Cảm nhận LX 125 ie

denkym

Xe tải
Các cụ ơi, sau khi suy nghĩ về việc mua xe, ban đầu e định mua Spacy cũ để chở con đi học cho an toàn, nhưng tính ra giá tiền cũng khủng, nên e rước ngay 1 e LX ie mới tinh về. Hôm nay e lấy biển số đi rồi ạ, cũng ngon lành gớm các cụ nhỉ. Biển xe e 266.56, có ok ko các cụ???
cụ lấy 125 hay 150 ? e đang định mua mà phân vân sợ máy nó tã quá

205

Xe máy
cụ lấy 125 hay 150 ? e đang định mua mà phân vân sợ máy nó tã quá
Em lấy xe 125. Thực ra e đi xe LX 125 nhập Ý từ 6 năm nay rồi, giờ muốn mua thêm xe nhưng chả biết mua gì. E ko thích mấy xe kiêu SH hay PS vì giá thì cao mà dáng nhanh quê lắm. Lx đi lâu rồi nhưng trông dáng vẫn sành điệu cụ ạ, và 2 năm trc e bị 1 quý bà Vịt Kiều lái oto húc vào *** mà con LX của e chăng bị méo mó gì, chỉ sượt sát tí, chứng tỏ vỏ xe chắc chắn. E mua thêm quả LX ie này đi cho mới, chán thì đổi sang xe cũ đi cho màu sắc phong phú ạ...
Cụ cứ mạnh dạn thửa 1 e về mà vi vu, e đi thấy được phết ạ.

minh.

Đi bộ
Mấy hôm nay xe LX của em rất khó đề. Em ấn đề mà phải ga rất mạnh lên vài lần mới nổ được. Cho em hỏi xe em bị bệnh gì ạ? Em mới đi được 500km thôi.

denkym

Xe tải
Em lấy xe 125. Thực ra e đi xe LX 125 nhập Ý từ 6 năm nay rồi, giờ muốn mua thêm xe nhưng chả biết mua gì. E ko thích mấy xe kiêu SH hay PS vì giá thì cao mà dáng nhanh quê lắm. Lx đi lâu rồi nhưng trông dáng vẫn sành điệu cụ ạ, và 2 năm trc e bị 1 quý bà Vịt Kiều lái oto húc vào *** mà con LX của e chăng bị méo mó gì, chỉ sượt sát tí, chứng tỏ vỏ xe chắc chắn. E mua thêm quả LX ie này đi cho mới, chán thì đổi sang xe cũ đi cho màu sắc phong phú ạ...
Cụ cứ mạnh dạn thửa 1 e về mà vi vu, e đi thấy được phết ạ.
e khó nghĩ quá .....cứ chỉ sợ xe nó dần dần vài tháng yếu dần rồi tã thì chán lắm bác ơi

dammevespa

Xe tải
Mấy hôm nay xe LX của em rất khó đề. Em ấn đề mà phải ga rất mạnh lên vài lần mới nổ được. Cho em hỏi xe em bị bệnh gì ạ? Em mới đi được 500km thôi.
thay nhot di cụ,500km đầu thay dc ùi,sau đó mới cảm nhận hết được

leoNTV

Xe tải
e khó nghĩ quá .....cứ chỉ sợ xe nó dần dần vài tháng yếu dần rồi tã thì chán lắm bác ơi
Suy nghĩ làm gì hả bác..Thích là nhích đi ạ..Chứ để e nó đợi ở store lâu quá cổ e ý lại dài ra vài cm nữa đếyy ;))

phamtungp0

Đi bộ
Các bác cho em hỏi với. Em vừa lấy 1em LX 125 i.e rồi. Nhưng mờ về đến nhà, ông anh xem lại bảo "Sao lấy lốp này? Lốp này đi nhanh tã mà xóc lắm!" Thế là sao hả các bác. Em lên Gúc gồ tra thì thấy đúng là có những loại lốp khác thật. Thế tóm lại là tnao ạ? Xe em mua là lốp này đây ạ.

noibatdau12

Xe tải
Em cũng mạng Mộc giống bác thì hợp với màu nào nữa?

