Cảm nhận mazda 3 2010 1.6

PARASUCO

Xe tăng
Vãi hàng cách đây 2 tuần nó có 34 K mà . Các cụ khen nó ít thôi, ta nên tập chung chê cho anh em đi sau được dính tí sái mua rẻ he he

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Kụ đi M3 2010 phải hết sức lưu ý, vì các mợ khoái xe đó lắm, nếu cụ mò vào thớt Mazda đảm bảo khoảng chục Mợ đòi test thử, e ngại kụ không đủ công lực đâu:)):)):)):)) nếu ko tin kụ cứ hỏi Mợ Violet bên đó là biết ngay, ngoài ra còn 01 kụ nữa trông rất hào hoa phong nhã, nhưng hễ lên xe là driff, hồi e ngớ ngẩn mới vào hội, để xe ở bãi ko rút chìa khóa, uống xong cốc cafe quay ra phải đi thay cả 04 quả lốp mới,, chẳng biết kụ nào test xe em mà kinh thí:21::21::21::21::21: chúc kụ có M3 mới !
ối chết cụ phải thay lốp mới rùi à :77::77:. cụ lại ám chỉ ổ vietqv hào hoa phong nhã phá(xe,Máy..:ohmy:)(ổ này nghich ngầm thịt) cụ rùi may quá hum trước of em cầm khóa không thì chét:)):)):))[/QUOTE]
Các cụ cứ làm em sướng thía này, em đâu dám nhận "hào hoa phong nhã"....

D_T

Xe đạp
Nói thật là em chưa biết M3 bản 2010 như thế nào,

Mobiado_HP

Xe đạp
Em đang quan tâm đến con này (M3_2010_Loại sedan_1.6) quá các bác a, với tầm đầu tư khoảng 600-720 triệu thì chỉ có em này là tốt nhất (theo em) vì con này em thấy nhiều .
Với tầm đầu tư đó theo em có mấy sự lựa chọn:
Civic 2.0 chạy lướt: tầm 630T_phải đi xe cũ, đăng ký tên bác khác....;
Civic 1.8 mới_ Giá mới khoảng 690T: Option không đầy đủ, lại phải cố vì về nhà em cũng phải chi đến gần 800 (chước bạ, BH, ....) _Nếu em quyết Civic thì chắc em xẽ quyết CV2.0 lướt;
Atis 1.8 LD: con này giá cty là 695T+thuế+BH+tiền cò..., về nhà mình cũng khoảng 800, vừa phải cố lại thấp thỏm lỗi chân phanh, chân ga (theo em thằng Mỹ nó thu hồi 8,5 triệu xe không phài là cho vui đâu, anh em mình bỏ ra tưng đấy tiền mà rước em đó về thì không đáng, mặt khác trông em ý già cả quá bác nhể.
Thấp tí nữa thì có KIA F, I30: nhưng là xe Hàn, Mình không nói xe hàn không tốt nhưng có thể chắc chắn nó không tốt bằng xe nhật bác ạ (em thề) với lại em không thích.
Sau đó có Ford, hàng ford em khôg thích_cứ nhìn Mondeo 2005 đến bây giờ thì biết, Ọp à ọp ẹp, ăn xăng như em uống bia tháng 7 ý, bán lại xe cũ thì bằng 1/2 giá_Mà các bác bên Ford bảo Mon là ngon nhất_Hiic..
Em rất muốn tham khảo ý kiến của các bác.
Em đang định CV2.0 lướt_đời 2008 hoặc M3_2010 sedan_1.6.
Các bác góp ý em cái.
Thak các bác

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
Bác thích M3 rồi lại vào đây thì cứ M3 đi, đi vừa được tiếng vừa đc miếng (tiếng xe Nhật, miếng xe Nhập) giá cả lại hợp lý, anh em Mazda lại xôm =))

