Cảm nhận đầu tiên GLC 300

corollaJ

Xe tăng
Cụ chủ bị giật nhẹ khi chuyển số thì cụ dạy lại hộp số đi , cháu chạy GLK mỗi lần bảo dưỡng song bao giờ cũng dạy lại hộp số có lẽ do nhân viên hãng đi khác kiểu mà cụ và cháu chạy nên hộp số bị giật
1.Vặn chìa khoá đến mức thứ ba, chưa đề nổ máy.
2.Nhấn chân ga hết mức, sát sàn xe và giữ yên ít nhất 5 giây.
3.Vẫn giữ chân ga như vậy, vặn chìa khoá về OFF nhưng không rút chìa ra khỏi ổ khoá, rồi nhấc chân ra khỏi pedal ga.
4.Khoan nổ máy trong một thời gian ít nhất là 2 phút để TCU tự reset lại theo tiêu chí của hãng cài lắp.

5. Service Menu
cụ thừ như thế này nếu hết giật thì mời cháu riệu nhé
Cụ winstorm thử cách này xem thế nào, có thể là ok đấy

xe8banh

Xe hơi
Cụ ở time city ah mà rửa xe ở pitstop vậy?nếu cụ ở time thì sau này ae giao lưu tí cụ nhể.xe e cuối tháng 6 lấy nhưng e delay lại đợi bản mới thêm option.[/QUOTE]
Cụ có thể đổi cọc( hoặc HĐồng ) cho e đc ko? E muốn lấy xe sớm bản cũ mà sale báo T12 ( bản 300 ) khi ấy là bản mới rồi. E xin hậu tạ!

corollaJ

Xe tăng
Theo em biết thì hãng( đại lý) không cho sang tên đâu, em định đứng tên công ty của ông chú mà đại lý yêu cầu lằng nhằng lắm vì họ sợ chuyển suất đặt cọc cho người khác, nên em vẫn đăng ký tên mình.

mazda6oct2014

Xe buýt
Cảm nhận đầu tiên sau 2 ngày chạy gần 200km hỗn hợp đường phố Hà Nội và cao tốc Bắc Ninh.
- Mức nhiên liệu trung bình: 8.3L/100km - Theo đồng hồ báo.
- Xe cách âm tốt, tăng tốc tốt. Em thử chế độ Eco và Comfort xe chạy êm ái, qua các gờ giảm tốc độ phản hồi lên tốt, ko có cảm giác bị dội ngược lên.
Độ chễ chân ga ít, chuyển sang chế độ S và S+ xe cho cảm nhận thay đổi rõ về chân ga và độ bốc - rất khác, tay lái đầm và nặng.

- Tuy nhiên nếu chạy ở tốc độ 100km/h đường cao tốc em có cảm giác hơi bị ù tai nhẹ, thử mở hé kính ra thì thấy hết. Chưa biết lý do tại sao????!! Có thể do lốp và cách âm của GLC tốt quá :D

- Đi trong phố em thấy có điều hơi lạ là khi chuyển số lên xuống ở mức 2 lên 3 lên 4 và xuống 4->3->2 bị giật. Thậm chí chuyển số cho cảm giác giật mạnh hơn Sor em vừa chạy 6 năm qua.
- Phanh đường trường tốc độ cao ngon, quãng đường phanh ngắn nhưng phanh trong phố những đoạn dừng đèn đỏ thường hay bị dúi. Lúc đầu em nghĩ do em chưa quen chân phanh nhưng cố gắng đạp nhẹ nhàng tạo cảm giác êm ái cho người ngồi sau nhưng vẫn bị, việc này khiến Gấu nhà em phàn nàn :(
Một số bác nói do Merc nó thiết kế vậy, Em sẽ cố gắng làm quen với em nó trong thời gian tới.

- Em đã chạy giữa trưa trên cao tốc Bắc Ninh, trời nóng, nhưng cửa trần kéo rèm cũng ko đến nỗi nóng như nhiều bác vẫn tưởng tượng và quan ngại. Nếu dán kính vào em tin là sẽ ngon lành ko vấn đề gì.

