Cảm nhận Artis 2.0V

xuanson80tn

Xe tải
Em đang định lấy con này các bác ạ. Lúc đầu e định lấy 2.4G nhưng sau khi tham khảo em thấy Cam ngoài đẳng cấp thì kém con 2.0 những thứ sau:
- không có chìa khóa thông minh và nút khởi động (cái này ko quá quan trọng)
- Máy của Artiss là VVTI kép của Cam là đơn
- Hộp số của Artiss là 7 cấp ảo còn của Cam là 5 cấp
Sau khi phân tích về nhiều tiêu chí: vừa tiền, vừa công suất, thích công nghệ mới, thích nút khởi động thì em dự định lấy con này.
vậy bác nào đang đi con 2.0 hoac đã đi thử cho e tí cảm nhận với. Em đi con corolla 1.6 của anh bạn (hàng nhập, VVTI kép) nhưng dạp ga mạnh vẫn bị trễ, không nhạy như các xe khác em đã đi
Mong các bác cho một vài ý kiến

toanvinh_forever

Xe điện
em chạy thử rồi, cũng bình thường, yếu xìu, option nhiều hơn nhưng chạy thua mazda3, thôi mua mazda3 mà đi, khỏe hơn và cách âm cũng tốt hơn>:)

ktcbhp

Xe hơi
:) e thấy cụ danonglathe nói đúng nhưng còn tùy thuộc vào phong cách và sở thích của cụ. Cụ nên cưới hàng nhập cụ ạ,hôm e đi chọn vợ,gõ vào e Ld thấy vỏ mỏng hơn e nhập Đài Loan .:)

scb360

Xe tăng
nhập Đài thì khác gì Việt Nam đâu hả cụ, nhập Mẽo thì ok. Nhập Đài mua LD cho rẻ. Nói chung có xèng thì múc Camry level cao hơn cụ ạ, tội gì altis.

adco

Xe điện
Chọn altis & càm 2.4 bây giờ hơi băn khoăn thật vì al mới nâng cấp còn cam thì đã vào cuối chu kỳ . Tuy nhiên em tin rằng ngồi cam bác vẫn thấy sự khác biệt về độ cách âm, độ đầm , độ sang trọng và cả về độ an toàn . Bác thắng 1 cái chúi nhủi sẽ thấy cam khác Al .
Em chỉ có vài ý kiến nho nhỏ vậy thôi để thấy tại sao cam cho dù kém option vẫn cao cấp hơn Al về đẳng cấp cũng như giá thành . Còn bác lấy xe nào thì tùy vào sở thích em kg có ý kiến
Bây giờ vẫn còn 1 số ý kiến nói tole LD mỏng hơn xe NK cho dù là ĐL là 1 sai lầm rất lớn đó . Khg ai đi sx riêng 1 lọai vật liệu riêng và cả 1 công nghệ dập thân xe cho thị trường rất rất nhỏ bé như VN đâu . Tải trọng xe NK và LD đều như nhau, các bác cứ xem catalo thì rõ . Em còn nhớ trước đây rất tức cười khi lâu lâu có ông lên phán cam Mỹ nặng hơn LD 400kg , rồi có ông thì chắc như đinh 200kg . Hóa ra là nghe mấy chú sêu tung tin vịt cả
Em nhớ có 1bác thách đố cắt 1 miếng tole xe LD và xe nhập , cạo hết sơn rồi để ss để hết thành kiến này

Thanhale

Xe tải
Mình cũng vừa lấy em 2.0 LD. Nếu phải lựa chọn sự hợp lý về tiền và xe thì AL 20.V LD là một sự lựa chọn khôn ngoan. Xe 2.0 mới chạy rất ổn và không có hiện tượng trễ đâu. Mấy anh bạn đang chạy 1.8 và 2.0 đời cũ cũng thử chạy xe mình và nhận xét bốc hơn đời cũ nhiều. Mình chủ quan cho rằng với việc cân nhắc, lựa chọn xe và số tiền bỏ ra mua con xe 2.0 này thì mình hoàn toàn hài lòng bạn à. Bạn cũng nên chạy thử để tự mình so sánh và đánh giá cảm nhận trực tiếp ( Nếu không lăn tăn tài chính thì bạn nên lấy Camry 2.4 còn nếu không Altis 2.0V mới cũng thực sự rất hay đó bạn)

Altis-2010

Đi bộ
Lấy con Altis 2.0 LD đi bác, em vừa lấy xong, chạy thì mươt khỏi phải nói, số vô cấp mà, bác không có cảm giác bị giật khi thay đội số, vọt nhanh lắm, từ 40km/h lên 80km/h chỉ trong tích tắt.

