Cảm nhận, chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận về Focus 1.5 Ecoboot

Meobeothaman

Xe đạp
Cho e hỏi tí. Cruise control và lmt lắp thêm trên trend 2017 có được ko bác. :l

amatkd_89

Xe máy
Vâng, thích cụ ạ. Leo vỉa, ổ gà vô tư luôn. Sắp tới mùa mưa Hà Nội cũng tự tin hơn các xe gầm thấp. Hơn cái nữa là đi đêm solo với sedan, hb không lo bị chói :))
Vâng e cũng đang ngắm eco. Mà lướt qua các cụ khen focus trend đi sướng lắm nên lại nghiên cứu thêm. Theo cụ chỗ làm cách e 30km toàn đường cao tốc thì nên chọn xe gì

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Vâng e cũng đang ngắm eco. Mà lướt qua các cụ khen focus trend đi sướng lắm nên lại nghiên cứu thêm. Theo cụ chỗ làm cách e 30km toàn đường cao tốc thì nên chọn xe gì
Cái này thì tùy vào cụ thôi. Nhà em ở Thường Tín, đi làm bên Cầu Giấy cũng đều đi cao tốc hết. Cơ mà mụ vợ lại thích dáng eco, thêm nữa lại có 6 túi khí nên chốt. Giờ này năm ngoái giá của Focus >800 nên cũng không bị lăn tăn như bây giờ. Ford thì nhìn chung xe nào cảm giác lái cũng tốt, từ Fi - Eco - FC.

No Name 6789

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi với, đèn pha HID có nên để chế độ auto k ạ? Hay cứ tắt máy thì tắt đèn đi? Cái nào tốt hơn ạ?

Khắc Phạm

Xe đạp
Có cái thớt này hay quá.
Em đag phân vân em này với m3 2.0
Em chỉ ngại khoảng xăng dầu vì nghe nói ffc đi trong phố toàn 11, 12 lít.
Các bác đi nhiều rồi confirm vụ xăng với ạ, nếu đúng vậy thì turbo ko phù hợp với ai chỉ đi nội thành rồi.

focustrend

Đi bộ
Có cái thớt này hay quá.
Các bác đi nhiều rồi confirm vụ xăng với ạ, nếu đúng vậy thì turbo ko phù hợp với ai chỉ đi nội thành rồi.
Em xe mới, lái mới nên đi phố toàn 15 lít đây cụ. Nhưng ko quan tâm lắm. Xác định tầm hơn 2000d/km cho nó sướng cái người

ducbjll

Xe tải
Có cái thớt này hay quá.
Đúng là turbo sẽ tốn hơn chút khi đi nội thành cụ ạ, bù lại đi ngoài thành rất sướng. Nhưng mà việc xăng ăn 10 lít vs 11 lít nó không chênh tiền nhiều như các cụ nghĩ đâu, trừ khi là 10 lít và 15 lít, nên cụ đừng quá bận tâm chuyện này, quan trọng là cụ thích xe nào. Như em thì kể cả FF ăn hơn 2 lít so với mazda thì em vẫn chọn FF mà ko cần đắn đo :D
Một điều quan trọng nữa là xe ăn xăng bao nhiều phục thuộc rất nhiều vào cách lái của các cụ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Em thấy cũng lạ. Chênh nhau 1-1.5 l /km mà các cụ cũng lăn tăn. Rồi cũng mang ra so sánh. Em thì thấy các xe cùng phân khúc thì ko chênh nhau nhiều.

Mà như cụ trên nói nhiều lúc do chân nữa. Mới đi em cũng đi từ tốn lắm. Ha ha. Nhưng bg thỉnh thoảng thốc ga xíu cho cảm giác mới lạ

vietvovi

Xe hơi
Mazda 3 2.0 đi trong phố dưới 11L thì chặt chân
Có cái thớt này hay quá.

ducthang85

Xe tải
focus thì đời nào đi cũng ổn , em chỉ nói là ổn thôi nhưng có 1 điều là nội thất lúc nào cũng chật chội nhất là hàng sau .

ducbjll

Xe tải
focus thì đời nào đi cũng ổn , em chỉ nói là ổn thôi nhưng có 1 điều là nội thất lúc nào cũng chật chội nhất là hàng sau .
thân vỏ dày thì chấp nhận chật cụ ạ, công nhận so với dòng xe Nhật Hàn thì ngồi 3 người ko thoải mái bằng.

ducthang85

Xe tải
thân vỏ dày thì chấp nhận chật cụ ạ, công nhận so với dòng xe Nhật Hàn thì ngồi 3 người ko thoải mái bằng.
Hô hô , em đi đến mấy đời focus đây mà em chả dám phán như cụ , thân vỏ dầy mà gây ra nội thất chật thì em chịu . thế thì dầy mà để làm cái đếch gì .

ducbjll

Xe tải
Hô hô , em đi đến mấy đời focus đây mà em chả dám phán như cụ , thân vỏ dầy mà gây ra nội thất chật thì em chịu . thế thì dầy mà để làm cái đếch gì .
ôi, cụ đi mấy đời focus tức là đi ô tô lâu rồi mà còn phán câu này thì em thấy cũng lạ quá. Cụ cứ mở 2 cái cửa ford và toy ra, nhìn xem 2 cửa độ dày nó như thế nào, còn cụ bảo không biết dày làm gì thì cụ chọn ford để đi mấy đời xe thì em cũng thấy lạ lần 2 :D. Mời các cụ khác vào trả lời hộ em xem thân vỏ dày để làm gì?

ducthang85

Xe tải
ôi, cụ đi mấy đời focus tức là đi ô tô lâu rồi mà còn phán câu này thì em thấy cũng lạ quá. Cụ cứ mở 2 cái cửa ford và toy ra, nhìn xem 2 cửa độ dày nó như thế nào, còn cụ bảo không biết dày làm gì thì cụ chọn ford để đi mấy đời xe thì em cũng thấy lạ lần 2 :D. Mời các cụ khác vào trả lời hộ em xem thân vỏ dày để làm gì?
Dạ thưa với cụ nếu so về kích cỡ thì merc C và focus chênh nhau rất ít nhưng nội thất merc C thì rộng vô cùng , ý của cụ là thân vỏ merc C mỏng hơn focus hay sao . thân vỏ mỏng hay dầy nó chẳng nói lên nội thất chật hay ko cụ nhé . còn nếu để mà nói dày tốt hay mỏng tốt thì phải nói là chỗ nào cần dầy thì dầy , chỗ nào cần mỏng thì mỏng nó mới là an toàn cụ nhé . còn việc em đi focus mấy đời vì nó rẻ thôi chứ em đếch quan tâm nó dầy hay mỏng , focus đắt lên thì em đi merc rồi vì merc nó lại rẻ , đơn giản thế thôi

Meobeothaman

Xe đạp
Có cái thớt này hay quá.
Bác cứ lăn tăn quá khoản đấy làm chi. Mua xe để đi trừ khi bác kinh doanh hoặc phải đi nhiều thì đắn đo chi phí chứ chênh nhau 1 - 1,5 triệu 1 tháng là cùng thôi