Cảm nhận Escalade ESV Platinum

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Nhà cháu l[FONT=&quot][/FONT]y xe cũng lâu lâu r[FONT=&quot][/FONT]i, hnay m[FONT=&quot][/FONT]i có tg làm bài c[FONT=&quot][/FONT]m nh[FONT=&quot]ận xe chia sẻ với các cụ[/FONT].

Bản nhà cháu đặt là bản ESV kéo dài 70cm so với bản thường, nên nhìn xe to dài và rất hầm hố ạ
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

Xe mẽo nên cảm giác rất chắc chắn, đầu tiên là tiếng đóng cửa nghe "xụp" một phát, chứ ko "phập", "bộp", "phịch" như các xe khác, nghe rất đã tai, mở cửa bệ bước tự động thò ra, cái này hình như cadillac có trước bọn rover.

vào trong ngồi thì thấy ghế da rất mềm và mịn, em thích kiểu mềm này hơn của bọn lx570
. và cũng thích màu socola của nó, trông rất sang

giữa hàng ghế thứ 2 có lối đi ra sau rất tiện khi đổi chỗ ngay trong xe mà ko phải lật ghế
;)) ghế ngồi riêng biệt + tựa tay cho cảm giác rất VIP

xe thì to nhưng vô lăng thì hơi bé + tay nắm nhỏ nên bác nào tay to cầm hơi khó, nhưng đc cái lái ở tốc độ chậm rất nhẹ, xoa tay lái rất thích, khi chạy nhanh nó tự ghì lái lại giống mấy chú Mer

chân phanh + ga cho phép điều chỉnh độ cao thấp tuỳ theo chân các bác ngắn dài thế nào ạ
, cái bên cạnh là phanh tay chứ k phải côn các bác nhé.

chìa khoá có chế độ nổ máy từ xa, buổi trưa ngồi trong nhà bấm đề trước 5 phút cho mát xe rồi đi cho đỡ nóng,
khi bấm đề nổ thì phải bấm nút khoá cửa xe trước rồi mới bấm đề, phải dùng 2 nút để tránh trường hợp các bác để trong túi quần rồi tì vào, và xe phải khoá mới nổ đc để chống trộm, hehe, xe chỉ cho phép đề nổ từ xa 3 lần, đến lần thứ 4 thì bác phải vào xe cắm chìa và nổ máy, cho phép xe nổ máy từ xa trong vòng 8 phút, nếu 8 phút các bác chưa ra xe thì nó lại tự tắt máy, nổ máy xong phải vào xe cắm chìa thì mới vào số đc, tránh trường hợp trẻ con nghịch.

khi khởi động máy nổ rất to, nghe như xe cơ bắp kêu "Ủm" một phát mà trên tầng 3 vẫn nge rõ, sau đó để nổ ko tải nghe nó cứ "bình bình" hay phết các bác ạ.

Vào số thì các cửa tự động khoá hết lại, xe chống ồn rất tốt, ko để tiếng bên ngoài lọt vào, ở trong xe chỉ nghe rõ tiếng pô động cơ, máy 6.2 rất bốc và ko có độ trễ, đạp nhẹ ga thôi mà pô nó đã gầm "ủm ủm" như xe cơ bắp, dưới 60km/h ngồi trong xe cảm giác như ngồi trên máy bay, lên trên 60km mà cứ đều ga thì ko nghe thấy tiếng máy nữa, rất êm, nhưng tăng tốc lên thì nó lại gầm rất to, pô nghe trầm đục chứ ko ré như xe thể thao, nhưng đi trong phố mà lúc tăng tốc thì người bên ngoài nghe hơi giật mình các bác ạ
:D theo thông số thì Escalade(bản ngắn) tăng tốc từ 0-100km/h trong 6,5s còn GL550 trong 6,1s nhưng bác V8 đã lái đời ESV 2007 và đè chết chú GL550 do GL có độ trễ ga, tiêu hao nhiên liệu đến bây h đo đc là 21,5 lít/ 100km, nói chung là cũng ko gớm lắm:D chắc do nhà cháu chạy dưới Hạ Long nên đường thoáng, mấy bác S550 chạy còn kêu 27 lít

xe có 5 màn hình tất cả, đi kèm 4 tai nghe ko dây, đỡ phải tranh nhau

Ngồi trong xe cảm giác rất đầm, chống ồn rất tốt, êm, rất chắc xe, giảm xóc điện(bản Platinum mới có, bản thường thêm 7k để thêm vào option) phang ổ gà ổ voi êm ru, mặc dù mâm 22'' nhưng xe chống ồn tốt hơn hẳn GL550 mâm 21''. đã test đến 230km/h ở đường thoáng, cảm giác ngang với land ở 160km bác các bác ạ.

tuy nhiên do xe to nên căn đường rất khó các cụ ạ, mâm Crom 22'' to, lốp mỏng nên khi đỗ toàn phải đỗ non để đỡ ăn vào mâm, gầm xe thấp nên ko dùng để offroad đc, xe thiết kế để đi chơi thôi, offroad thì dùng land cho đỡ xót
. các cụ cứ bảo Range Rover là Vua Địa Hình nhưng mà mấy cụ mang về off đâu, ông bạn em bảo bạn ông ấy lấy con Range Rover Supercharged về hí hửng mang ra chạy địa hình xem sao, nó toét hết lốp + cản xước hết, gầm cũng dính nhiều cuối cùng lại phải vác ford bán tải vào chạy cho lành hehe.

nhược điểm nữa là bây h xe nó theo mốt, ko thiết kế chắn bùn nên xe rất nhanh bẩn, như bản base nó ko có bệ bước thụt thò thì cái bệ bước cố định của nó cũng chắn đc kha khá đất cát bắn lên cửa, còn em này thì đi bẩn một tí về biết ngay.

gửi các cụ một số ảnh của em nó

so dáng với land

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

xi nhan gương và cảnh báo vượt xe

Chỉnh sửa cuối:

cuongscb

Xe tăng
Cụ chủ ở dưới Hạ Long à, em cũng ở Hạ Long mà sao không thấy xe của cụ nhỉ.