civic pro

Xe tải
cam hơn hẳn về độ sướng cụ ạ,nếu cụ có điều kiện thì lấy cam là tuyệt vời,o hiểu altis mới có hơn altis đời trước o vì em chưa đi đời mới,chứ altis đời cũ đi kém hơn con civic nhà em toàn phần(em xin lỗi các cụ đang đi altis nhé),vô lăng nhẹ tênh,cần số cũng thế, o có cảm giác là đang lái ôtô ,cam thì đỡ hơn chút cụ ạ,có điều kiện lấy cam mà đi cụ ạ

Isu_zu

Tháo bánh
Chọn altis & càm 2.4 bây giờ hơi băn khoăn thật vì al mới nâng cấp còn cam thì đã vào cuối chu kỳ . Tuy nhiên em tin rằng ngồi cam bác vẫn thấy sự khác biệt về độ cách âm, độ đầm , độ sang trọng và cả về độ an toàn . Bác thắng 1 cái chúi nhủi sẽ thấy cam khác Al .
Em chỉ có vài ý kiến nho nhỏ vậy thôi để thấy tại sao cam cho dù kém option vẫn cao cấp hơn Al về đẳng cấp cũng như giá thành . Còn bác lấy xe nào thì tùy vào sở thích em kg có ý kiến
Bây giờ vẫn còn 1 số ý kiến nói tole LD mỏng hơn xe NK cho dù là ĐL là 1 sai lầm rất lớn đó . Khg ai đi sx riêng 1 lọai vật liệu riêng và cả 1 công nghệ dập thân xe cho thị trường rất rất nhỏ bé như VN đâu . Tải trọng xe NK và LD đều như nhau, các bác cứ xem catalo thì rõ . Em còn nhớ trước đây rất tức cười khi lâu lâu có ông lên phán cam Mỹ nặng hơn LD 400kg , rồi có ông thì chắc như đinh 200kg . Hóa ra là nghe mấy chú sêu tung tin vịt cả
Em nhớ có 1bác thách đố cắt 1 miếng tole xe LD và xe nhập , cạo hết sơn rồi để ss để hết thành kiến này
Tôn không dày hơn, nhưng tốt hơn. Ấn vào thành xe Cam LE cứng hơn hẳn Cam LD bác ạ. Xe sx cho thị trường VN không dùng vật liệu riêng, mà dùng vật liệu KÉM hơn, để giảm giá thành. Chất lượng xe nhập Mỹ là tốt hơn hẳn xe LD, không phải bàn cãi. Còn óp sừn thì đúng là thua.

adco

Xe điện
Tôn không dày hơn, nhưng tốt hơn. Ấn vào thành xe Cam LE cứng hơn hẳn Cam LD bác ạ. Xe sx cho thị trường VN không dùng vật liệu riêng, mà dùng vật liệu KÉM hơn, để giảm giá thành. Chất lượng xe nhập Mỹ là tốt hơn hẳn xe LD, không phải bàn cãi. Còn óp sừn thì đúng là thua.
Dạ vụ này thì tụi em bàn với nhau từ lâu lắm rồi bác ợ . Bác rờ tole cam Mẽo cứng là do nước sơn nó đầy đặn, dày hơn .
E xài cam mòn hết *** quần rồi bác . Chuẩn tole của To và xe Nhật nói chung 1.2 ly , riêng Ỉn là 0.8 ly . Bác cứ nghĩ đến chuyện tải trọng nó như nhau thì khỏi lăn tăn gì cái chuyện vật liệu kém hay tốt . Ở đây em chỉ bàn về tole mỏng hay dày thôi chứ có nói về chất lượng xe đâu nhé.
Tuy nhiên ở đời thì khó nói trước được cái gì , tỉ như cái vụ chân ga ấy .
1 tin nữa từ giới làm đồng mà em chưa có dịp kiểm chứng nên khg dám sure là xe Hàn tole còn mỏng hơn nữa để dễ dập những đường gân , đường cong phức tạp như sonata chẳng hạn . Bù lại công nghệ sơn của nó hơn xa nên thành phẩm vẫn rất đẹp , cảm giác tay sờ vẫn cứng cáp như thường

Chỉnh sửa cuối:

