Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
ờ ờ em ko nhìn kỹ con cá đúng chỗ chữ cá hồi ..sorry
Hì có gì đâu cụ, không phải sorri đâu, khách sáo quá,

Cảm ơn mợ nhé! Nhà mợ cũng ở trên Sapa hả :-o? Thế này thì dù trời có bão tuyết em cũng phải lên đó chơi rồi b-(b-(b-(.
Dạ nhà em ở Sapa chuẩn luôn từ đoạn gần gốc đến ngọn cụ nhé, hihi, nếu có bão tuyết lên Sapa là vui lắm đó cụ :))

hoangminhsapa

Xe buýt
thứ 7 này em có kế hoạch cả gia đình lên đó . Mợ cho hỏi F1 nhà em ( 11 t và 7t) lên đó có quá lạnh không ? đường từ lao cai lên sapa thì nên đi lúc mấy h ạ ( vì em ngại leo đèo nhiều xương mù)
cho em cái cẩm nang vào thư và cả địa chị nhà hang mợ nhé : doquangthat@yahoo.com
Cụ ơi cuối tuần này không lạnh lắm đâu cụ à, tuy nhiên áo khoác thì vẫn phải mang cụ à,
Cẩm nang em gửi qua mail cho cụ nhé,
Địa chỉ nhà em thì ở: Khu ẩm thực, số 23,24 cụ cứ ở đâu đó tại Sapa alo em qua đón nhé,

Thanks cụ,

minh431

Xe tăng
Em mới lên Sapa 1 lần năm 1997 (đi công tác Lào cai rồi tạt lên). Đọc hết 84 trang thớt của Mợ thấy cũng muốn đi Sapa dịp Tết dương này quá, Nhưng chỉ sợ đông không có phòng KS, mà em thường đi chơi mà không đặt trước gì hết, tránh áp lực khi đi đường. Đến nơi rồi tính: tiêu chuẩn chỉ cần 2** trở lên, đắt rẻ gì cũng vui, đã đi chơi thì không đếm. Không biết cuốn cẩm nang của mợ có gì mà mọi người xin nhiều thế, mợ có thể gửi cho em 1 phát vào email: nguyendangminh@deltacorp.vn được không ạ. Đa tạ Mợ trước!

hrfantasy

Xe hơi
Đã nhận được cuốn cẩm nang của mợ, lên đây vodka cảm ơn phát nào, tết dương sẽ có mặt ở Sapa và nhà hàng mợ, mợ cho hỏi khách sạn green valley có xa trung tâm và được ko ạ?

hoangminhsapa

Xe buýt
Em mới lên Sapa 1 lần năm 1997 (đi công tác Lào cai rồi tạt lên). Đọc hết 84 trang thớt của Mợ thấy cũng muốn đi Sapa dịp Tết dương này quá, Nhưng chỉ sợ đông không có phòng KS, mà em thường đi chơi mà không đặt trước gì hết, tránh áp lực khi đi đường. Đến nơi rồi tính: tiêu chuẩn chỉ cần 2** trở lên, đắt rẻ gì cũng vui, đã đi chơi thì không đếm. Không biết cuốn cẩm nang của mợ có gì mà mọi người xin nhiều thế, mợ có thể gửi cho em 1 phát vào email: nguyendangminh@deltacorp.vn được không ạ. Đa tạ Mợ trước!
Em gửi cẩm nang vào mail cụ rồi nhé,
Lên Sapa dịp đó không đặt phòng trước thì đúng là 50/50 không lo đâu cụ à,
Về vụ ăn uống thì yên tâm em sẽ có đủ các đặc sản đón các cụ nhé,

Thanks nhiều,

hoangminhsapa

Xe buýt
Mợ ơi, mail cho êm xin cái cẩm nang được không? tết dương này nhà em lên đó rồi: hung.vs.hoai@gmail.com
Em đã chia sẻ cẩm nang qua cụ rồi đó ạ,
Cần thêm thông tin gì cụ cứ alo cho em nhé,
Đã nhận được cuốn cẩm nang của mợ, lên đây vodka cảm ơn phát nào, tết dương sẽ có mặt ở Sapa và nhà hàng mợ, mợ cho hỏi khách sạn green valley có xa trung tâm và được ko ạ?
Dạ khu đó gần trung tâm cụ à, cũng tiện đi lại nữa, khu đó còn gọi là khu phố Tây của Sapa đó,
À cảm ơn cụ đã mời mơi vodka, cụ lên đây em mời cụ rượu dân tộc,@-)

VeryGood

Xe điện
Có nên đi Sapa dịp tết dương lịch không các cụ nhỉ, không biết có cháy phòng ks không.

luukhanhpt

Xe hơi
Và đây là những lưu ý khi đi SaPa,

Lưu ý 1: Về phong tục tập quán của các đồng bào dân tộc Sapa
Trước khi vào thăm nhà đồng bào các dân tộc, du khách cần quan sát kỹ, nếu thấy ở trước cửa nhà, ở đầu cầu thang cắm hoặc treo một cành lá xanh, một cành gai hoặc cắm một tấm phên đan hình mắt cáo... Đó là những dấu hiệu kiêng cấm, gia đình không muốn người lạ vào nhà.
Có nhiều kiêng kị liên quan đến bếp lửa, ngồi cạnh bếp lửa sưởi không đặt chân lên hoặc làm xê địch hòn đá kê làm kiềng; .... khi đưa củi vào bếp, không đưa ngọn vào trước, vì quan niệm sợ con gái gia chủ sau này sẽ sinh ngược. Khi ngồi gần bếp , du khách không quay lưng và giẫm chân vào bếp.
Đồng bào kiêng không huýt sáo ở trong nhà, vì nó là tín hiệu gọi ma tà, bão giông.
Không xoa tay lên đầu trẻ em người Mông, Dao, vì theo quan niện của họ, hồn người trú ngụ ở đầu, người lạ sờ vào , hồn hoảng sợ bỏ trốn ,làm cho trẻ hay bị ốm đau.
Trước khi ăn uống cần kiên trì nghe gia chủ tiến hành các nghi lễ mời tổ tiên, chúc tụng các điều tốt lành. Khách không rót rượu trước, không gắp thức ăn trước, khi dùng xong tuyệt đối không úp chén, úp bát xuống mâm.
Lưu ý 2: mang đầy đủ đồ dùng cá nhân, quần áo ấm khi đi du lịch Sapa vì thời tiết nóng lạnh thất thường. Đi mùa hè nhớ mang theo kem chống muỗi và côn trùng. Đặc biệt nếu ở nhà các bác có quần áo. Giầy dép không dùng đến thì chịu khó tha lôi lên Sapa trao tận tay cho các con em đồng bào nhé.
cám ơn cụ !

hoangminhsapa

Xe buýt

VeryGood

Xe điện
Thiếu phòng cụ qua nhà em ngủ giao lưu, không sợ cháy phòng đâu cụ à
Thanks cụ, em giao lưu (b) với cụ nhá.
Em định cho cả nhà lên Sapa đợt tết DL nhưng sợ không thuê được phòng KS và cũng sợ đông quá nên dịch vụ không được như thường ngày.

nothing

Xe tải
Cụ tư vấn cho e Tết AL có nên đi Sapa không? E định đi mùng 3-5 AL.Quan trọng nhất là e đi có trẻ nhỏ nên muốn hỏi khách sạn nào tốt cho tiện ăn uống và dịch vụ. Thanks cụ

deongang

Xe buýt
Em gửi cẩm nang vào mail cụ rồi nhé,
Lên Sapa dịp đó không đặt phòng trước thì đúng là 50/50 không lo đâu cụ à,
Về vụ ăn uống thì yên tâm em sẽ có đủ các đặc sản đón các cụ nhé,

Thanks nhiều,
em cũng định cho f1 và gấu đi đợt tết dương này, cụ cho em cái cẩm nang nhé

toan_dsr

Xe hơi
Hic. chán quá, định tranh thủ đợt này nghỉ dài làm 1 chuyến mà khách sạn toàn thấy 2 - 3 củ, trong khi nhà em trẻ con thì đông:(

joyride

Xe điện
Trước Tết DL, nghĩa là cuối tuần này nhà em đi thì tình hình KS có ổn không cụ?

Nhà hàng của cụ có phải nằm ngay sân trước khu ẩm thực Sapa không?

Thiếu phòng cụ qua nhà em ngủ giao lưu, không sợ cháy phòng đâu cụ à

Ka_nhep

Xe tăng
Xin cụ hoangminhsapa cái cẩm nang,tết tây này em cũng định cho cả nhà lên Sapa chơi.

hoangminhsapa

Xe buýt
Trước Tết DL, nghĩa là cuối tuần này nhà em đi thì tình hình KS có ổn không cụ?

Nhà hàng của cụ có phải nằm ngay sân trước khu ẩm thực Sapa không?
Tuần này cụ đi thì phòng ốc thoải mái cụ nhé giá 500k/ phòng cụ alo cho em nhé, KS có đệm điện và ngay gần trung tâm,
Nhà hàng em ở ngay khu ẩm thực nhưng đi sâu vào trong một chút cụ à,
Thanks cụ,

hoangminhsapa

Xe buýt
Thanks cụ, em giao lưu (b) với cụ nhá.
Em định cho cả nhà lên Sapa đợt tết DL nhưng sợ không thuê được phòng KS và cũng sợ đông quá nên dịch vụ không được như thường ngày.
Cụ chủ đi thì đặt phòng trước cụ à, giờ em thấy chỉ còn một số khách sạn nhỏ còn phòng thôi hoặc là một số nhà dân ở ngoài trung tâm có phòng ấy,
Cần em giúp gì cụ cứ alo số dây thép của em nhé,
Cảm ơn cụ nhiều, định mời cụ ly Cà phê cho ấm bụng mà tìm hoài không thấy cà phê đâu hihi,

hoangminhsapa

Xe buýt
Cụ tư vấn cho e Tết AL có nên đi Sapa không? E định đi mùng 3-5 AL.Quan trọng nhất là e đi có trẻ nhỏ nên muốn hỏi khách sạn nào tốt cho tiện ăn uống và dịch vụ. Thanks cụ
Cụ ới em để đặt phòng ks sớm nhé,
Về ăn uống nhà hàng Hoàng Minh bên em có phục vụ các cụ từ ngày 2 Tết cụ nhé, Lên Sapa qua em mở hàng cho đông vui cụ à,:x
em cũng định cho f1 và gấu đi đợt tết dương này, cụ cho em cái cẩm nang nhé
Cụ ơi cho em địa chỉ Email nhé, em gửi liền cụ ạ
Hic. chán quá, định tranh thủ đợt này nghỉ dài làm 1 chuyến mà khách sạn toàn thấy 2 - 3 củ, trong khi nhà em trẻ con thì đông:(
Đấy lạ cụ trọn khách sạn cao quá ấy chứ, KS thường thường thì chỉ tầm 1 củ thôi cụ à b-)