Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

tuongvt

Xe buýt
Các cụ có mua bảo hiểm cho xe không, mua thì lên mua hãng gì và bn xiền ah, xe em CRV 2022 ah. Các bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên :)
Cá nhân e thì k mua, e k mua cả bảo hiểm bắt buộc luôn. Nếu có điều kiện thì cứ mua cũng đc, bảo việt,pti là tốt

bigman95

Xe điện
Cá nhân e thì k mua, e k mua cả bảo hiểm bắt buộc luôn. Nếu có điều kiện thì cứ mua cũng đc, bảo việt,pti là tốt
Bảo hiểm bắt buộc là luật quy định, vì lý do nào đó mấy anh đứng bên đường kiểm tra giấy tờ lại mất luôn cái phiếu bảo hiểm!

Roby JV

Xe đạp
Lâu không vào thấy các Cụ chém vui đáo để.

CRV dùng cho tuổi trung niên thì cũng không tệ lắm đâu! (em U60) .

Xe hàn mới chạy hay phết (em cũng cảm nhận nó hơn xe nhật) tuy nhiên chỉ sau 2-3 năm thì nó xuống dần đều. Cụ nào chạy xe hàn cứ thử chạy liên tục 500 km (có nghỉ ) sẽ cảm nhận nó ỳ sau 300 km.

Công nghệ vật liệu của Hàn vẫn còn phải thời gian nữa mới đạt được cấp độ của Nhật Mỹ Đức.

CRV em đang sử dụng chê : Lùi tệ, dáng xấu , không phù hợp đường xấu (ồn xóc và 1 cầu)

Còn mọi thứ trang bị đều ổn ,lái nhàn thân, an tâm , đi đến nơi về đến chốn . đi 4 người cực rộng rãi .
Lâu không vào thấy các Cụ chém vui đáo để.

CRV dùng cho tuổi trung niên thì cũng không tệ lắm đâu! (em U60) .

Xe hàn mới chạy hay phết (em cũng cảm nhận nó hơn xe nhật) tuy nhiên chỉ sau 2-3 năm thì nó xuống dần đều. Cụ nào chạy xe hàn cứ thử chạy liên tục 500 km (có nghỉ ) sẽ cảm nhận nó ỳ sau 300 km.

Công nghệ vật liệu của Hàn vẫn còn phải thời gian nữa mới đạt được cấp độ của Nhật Mỹ Đức.

CRV em đang sử dụng chê : Lùi tệ, dáng xấu , không phù hợp đường xấu (ồn xóc và 1 cầu)

Còn mọi thứ trang bị đều ổn ,lái nhàn thân, an tâm , đi đến nơi về đến chốn . đi 4 người cực rộng rãi .
Công nhận các cụ trên này cãi nhau hăng thật. Theo e cái xe chỉ là phương tiện, mua rồi thì thế mà đi thôi đi so với xe khác làm cái j. CRV e chả chê j ngoài lùi chậm (cái này chị e đi kinh phết) và ồn. Lên đây đọc để xem các cụ có cao kiến nào khắc phục 2 cái đó k mà toàn thấy cãi nhau tùm lum

nawasaki

Xe hơi
Công nhận các cụ trên này cãi nhau hăng thật. Theo e cái xe chỉ là phương tiện, mua rồi thì thế mà đi thôi đi so với xe khác làm cái j. CRV e chả chê j ngoài lùi chậm (cái này chị e đi kinh phết) và ồn. Lên đây đọc để xem các cụ có cao kiến nào khắc phục 2 cái đó k mà toàn thấy cãi nhau tùm lum
Công nhận lùi yếu và ồn :), lùi yếu thì em ko ngại lắm, còn ồn thì chưa biết khắc phục thế nào.

bigman95

Xe điện
Cãi nhau đưa quan điểm cũng là cái hay, chỉ không nên quá đà thôi! Cái gì còn tồn tại cùng nhau ý kiến để giải quyết. Lùi thì chịu rồi, chỉ có cách động vào phần mềm. Còn ồn thì giải quyết trong tầm tâm lý!

