[Funland] Cảm nhận các cụ mợ sau nhiều năm làm chủ, đổi sang làm thuê ntn ?

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
chúc mừng cụ.

Lam__Phương

Xe điện
Bản thân thấy hài lòng là được. Chúc mừng cụ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm tín dụng mà lại nhàn hạ thoải mái thế nhỉ !
Mà dân công trình lại sang làm bank kỳ quá . Cu em đồng hao em cũng thiết kế thi công nội thất vẫn ổn mấy năm nay mà .

dpl

Xe lăn
Làm CV tín dụng NH không ngon lắm đâu. Cc cứ nghĩ giải ngân là dễ, ai cũng muốn vay NH, OK, nhưng NH nó có điều kiện cho vay, NH nó rất cần khách vay để đạt mức tăng trưởng tín dụng 13-16% / năm mà Ngân hàng Nhà nước đặt ra cho mỗi NH thương mại. Nhưng hầu như rất ít khách vay thỏa điều kiện vay, đây mới là nút thắt.
Và đó là áp lực với dân CV tín dụng. Nhiều khách muốn vay, tiền thừa mứa cho vay, nhưng lại không giải ngân nổi....Nhiều CV tín dụng dùng các chiêu trò "lọ-chai", cũng thoát được nhiều khách và kiếm được ít tiền "boa" bẩn từ khách vay....Nhưng, những rủi ro luôn chờ sẵn họ ....như các bộ phim hành động giật gân của Hollywood. =))
Vâng đúng là làm rồi e mới thấy nhu cầu vay nhiều kinh khủng ntn. Chắc sau 2 năm covid, giờ đc mở lại thoải mái mọi người vay làm ăn nhiều nhg 10 hồ sơ ra đc 3,4 bộ giải ngân là quá sướng.
Em mới làm nên làm chuẩn thôi. Khách bảo mất phí để chế hồ sơ, e từ chối luôn ạ. Không biết sau này có tha hóa như cụ nói ở trên không :))

dpl

Xe lăn
Cụ chủ đang làm về mảng xây dựng-nội thất, nay làm chuyên viên tín dụng NH, mà là lính mới toanh, mà cụ không bị áp lực, lại còn thoải mái và còn vẫn làm được chân trong chân ngoài ...thì nói thực em xin đi bằng đầu...:D
Hoặc cụ chủ thực sự là Genius, vứt vào môi trường nào cũng tỏa sáng long lanh. Cơ mờ, Genius sao lại gặp khó trong công việc làm chủ hiện tại mà phải đi làm thuê ??? Có gì đó sai sai. :D
Dạ hiện tại e cứ 7h30 8h lên công trình kiểm tra rồi dặn việc giám sát rồi qua bank làm, check hồ sơ xong đi gặp khách mời vay. Khách nào gọi xây sửa thì lại chạy đến đo đạc, tư vấn. Tối 5h30 6h xong việc bank thì lại chạy công trình. Giờ đầu năm ít công trình nên 1 cậu giám sát tạm ổn ạ.
E cũng thử làm thuê mấy nghề thấy mỗi cái tín dụng này là hợp nên mới làm thớt :D
Cụ nói áp lực thì đúng là có : áp lực kpi giải ngân cũng giống như áp lực số lượng công trình mà e tự đề ra nên thấy cũng quen. Có lẽ nào vì mới làm nên thấy vui

dpl

Xe lăn
Đàn ông còn có sự lựa chọn, chứ như đàn bà tụi em thì cứ đẻ1 đứa là công việc xáo trộn, đẻ thêm đứa nữa thì cân nhắc giữa việc dành thời gian cho công việc, hay dành thời gian cho con... làm chủ hay làm thuê ko quan trọng nữa
Vâng e mới xin việc cho vợ
T2 tuần sau đi làm mà đang lo con bé t2 nếu phải vào viện sẽ ntn :( vì cháu nhà e 1 tháng nằm viện ít nhất 1 tuần

dpl

Xe lăn
Vài năm hết mối là cụ khổ với Kpi. Làm chủ đỡ hơn, mà vừa làm thuê vừa làm chủ thấy hạp lý nhất
Vâng e cũng sợ thế nên giờ hạn chế khai thác khách là người quen, đi làm công trình là mời chào các khách lạ trước. Tạm thời e thấy làm 2 nghề vẫn ổn
Không biết cuối năm nhiều việc thì sẽ ra sao :D

dpl

Xe lăn
Làm tín dụng mà lại nhàn hạ thoải mái thế nhỉ !
Mà dân công trình lại sang làm bank kỳ quá . Cu em đồng hao em cũng thiết kế thi công nội thất vẫn ổn mấy năm nay mà .
Dạ không nhàn ạ. Chỉ thoải mái thôi, không phải chấm công đến và về. Không phải ngồi lì 1 chỗ tại văn phòng.
Em làm giá không rẻ, nên báo giá 10 khách thì 7 khách kêu đắt và chạy mất sau khi báo thi công, chỉ trả tiền thiết kế :(

dpl

Xe lăn
Không biết cụ có mấy công nhân, nếu có thì họ đúng là nhọ có ông chủ phọt phẹt hoang mang dễ dao dộng.
Vâng, e độ 2 năm nay khó khăn nên quân số giảm liên tục. Giờ không nuôi nữa mà khoán công theo m2 ạ
Hì cụ nói giống vợ e phết ^^

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ!
Nhiều cụ chủ dn thất bại đã vào bank... Nhưng ko phải ai cũng làm được như cụ đâu!
Bạn em cũng từng thế, giờ vẫn phải quay lại với cái máng lợn - làm DN riêng của mình và vẫn đang vật vã...
Tuy nhiên, có lẽ rồi sẽ ổn, chỉ là thời gian thôi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạ không nhàn ạ. Chỉ thoải mái thôi, không phải chấm công đến và về. Không phải ngồi lì 1 chỗ tại văn phòng.
Em làm giá không rẻ, nên báo giá 10 khách thì 7 khách kêu đắt và chạy mất sau khi báo thi công, chỉ trả tiền thiết kế :(
Cu em nó làm cũng không rẻ tí nào , nhất là giá nguyên vật liệu leo thang từng ngày . Được cái cũng nhiều công trình nên vẫn co kéo đủ nuôi thợ . Mới báo giá cho 1 cụ OF mà nghe chừng cũng chạy mất rồi :P

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

dpl

Xe lăn
Cu em nó làm cũng không rẻ tí nào , nhất là giá nguyên vật liệu leo thang từng ngày . Được cái cũng nhiều công trình nên vẫn co kéo đủ nuôi thợ . Mới báo giá cho 1 cụ OF mà nghe chừng cũng chạy mất rồi :P
Vâng. Giờ nhiều xưởng đói việc làm phá giá lắm ạ
Vd như khách hôm qua của e