 140 rồi, đành hạ ga thì không thấy 2 bố kia đâu, ra đầu đường Xuân mai gặp nhau các cụ kia bảo đi nhanh ghê quá, keke. Và xăng thì đồng hồ báo 7l/km!!!
Cho một người sinh sinh xem cái đo đỏ kia nhá. Lần sau để Mon ở nhà luôn!!! :P

xe hybrid

Xe hơi
chúc mừng cụ chủ nhé.hôm nào rảnh cho thêm vài tấm hình nữa cho anh em ngắm vợ bác nhé

chauchau

Xe điện
cụ cũng là em tò mò quá. Biển 29V mà 3van thì đúng là Mông ăn xăng khủng khiếp....đến nỗi chủ xe cũ chắc cũng chỉ 1 tháng nổ máy chạy cafe rốt đa 1 lần.

đừng nói với em cụ mua 450tr nhá~~~~~~~ 8-x