Đó là đôi điều cảm nhận sớm theo chủ quan của em khi chuyển từ Kia sang Merc chắc chắn sẽ có những điều bỡ ngỡ.
Sẽ tiếp tục cập nhập cho nhiều bác chưa nhận được xe...thèm :D

À, còn 1 vấn đề nữa em cũng có chút thắc mắc:
Hôm qua em chạy cao tốc bị các chú vẫy vào, khi em phanh để tấp vào lề, lúc đó có 1 chú CS đứng chặn đầu xe đề phòng em chạy mất và hướng em tấp vào, xe hiện cảnh báo có vật phía trước và hình như khi đó hệ thống ABS hoạt động, tiếng lốp lục cục phía dưới và xe gằn rất rõ rệt cho đến khi em phanh hẳn. Đương nhiên lúc đó tốc độ đã xuống nhiều rồi, chỉ khoảng 15km/h.
Bác sales nào vào chỉ dẫn phát vụ 100km ù tai, em hay đi cao tốc hn hp mới, bt em 120, hôm nào vội em quất 170 180 mà như này thì đi làm sao

mazda6oct2014

Xe buýt
Cụ ở time city ah mà rửa xe ở pitstop vậy?nếu cụ ở time thì sau này ae giao lưu tí cụ nhể.xe e cuối tháng 6 lấy nhưng e delay lại đợi bản mới thêm option.[/QUOTE]
Em đang tham khảo bản glc 300 hoặc glc coupe cụ bảo delay đẻ thêm opt là những opt nào cụ ơi

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Bác sales nào vào chỉ dẫn phát vụ 100km ù tai, em hay đi cao tốc hn hp mới, bt em 120, hôm nào vội em quất 170 180 mà như này thì đi làm sao
chắc do cảm giác cá nhân thui ạ
e chạy thấy bình thường mà
cụ nghiên cứu em này khá lâu rùi. Hôm nào cụ rảnh em mời cụ lái thử ạ, chỗ em ra đại lộ thăng long test quá tiện :)

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Cụ ở time city ah mà rửa xe ở pitstop vậy?nếu cụ ở time thì sau này ae giao lưu tí cụ nhể.xe e cuối tháng 6 lấy nhưng e delay lại đợi bản mới thêm option.
Em đang tham khảo bản glc 300 hoặc glc coupe cụ bảo delay đẻ thêm opt là những opt nào cụ ơi[/QUOTE]
bản 300 chủ yếu nâng cấp hệ thống giảm xóc thui ạ
bản option mới có giảm xóc bóng hơi Airbody control, có thể điều chỉnh nâng hoặc hạ gầm, cấu tạo đặc biệt với nhiều buồng hơi, đem lại cảm giác rất êm ái, và có sự khác biệt rõ rệt khi để chế độ giảm xóc Sport hay comfort
giá bản GLc 300 option mới 2039 tr

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com

Traidianguc

Xe đạp
Các bác cho em hỏi là hãng có cho mình nhường suất mua cho người khác ko ạ. E đặt từ năm ngoái, bây giờ có hàng là glc 300 trắng rùi nhưng khả năng ko lấy nữa

NghiaDung

Xe hơi
Các bác cho em hỏi là hãng có cho mình nhường suất mua cho người khác ko ạ. E đặt từ năm ngoái, bây giờ có hàng là glc 300 trắng rùi nhưng khả năng ko lấy nữa
Bác làm việc tốt với sale và làm công văn là được bác ạ

trinhleminh

Xe tăng
Cụ đặt đại lý nào thế? Ko nhường em nhé :) đang thích bản cũ thôi mà sợ ko kịp

mazda6oct2014

Xe buýt
Em đang tham khảo bản glc 300 hoặc glc coupe cụ bảo delay đẻ thêm opt là những opt nào cụ ơi
bản option mới có giảm xóc bóng hơi Airbody control, có thể điều chỉnh nâng hoặc hạ gầm, cấu tạo đặc biệt với nhiều buồng hơi, đem lại cảm giác rất êm ái, và có sự khác biệt rõ rệt khi để chế độ giảm xóc Sport hay comfort
giá bản GLc 300 option mới 2039 tr[/QUOTE]
Không có cái đá đá chân mở cốp hả cụ?

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
chưa có đá cốp cụ ơi
giá bản GLc 300 option mới 2039 tr
Không có cái đá đá chân mở cốp hả cụ?[/QUOTE]