Cảm nhận Escalade ESV Platinum

Luna2009

Xe tải
à hôm đó em đi cắt cái thảm trải sàn ấy mà, mỗi tội về lại phải tháo ra vì k chịu nổi mùi cao su:))
Cái thảm nhựa đấy bạn chỉ cần giặt 1 lần là hết mùi ngay.
Hoặc là cắt loại dày hơn, loại này không có tí mùi nào.

Thang_Bang_Anh

Xe tải
@ thắng : chạy thì cũng chỉ như Escalade thôi..nhưng cái nội thất của nó đặc biệt cái đồng hồ LCD nhìn phê.....quá
escalade V chạy mới là sướng nhất > 600 hp và RWD..nếu nói về Steering respond...rồi handling so vs các zòng SUV khác...nhưng giá của nó thì ko hề rẻ..tương đối Over Price.
Escalade hiện tại có nhựoc điểm là từ 2007 đến h chưa cải tiến gì cả...hizz...nội thất bàn sx hàng loạt thua nhiều hãng quá...hizz..còn bản custom thì ko có tiền mua..chứ ngoại thất và công nghệ thì miễn chê rồi.
cụ show em Escalade Platinum cụ mới lấy lên cho mọi người xem đi:D

V8_Northstar

Xe buýt

tháo ống xả ra thay corsa nhé..vì e mua tại dealer nên có coupon nên discound 50% nhưng họ lấy lại part cũ

nó đang gạ e lắp supercharger mất 20K nữa...và extended warranty 5 years và 100K miles......:P

sau khi lắp corsa xong..nổ như xe tải lun..đúng nghĩa của truck...Escalade là truck mà ...
cái hay của hàng OEM là nó nổ vọng..nghĩa là từ xa mọi người đã nghe thấy nhưng 1 lúc sau mới thấy xe mình + thêm nó ko bị tiếng ùm ùm vọng vào cabin như hàng after market. Đi cruise 65 70mph vẫn êm ro như thường...

e đang thấy caí vành Platinium xấu quá...định lên vành 26" và hạ gầm xuống 1 tí nhìn đẹp hơn.. kiếm mấy kieu trên mạng 26" nhìn phê cực so vs 22" nguyên bản..

Chỉnh sửa cuối:

tiger

Xe tăng
Em này Cụ chủ chạy đc bao lâu roài, em hỏi hơi tò mò tý là đã lần nào em nó báo lỗi chưa ạ, mấy em em gặp ở HN chủ xe khóc ầm ầm vì thường xuyên báo lỗi vì có nhiều công nghệ hiện đại quá

V8_Northstar

Xe buýt
Em này Cụ chủ chạy đc bao lâu roài, em hỏi hơi tò mò tý là đã lần nào em nó báo lỗi chưa ạ, mấy em em gặp ở HN chủ xe khóc ầm ầm vì thường xuyên báo lỗi vì có nhiều công nghệ hiện đại quá
cụ có ném đá quá ko...
escalade thì có gì mà báo lỗi.....:o) xăng thì chạy cả 3 loại..E85..regular lẫn premium..nó có knock sensor vs ECU auto detect loại xăng nên chả bao h bị lỗi mấy cái vớ vẩn như đổ nhầm xăng như Mercedes hay Land Rover..
e sợ là cái oil life monitor..chủ xe thay dầu nhưng ko biết cách reset nên nó báo visit workshop...

nó có phải là mercedes đâu../:)

Chỉnh sửa cuối:

nguyennc101

Xe máy
2 cụ 2 con platinum hoành tráng quá :(

Thang_Bang_Anh

Xe tải
cụ có ném đá quá ko...
escalade thì có gì mà báo lỗi.....:o) xăng thì chạy cả 3 loại..E85..regular lẫn premium..nó có knock sensor vs ECU auto detect loại xăng nên chả bao h bị lỗi mấy cái vớ vẩn như đổ nhầm xăng như Mercedes hay Land Rover..
e sợ là cái oil life monitor..chủ xe thay dầu nhưng ko biết cách reset nên nó báo visit workshop...

khi thay dầu reset kiểu gì cụ? mà sao cái hình trên em thấy có con lốp gai là con gì thế? mà cụ lấy màu nâu à?

