Cảm nhận INNOVA V AT!!!

bmw74

Xe buýt
Nói chung với giá xe đắt đỏ như ở Việt Nam thi In như thế là chấp nhận được rồi!Các bạn phải so sánh với thị trường oto trong nước chứ so với ở Tây thì so làm sao được?!
Chúc mừng ông bạn mới tậu xe nhé(b)

innova123

Xe máy
Website
www.waterpuppet.net
hôm nay đi cùng 1 bác Nhật làm ở Denso Vn( khu Cn thăng Long) Nhà máy này chuyên sản xuất Linh kiện cho ô tô, xe máy 8 hình như là mô tơ...máy.. bác ấy nói thế này.
Cũng là 1 Sp của Denso, bác mang qua chào hàng cho In, Honda, và nhiều hãng khác... sau khi Ok bên đó bảo .. các anh phải đóng chữ... vào cho tôi. Nghĩa là về linh kiện ( nếu là của Denso ) làm, thì các hãng có sử dụng của sp này có chất lượng như nhau....Bác cho biết thêm là 99.99 phần trăm linh kiện cấu thành của 1 cái xe là do các công ty con làm cung cấp( kể cả nghiên cứu Sp mới)
Vấn đề là
+ tại sao ông Vn cũng nhập của nó về lắp 1 cái bán nhỉ
+ nếu các hãng gần như chung 1 nhà cung cấp thì chỉ khác nhau về hình dáng thôi nhỉ? chất lượng là như nhau????
thế thì cãi nhau mà làm gì?
ý thích là muôn vẻ,,, em có thằng bạn ... vợ nó hơi bị ` cá sâu` - xét 1 cách khách quan. nhưng cậu này tự hào tuyên bố ; Từ khi quen nàng, những cô khác không đáng chú ý- nghĩa là vợ nó nhất.
nói ngắn gọn. cái Xe nó cũng chỉ là vật dụng thì cần đáp ứng mấy yếu tố
+ tính ứng dụng
+ tính kinh tế
+đọ bền, hình thức và giá cả..

chẳng biết còn thiếu gì nữa, các bác bổ sung

NamThanglong1

Xe buýt
hôm nay đi cùng 1 bác Nhật làm ở Denso Vn( khu Cn thăng Long) Nhà máy này chuyên sản xuất Linh kiện cho ô tô, xe máy 8 hình như là mô tơ...máy.. bác ấy nói thế này.
Cũng là 1 Sp của Denso, bác mang qua chào hàng cho In, Honda, và nhiều hãng khác... sau khi Ok bên đó bảo .. các anh phải đóng chữ... vào cho tôi. Nghĩa là về linh kiện ( nếu là của Denso ) làm, thì các hãng có sử dụng của sp này có chất lượng như nhau....Bác cho biết thêm là 99.99 phần trăm linh kiện cấu thành của 1 cái xe là do các công ty con làm cung cấp( kể cả nghiên cứu Sp mới)
Vấn đề là
+ tại sao ông Vn cũng nhập của nó về lắp 1 cái bán nhỉ
+ nếu các hãng gần như chung 1 nhà cung cấp thì chỉ khác nhau về hình dáng thôi nhỉ? chất lượng là như nhau????
thế thì cãi nhau mà làm gì?
ý thích là muôn vẻ,,, em có thằng bạn ... vợ nó hơi bị ` cá sâu` - xét 1 cách khách quan. nhưng cậu này tự hào tuyên bố ; Từ khi quen nàng, những cô khác không đáng chú ý- nghĩa là vợ nó nhất.
nói ngắn gọn. cái Xe nó cũng chỉ là vật dụng thì cần đáp ứng mấy yếu tố
+ tính ứng dụng
+ tính kinh tế
+đọ bền, hình thức và giá cả..

chẳng biết còn thiếu gì nữa, các bác bổ sung
Chú Nhật này vui tính nhỉ, mà những ai nghe và tin được thì lại càng vui tính, tên của bác là inova cũng đúng đới, bác lói như thế có nghĩa là phụ kiện Inova và xe khác giống nhau tới 99,99 % phải không ợ???:21::21::21:

Sonata95

Xe máy
Cụ đổ thật là đầy bình xăng, đưa đồng hồ km về 0. Chạy một khoảng nhất định (VD: 100km) sau đó đổ lại thật đầy bình. Số xăng phải bơm lần 2/số km trên đồng hồ là ra mức tiêu hao nhiên liệu. Cái này là thằng cu nhà em nó xui em làm như thế... Em thấy đúng phết

Chỉnh sửa cuối:

cucon1234

Xe hơi
tôi đang có ý định làm một em inova trả góp . các cụ xem thời điểm này có hợp lý ko ?

NamThanglong1

Xe buýt
lãi xuất thấp, ủng hộ bác

hungpq

Xe tải
xe toy lại đang giảm càng hợp lý

ToyotaVN

Xe máy
Ngân hàng giờ tính lãi thế nào các bác ?

Minh Hoàng

Xe buýt
Cho em em còn chả chạy, bảo mua á? Đừng hòng... Em là em thế đấy. Các mụ đi Inn cứ ném đá thoải mái nhé

Cyber

Xe máy
hơn 100.000 IN được bán ra phải có lý do chứ? thích thì cứ múc đi cụ :41:

SmallRiver

Xe điện
Em thêm tý cảm nhận nữa về In V: Cách âm sàn tốt, rất ít tiếng tiếng lốp lọt lên, đường tốt thì êm ru luôn. Vẫn còn nghe tiếng gió ở ngoài khi đi với vận tốc từ 70km/h trở lên. Tiếng ống bô nghê cứ u u ... thế nào ấy, em định thay ống bô nhưng chưa biết có thể thay được không? Hộp số tuy 4 cấp nhưng chuyển số khá êm, ngoại trừ từ cấp số 1 lên số 2 thì cảm nhận rõ còn khi chuyển các cấp số khác nếu không nhìn vòng tua máy thì không nhận thấy được. Xăng chạy đường trường cỡ 10l/ 100 km (với tải trọng 5 người lớn). Tăng tốc bình thường, từ tốc độ 60km/h lên 100km/h khá nhẹ nhàng, vượt xe cũng không phải ngại lắm (trước khi mua em ngại nhất là khoản này, giờ thì hoàn toàn yên tâm rồi). Các bác bảo đi In tròng trành, rung lắc...nhưng em thấy hoàn toàn bình thường, vào cua ở tốc độ 70, 80 kim/h cảm giác văng người ít, điều này em em hoàn toàn chắc chắn vì trước đây em đã chạy nhiều xe sedan rồi. Thôi em chỉ có mấy dòng vậy dành cho các bác đang có ý địnhmua In tham khảo!

trivn2000

Xe hơi
Em thấy ỈN như thế là cũng đc roài, nếu so sánh thì chắc là so sanh với Everest, nhưng kiểu giáng 2 con này khác nhau, ỈN thì thanh cảnh có thể đi làm và đi chơi đều tốt. Everest thì nhìn là kiểu xe chạy đường trường, do kính chắn gió gần như thẳng đứng nên ngồi lái giống như là ngồi trong công nông ý.
Mà chắc là do em đang đi ỈN nên vẫn thấy ỈN hay :)):)):))

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Có Bác nào biết trong tháng 3 Innova giảm giá hoặc khuyến mại gì không? Và giá xe?

Pitt

Xe điện
Thực ra em thấy In có tiết kiệm lắm đâu.
Loại G có chạy kiểu gì thì bình quân cũng phải gần 10.5l/100. Chạy đường trưường chính xác là 9.5/100. Đi trong phố mà tắc đường + điều hòa + đèn....thì 14 l/100 là có thể xảy ra lắm ạ.
Loại V thì em không biết. Chắc đường trường cũng phải 10.5l/100

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Mọi người toàn nói Toy ăn ít do tâm lý là chính, 1 phần cũng do PR của Toy, vì vậy như Mit toàn bị mang tiếng là hao xăng, tôi cũng chạy chỉ tầm 10l/100km đường trường với Jolie CHK, mà cứ cho là ăn hơn 1 lít chăng nữa, 100km chênh nhau 11k mà thấy mọi người cứ kêu mang tiếng cho Jolie và Mit nói chung

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em cũng thấy như Bác FORD nói. Các bác cứ so sánh mà xem. Nếu như Innova mà không phải của Toy thì chắc gì đã có ai mua. Nội thất thì quá là thấp cấp. Phanh sau không phải là đĩa, gương gập bằng cơ, ghế lái chỉnh cơ, điều hòa cũng cơ nốt. Trang bị thì quá là đơn giản. Chắc chỉ có bán được ở VN và cứ nói là sx năm 2008 chứ ở nước ngoài chắc là phải là những năm 90. Còn về tiêu thị nhiên liệu theo em cũng chẳng tiết kiệm được bao nhiêu đâu.

SmallRiver

Xe điện
Bác có thể hơi nhầm chút thì phải: In không những bán chạy ở Việt mà còn bán chạy ở Ấn, Philip. Thái... nữa cơ mà. Trước đây khi chưa có nhu cầu chạy 8 chỗ em cũng chê đứng chê ngồi, nhưng giờ đây khi có nhu cầu dùng xe 8 chỗ thì suy đi tính lại ở Việt ta có em nào hơn đâu? Cùng tầm tiền nhé!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Theo em tầm tiền này để mua xe 7-8 chỗ thì Ỉn vẫn là hợp lý.