heroesdaubu

Xe điện
Em vừa kết thúc chuyến đi 1,500 km với Crv với 5 người lớn và đầy cốp hành lý theo cung đường từ HN - Xã miền núi Avao, Quảng Trị. Đường đi có khoảng 70km đèo dốc (cho 1 chiều vào/ra), trong đó có khoảng 5km vào điểm trường rất trơn do xấu và mưa, phải đi chậm, đều ga, hệ thống chống trượt active liên tục. Ơn trời vẫn vào và ra được an toàn.
Ưu điểm, xe đi rất tiết kiệm, tính ra khoảng 2k/km, chạy ổn định ở dải 50-70km/h ( em có lắp thêm thanh cân bằng khoang máy).
Dốc lên xuống liên tục và cua tay áo dù ko gắt bằng Hà giang và Cao bằng, sử dụng lẫy số kết hợp phanh thật nhàn.
Đánh giá rất ổn, phù hợp trung niên.

linhbogiong

Xe tăng
Em vừa kết thúc chuyến đi 1,500 km với Crv với 5 người lớn và đầy cốp hành lý theo cung đường từ HN - Xã miền núi Avao, Quảng Trị. Đường đi có khoảng 70km đèo dốc (cho 1 chiều vào/ra), trong đó có khoảng 5km vào điểm trường rất trơn do xấu và mưa, phải đi chậm, đều ga, hệ thống chống trượt active liên tục. Ơn trời vẫn vào và ra được an toàn.
Ưu điểm, xe đi rất tiết kiệm, tính ra khoảng 2k/km, chạy ổn định ở dải 50-70km/h ( em có lắp thêm thanh cân bằng khoang máy).
Dốc lên xuống liên tục và cua tay áo dù ko gắt bằng Hà giang và Cao bằng, sử dụng lẫy số kết hợp phanh thật nhàn.
Nó không an toàn thì còn con nào an toàn ở phân khúc bình dân. Có con rav4 thì nó không về rồi.

linhbogiong

Xe tăng
Cụ có thể cho ít ảnh trải nghiệm của cụ được không?

tuongvt

Xe buýt
Bảo hiểm bắt buộc là luật quy định, vì lý do nào đó mấy anh đứng bên đường kiểm tra giấy tờ lại mất luôn cái phiếu bảo hiểm!
Riêng khoản các chú xxx thì e tự tin k bao h có chuyện vẫy e lại hoặc kiểm tra em, e k phải tai to mặt lớn gì đơn giản là luật e thuộc trong lòng bàn tay và luôn tuân thủ. 12 năm lái xe các chú chưa dc xem bằng lái e bao h. Còn cái bảo hiểm bắt buộc k có tác dụng gì nên từ oto xe máy k bao h em mua. Vd e đâm đít xe cụ e móc tiền ra đền xe cụ, vậy là xong, mất tiền chỉ để show ra cho xxx xem khi cần thì ko đáng

Chỉnh sửa cuối:

tuongvt

Xe buýt

Suri15

Xe Cứu Trợ
Luật mới k còn bắt nộp bảo hiểm khi đăng kiẻmt cụ ạ, cụ cập nhật nhé. Còn liều thì e k hiểu ý cụ là gì, cụ sợ xxx kiểm tra a?
Thì em vẫn nghĩ đó là bảo hiểm bắt buộc phải có, ko có thì xxx được phép phạt 😁

heroesdaubu

Xe điện
Luật mới k còn bắt nộp bảo hiểm khi đăng kiẻmt cụ ạ, cụ cập nhật nhé. Còn liều thì e k hiểu ý cụ là gì, cụ sợ xxx kiểm tra a?
Em thì chả sợ gì cả, xe em đi nhiều nơi, hay đi cao tốc. Riêng lốp với bảo hiểm thì em mua tất cho cả 2 xe, lốp xe cứ đúng 5v hoặc max 5 năm là thay.

nawasaki

Xe hơi
Em mới 30t có được gọi là trung niên, già trước tuổi ko cụ :D, trước em đi sedan 2.0, sang CRV một thời gian mới quen được, sedan 2.0 nó vọt khác hẳn.

heroesdaubu

Xe điện
Em mới 30t có được gọi là trung niên, già trước tuổi ko cụ :D, trước em đi sedan 2.0, sang CRV một thời gian mới quen được, sedan 2.0 nó vọt khác hẳn.
Thực tế là từ xe thấp lên xe cao nào cũng thế. Land v8 4.6 muốn vượt cũng phải có trớn kìa cụ, xe to máy to nhưng xác nặng hơn sedan nhiều

trungnd195

Xe tải
Với tầm tiền và ko cần bia kèm lạc thì crv e thấy là ổn và hài lòng với lựa chọn này. Đọc comment của các cụ tranh luận hay phết 😃