Cảm nhận Altis CVT sau 1 năm sử dụng !

lexus_bk

Xe điện
Nghĩ lại thì kỳ thật nhưng mà đỡ kỳ công :D Chém thì phải có dao sắc ! Dao em cùn thì e thọc bánh ;))
Với cô men tiếp theo e giải thích với cụ hà bá rồi đó ! NẾu cụ lé xù khẳng định đã đi hết (lái xe chứ không phải ngồi ké) tất cả các loại xe cụ ấy liệt kê ra thì em thuê 1 đoàn nằm ... ngữa ra cho cụ ấy muốn làm gì thì làm.
em cho cụ rút lại câu đó. :) chưa có cái xe nào trong đó em chưa sửa, mà đã sửa là phải chạy thử kiểm tra... nếu cụ không tin em gửi cụ cái card của em!

beamnhi

Xe buýt
em cho cụ rút lại câu đó. :) chưa có cái xe nào trong đó em chưa sửa, mà đã sửa là phải chạy thử kiểm tra... nếu cụ không tin em gửi cụ cái card của em!
Đồng ý cụ sửa xe thì có chạy thử, nhưng chỉ mới chạy thử mà phán quyết vậy chắc hơi bị cá nhân. Cụ trong nghề thì biết rồi đó, em nghĩ là kiểm tra xe thì phải qua nhiều công đoạn, địa hình, tốc độ, thời gian, có tải, không tải, tình huống ... và đặc biệt là luôn luôn có cảm nhận mang tính cá nhân trong đó, nên tốt nhất là "cá nhân tôi thấy thế này ... ABC" cho khỏi bị thọc gậy :D

À, em đọc lại thấy cụ ấy viết là lấy ví dụ, chắc gì đã phải của cụ ấy viết ra trên cơ sở cụ ấy cảm nhận mà cụ ghi là bốc phét, trừ khi cụ ấy ghi là: em đã đi tất cả các loại xe, cảm nhận như này thì cụ mới chém được chứ
Cụ ấy đã kiểm tra tất cả các loại xe rồi kìa cụ hà bá ơi :-ss

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt
@beamnhi : cũng thường thôi bác . Đâu có gì quá đáng khiến bác nổi nóng vậy . Bác lexus_bk em biết khá lâu rồi . Đánh giá của bác ấy theo em thì khg lạ với những người hiểu nhiều về To, nhưng cũng khg sai .
Về lý lịch trích ngang của bác ấy thì lúc đầu có làm cho hãng To , nhưng khg phải bạn của a.Tạch , nên biết nhiều chuyện của To là khg có gì lạ . Khg biết vì duyên cớ gì đó , bác ấy nghĩ việc và ra mở tiệm sửa xe . Hiện đang chạy xe Hàn .
Em xin hết
Bẩm cụ em có nổi nóng đâu Em vẫn pha chút hài hước đó chứ! :P
Đầu năm chưa có gì chém nên thọc tý ấy mà :D

otohagiang

Xe container
bác beamnhi không biết đọc thật hay là fun mà gọi tên em là hà bá vậy, như vậy là hơi khinh người rồi đấy, kể cả trêu thì cũng hơi bị quá rồi đấy nhá

lexus_bk

Xe điện
E ko để ý nên đụng chạm ý mà. Hehe. Hôm nay vừa chạy thử con vios. Đi cũng ko khác gì LS460L. Ăn đứt mấy chiếc xe hàn. Đức. Mỹ

beamnhi

Xe buýt
bác beamnhi không biết đọc thật hay là fun mà gọi tên em là hà bá vậy, như vậy là hơi khinh người rồi đấy, kể cả trêu thì cũng hơi bị quá rồi đấy nhá
Em gọi vui mà bác không hài lòng thì xin lỗi bác nhe!

beamnhi

Xe buýt
E ko để ý nên đụng chạm ý mà. Hehe. Hôm nay vừa chạy thử con vios. Đi cũng ko khác gì LS460L. Ăn đứt mấy chiếc xe hàn. Đức. Mỹ
Thưa cụ em không dám so sánh để cụ đá đểu đâu ạ. Chân lý luôn thuộc về kẻ lắm tiền ạ ! Em làm ăn đàng hoàng, chẳng lừa lọc ai cho mang tội thất đức, chẵng hôi của ai rồi hài lòng với con VIOS còi thôi ạ! EM chỉ muốn thọc gậy người hay ngồi trên mây để phán thôi ạ !

otohagiang

Xe container

toanthangcs

Xe điện
Đam mê thì đọc mà cụ, để...phấn đấu :D. Nhưng thú thật, chơi xe sang cũng mệt lắm, ông bạn e mua Q7 được mấy tháng, 2 lần bị vặt tai, hết 80 chai, hoảng quá, bán vội...cười vỡ bụng luôn. Làm cái Matiz, vứt đâu cũng đc, lại hay!
Cụ nói đúng! Đi xe sang quá sướng nhưng ở Việt Nam mình: sướng không bù đắp nổi KHỔ: suốt ngày lo giữ xe khỏi va quệt, mất cắp phụ tùng; phụ tùng đôi khi phải chờ nhập trực tiếp về (lâu và đắt do thuế cao) , chi phí bảo dưỡng lớn...

phuongtv_76

Xe container
Cụ này phán như đúng rồi, e đi xe này xác nhận cụ nói đúng:D

lexus_bk

Xe điện
beamnhi nói:
Thưa cụ em không dám so sánh để cụ đá đểu đâu ạ. Chân lý luôn thuộc về kẻ lắm tiền ạ ! Em làm ăn đàng hoàng, chẳng lừa lọc ai cho mang tội thất đức, chẵng hôi của ai rồi hài lòng với con VIOS còi thôi ạ! EM chỉ muốn thọc gậy người hay ngồi trên mây để phán thôi ạ !
Là tại e ko để ý cái a vả ta của cụ nên mới bị thọc gậy ạ. E ko trách gì cả :), cụ chỉ cần google cái là biết ngày nào e cũng kiểm tra. Toy. Lexus cho khách

vanthai74

Đi bộ
Chào các bác,
Con Altis AT 09 của em tay lái của nó đúng là hơi nặng, đi kiểm tra ở hãng không có lỗi gì nhưng sao nó nặng hơn các em trợ lực dầu khác. Các bác bảo dưỡng xe ở chỗ nào vậy? cho biết với nhé. Xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

billyvip

Xe đạp
em ms dùng đc 1 năm rưỡi :D hơn 1 vạn rồi mà xe chạy cứ như ms mua :))
mà e vừa bán xong các cụ ah, xe e là altis 2011 2.0V, e bán 730tr có bị hố ko ạ