Cảm nhận Altis CVT sau 1 năm sử dụng !

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
CHuẩn! mới có 1 năm mà lão ấy làm như lâu lắm ý. Cảm nhận của em á, hỏi thì nói thôi:
1. Ồn
2. Tay lái nặng.
3. Ỳ, tăng tốc như rùa bò.
4. Xấu (cả trong+ngoài)
5. Quan trọng nhất: nhiều lúc nhúc (chỗ em thôi nhá) -> đụng hàng -> Long leg nó không thèm ngồi -> ở nhà tự sướng với gấu!
Em xin hết!
;)) Cụ chê nhiều thế, ngoài ra ko có điểm nào tốt hả cụ ??

thangdangkts

Xe hơi
Con này Đi ngon, máy bốc đủ dùng, bán giữ giá. Nhược điểm mỗi cái là:
- hay bị lỗi thước lái. Còn tay lái nhẹ thì một số người lại thích
- bản 2.0 dùng lốp mỏng hơn và của dunlop nên rất ồn, cái này giống forte và civic 2.0, thay bộ mic cheo là sẽ ổn.
Nội thất ko đẹp là vì nó là dòng bình dân, cũng ko thể đòi nhiều đc, muốn đẹp thì hỏi mấy anh khác civic. Avante nhập. Forte. Về độ lắc thì nhìn cái treo 2 bánh sau là biết, có cái dầm cứng nên ngang cơ forte. Lacetti, kém avante, civic....
Tóm lại bền thì khỏi phải nghĩ, còn muốn sướng thì cũng ko thể đòi nhiều...
Bác này nói khá chuẩn! Thằng Toy từ xưa đến nay vẫn chú trọng vào động cơ! Máy bền và tiết kiệm xăng! Còn các thứ khác thì quá bình thường!3:-O

MoonMax

Xe điện
Cụ bảo nó ngon hơn thì được, chứ lại bảo như Audi thì em hoảng quá :-s
Audi xuống sắc đến vậy, hay KIA lên nhanh như vậy :-s
Chả phải Kia lên hay Audi xuống mà sensor cảm biến của cụ ấy bị lỗi:P

raklei

Xe điện
Hmm, cũng có cụ ợ, nổi trội nhất (cái này em hóng thôi chứ chưa tự mình biết) là giữ giá :D
cái này nổi trội nhất chưa phải, theo e cái nổi trội nhất của toy là tính thanh khoản cao.
ngay trên OF này cứ để ý xe toy cũ hở ra cái nào đi luôn cái đấy, ngoại trừ mấy ông mua rẻ rao bán lăng nhăng.
e có anh bạn rao Toy trên này bị ném đá như điên ấy lúc đầu cũng hoảng,
nhưng sau đúng 3 hôm xe đi như giá mong muốn.
nói chung xe Toy chính chủ mọi thứ sáng sủa ko gì mờ ám đi nhanh lắm.
còn xe hãng khác, các bác thấy chủ xe tiếp chuyện dài kỳ luôn; có mấy cái xe huyền thoại chủ xe lập thớt, xóa thớt bao lần đến giờ vẫn ko biết đi hay chưa.

Luu Lehong

Xe container
cái này nổi trội nhất chưa phải, theo e cái nổi trội nhất của toy là tính thanh khoản cao.
ngay trên OF này cứ để ý xe toy cũ hở ra cái nào đi luôn cái đấy, ngoại trừ mấy ông mua rẻ rao bán lăng nhăng.
e có anh bạn rao Toy trên này bị ném đá như điên ấy lúc đầu cũng hoảng,
nhưng sau đúng 3 hôm xe đi như giá mong muốn.
nói chung xe Toy chính chủ mọi thứ sáng sủa ko gì mờ ám đi nhanh lắm.
còn xe hãng khác, các bác thấy chủ xe tiếp chuyện dài kỳ luôn; có mấy cái xe huyền thoại chủ xe lập thớt, xóa thớt bao lần đến giờ vẫn ko biết đi hay chưa.
Năm 2009, em có rao bán 1 chiếc ra đi sau 5 phút đăng đàn! khách cũng là anh em trên OF đòi đến xem ngay tại cơ quan. Đến xem chỉ ngó xe không cần nổ máy ra về chỉ nói 1 câu: nếu ai có hỏi anh bảo bán xe rồi nhé và nhờ đóng thớt bán xe :D
Khi trả tiền chú ý còn nói một câu em nhớ mãi: "Trên OF nhiều anh em cứ chém gió xe nọ xe kia vậy thôi, chứ sử dụng đúng là chỉ có nên dùng Toyota"!
Chắc nó bền và tính thanh khoản cao, em nghĩ vậy!

haphan

Xe tải
Cụ nói thế nào em đang đi A 2.0 thấy âm thanh còn hay hơn em Camry 2.4, cũng đinh độ thêm cục sub để nghe DJ nhưng sau thấy chẳng cần nữa vì đủ bas rồi. Còn xấu đẹp còn tùy mắt, nghe ổn là được.

0906.006.586

Xe buýt
Đầu xuân năm mới nhà em kính chúc các cụ dồi dào sức khỏe để tranh luận ngày càng khỏe trên OF, mới tết ra các cụ đã chém nhau khỏe thế này rồi cơ à. Theo ý nhà em thì ai nhiều tiền thì đi xe sang, vừa tiền thì đi xe trung bình, ít thì đi morning, nói chung là đều bằng lòng (chứ chưa hẳn đã hài lòng) với lựa chọn của mình hết. Các cụ chém nhau từ năm ngoái đến năm nay, từ năm này qua năm khác mà không chán, nhà em đến phục các cụ, :D

thanhtrung32vt

Xe tải
Năm 2009, em có rao bán 1 chiếc ra đi sau 5 phút đăng đàn! khách cũng là anh em trên OF đòi đến xem ngay tại cơ quan. Đến xem chỉ ngó xe không cần nổ máy ra về chỉ nói 1 câu: nếu ai có hỏi anh bảo bán xe rồi nhé và nhờ đóng thớt bán xe :D
Khi trả tiền chú ý còn nói một câu em nhớ mãi: "Trên OF nhiều anh em cứ chém gió xe nọ xe kia vậy thôi, chứ sử dụng đúng là chỉ có nên dùng Toyota"!
Cơ quan tôi có mấy đ/c đi xe Toy định đổi đã có 1 danh sách sếp hàng chờ trong khi mấy a H thì bán đã khó, lại lỗ nhiều, chê lên chê xuống. sự thật chắc đúng là Toy bền và tính thanh khoản cao các bác ạ.

Isu_zu

Tháo bánh
Danh tiếng đâu phải đến trong 1 sớm 1 chiều đâu cụ. Mỹ nó còn bán chạy, VN là cái gì đâu. Nhưng phải chê cho nó ...giảm giá để bà con nhờ.:D, ghét cái là lắm Toy ngoài đường quá.

beamnhi

Xe buýt
Cụ nói thế nào em đang đi A 2.0 thấy âm thanh còn hay hơn em Camry 2.4, cũng đinh độ thêm cục sub để nghe DJ nhưng sau thấy chẳng cần nữa vì đủ bas rồi. Còn xấu đẹp còn tùy mắt, nghe ổn là được.
Em đi VIOS thì thấy thế này:
"Kiểu dáng ... Camry
Tiện nghi ... Altis
Dit ... Corolla
Giá ... VIOS"
:)

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Cảm nhận sau 6 tháng chạy Altis 1.8 CVT

- Tay lái hơi nhẹ ở tốc độ cao, thằng TOY quảng cáo tự động điều chỉnh khi thay đổi tốc độ nhưng em không cảm nhận được, chạy trên 100km/h bồng bềnh, cảm giác hơi mất an toàn.
- Máy êm, tăng tốc từ 0-20 km/s có độ trễ (kể cả ấn nút ga). điều này có lợi khi tiến hay lùi vào gờ vỉa hè hay vật cản ở tốc độ thấp, ko sợ bị "xe điên"
- Tiết kiệm xăng (7l/100 km đường trường), vòng tua máy rất thấp ở tốc độ cao (1400 RPM-80km/h)
- Hệ thống âm thanh nghe kém, âm thanh (bass) bị vỡ khi mở to
- Hình thức đến giờ này vẫn cảm thấy ổn

toyoya

Xe buýt
Em đi A2 thì lên tốc độ cao có phần nặng hơn chút ạ ! Bữa rồi có dịp test 120km/h xe vẫn im ru ko đảo còn có thể lên nữa nhưng em nhát wa ko dám lên. Đi đường xấu nhiều ổ gà nó sốc thôi rồi. Bánh nguyên bản nên khá ồn ở đường nhám.

step66

Xe hơi
Audi cũng chỉ vài tháng...lại ồn. Vì cái tai cụ nó quen xe, là nó thính hơn thôi. Xe xịn cũng chỉ lúc mới đổi sang là êm thôi. Em đổi từ Spectra sang LE, mới đi, êm phăng phắc, như là nghe cả tiếng mình thở, được hơn 1 năm, giờ thấy ồn lắm!:D ngồi ké BMW #5, cũng vẫn ồn...vì tai nó thính hơn! Còn tay lái, thì cụ thích nặng, cụ lại thích nhẹ. Tăng tốc thì e chịu, vì chưa lái Altis đua bao giờ, còn đi trong phố, thấy ok.
Ý kiến cụ chỉ được cái giống em:P