Mr Dam

Xe máy
Ước gì mình được như anh ấy!:-? chúc mừng cụ có vợ 2 chân siêu dài

hillih

Xe đạp
ôi đã qua! xe này mà cả nhà du lịch xuyên việt thì sướng phải biết. nhất cụ!

xe muon

Xe tăng
Cụ chủ thớt có số ĐT độc đấy.

a_cheng

Xe điện
nghe cụ tả đi xe cứ"bủm" à quên,"ủm ủm" như vậy thì cũng thích nhờ :))

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe đẹp quá cụ Thang_pound :D Chúc mừng cụ. Ko phải ai cũng được như cụ cả :D
Trông tấm này thấy em Land thật là "mong manh dễ vỡ"....

cuongscb

Xe tăng
nhà cụ đoạn nào? em bên Cái Dăm cụ ạ:D
Nhà em ở Sienco 5, chắc tại em ít sang bên ấy nên không biết cụ, mà cụ cũng ít sang bên Hòn Gai thì phải, em chưa thấy xe cụ lần nào.
Em hỏi khí không phải, cụ chủ sinh năm bao nhiêu, nếu same same tuổi em thì hôm nào em với cụ cafe giao lưu, tiện em thử cảm giác ngồi xe sang thế nào cái ;))

BMW_6688

Xe container
Ui...kô thể nói được nữa...đẹp vô cùng...chúc mừng chủ thớt...hum nào chủ thớt về HN thì ới cho AE ngía CHÂN DÀI của kụ tý nhé...hic...hic...thèm quá**==Mẽo có khác

Trưởng_Thôn

Xe điện
mở cửa bệ bước tự động thò ra hình như lincoln Navigator cũng có chức năng này sao ấy. Nhìn ảo cực :x Chúc mừng cụ có vợ xinh :D

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
mở cửa bệ bước tự động thò ra hình như lincoln Navigator cũng có chức năng này sao ấy. Nhìn ảo cực :x Chúc mừng cụ có vợ xinh :D
Ford Transit cũng có cụ ạ, ko cần phải tới Lincoln, hehe!

Trưởng_Thôn

Xe điện
Transit thì em chưa nhìn nhưng nhìn Lincoln nó thò ra phê lòi mắt :D

mrcar

Xe hơi
ford tránit cũng có cơ ah............em chưa đc thấy ...............
ui thấy cụ post xe cụ đẹp quá cụ ạ....................không biết cụ thế nào nhẩy.............dạo này em hay phợt xuống đất hà tu quá cụ ạ............
Dây điện thế nào có khi giao lưu cà pháo chiễm ngưỡng xe cụ nhẩy............

nguyenhuyhoang1

Xe máy
con nay thi khoi phai che diem gi, he thong vua thong minh vua an toan tuyet doi:-ss

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Ôi anh :))

@anh Thắng: vẫn chạy chưa biển à anh ơi :))
uhm vẫn chưa đóng bỉm, để thế cho mới em ạ:))

ford tránit cũng có cơ ah............em chưa đc thấy ...............
ui thấy cụ post xe cụ đẹp quá cụ ạ....................không biết cụ thế nào nhẩy.............dạo này em hay phợt xuống đất hà tu quá cụ ạ............
Dây điện thế nào có khi giao lưu cà pháo chiễm ngưỡng xe cụ nhẩy............
em ở đoạn Cái Dăm cụ ạ:D

love_love

Xe đạp
Cháu mê Cadilac đã từ lâu,vote cho cụ....

Chivas Regal

Xe hơi
Cần gì đọc cảm nhận của cụ, cái tên đã nói lên tất cả rồi :x

V8_Northstar

Xe buýt
@cụ thắng : xe ngon và xịn quá nha...
cụ cho em ném đá nhá..xe cụ có ghế hơi..nhưng thiếu massage :o)

nho còn xanh cụ đừng zận nha..

21.5L/100km
vận tốc tb bao nhiêu vậy cụ

Ngồi trong xe cảm giác rất đầm, chống ồn rất tốt, êm, rất chắc xe, giảm xóc điện(bản Platinum mới có, bản thường thêm 7k để thêm vào option) phang ổ gà ổ voi êm ru, mặc dù mâm 22'' nhưng xe chống ồn tốt hơn hẳn GL550 mâm 21''. đã test đến 230km/h ở đường thoáng, cảm giác ngang với land ở 160km bác các bác ạ.
cái này phải nói cám ơn GM đã Phát triển Magnetic ride control. Hệ thống treo hiện đại nhất thế giới.....
Escalade là Body on frame đuơng nhiên chống ồn hơn các loại xe thường rồi.

[video=youtube;pxLCw-S3al4]http://www.youtube.com/watch?v=pxLCw-S3al4[/video]

Chỉnh sửa cuối: