Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

KVH

Xe buýt
Navitel cảnh báo tốc độ trên Quốc Lộ 1A có chuẩn không cụ? Em đang định làm chạy xe ô tô từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Thấy các cụ trên này bảo đoạn Hà Tĩnh, Quảng Bình có nhiều camera phạt nguội. Em đề phòng chạy vượt tốc độ trong khu đô thị.
Em mới chạy Hà Nội - Hà Giang thì thấy Navitel báo sai tốc độ có 3 lần, còn lại khá chính xác.
Chạy HCM - An Giang thì báo sai tốc độ 2 lần.
Nhưng Navitel cũng nhắc tốc độ cho em khá nhiều lần, nói chung là khá có ích.

Suri15

Xe Cứu Trợ

hieutrungies

Xe đạp
mình cũng dùng Navitel, chưa đi nhiều nhưng cũng hài lòng với chi phí bỏ ra. Các cụ có lắp thêm Loa trung tâm ko, nghe có ok hơn ko ạ.

hanbean

Xe tải
mình cũng dùng Navitel, chưa đi nhiều nhưng cũng hài lòng với chi phí bỏ ra. Các cụ có lắp thêm Loa trung tâm ko, nghe có ok hơn ko ạ.
Loa trung tâm ko có đường riêng, vẫn trích từ tín hiệu loa cánh ra. Cho nên chắc là tiếng nó to hơn thôi chứ hiệu quả ko nhiều.

nawasaki

Xe hơi
Xe em khi xin nhan đánh lái, cứ 1/4 hoặc 1/2 vòng gì đó thì có tiếng tạch nhẹ, xe các cụ có thế không ah.

Chỉnh sửa cuối:

hanbean

Xe tải
Xe em khi xin nhan đánh lái, cứ 1/4 hoặc 1/2 vòng gì đó thì có tiếng tạch nhẹ, xe các cụ có thế không ah.
Trả sao cả, tiếng rơ le xi nhan thôi cụ. Khi nào cụ nghe thấy tiếng tè tè liên tục thì dính phần trợ lực điện, lục cục lộc cộc thì dính phần thước lái, rotuyn...

hoangha.nguyen

Xe đạp
Máy turbo 1.5L so với máy 2.4 của đời trước thì loại này chạy đường trường bốc hơn hả các bác ?

bigman95

Xe điện
Loa trung tâm ko có đường riêng, vẫn trích từ tín hiệu loa cánh ra. Cho nên chắc là tiếng nó to hơn thôi chứ hiệu quả ko nhiều.
chính xác . nên nó lấy tính hiệu kiểu lệch Trái Phải --> trên dưới.
tuy nhiên nó dùng nguồn nuôi riêng để kích tin hiệu qua âm ly của loa nên không ảnh hưởng nhiều

Quê bầm

Xe điện
Các cụ có mua bảo hiểm cho xe không, mua thì lên mua hãng gì và bn xiền ah, xe em CRV 2022 ah. Các bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên :)
Cụ cứ mua bảo hiểm của cty nước ngoài mà chơi, bảo hiểm nước ngoài phí hơi cao chút nhưng dịch vụ rất tốt cụ ạ, có xảy ra tổn thất họ làm rất nhanh, chuyên nghiệp ko kỳ kèo, em mau của cty bh Nhật MSIG mấy năm rất hài lòng ạ.

nawasaki

Xe hơi
Hôm nay em mở khoang máy ra, chỗ phần nỉ bị chuột nó hơi gặm, theo các cụ có lên thay không hay kệ thế ah :( , thay mới thì hết bao nhiêu nhỉ. Ai biết cho em thông tin với ah, em cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hanbean

Xe tải
Hôm nay em mở khoang máy ra, chỗ phần nỉ bị chuột nó hơi gặm, theo các cụ có lên thay không hay kệ thế ah :( , thay mới thì hết bao nhiêu nhỉ. Ai biết cho em thông tin với ah, em cảm ơn các cụ.

Kệ nso đi cụ ơi, có chút xíu ăn thua gì

cptu176

Xe điện
Em vẫn chưa cảm nhận dc giá trị gói Sensing, về cái camera gương phải thì em ít quan sát , vì quen nhìn gương chiếu hậu phải rùi
Kể ra Honda có cái hiển thị HUD trên kính lái như Mazda CX5 thì tiện quan sát các cụ nhỉ
Về hệ thống treo của CRV thì em đi ko thấy bồng bềnh chút nào , cho dù đi vào quãng đường lồi lõm xe vẫn đầm chắc êm ái,
Nhiều cụ kêu ồn và bồng bềnh, vấn đề này theo ý kiến của em là khi xe mới, hãng thường bơm lốp rất căng vì 2 vấn đề, thứ nhất bơm căng lốp, để xe trên sàn gạch men tại cửa hàng nhìn sẽ nổi và tròn lốp, đây là vấn đề thẩm mỹ khi bán và giao xe, thứ 2, đây là vấn đề ký thuật và quan trọng hơn, theo khuyến cáo của nhà sx lốp, lốp mới phải bơm căng chạy tầm dăm chục đến 100km để lốp tròn đều. 2 vấn đề này hầu mhư sale ko nắm được để tư vấn cho KH. Vì vậy nhiều cụ lấy xe về cứ để lốp quá căng chạy mãi nên ồn và bồng bềnh là điều tất nhiên cụ ạ.

bigman95

Xe điện
Chia xe về HUD lắp cho CRV.

Em lắp 1 em HUD chuyên dùng cho CRV (liền lạc vớp taplo) . Nhưng thực sự ít khi ngó cái này mà thường vẫn theo thói quen ngó kim đồng hồ .

Chốt lại có cũng được mà không cũng chẳng sao .
Chú ý loại này nó link luôn vào ecu nên có thông tin lỗi gì nó báo luôn trên màn hình .