Hợp luôn, em mạng mộc, xe đen, chỉ chưa biết là cái biển số nó có hợp mạng không thôi ( không có Bác chỉ đường dẫn lỗi chắc khó hợp lắm ). Em mua ở sapa ở đường Cộng Hoà, nó hen 10 ngày mới có giấy. chán quá :-ss
Em cũng mạng Mộc giống bác thì còn hợp với màu nào nữa? Xe em màu ánh đồng, hơi nâu nâu thì có hợp k bác?

[_ee

Xe đạp
Em thấy bảo Lx125ie dáng nhỏ hơn LX150ie có đúng không các cụ
Các cụ cho em hỏi thêm em muốn cưa mào và sơn lại chỗ cưa thì đến đâu làm đẹp với cái giá là bao nhiêu ạ ?

wormamagedon

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi thêm em muốn cưa mào và sơn lại chỗ cưa thì đến đâu làm đẹp với cái giá là bao nhiêu ạ ?
cụ cưa đi làm gì :-?? xe Nhập giờ cũng có mào rồi mà :-s giờ cụ cứ thích cưa thì sau này cụ lại lỗi mốt í l:-s

wormamagedon

Xe hơi
Các bác cho em hỏi ngu tí :( Toàn bộ giấy tờ khi em nộp cho công an nó chỉ gửi lại mỗi Cái giấy đăng kí xe, ngoài ra ko có giấy tờ gì ạ? Thế sau này muốn bán xe thì chỉ đưa mỗi cái giấy tờ xe có đủ chứng minh nguồn gốc của xe không ạ :( Thực tế là em mua LXie nhập ở bà triệu, nhưng giấy tờ xe thì phần loại xe chỉ ghi LX150 (không ghi ie), và phần xuất sứ thì không ghi gì cả. Các bác giải đáp giúp em với, không biết giấy đăng kí xe của các bác mua SH, LX nhập.... thì phần Xuất Xứ có ghi từ Italia không ạ, và LXie Việt Nam thì giấy đăng kí xe của các Bác có ghi là LX125ie, LX150ie không ạ hay chỉ ghi là LX125 hoặc LX150, phần Xuất xứ có ghi Italia hay Việt Nam gì không ạ? Mong các bác bớt tí thời gian ngó qua cái giấy đăng kí xe giùm em :(
chỉ có giấy đăng ký xe thôi bác ạ :D con fhoof sơ công an giữ, từ năm 2005 đổ lại đã thế rồi :D

leoNTV

Xe tải
Các bác cho em hỏi với. Em vừa lấy 1em LX 125 i.e rồi. Nhưng mờ về đến nhà, ông anh xem lại bảo "Sao lấy lốp này? Lốp này đi nhanh tã mà xóc lắm!" Thế là sao hả các bác. Em lên Gúc gồ tra thì thấy đúng là có những loại lốp khác thật. Thế tóm lại là tnao ạ? Xe em mua là lốp này đây ạ.
Lốp của bác tên là gì vậy?

thanhac

Xe hơi
Bạn đừng lo xem thông tin này nhé : Bạn có thể kiểm tra xem xe của bạn dùng loại lốp nào thôi - Theo mình vấn đề đi xóc - có thể là do a bạn bơm lốp quá căng
Theo thông số của Pi thì lốp bơm khoảng 28 -30 Psi = 2- 2.2 kg/cm2 -> nhưng các hàng rửa xe mấy em toàn bơm 2.8 -3.5 kg/cm2 - bạn chỉ cần chú ý là OK thôi
"
Piaggio Vespa LX Việt Nam sử dụng loại lốp hiệu Maxxi với thành lốp dầy và chắc chắn. Kiểu lốp này tuy không "hàng hiệu" bằng kiểu lốp truyền thống của Vespa là Pirelli nhưng lốp Maxxi lại có tính năng vận hành ở xứ nhiệt đới nóng, ẩm tốt hơn. Ưu điểm đáng kể của loại lốp Maxxi là khả năng giảm thiểu khả năng nổ lốp; khi bị thủng, lớp vỏ dầy giúp cho việc thoát hơi diễn ra chậm và tạo ra thời gian đủ để người vận hành giảm tốc độ một cách an toàn. Với gai lốp là những múi dầy giúp tạo ra độ ma sát lớn khi phanh, ở tốc độ trên 60km/h và tiến hành phanh khẩn cấp, lốp xe Maxxi giúp thân xe không bị thay đổi hướng gia tốc và tạo ra khả năng giữ thăng bằng tốt cho người vận hành ngay cả khi xe xuất hiện hiện tượng rê, trượt bánh. phiên bản Vespa LX lắp ráp tại Việt Nam sử dụng hệ thống phanh dầu với đường kính đĩa phanh lớn hơn bản nhập khẩu 20mm (ở mức 220mm)."