AliHieu

Xe buýt
e cũng tính sang tuần rước 1 e mazda3 về nhưng ko biết bây giờ giá chuẩn để xúc được chính xác là bao nhiêu? lấy loại 4 cửa hay 5 cửa hơn các bác
e đang phân vân 2 con mazda3 này với con Kia Forte vì cả e con e đều thích
Vẫn thích cái dáng mazda3 - 2009 nhưng chẳng nhẽ giờ lại đi mua cái mẫu xe cũ có từ năm 2004 à?
Các bác tư vấn e cái nhất là giá xe nhé, mua ở đâu là tốt nhất, cho e cái địa chỉ luôn

rdviet

Xe máy
con này giá bao nhiêu thế cụ ? Nhìn hai cái đèn đằng sau ấn tượng phết /

carina

Xe buýt
E xài M3 1.6 2010 được 3 tháng rồi, có vài cảm nhận dư lày.
1. Ưu: Cách âm tốt; Máy trừ khi khởi động buổi sáng thì rồ lên khá to khoảng 1 phút (vòng tua máy lúc này tầm >2) sau đó thì êm ru (vòng tua máy ga-răng-ty: 0,8); máy 1.6 tăng tốc trong phố khá hay, ra ngoài đường trường thì hơi yếu. vì thế bác nào cố được thì làm e 2.0 hay hơn; design táp lô khá hiện đại, sau 3 tháng e chưa thấy nhàm; loa đài, âm thanh cũng vừa với tai trâu của e; tay lái đầm hơn i30 khi đi trong phố; 2 ghế trước rộng rãi và ôm người; hôm cầu Thăng Long vừa rải nhựa xong chưa nứt, e phi tí cái đã lên 100km/h, tay lái vẫn rất thật; Còi oách, đỡ phải thay.

2.Nhược: cái gạt nước bên phụ lòi lên kính cao quá, nhìn vướng mắt; mấy cái nút che đầu chân van làm bằng nhựa đểu quá, chưa gì đã nứt, vỡ; hàng ghế sau chật; vành theo xe nhỏ, có 15, giá to lên 1-2 cỡ thì nhìn oách hơn; của e thiếu xi-nhan gương; giắc kết nối ipod hơi lằng nhằng, không chuyển được bài trên vô-lăng như lúc nghe cd

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
E xài M3 1.6 2010 được 3 tháng rồi, có vài cảm nhận dư lày.
1. Ưu: Cách âm tốt; Máy trừ khi khởi động buổi sáng thì rồ lên khá to khoảng 1 phút (vòng tua máy lúc này tầm >2) sau đó thì êm ru (vòng tua máy ga-răng-ty: 0,8); máy 1.6 tăng tốc trong phố khá hay, ra ngoài đường trường thì hơi yếu. vì thế bác nào cố được thì làm e 2.0 hay hơn; design táp lô khá hiện đại, sau 3 tháng e chưa thấy nhàm; loa đài, âm thanh cũng vừa với tai trâu của e; tay lái đầm hơn i30 khi đi trong phố; 2 ghế trước rộng rãi và ôm người; hôm cầu Thăng Long vừa rải nhựa xong chưa nứt, e phi tí cái đã lên 100km/h, tay lái vẫn rất thật; Còi oách, đỡ phải thay.

2.Nhược: cái gạt nước bên phụ lòi lên kính cao quá, nhìn vướng mắt; mấy cái nút che đầu chân van làm bằng nhựa đểu quá, chưa gì đã nứt, vỡ; hàng ghế sau chật; vành theo xe nhỏ, có 15, giá to lên 1-2 cỡ thì nhìn oách hơn; của e thiếu xi-nhan gương; giắc kết nối ipod hơi lằng nhằng, không chuyển được bài trên vô-lăng như lúc nghe cd
Cụ carina: cho em hỏi tí là xe cụ có chế độ lock cửa tự đông khi ở 20km/h kô ạ? Bọn bán bảo có mà em chẳng thấy mia gì cả, ghét thế, nút lock toàn bộ tổng các cửa trung tâm bên lái cũng ko có, toàn phải lock bằng cơm từng cánh, phát ghét.