V8_Northstar

Xe buýt
khi thay dầu reset kiểu gì cụ? mà sao cái hình trên em thấy có con lốp gai là con gì thế? mà cụ lấy màu nâu à?
cụ ấn vào mục oil life monitor rồi dữ phím tick chữ v í là reset đc.
lốp gai là lốp xe e đó...e lắp tạm vành offroad vào...trong khi chưa lấy đc vành zin... xe này đổi mầu 1 lần rồi..nhưng dán decal...Nguyên bản màu xanh tím trông lúa lắm :( hizz.
e ko thích màu nâu lắm..nhưng do xe cũ nên ko có lựa chọn nhiều vì e lùng xe RWD chứ AWD thì đầy ....đỡ hơn màu trắng :o)

Chỉnh sửa cuối:

huykendy

Xe buýt
Hình như nhà cụ dưới Cái Dăm, chủ cái Royal Lotus đấy luôn phải không ạ. :D

amore

Xe hơi
Xe này cho em chắc em cũng không dám đi ạ, lương tháng chục củ như em mà nuôi nó thì chắc phải bỏ vợ thật

tiger

Xe tăng
cụ có ném đá quá ko...

Em hỏi hoàn toàn nghiêm túc cụ ơi, đừng nghĩ em ném đá

onroad

Xe tăng
Xe đẹp quá cụ Thang_pound :D Chúc mừng cụ. Ko phải ai cũng được như cụ cả :D
Trông tấm này thấy em Land thật là "mong manh dễ vỡ"....

Theo như cụ chủ và cụ nói thì 2 em này giá ~ nhau ạ.
Thía thì có thần kinh em mới mua land

banphagia

Xe tăng
nhìn đã quá

V8_Northstar

Xe buýt
ko cụ ạ..
con escalade đắt gấp 1.5 => 2 con land...giá bên US.. Escalade ngang hàng vs lexus LX570 nếu cùng trim level thì đắt hơn 1k 1.5k ko đáng kể.....cho gọi là có..
như kiểu quả táo vs quả cam..cái nào hơn..

phải nói là thần kinh mới mua escalade mới đúng....
cũng chỉ là 4 bánh 7 chỗ ngồi :">

vd như chiếc này là Lux collection....ko có cả bệ bước thò thụt..nhưng có 1 vài option..za nó đã là 85k rồi...

Chỉnh sửa cuối:

Thang_Bang_Anh

Xe tải
:D cụ V8 nói rồi đấy cụ, escalade đắt gấp đôi Land 200 4.0 và đắt gấp rưỡi land 200 5.7 full op cụ ạ:D chứ nó đắt bằng Land thì ai mua Land nữa cụ:D

Thang_Bang_Anh

Xe tải
ko cụ ạ..
con escalade đắt gấp 1.5 => 2 con land...giá bên US.. Escalade ngang hàng vs lexus LX570 nếu cùng trim level thì đắt hơn 1k 1.5k ko đáng kể.....cho gọi là có..
như kiểu quả táo vs quả cam..cái nào hơn..

phải nói là thần kinh mới mua escalade mới đúng....
cũng chỉ là 4 bánh 7 chỗ ngồi :">

vd như chiếc này là Lux collection....ko có cả bệ bước thò thụt..nhưng có 1 vài option..za nó đã là 85k rồi...

em thấy bệ bước thường cũng đẹp phết cụ nhỉ, đỡ đc bùn bắn lên cánh cửa nhiều nhiều đấy:)

V8_Northstar

Xe buýt
em thấy bệ bước thường cũng đẹp phết cụ nhỉ, đỡ đc bùn bắn lên cánh cửa nhiều nhiều đấy:)
trời...escalade có nhiều đồ chơi lắm cụ...cái nào cũng đẹp cũng mắc hết...
e là kể từ khi e lấy xe về e tránh xa cái khu này...kẻo cuộc đời lại khốn khổ vì độ xe X_X

thế xe cụ lắp thêm option gì chưa... corsa đi..hoặc ghế massage. Hôm nọ e thấy 1 con Escalade có ghế massage..ngồi phê lắm..