thanhac

Xe hơi
Xe LX125ie kiểu dáng kích thước = 150ie cụ có thể xem trên thông số trên Topcom

Mào ko cần phải cưa đâu -> cụ có thể tháo ra được mà - mấy hôm trước mình đi dán em LX mấy em trên Lêduẩn tháo ra sau đó lại lắp vào
nếu cụ có nghề 1 chút thì tự tháo cũng được ( mở 02 con vít ỏ dưới chắn bùn trước tháo ra => lấy tay tháo được mào => chú ý cụ tìm cách bịt 02 cái lỗ vít đó lại

ironic_haha

Đi bộ
như nhau cụ ạ !! cái xy lanh nó hơn nhau có 25 cen ti mét khối thôi ạ, các linh kiện khác hơn kém nhau vài milimet tới vài cemtimet, đó là động cơ ạ

thì cái khung bên ngoài chẳng cần thay đổi gì đâu cụ ơi

xe hơi 1 cái khung mà nó đóng cả mấy loại động cơ, như con BMW series 3 đóng động cơ 2.0 I4, 3.0 V6 v.v.. mà không lẽ xe xài động cơ 3.0 to hơn xe 2.0 ạ :|

LXie

Xe tải
Em đi gần năm nay con ie rồi . đi đc hơn 11k km . máy móc ngon ra phết , vẫn như ngày nào . xăng bây giờ tầm 2,8l/100km . Mới phải thay lọc dầu 1 lần ạ . Bác nào có ý định mua thì cứ mạnh dạn rước em nó vìa nhé :D

leoNTV

Xe tải
Em đi gần năm nay con ie rồi . đi đc hơn 11k km . máy móc ngon ra phết , vẫn như ngày nào . xăng bây giờ tầm 2,8l/100km . Mới phải thay lọc dầu 1 lần ạ . Bác nào có ý định mua thì cứ mạnh dạn rước em nó vìa nhé :D
Nghe bác nói mà e cũng yên tâm phần nào :D

wormamagedon

Xe hơi
2.8/100km :-?? bác vừa đi vừa đẩy à :-s

Selene

Xe đạp
Chào các bác em cũng vừa mới lấy em lx đỏ máy móc thì ok chưa có vấn đề gì em chỉ muốn hỏi các bác có biết mua cái miếng cao su ở chỗ để chân ở đâu không ạ cại miếng cao su chạy dọc không phải cao su thảm để chân đâu ạ

zippor

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ chê LX nhưng nói chung xe nào cũng có điểm mạnh điểm yếu của nó. Em thì không đi LX, chỉ gấu đi nhưng cảm nhận của em thấy thế này.

- Xe trọng tâm dồn ra đằng sau ==> đuôi xe nặng.
- Máy + tiếng nổ đậm chất vespa ==> to, gằn khi đề.
- Chạy gằn máy khi đi dưới 40 ==> cái này em nghĩ vespa không phải là xe để chạy nhanh, đúng là chỉ thanh cảnh, từ tốn mà đi.
- Gầm thấp đi lên xuống vỉa phải nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa.
- Giảm xóc 1 trụ xoay lệch bên ==> đi qua gờ giảm tốc hay lắc xe là như vậy.
- Tốn xăng + xăng A95 nên hơi tốn tí teo.
- Ưu điểm lớn nhất em thấy là khi tăng giảm ga hoặc khi đang xuống dốc. Xe hãm quán tính cực tốt, khiến người điều khiển không phải sử dụng phanh trong những trường hợp này, tránh tai nạn hoặc ngã xe.
- Ưu điểm nữa là thời trang, đẹp trên từng góc cạnh.

Gần 130 củ cả đăng ký bỏ ra mua LXV cho gấu e thấy cũng hài lòng phần nào. (Chả nhẽ mua rồi lại chê hihi)