DungArc

Xe đạp
Lấy con Altis 2.0 LD đi bác, em vừa lấy xong, chạy thì mươt khỏi phải nói, số vô cấp mà, bác không có cảm giác bị giật khi thay đội số, vọt nhanh lắm, từ 40km/h lên 80km/h chỉ trong tích tắt.
Chuẩn đấy bác......:-bd

xuanson80tn

Xe tải
Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn. Bây giờ là e phải quyết định số phận cho mình thôi. Vì đagn đi con Vios 2008 thấy nó hơi ngắn nên muốn đổi. Giá mà Cam 2.4 mà tay lái trợ lực điện thì em chọn ngay ko cần suy nghĩ, ghét mỗi cán trợ lực dầu đi đường HN vần mỏi tay quá. Thế Camry nhập thì có trợ lực điện không hả các bác

adco

Xe điện
Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn. Bây giờ là e phải quyết định số phận cho mình thôi. Vì đagn đi con Vios 2008 thấy nó hơi ngắn nên muốn đổi. Giá mà Cam 2.4 mà tay lái trợ lực điện thì em chọn ngay ko cần suy nghĩ, ghét mỗi cán trợ lực dầu đi đường HN vần mỏi tay quá. Thế Camry nhập thì có trợ lực điện không hả các bác
Từ 2010 cam nhập có nhiều cải tiến đáng kể xứng đáng để mua bác ạ . 3 cái em ưng ý nhất là :
-Đcơ 2.5l
-VSC là tiêu chuẩn (đi nhanh vào cua mới thấy cái này quan trọng)
-Hộp số 6 cấp .
Và tất nhiên là hệ thống EPS Electric Power Steering bác cần
Tuy nhiên giá thành nó cũng khác đi .Thế nhưng về bác vẫn phải tốn thêm lúa cho nội thất .
Túm lại có tài chánh thì bác làm con 2010 trở lên . Còn khg thì cứ 2011 LD rất phù hợp môi trường VN .
Mà cam vào cuối chu kỳ rồi bác nhé

lexus_bk

Xe điện
em thấy lấy cam hay hơn cụ ạ, mà tay lái theo em nặng tí đi mới hay chứ, cứ nhẹ hều thì chán lắm,...

MoonMax

Xe điện
Mình cũng vừa lấy em 2.0 LD. Nếu phải lựa chọn sự hợp lý về tiền và xe thì AL 20.V LD là một sự lựa chọn khôn ngoan. Xe 2.0 mới chạy rất ổn và không có hiện tượng trễ đâu. Mấy anh bạn đang chạy 1.8 và 2.0 đời cũ cũng thử chạy xe mình và nhận xét bốc hơn đời cũ nhiều. Mình chủ quan cho rằng với việc cân nhắc, lựa chọn xe và số tiền bỏ ra mua con xe 2.0 này thì mình hoàn toàn hài lòng bạn à. Bạn cũng nên chạy thử để tự mình so sánh và đánh giá cảm nhận trực tiếp ( Nếu không lăn tăn tài chính thì bạn nên lấy Camry 2.4 còn nếu không Altis 2.0V mới cũng thực sự rất hay đó bạn)
Nên theo ý kiển của bác Kỷ suu này!!!

Nhiều tiền thì mua xe Mỹ, ít tiền LD. ĐL nó dở ông dở thằng.

Pitt

Xe điện
Em đang định lấy con này các bác ạ. Lúc đầu e định lấy 2.4G nhưng sau khi tham khảo em thấy Cam ngoài đẳng cấp thì kém con 2.0 những thứ sau:
- không có chìa khóa thông minh và nút khởi động (cái này ko quá quan trọng)
- Máy của Artiss là VVTI kép của Cam là đơn
- Hộp số của Artiss là 7 cấp ảo còn của Cam là 5 cấp
Sau khi phân tích về nhiều tiêu chí: vừa tiền, vừa công suất, thích công nghệ mới, thích nút khởi động thì em dự định lấy con này.
vậy bác nào đang đi con 2.0 hoac đã đi thử cho e tí cảm nhận với. Em đi con corolla 1.6 của anh bạn (hàng nhập, VVTI kép) nhưng dạp ga mạnh vẫn bị trễ, không nhạy như các xe khác em đã đi
Mong các bác cho một vài ý kiến
Chả hiểu bác này so Cam với Altis. Bó tay. Lần đầu tiên em nghe nói Altis 7 cấp ảo :)).

vietduc

Xe đạp
Con Altis 2.0 2010 của mình cũng Dual VVTi, chạy không có hiện tượng trễ đâu bạn ạ. Theo đánh giá của mình thôi nhé: cái bốc hơn hay cái hay hơn mà bạn nói thì chỉ là do cảm tính của bạn, vì thấy là xe mới thì hơn nhưng không phải là quá hơn. TRừ hộp số, form (mà cái form cũng chả thay đổi nhiều), cái nút Start Engines (cho bản 2.0), thay đổi cái form táp lô thì vẫn cứ là cấu hình phiên bản cũ. Mua đc con 2.0 nhập thì giá cũng gần = Cam LD đó bạn.

xe365vn

Xe container
nhiều cụ cứ quan trọng máy bốc với máy khỏe, đến lúc đổ xăng lại lè hết cả lưỡi ra :P