Cảm nhận, chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận về Focus 1.5 Ecoboot

sontnt

Xe đạp
Em không thấy đèn nội thất phía trước trên bản ecoboot s các cụ ạ???

giahung2207

Xe máy
em cũng từng chạy dòng này và đánh giá cao về chất lượng, nội thất ok, âm thanh ok mỗi tội hơi chật

Minh8308

Xe máy

Các cụ nói vê e này ạ... Các cụ cho e hỏi em này cả em opima của KIA thì em nào hơn e nào ạ

bai

Xe điện
Hết tính năng e hơi khó e đang nghiên cứu hướng dẫn sử dụng mà thấy quá trời tính năng. Thấy bảo có cảm biến áp suất lốp cụ nào đã test chưa
Theo em biết thì ko có cảm biết áp suất lốp nhưng chưa tìm hiểu kỹ, có cụ nào biết k?
Bản 2014 đã có cảm biển áp suất lốp rồi nhưng (lại nhưng) nó là loại gián tiếp và không được active khi xuất xưởng, nên em nghĩ bản 2015 chắc chắn cũng có.
Cảm biến áp suất lốp gián tiếp là loại cảm biến dựa vào hệ thống ABS để tính toán độ căng của lốp khi các cụ đạp phanh đến mức mà ABS hoạt động, tức là nó chỉ hoạt động khi ABS hoạt động. Các cụ có thể mang xe vào hãng yêu cầu họ active món này. Sau đó vác xe ra chỗ trống đạp phanh để ... xem :)).
Còn cảm biến áp suất lốp trực tiếp là loại các cụ mua về lắp thêm (TPMS) hoặc được trang bị ở những xe cao cấp, loại này nó hoạt động độc lập và luôn báo tình trạng áp suất, nhiệt độ lốp cho các cụ biết.

ducbjll

Xe tải
Bản 2014 đã có cảm biển áp suất lốp rồi nhưng (lại nhưng) nó là loại gián tiếp và không được active khi xuất xưởng, nên em nghĩ bản 2015 chắc chắn cũng có.
Cảm biến áp suất lốp gián tiếp là loại cảm biến dựa vào hệ thống ABS để tính toán độ căng của lốp khi các cụ đạp phanh đến mức mà ABS hoạt động, tức là nó chỉ hoạt động khi ABS hoạt động. Các cụ có thể mang xe vào hãng yêu cầu họ active món này. Sau đó vác xe ra chỗ trống đạp phanh để ... xem :)).
Còn cảm biến áp suất lốp trực tiếp là loại các cụ mua về lắp thêm (TPMS) hoặc được trang bị ở những xe cao cấp, loại này nó hoạt động độc lập và luôn báo tình trạng áp suất, nhiệt độ lốp cho các cụ biết.
Cụ đã làm chưa? Yêu cầu họ active mất bao nhiêu hả cụ?

bai

Xe điện
Cụ đã làm chưa? Yêu cầu họ active mất bao nhiêu hả cụ?
Em không làm bởi nó chả có tác dụng hỗ trợ gì. Chỉ khi đạp phanh cho ABS hoạt động nó mới báo áp suất lốp thì cần gì active. Lúc mà ABS hoạt động thì cụ cũng dựng tóc gáy, toát mồ hôi còn tâm trí đâu mà xem áp suất lốp :D.

Q.Minh

Xe máy
Em xin có thắc mắc đầu tiên luôn:
Xe của em nổ lúc sáng hoặc khởi động khi máy nguội hẳn có tiếng kêu rè rè nhẹ nhưng đủ nghe thấy nếu mở cửa xe, nó tự hết sau khoảng 30s hoặc khi vòng tua máy về 1000 (ổn định xong thì vể khoảng 700-800).
Cho em hỏi các cụ đi focus hoặc cụ nào đi động cơ mới có bị như vậy ko ạ?
Có lẽ nào là do động cơ tăng áp hả bác ?

Aon

Xe tăng
Có lẽ nào là do động cơ tăng áp hả bác ?
Con ếch nhà em sáng ra cũng bị vậy, em cứ nghĩ là xe nào cũng bị vậy do hiện tượng giãn nở nhiệt khi khởi động từ lúc máy nguội?

ducbjll

Xe tải
Con ếch nhà em sáng ra cũng bị vậy, em cứ nghĩ là xe nào cũng bị vậy do hiện tượng giãn nở nhiệt khi khởi động từ lúc máy nguội?
Không hẳn xe nào cũng có đâu cụ ạ, tiếng này ko phải tiếng giãn nở vì nó kêu rất đều, n có mấy cụ nói xe cùng loại cũng bị nên chắc ko vấn đề gì

Chỉnh sửa cuối:

mcvn188

Xe đạp
Có ai có kinh nghiêm về kết nối usb để nghe nhạc trên focus 2016 ko ạ?
Em đã format định dạng fat32, đuôi nhạc .mp3, usb 16gb, đã chép file ra ngoài usb.
Nhưng khi kết nối rồi thì hệ thống báo the media not support.
Ai có kinh nghiệm chỉ em với ạ!

ducbjll

Xe tải
Có ai có kinh nghiêm về kết nối usb để nghe nhạc trên focus 2016 ko ạ?
Em đã format định dạng fat32, đuôi nhạc .mp3, usb 16gb, đã chép file ra ngoài usb.
Nhưng khi kết nối rồi thì hệ thống báo the media not support.
Ai có kinh nghiệm chỉ em với ạ!
Em download file .mp3 nghe bt mà bác, bác thử down trực tiếp file mp3 chưa?