Chỉnh sửa cuối:

oto.hanoi

Xe hơi
Cụ carina: cho em hoi ti la xe cu co che do lock cua tu dong khi len 20km/h ko? Bon ban bao co ma em chang thay me gi ca, ghet the, lock toan bo tong cac trung tam ben lai cung ko co, toan phai loc bang com tung canh mot, phat ghet.
Lock toàn bộ 4 cửa dùng chung với lock cửa bên lái bác ạ, bác lock/unlock cửa bên lái thì 3 cửa còn lại cũng lock/unlock theo

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
ơ thế ạ. Em mới lấy xe lần đầu đc 4 ngày mà chảng biêt, vodka bác.
Thế có set dc auto lock ko các bác nhỉ?

Mobiado_HP

Xe đạp
e cũng tính sang tuần rước 1 e mazda3 về nhưng ko biết bây giờ giá chuẩn để xúc được chính xác là bao nhiêu? lấy loại 4 cửa hay 5 cửa hơn các bác
e đang phân vân 2 con mazda3 này với con Kia Forte vì cả e con e đều thích
Vẫn thích cái dáng mazda3 - 2009 nhưng chẳng nhẽ giờ lại đi mua cái mẫu xe cũ có từ năm 2004 à?
Các bác tư vấn e cái nhất là giá xe nhé, mua ở đâu là tốt nhất, cho e cái địa chỉ luôn
Theo em bác làm con 2010 ban sedan đi bác, Forte đau sánh đuơc với con này, thua toàn tập.
Còn vụ 2009/2010 theo em làm con 2010 đi. bác cứ ngắm kỹ bản sedan hộ em (từ trong ra ngoài), theo cảm nhận của e nội thất thì ăn đứt bản 2005, ngoại thất thì hơi cân nhắc, bản sedan trông trường xe
và hện đại hơn.
Còn mầu thì phải theo tuổi của bác, em thì em thich con mầu đen nhưng tuổi em kị màu đen. Nếu mua thì em quất em mầu bạc, mầu đỏ cũng rất đẹp nhưng chỉ đi chơi thôi, đi làm ăn không hợp.
Em cũng thích con này. Chắc là em quất thôi nhưng khoảng tầm 1 tháng nữa (em chưa đủ tiền).
Chúc bác có con xe như ý.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cụ carina: cho em hỏi tí là xe cụ có chế độ lock cửa tự đông khi ở 20km/h kô ạ? Bọn bán bảo có mà em chẳng thấy mia gì cả, ghét thế, nút lock toàn bộ tổng các cửa trung tâm bên lái cũng ko có, toàn phải lock bằng cơm từng cánh, phát ghét.
Thía thì không bằng em 2009 của em roài. Hihi

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Chắc chắn rồi cụ ạ, xe này nó chỉ đc 2010 thôi, nam đi em vỡn thích 2.0s 2009 hơn nhưng mà còn phục vụ cả vợ cả nữa.
Hồi đầu nhìn chưa quen, giờ em nhìn thấy đẹp rồi đấy. Nói thật là giờ đứng giữa 2 xe thì em vẫn chọn 2010. He he

Sonotc

Xe tải
Thế thì cụ lên đời đi cho nó máu hehe

carina

Xe buýt
ko có lock auto đâu cụ ợ, phải lấy tay ấn chốt bên lái thì sập tất, nhưng e thấy thế cũng được vì nhiều khi phải chạy 1 lúc mới đạt được 30km để xe tự sập chốt (nếu có tự auto). đây cứ xuất phát là e chốt luôn/ kể thêm là bản 1.6 ghế và điều hòa chỉnh cơm, bản cao hơn hình như xài điện

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Hôm nay em đc mục sở thị lái em M3 2010 1.6AT của thằng bạn thân mới lấy. Em thấy các bác AQ hơi quá ! nhất là bài của ông chủ thớt ! ĐÚng là vãi hài !!! Tả cứ như cái xe 34K nó ngang BMW với MEC. Đến phải ạ mấy cụ review xe mới !

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Hôm nay em đc mục sở thị lái em M3 2010 1.6AT của thằng bạn thân mới lấy. Em thấy các bác AQ hơi quá ! nhất là bài của ông chủ thớt ! ĐÚng là vãi hài !!! Tả cứ như cái xe 34K nó ngang BMW với MEC. Đến phải ạ mấy cụ review xe mới !
Em đi Mazda nhưng cũng phải công nhận với cụ. Hì hì.